Đánh giá điện thoại dưới 1 triệu: Nokia 110 & Nokia 112

TDNC
28/6/2012 9:10Phản hồi: 567
567 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

blogkien
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa có chỗ nào bán nhỉ 😔(
blogkien
TÍCH CỰC
12 năm
Hình như ở HN có bán rồi, tìm trên mạng nèL http://www.hoanghamobile.com/dien-thoai/nokia/nokia-112-912.aspx ko biết có phải ko nữa. ở HCM chỗ nào bán nhỉ
DangThu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa mua xong hồi chiều. Cảm giác cầm 112 rất chắc tay, bàn phím êm, mềm, nảy tốt, sóng ok. nói chuyện nghe rõ. 😃 bác nào có ý định cứ tự tin mà mua. em mua ở viễn thông a 3 tháng 2 !
Shinichikin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@DangThu Bác dùng đi và review về cục pin rồi cho anh em biết thêm nhé 😃
hihi con 112 lướt web khỏi phải chê
shen0812
ĐẠI BÀNG
12 năm
112 bán chính thức chưa các bác để ra tgdd múc 1 em màu trắng 😁
Con này mà bỏ camera vga thêm vào: đèn pin, cáp usb, màng hình 2inch và độ phân giải cao chút thì vô địch. giá hơi cao cũng đc.
Vừa múc 112 xong, nói chung dùng khá ổn, xài opera lướt web khá thích, mạng nhanh, bàn phím bấm mềm và nhắn tin khá sướng. Chấtlượng nhạc mình thấy khá tốt.
shen0812
ĐẠI BÀNG
12 năm
@alakazam1994 Bác mua ở đâu thế ?? hình như trong HCM vẫn chưa có thì phải, bấn con màu trắng quá 😁
shen0812
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào mua con 112 trắng chưa review phát cho em mãn nhãn với gọi tụi tgdd thì nó bảo 112 mới có ngoài hn còn hcm đợi tuần nữa:mad:
DangThu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Viễn Thông A đã có bán các bạn nhé, 2 màu: trắng + đen ! Để dùng ít bữa rồi rì viu ch anh em ! 😃
blogkien
TÍCH CỰC
12 năm
@DangThu Giá bao nhiêu vậy bác?
@blogkien ko biết ở chỗ VTA thế nào chỗ mình mua là 1tr30k, có thẻ nhớ 2gb.
@blogkien vienthonga la 1099k do bro.m mới đi coi tối qua. chỉ có màu xám và đen thui.
blogkien
TÍCH CỰC
12 năm
@F5refresh Em có cái voucher mua hàng của thegioididong nên chắc chờ tgdd bán rồi mua 😁
DangThu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blogkien Giá 1tr099k. Lúc mình mua pin 3/4 vạch, dùng nay dc 3 ngày, còn 1 vạch, trung bình ngày nghe nhạc 1 tiếng, nhắn 50 tin, gọi 30 phút. web 15ph. Pin khá tốt. Giao diện cũng dc, k xấu đâu có điều k mịn lắm, nhưng nói chung quá ok trong tầm giá. Phím bấm êm, rất sướng, sóng dạt dào, k bị reset hay sập nguồn gì hết. Nói chuyện nghe rõ, k bị lỗi loa thoại to bên ngoài nghe như 1280 (hình như nó có 2 loa như mấy điện thoại cao cấp hơn) ! Theo mình thấy dáng k đẹp bằng 110 nhưng mình thích cái phím và cục pin hơn ! Hiện chỉ có bán 2 màu: đen và trắng, thegioididong cũng đã có, cùng giá ! Bác cứ múc ! Ngon, bổ rẻ. ah, lướt web khá nhanh, có điều chữ hơi nhỏ ! 😃
Có ai xài con này rồi cho chút nhận xét đi anh em
lên web tgdd thi de còn hàng, đến trực tiếp thi hàng chưa về. Vienthonga có hàng nhưng chỉ có màu đen và xám thôi. Đang đợi con màu xanh về thì múc.hihi
ace nào múc con này rồi thì cho chút nhận xét đi. Về pin(có trâu như X1-01 ko), lướt web ntn. quản lý file ntn? có xóa đc file thẻ nhớ ko? có bị lỗ như máy 2 sim kia ko?
Mình mua ở Hà Nội, mua ở Hoàng Hà mobile.

Khi mua về pin có 2 vạch, đã dùng 3 ngày mà chưa tụt tý gì, chủ yêu nhắn tin thôi, nghe nhạc tầm vài tiếng. Nói chung pin khá tốt.

Chưa thấy các lỗi tự reset hay trắng màn hay gì cả, hoàn toàn hài lòng. Sướng nhất là phím bấm êm và pin good, do chỉ có 1 sim nên mình ko test dc 2 sim nó ra sao nữa.
@alakazam1994 bác cho em hỏi tí.
1. Màu nào đẹp nhất
2. Nắp lưng làm bằng nhựa hay Kim loại?
3. Sạc theo máy là sạc gì? Bao nhiêu mA?
4. Để mở nắp lưng mình trượt xuống hay trượt lên? Nắp nó có chắc ko?
5. Themes có nhiều ko? Đẹp ko?
Thank cac bac!
DangThu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngô tấn phát Trả lời dùm bác lun:
Màu 112 thì mình thấy xám đẹp, cách mở thì mình đã nói ở trên. Sạc theo máy AC-11E, made in China B; output: 5V/450mA.
Dòng này thì theme mình thấy các theme trên trang chủ cho nó không được đẹp, vì màn hình ít màu nên hơi sạn, không mịn. Theme mặc định "Lime" theo máy mình thấy là đẹp nhất, k thấy bị sạn, màu cũng đẹp. Còn các theme khác thì xấu ! Bác dùng theme "Lime" + hình nền bác thích là ngon !
@DangThu bac up cho em xin may cai theme mac dinh cua no vs. Tks bac. Lime cang tot!
giao diện thế nào hả các bác? nghe nói giao diện xấu lắm! Nhưng mình quan tâm khoản pin hơn, tgian sd ( nghe gọi bình thường) khoảng mấy ngày ta.
@phanthaingoc Giao diện cũng dễ nhìn, giống như các máy chạy s40 khác thôi, nói chung mình đang dùng bb, chuyển qua con này thấy vẫn tiện nên ko có gì phàn nàn cả. Có mấy bức ảnh chuyển sang máy này zoom vào xem nét lắm. Độ phân giải ko cao nhưng thấy tạm ổn, kết nhất vụ pin và bàn phím.
dang dùng X1-01 thấy vẫn hài lòng với phân khúc nghe gọi của Nokia,mình thấy dòng nghe gọi giá rẻ chỉ cần nghe gọi và có thể thê phần nghe nhạc nữa cũng được,nhưng chắc không cần camera đâu,thêm pin khủng nữa thì quả là ok,pin x1 mình là 1430 xải cả tuần đấy
cam on nhe! su dung thay co uu khuyet diem gi chia se voi anh em nhe! dang lot ipad ngoi hong.
vay la chua thay co nhuoc diem nao ha cac bac. chac minh phai ra quyet dinh som qua, khoi phai lang tang nua roi.
DangThu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phanthaingoc Tới đi bác ! Em là mới mua dc 4-5 ngày mà em đã mê nó lắm rồi ! 😁
shen0812
ĐẠI BÀNG
12 năm
HCM vẫn chưa có 112😔
@shen0812 Vienthonga co hàng roi đó bạn.
uh. minh goi tgdd noi la ha nôi co roi nhung hcm chua co nhe cac bac. hoa ra thi truong hcm lai di sau ha noi cac bac nhe.
Lắm người hóng con này nhỉ. Review tý về pin nhá, vừa sạc 1 lần sáng nay rút, sạc lần đầu 8 tiếng, dùng đến giờ vẫn còn nguyên 4 vạch, phần trăm cụ thể chưa biết, nghe nhạc tầm 2 tiếng, chơi game tầm 30', lên opera tầm 30'. Nói chung thế là ổn với mình.
@alakazam1994 anh em góp ý cho mình với, em đang phân vân 110, 112 và C2 (Sim kép hết)
1. Nokia 110
Kiểu dáng đẹp, tốc độ cao nhưng bàn phím xấu, nhất là BỨC XẠ CAO. Độ bức xạ em này suýt vượt ngưỡng cho phép của Hoa Kỳ (chắc tại lắm chức năng).
2. Nokia 112
Pin khủng, bàn phím êm, tốc độ mạng tốt nhưng thiết kế quá thô. Bức xạ trung bình.
3. Nokia C2-00
Pin bình thường (3 ngày), bàn phím bình thường, thiết kế đơn giản, hệ điều hành s40v6 đơn giản (giản dị, ko màu mè). Độ bức xạ thấp nhất trong hàng Nokia, gần như thấp nhất thế giới. Nhưng tốc độ mạng quá chậm!
fotech
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngô tấn phát Bác xem phần bức xạ ở đâu vậy ?
@fotech sach hdsd bac a
@ngô tấn phát 2 em dưới mình đang dùng, C2-00 thì có kết nối cáp với PC được bạn ạ. Như thế kết nối đồng bộ giữa máy tính và điện thoại sẽ đơn giản hơn, cập nhập phiên bản cũng dễ dàng hơn, nên mua em này. chúc vui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019