Đánh giá Dell vostro 2420

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua Máy tính' bắt đầu bởi trantienak, 15/10/12. Trả lời: 15, Xem: 32326.

1. trantienak

trantienak Thành viên

Tình hình là em đang đinh quất con Dell Vostro 2420 này nhìn cấu hình khá cao mà giá cả lại phải chăng nhưng chưa biết chất lượng tn. Có bác nào dùng qua rồi thì tư vấn cho em cái nhé.

Dell VOSTRO 2420 - V522412 GREY Có bộ vi xử lý Intel® Core™ i5-3210M(2*2.50GHz Turbo Boost,3.10GHz, 4Threads,3MB L3 cache),ram 4Gb, ổ cứng 500Gb, card đồ hoạ NVIDIA(R) GeForce(R) GT 620M 1GB, màn hình 14.0 WLED, ổ đĩa quang DVD-RW, 10/100TX, Bluetooth3.0,Intel 802.11N, cân nặng 2.3kg, hệ điều lành Dos, pin 6ce
    http://mayvanphonghn.vn/vmchk/May-tinh-xach-tay/Dell/Dell-VOSTRO-2420-V522412-GREY.html

:
  2. laptopnew.com.vn

laptopnew.com.vn Thành viên

Dell Vostro cho chất lượng ổn định đấy. Nhưng nếu tầm ấy tiền thì chọn Asus sẽ được cấu hình tốt hơn và mạnh hơn.
    bạn có thể vào www.laptopnew.vn
    full tất cả các model tha hồ mà tham khảo nhé :D

3. trantienak

trantienak Thành viên

Em
    Thanks bac.
    Em thấy Asus rẻ thật cấu hình lại cao nữa nhưng muốn kiếm em nào card đồ họa tầm 1g Thôi. ASUS card toàn 2G chạy không biết có nóng không.

4. laptopnew.com.vn

laptopnew.com.vn Thành viên

1G với 2G là VRam của VGA giúp tăng dung lượng memory của VGA. nếu VGA dung lượng ít thì lại bị chiếm dụng Ram nhiều hơn tuỳ theo nhu cầu nữa. thế mạnh của Asus là mát máy và VGA mạnh và BH 2năm mang lại sự yên tâm cho bạn

5. harunaga

harunaga Thành viên

cứ dell mà quất bác ơi. đừng sài asus. chạy rùa bò lắm. cùng cấu hình mà asus chạy ì ạch lắm. được mỗi cái mát hơn tẹo thui. nhưng dùng ức chế vkl

6. laptopnew.vn_ctyxuanan

laptopnew.vn_ctyxuanan Thành viên

Ưu điểm: Giá Rẻ, cấu hình khá cao, màn hình chống chói
    Nhược điểm: Thiết kế không được đẹp :p,tỷ lệ lỗi vặt khá nhiều (dead pixcel + lỗi nguồn)
    Bạn nên chuyển qua dòng ASUS K45 hoặc lên hẳn dell vostro 3460 luôn
    Bạn có thể nói thêm nhu cầu sử dụng máy như thế nào, ae tư vấn sẽ chính xác hơn

7. kd_hoangchi04

kd_hoangchi04 Thành viên

tham khảo thêm dell vostro 3460(3560) đi bạn,, hoặc hp probook 4540s.. mấy em này chuẩn hơn nhiều

8. chu ánh dương

chu ánh dương Thành viên

1gb VGA với 2gb VGA thì củng như nhau cả thôi.cái vga 1gb với 2gb nó chả đắt hơn nhau mấy đâu,mấy nhà sản xuất muốn lừa người dùng thôi.Vga quan trọng là loại gì chứ có loại VGA 1gb mà còn không bằng nữa hd graphic.Theo mình bạn cứ mua dell vostro hiệu suất cao,bền với cái vga của v2420 là GT 620M là ngon rồi.

9. duykhanhvp

duykhanhvp Dự bị

em cung dinh mua mot con lap. gia tam 14- 15 tr cac bac tu van giup em voi. yeu cau lam đồ hoạ,chơi game,xem phim nghe nhạc. asus hoac dell. cac bac tu van giup em voi

10. SGS.HangChinhHieu

SGS.HangChinhHieu Thành viên

Tầm này bạn tham khảo DELL Vostro 3560 xách tay nhé
    Dell Vostro 3560 (Intel Core i5-3230M 2.6GHz, 4GB RAM, 500GB HDD, VGA ATI Radeon HD 7670M / Intel HD Graphics 4000, 15.6 inch): có màn hình chống lóa, đèn nền bàn phím, ổ cứng 7200rpm tốc độ cao hơn 5400rpm trên các laptop phỗ thông, fingerprint. Hơi nóng nếu chạy games, ứng dụng nặng trong thời gian dài, sắm cái đế tản nhiệt cho em nó là ok :D

11. Thịnh Thần Thánh

Thịnh Thần Thánh Thành viên

Tình hình là mới xúc con này. Xem cấu hình thì OK, chẳng có gì phàn nàn, core i5, chip Intel 3230M 2.6GHz. Card đồ họa rời 1G (mình học xây dựng). Máy khá dày và nặng nhưng nhìn cũng ko đến nỗi. Tiếc 1 cái là ...đkm cái RAM lên kệ là 4G nhưng thực dụng chỉ có 2G. TĐN mà mình chạy 1 lúc vài tác vụ như Word, Chrome mở nhiều tab (ko có web game + video nha, facebook vs các web báo thôi), Excel, Media nhạc là máy đơ luôn (win 7 64 bit). Bực kinh. Mà mình nói thât là tuy tin tưởng hàng DELL nhưng cứ tức thế đ** nào ấy. i5 2,6GHz mà chạy như Celeron ý ! Theo các bác thì mình có cần phải lên RAM vs hạ hệ điều hành xuống còn win 7 32 bit ko ạ?

12. hangchinhhieu.vn

hangchinhhieu.vn Thành viên

Do ram bạn ko đáp ứng đủ thôi, nâng lên 6GB dùng là ok.

13. kd_hoangchi04

kd_hoangchi04 Thành viên

coi hàng có lỗi không, cài lại win chứ làm gì có chuyện nge nhạc mở vài tab mà đơ, ram thực của nó hơn 2gb đúng rồi, cài win xong khởi động lên mất 1,5g rồi, mình thường lướt 25tab mới crash, ram ít quá thì bạn nâng lên chứ chưa thấy ai chê con này về mấy vụ này cả

14. laptopnew2201

laptopnew2201 Thành viên

win 64 vẫn hỗ trợ full nhé bác , còn máy bác mà bị như vậy chắc chắn có vấn đề

15. kienvang0302

kienvang0302 Thành viên

Sao kì zêy bạn, mình cài win7 64bit thì nó nhận RAM khoảng 3,88 Gb nè :)

16. Thịnh Thần Thánh

Thịnh Thần Thánh Thành viên

hehe, mình vào tùy chỉnh trong CONFIG thì OK rồi. bỏ cái Giới hạn RAM sử dụng đi là được, giờ máy mình nhận 3.87 GB RAM. OK rồi! Con này xài ổn cho SV tụi mình các bạn ợ!
    p/s: Cho mình xin lỗi vì đã ...văng tục trong lúc tức tối :D