Đánh giá chi tiết xe Suzuki EN150-A: 150 phân khối, FI, 6 số, 51 km/lít đường trường

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi TDNC, 19/8/12.

1. MrSkull

MrSkull Thành viên

Bài hay và hấp dẫn quá, em đọc từ đầu đến cuối không bỏ sót chữ nào. Dù e thích GZ hơn e này nhưng cũng cảm ơn bác nhiều nhé.

Mrquangnakata thích nội dung này.
  2. songnam

songnam Thành viên

k biết ở hãng có lốp to hơn không, chứ như pác nói thấy mất an toàn quá. một lỗi chết người, thật không đáng có

3. leolee

leolee Thành viên

:), giảm trọng lượng nhưng phải đảm bảo xe vẫn đầm khi ở tốc độ cao và chịu ảnh hưởng của thời tiết nữa. Ở những chiếc xe cao cấp thì đáp ứng được tiêu chí này nhưng với những xe bình dân thì hơi bị khó :). Ý bạn ấy chắc là trọng lượng lớn, quán tính lớn nên xe lao nhanh...mà chưa viết nốt phần cuối là "xác nặng, quán tính lớn, lực thắng phải lớn để hãm tốc, mà thắng sau của xe hơn cùi nên...cần phải lên thắng dĩa sau he he he"

4. TDNC

TDNC Loving Rider

Cũng tuỳ xe bạn à, không phải cứ xe nhẹ là tốt đâu. Nếu xe nhẹ quá thì sẽ không được đầm và mất ổn định khi chạy ở tốc độ cao, xác xe nặng cũng có cái lợi đó chứ :)

5. nhat19

nhat19 Thành viên

em này mà ra sớm tí là mình múc rồi,đã lỡ rước EX rồi

vodich02 thích nội dung này.
  6. phamloc_ct

phamloc_ct Thành viên

bác chủ cao hơn 1.7m mà nặng có 56kg. giống suy dinh dưỡng thế.......:D

Hailexuan79 thích nội dung này.
  7. ong gia coi

ong gia coi Thành viên

Bạn Tài có bài review hoành tráng quá!
    Đọc bài như thế này cũng đủ thấy bạn Tài đang mê em nó chừng nào!
    Xem ra xe rất khỏe nhỉ?
    Nhưng mình vẫn khoái mấy con dáng sport như CBR 600 kekeke

8. vanchuong1269

vanchuong1269 Thành viên

bài viết quá khủng, thật là quá chi tiết, một chiếc vừa với túi tiền

9. alanpham4192

alanpham4192 Thành viên

Xe ổn về mặt máy móc, nhưng thiết kế thì k ăn điểm rồi

10. daicaheb

daicaheb Thành viên

Bác đừng nguy hiểm thế, chưa trải nghiệm su mới thì đừng phán như thánh. Các dòng su mới bây h rất ổn, ko hề uống xăng, ko hề bị hỏng vặt. Đặc điểm chung là xác nặng đề pa kém nhưng đi rất đầm lên tốc độ cao sướng và giảm xóc rất ngon.

Sent from my GT-I9300

Dorillin thích nội dung này.
  11. phantomus

phantomus Thành viên

qua bài viết mình thấy nếu so tầm giá dưới 50tr thì có lẽ là Su EN đang đạt được tốt các yêu cầu. Ex mà 2011 thì mình nghĩ chưa có tốt bằng. Dù răng giờ mình đang chạy Ex 2008. Nhưng vẫn cảm thấy Ex vẫn chỉ tạm ok trong việc đi trong tp chứ đi đường trường tốc độ từ 100km/h trở lên khi gặp cái khúc giảm tốc hay đá thì sườn xe ko được chắc và dễ bị quăng :)

12. tuan_anh_ng

tuan_anh_ng Thành viên

vote cho Su :)

13. luserbai

luserbai Thành viên

em chạy con CD benly này rồi
    cũng muốn thử EN xem như thế nào :D

14. sulivant

sulivant Thành viên

Rất cảm ơn bài đánh giá thật sự chi tiết của bạn. Bây giờ mình có thể hoàn toàn yên tâm với mục tiêu rước em này rồi :D

15. ngochanghai

ngochanghai Thành viên

bài viết hay, nhưng khi đọc xong topic cảm nhận 1 điều rằng, tác giả bài viết đã vi phạm luật giao thông Việt Nam (chạy quá tốc độ quy định). :(

16. tranteovt

tranteovt Thành viên

Em không có duyên với chiếc này.
    Tháng trước ôm cục tiền ra đại lý xem xe, tính lượm em màu đen nhưng chỉ còn màu xanh. Hỏi giá, đại lý hét 52 tr bao giấy!!! Nghĩ "nó" ăn dày quá nên nghỉ chơi. Hị hị!!!

17. myisyour_101

myisyour_101 Thành viên

e đọc bình luận của 1 số bác mà bực:mad: xe này với EX có gióng nhau gì đâu mà cứ đem ra so.Nội cái bình xăng nằm dưới đít và trước chim là khác 1 trời gòi o_O

hochunha1508, lunlunlun06, ArchiMobi1 người khác thích nội dung này.
  18. vodien

vodien Thành viên

May bac nay PR kinh qua.(Mod thong cam Android cua e ko go tieng viet duoc).

Sent from my MB860 using Tinhte.vn

19. kinken2112

kinken2112 Thành viên

Bác ơi, em thì em thấy dòng PKL của Su hơi bị được, trước giờ nhìn vẫn mê em GSX mắt phượng, tính mua mắt đó về lắp No hay SH chơi ^^
    Hiện đang chạy chiếc mà thiên hạ chê TÀU và bùng nổ mấy thắng quá : phoenix 175 ^^, nài phê lắm

20. hoanganh1989

hoanganh1989 Thành viên

đọc bài này cảm giác như bác chủ được su tặng xe ấy. ^^ em bắt đầu thích nake bike hơn trước rùi, nhưng thích con fz16 của ya hơn. sau này đi làm có tiền phải quất 1 con mới đc