Đánh giá điện thoại Dell Streak Pro D43(GS01)

juventus2004
30/6/2013 3:2Phản hồi: 1.104
1.104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy con này pin kém hơn iphone nữa hả các bác
Mr.number
ĐẠI BÀNG
11 năm
pin con này ko bat 3G thi dung duoc 15h
bat 3g vua vua thi duoc khoang 10h
@Mr.number đấy là bác dùng ít thôi, bác thử ngồi chém hoa quả liên tiếp xem, em sạc full pin, ngồi chém liên tục thì sau 2h nó báo pin yếu
Mr.number
ĐẠI BÀNG
11 năm
ặc ĐT là để nghe gọi thi thoảng đọc báo, chém hoa quả thì con nào nó yếu hết 😆
@Mr.number ip3gs chém được hơn 6 tiếng bác ạ :v
@Mr.number bác mr.number cop cho em cái app quay video của máy được không, máy của em lỡ xoá mất nó rồi
bác nào nói 3gs chơi game 6h e cho bác luôn cái iphone 5 e đang xài nè
@Anhdunglongan cái em đang dùng đây bác, chạy ios 6.1.2 nó ngốn ít pin hơn 6.1.3 nhiều, em mua hàng 2012 chính hãng chứ không phải bên tàu nó đóng lại nhé, hồi đấy mua hơn 6tr, giờ đau hết cả ruột
viettiep87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Anh.Uct Bac root máy kiểu j thế, giúp em với ạ
@viettiep87 Dell hả bạn, bạn dùng Super one click nhé, còn cài recovery thì lên xda tìm bản 6.0.1.2 sau đó dùng adb tool để cài
http://s1346.photobucket.com/user/viet_anh_le1/media/gs1_zpse9f2f7b4.jpg.html?sort=3&o=2
http://s1346.photobucket.com/user/viet_anh_le1/media/Snapshot_20130712_zps9c11d40c.jpg.html?sort=3&o=3
đây là máy của mình, cái đầu tiên có superuser là chụp qua máy tính bằng snappea, cái thứ 2 có recovery là em chụp bằng YouCam nên chữ nó ngược
ukuru2p
TÍCH CỰC
11 năm
@Anh.Uct ban cho bai huong dan root và cài cwm giup với, minh dang muon cai cai cwm ma tim mâi khong ra ..!
mong rằng e này sớm rom cook
@Anhdunglongan khó lắm bác ạ, muốn có room cook thì phải có rom stock trước đã, con này em tìm lòi mắt ra ko có bản rom stock, muốn flash lại cũng khó, dòng d43 của khựa thì nhiều chứ gs01 thì hiếm
muana
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng đang dùng một con, gần một tháng tìm tòi GS01 chỉ có rom stoc 068 cuâ emobile và 087của sostbank mà thôi. Hai bản này đềuviet úp recovery, nếu úp hai bản này xẽ không có tiếng viet, bản 087 máy ảnh chụp nét và có chế độ chụp panorama rất tốt.
@muana up lên rùi có xuống lại đc ko bác? thấy bản up dùng thế nào?
@muana Bạn up kiểu gì vậy, 2 cái đó đều định dạng .pkg mà recovery chỉ up đc file zip thôi mà, có bí quyết gì chỉ anh em được không
pnthu
ĐẠI BÀNG
11 năm
CPU ARMv7 Processor rev 4 (v7l)
Frequency range: 192.0 -> 1512.0 Mhz
Total RAM: 797 MB
Bộ nhớ trong: Max 2015 MB
Thẻ nhớ trong: Max 3299 MB
Battery tech: NiMH

Tôi cũng như 1 số bác ở đây. Thấy máy rẻ và hợp lý nên xách về nghịch.Lúc lấy máy gần hết pin nên k xem đc gì. Vốn cẩn thận về xạc đầy đến lúc cái đèn báo vô duyên trên máy sang mày xanh thì vộc nào.
Điều đầu tiên lúc bật máy lên là cái logo eMobile, rồi chạy chữ Android. TSB, chả nhẽ bị lừa rồi. Cái này hay thấy lúc mấy con máy tàu bật lên.
Tức tốc vô y5, log in gg ac. tìm cách xem HW info của nó thì trong Built info:
+ HW: Qcom
+ Brand: Dell
+ Device: Streakpro
+ Display: 062-Japan-eMobile
+ Model: GS01

Thôi thì cũng coi như được an ủi, yên tâm phần nào đấy.

TÔI rất ức chế với cái cách quảng cáo của Người Bán. Tôi mua e này phần lớn vì cái Camera quảng cáo ống CZ. Ram 1GB. Cái lăn tăn duy nhất khi tôi có hỏi Người Bán trước là pin có được 1 ngày không thì được đảm bảo là được. Nhưng cuộc đời đúng là bất công nên cọng lông nó đ** bao giờ thẳng. F u.

Cái ức chế thứ 2 là GS01 (tạm gọi vậy đi hen) dùng sim Micro, ok ngày trước có vooc Ip mấy tuần nên cắt sim rồi. Cái miếng dán trên màn (nếu các nào mua máy mới đều biết) có chỉ dẫn cắm sim và thẻ nhớ như thế nào. Mình cắm đúng như vậy nhưng (xin lỗi) ĐÉO THỂ NÀO LÔI SIM RA ĐƯỢC. Ok thôi kệ tính sau, giờ cắm sim vào rồi đếk có sóng +_+. để sang chế độ AM, rồi tắt AM, Vẫn k đc. Chán quá restart lại thì thấy sóng có luôn, tự nhận cả H+ (4G) mà ko cần config j cả. Thôi tạm được rồi.

nghịch ngợm linh tinh 1 chút thấy ổn. Thôi hôm sau ra đổi cái khác. Chứ ko kéo được sim ra thế này lúc cần đổi kiểu gì.
Chiều hôm sau ra đổi, đến Người Bán cũng tìm mãi mới được cách lôi sim ra. Minh ko thấy nói j thấy lôi cái máy khác ra đổi. Ok ngon quá. Gud Buzinid man. Nhưng đúng là Cọng lông nó vẫn đ** thẳng lần thứ 2. Con này về thấy còn nguyên ảnh của vài e xinh tươi, acc cũ của chủ nhân khác, thôi bỏ mẹ rồi máy người ta đổi bảo hảnh. Đang vội thôi dùng tạm, còn hơn là ko lôi đc Sim ra. Nhưng đến hôm sau thì chịu ko nổi, pin nó NHẨY XUỐNG như phi công nhảy dù ấy, và một lúc thì nó TỰ RESTART 😔( bảo thôi Người Bán đổi lại dùm con khác đi. Người ta ngại ngần bảo anh đổi 1 lần rồi. mình chán bảo thôi đổi lại tao con ko rút được sim ra. Lại quay lại lấy con kia về và giờ thì ĐƯỢC người ta bật mí là: Gãy cái lẫy để lấy sim ra. Ơ thế Định Mệnh thằng nào làm gãy???

thôi ko đôi co nữa cầm máy về. Bụng bảo dạ mình già còn ngu 😆 thế cho nó nhẹ và nhàng.

Lan man tí cho đỡ buồn. Giờ vào việc chính.

Máy tôi thì ko bị cái lỗi camera như của các bác, cũng chả thấy bị khởi động lại lần nào. pin thì đúng như 1 số bác nói, nó nhảy đến 1 mức nào đó thì dừng lại rất lâu mới sụt tiếp.Tai nghe theo máy lúc nhét vào cũng hơi chán nhưng chất lượng hoàn toàn chấp nhận được. Nghe gọi bằng tai nghe cũng ổn, nghe nhạc cũng tàm tạm. Màn hình thì lúc nhìn thẳng ổn, nhìn nghiêng hơi chuyển màu xanh.
Máy được Người Bán root sẵn. Lười cũng chả thèm xem có rom j không. HNay tìm thì ra cái topic này.
1 Điều nữa là với giá 2.8tr (lúc tôi mua) thì tôi ko có ý kiến gì về uy tín của các BullyShitMen cả. Cũng ko trách họ vì họ khác đ** gì mình. thấy cấu hình ngon, rẻ thì xách về bán kiếm lời thôi. Nhiều bác càm ràm như đàn bà (mặc dù có thể đã mua đ** đâu) thế tôi ngứa mắt nên quẳng mấy lời 😁 có gì không nên, không phải các bác cứ cho e hòn gạch. Đang thiếu gạch xây cái hàng rào đi chăn bò 😃)
@levummo Tớ bị thằng digiphone nó lừa, đến 3,1tr/con... Mẹ cha chúng nó lừa đảo, nói đây là hàng mới 100%
levummo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhyeuemnhattrendoi Sao mà bị lừa ... ??? Máy bro có bị tình trạng SIM ko lôi ra đc ko ???
@levummo Nó bị restart liên tục bạn ah và màn hình của nó có nhiều vệt đen... Lúc mua hàng tụi nó lại thề thốt căm đoan là hàng mới 100%, khi đem về nhà thì lời ra hàng dựng... Mẹ cha chúng nó
levummo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhyeuemnhattrendoi Mình cũng bị vệt đen nhưng ko bị restart ... mà khe sim của bạn có lấy ra dễ dàng ko ... còn BH đem ra khiếu nại ...
pnthu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rev 4 V7l đây.
Mặc dù trên wiki đếk có 😆
en.wikipedia.org/wiki/List_of_ARM_microprocessor_cores
thong bao ae doc ky nhe... dung tin may thang thuong gia no quan cao hang Nhat 100% la lua day.. dieu dan VL.. dell D43 (gs01) la hang China. .. Dell D43 la ten ma san phan dell bat tay voi china .. ko he chay HDH AD.. ma chay he dieu hanh Baidu cua china,.. chi danh rieng cho thi truong chinam khi ve VietNam may ong thuong gia chay phai phan men AD nen ko tuong thich hay bi loi lat van lam.. con hang Nhat cung co nhung ten ma san phan nay la 101DL . va rong dell nay ko bao gio up room len duoc dau 😁. vi dell da tuyen bo ko san xuat DT nua .. tap trung vao may tinh....neu ban nao mua ahng Nhat voi ten ma la 101DL thi cu yen tam luon ve chat luong nhe... day la 1 so cua hang co con dell 101DL cua Nhat nhe bao hanh tan 12 thang luon:D ,ae tham khao them nhe...http://dienthoaidoc.com/category/dell/
http://xda.com.vn/san_pham/view/82619/DELL-STREAK-PRO-101DL.html
muana
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng rom stoc 068 của emobile, thấy ổn hơn so với rom lúc đầu là 062 có tiếng Việt. Chụp ảnh tạm dc không bị resats, soá hết một số ap japan dùng cũng ổn, pin không phải là NiNH %là lithion nhé, mình đã trực tiếp tháo tung con này ra xem và thấy con này chất đây!
@muana úp cái đó có cần rôt ko bạn? mình vào Cập nhật hệ thống của máy thì nhận đc thông báo update rùi nhấp vào làm theo hướng dẫn vẫn up lên 068 bình thường, tuy máy mua về chưa rôt, và vào phần more local chọn vietnam thì máy vẫn xài tiếng việt bthuong.
pnthu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SilverOman12 bác ơi, Bác xài rom bn thế? E ấn update ko thấy hiện j cả
muana
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng như bạn úp rom qua update từ máy thì máy vẫn có tv bình thường nhưng chưa dc root, còn mình vào XDA tìm và lấy ở đó rom đã được root và cài sẵn recovery nhé. Giờ đang đợi rom cuc có là sài thôi.
@muana Bản 068 của bác có bị lỗi hiển thị tiếng việt không thế
@muana bác hớng dẫn giùm em cách up rom đc không ạ
Mr.number
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gửi 1 số hình ảnh của máy em cho các bác tham khảo.
Em này quay chất lượng 720p mượt phết các bác ah.
Tôi đã lỡ mua rồi thì dung thôi .ham của rẻ thì chiụ thôi.
Rút kinh nghiệm đợt 1
D43 là máy sử dụng hệ điều hành Yi của bọn Trung quốc
Gs01 là của emobi của nhật
101DL là của softbank đều nhà mạng của nhật
Mình có lời khuyên này
Nếu lở mua thì không than van nữa
Chưa mua thì đừng mua nữa

Sent from my GS01 using Tinhte.vn
Reduviidae
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nay mới thấy topic này. Kê dép dưa lê với ae 1 chút 😃.
Bản thân em cũng là 1 người đang bán dòng Dell Streak này, và cũng đã từng bóc 1 em ra để sự dụng và cảm nhận như 1 người dùng.
Và đây là đôi lời chia sẻ của em :

Máy là do Dell kết hợp với China sản xuất, được phân phối cho thị trường Nhật và thị trường China, chỉ có mã sản phẩm khi phân phối là khác nhau, còn về bản chất theo em là như nhau cả thôi 😃.
Máy được chào bán vào năm 2011, và vào năm đó, công nghệ chưa thể phát triển như bây giờ, nên với 1 con máy có cấu hình cao và với chiếc màn hình super Amolet như thế thì với vấn đề kĩ thuật tiết kiệm pin thì chưa đáp ứng được.
Bản thân em đã từng test 1 con, và sau đó con Dell đó đã được ship vào đà nẵng cho bác hoanghaihd, pin có thể nói là trâu, xem youtube 2h mà chỉ tụt khoảng 20-25% pin, và sử dụng tiếp được > ngày(có thể đây là 1 con lạc loài 😁).
Về cấu hình em nó so với tầm tiền là quá ổn, nếu để mua 1 em sky 770 thì em nghĩ đây là sự lựa chọn thích hợp hơn.
Camera thông số 8mp nhưng chất lượng hình ảnh thì không tương xứng với số mp đó.
Wifi, 3G mạnh, trình duyệt mặc định của máy (Browser) hay lỗi không vào được =3G, còn wifi thì vô tư, khắc phục bằng cách sử dụng trình duyệt khác được.
Pin thì theo nhận định của em là hơi kém, nhưng không đến nỗi quá cùi mía 😃. và bản chất thì có thể là do vào những năm 2011 kĩ thuật tiết kiệm pin chưa được tốt, nên dù pin dung lượng 1520 nhưng cũng không duy trì được lâu, ví như N8, pin chỉ có 1200 nhưng vẫn xài 2 ngày bt.
Do máy chỉ phân phối trong 2 thị trường Nhật và China, không phổ biến nên ít người biết đến, vì thế rom cũng không có mấy. Hy vọng những ae tâm huyết bổ thời gian nghiên cứu cook rom cho em nó vậy thôi 😃.

Còn vấn đề độ bền của máy, theo em nghĩ, Dell là 1 thương hiệu, và khi nó kết hợp với dù là China thì nó vẫn theo tiêu chuẩn của nó, và độ bền chắc cũng không phải là mối bận tâm đâu ah. Vì chúng ta đều biết, China là cái công xưởng của thế giới, ngay cả 1 cái Nokia chúng ta mua trong hãng ra, nó vẫn ghi là "Made by China" or "Made in China", do vậy em nghĩ các bác không nên quá lo lắng về vấn đề độ bền của em nó.

Đôi lời góp ý, chia sẻ, mong ae đừng ném đá phang gạch :D
muana
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn vào XDA tìm nhé, có rom stoc 068 và 087 fie zip. Mai mình tìm dg link xẽ pot lên nhé
đã tìm được rom stock của em nó, dưới đây là link
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1823394
các bác like em phát nào :v
Mới mua 1 em.
SG giá hơi chát.
Máy dùng tốt, pin chưa cảm nhận đc nhiều.
sẠc KHÔNG quá nóng, rất bình thường.
Máy tương đối mượt, Camera thì không ham, 8 " chấm " mà như " 3 " chấm " thôi.
Mong là nó bền như " DELL "
@thiendia1992 bạn dùng procap thay thế nhé, chụp tốt hơn rất nhiều
@Anh.Uct tải trên CH à bạn, mình tìm mà không có
Bác có thể hd cụ thể cách lm từ a->z đc k?keke..mình hơi gà..có video thi còn gì bằng nhỉ??😁:D:D

068 bác à, nhấn cập nhật hệ thống thì sẽ có 1 thông báo trên thah tbao' rùi nhấp vào làm theo hướng dẫn bn nhé..bên cạnh update nó cũng tải về 1 file cập nhật j ý, định dạng .pkg ko biết lm j..😃

@SilverOman12 Trên link của mình có tất cả các bản bằng file zip đó bác, về recovery và root bác có thể qua số 25 ngõ 104 lê thanh nghị để nhờ nhé, mình mua máy ở đó và được hướng dẫn root và cài recovery ở đó luôn, phải nhìn trực tiếp chứ nói thì khó quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019