[Đánh giá] Dell XPS 17 3D (L702X) - MTXT chơi game, giải trí tốt

TDNC
19/2/2012 12:31Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy của mình.....hảnh diện quá....gắn thêm ssd vào nữa là khỏi nói......
thanh_tkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp và đã thật đó... Mỗi tội là vẫn thấy còn nóng quá....!
Cuối Năm 2010 mình có bild 1 em XPS 15 MH Full HD, I5 560 thế hệ đầu , Bàn phím đèn vậy mà hơn 1300 USD khi về đến VN, minh đánh giá rất cao về Màn Hình và Bộ loa JBL của dòng XPS này, MH rất đẹp và âm thanh nghe rất hay, rất tốt cho việc giải trí và chơi games, sài đến bây giờ vẫn chưa hề có 1 lổi nhỏ, Pin thì hơi tệ, chiến Games thi khoảng 1 tiếng ở chế độ á trung binh, con wep và làm việc văn phòng thì gần 2 tiếng. Máy Cũng mạnh thật, chưa hề khó khăn với những games 2011 và 2012 như NfS the run, cO duty mordem 3, B 3, batMan... PeS 2012, đánh võ nhưng điều quan trong nhất là phải trang bi 1 cái ban phím phu, hoac 1 tay cầm để chơi chứ sài bàn phím trên máy thi thui rồi, thật là đau xót khi chơi games, không phải vì phím tệ phải noi phím bấm của XPS 15 quá tốt. phím mềm và nhạy, êm chơi games không có cảm giác sướng, danh van bản hay lam nhưng thao tac thuong thi ok. Còn chơi games thì xót lắm. Đến cuối năm 2011 ông Cậu mình Sang nha chơi thấy mình ngồi chơi games mới giới thiệu nhu NFs the Run, nghe và nhìn ông ghiền, nên ổng cũng bild 1 em XPS 17 3D cấu hình gần full giá cũng cao lắm, theo mình nghỉ thì cung gần 3000 USD, có thể hơn, tai vi ong cậu mình giấu vợ để mua nên về tài chinh cung... Giấu không cho giá chính chỉ nói là 1000 mấy thui. thực chất mà nói nếu cái giá đó thì bild 1 con alinewave 17 3D cho nó lành, khi máy về mình có dịp bóc máy và bung Win, theo mình cảm nhận ban đâu thì máy chi thay đổi chut it, về bàn phím, còn chất lượng thì chưa khẳng định được thế nào, do mH hoi lớn nên phần MH hơi mảnh mai, yếu ớt, không chắc chắn bằng XPS15. ( Cảm nhận riêng) máy chạy quá mượt nhờ I7 thế hệ 2 và ổ SSD. chất lương âm thanh ok, MH 3D tầng số 120HZ chân thật hơn. Nóng hơn XPS 15 của mình khi chơi games. Phải nói là quá đã, sắp tới chuẩn bị ra core I... Thế hệ 3, chắc phải tuyển em XPS15 đi để tìm vợ aline thế hệ mới. Mình cũng mê aline lắm. Chủ yếu là giải trí chơi games, xem phim HD khi đi làm về mệt mõi. Sale OF 50% cho del aline 17 3D, hay 18X đi Michael Dell à. Mình sẽ bild 1 cái Dell khủng về chơi gunny. Hahaha.
chơi game, giải trí tốt nhưng sao mình thấy thiết kế không thích lắm, có vẻ hơi thô, nhất là cái lề màn hình 😃
Vga quá cùi, giá chát, thiết kế xấu... Ko thể tin đc đây là đàn em của Dell Alienware lừng danh :|
chơi game 3D đã thiệt mà giá nó thì không đã tí nào 😁
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
bình thường
ko đep................................
34tr hơi đậm nhỉ, mà kể ra với cấu hình của nó thì tuyệt vời rồi, mình có con inspiron đang dùng thế máy bàn xài khá bền
santa91
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngon thế...con này mà chơi game thì tuyệt cú mèo................
đang xài con L501X thấy cũng dư sức wậy rồi ^^
mình sài xps 15 i5 2410m, card gt540m 2gb mà chơi cái need for speed hot pusrt gi gi đấy thấy hình chiếc xe có răng cưa , ghét quá không thèm chơi nữa, bạn chủ topic có bit cách nào khử răng cưa tuyệt đối luôn không
Mr.hippo
ĐẠI BÀNG
12 năm
không tích thiết kế xps bây giờ. Ngày xưa đẹp hơn
Em này tuyệt nhưng nếu nói về laptop chơi game thì chỉ mơ về alienware thôi :cloud9:
con này chuẩn không cần chỉnh... chỉ dám mơ ước thôi ;)
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
con này thiết kế bình thường........................
qhuy729
ĐẠI BÀNG
12 năm
game thì cứ ps3 cho nhanh, khỏi lo cấu hình
Giá chát quá ko thấy cơ hội cho mình mua đc 😁
lockent90
ĐẠI BÀNG
12 năm
dell thiết kế ngày càng xấu, đẹp nhất có lẽ là thời xps 164x
tuanleej
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi muốn ném con Lap mình đang dùng quá......híc
Dell bên Canada phải đặt hàng ... con của mình là L502X =1696$ đấy ;;) chơi game cực phê nhất là đua xe
khongtinhte
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ reivew chi tiết thật .

Dell khá khôn khéo khi bán riêng kính 3D nhằm giảm giá thành em nó

Cấu hình tốt, giá tốt , pin thì ít quá , nhưng đa phần dòng game là thế

P/S : nhìn xấu hơn XPS

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM