Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Fujitsu Arrows A 301F Sạc 10 phút xài 1 ngày- Sản phẩm hội tụ của mọi công nghệ.

fan_ryu
29/7/2014 17:57Phản hồi: 392
392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

012141
ĐẠI BÀNG
10 năm
con này built mới nhất là mấy vậy mấy vậy?chưa root được thì chắc k xài được tethering rồi 😔
về tổng quan, bác đánh giá con này với con sh-01f con nào đáng mua hơn. nếu bác lựa chọn thì bác chọn con nào?
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@chienthan287 Mình đang xài 301f mà. Nói chung là hài lòng. Cái mình thích nhất là vụ sạc nhanh vì nhu cầu sử dụng của mình khá cao. bây giờ sang dòng nào sạc chậm thấy ngại ngại.
@fan_ryu thanks bác, hồi trước định mua con l-01f, giờ thấy con này cũng hay nên đang xem xét, tháng sau em định mua mấy con mang về mà.
T A
Trứng
10 năm
Con này bắt nét chụp nhanh không bác? so với xperia z1 thì sao ( e chỉ hỏi tốc độ bắt nét chứ chắc lượng ảnh thì biết thua chắc rồi)?
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@T A Tốc độ không chênh nhau nhiều đâu bạn.
bác fan_ryu test kĩ cái khoản camera rùi post lên cho ae tinh tế hóng với em cũng đang lăn tăn khoản này đây
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@pro_oil ủa, tớ test cũng khá kỹ rồi chứ nhỉ.
thế camera con này so với sony z1 thì sao bác
thế camera con này so với sony z1 thì sao bác
Con này kén 3g quá! Bác chủ biết cách khắc phục ko nhỉ! Bỏ vôcài ko lên 3g nổi! Thử mấy cái rồi!
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@Truong8223 3g máy cài lên bình thường mọi sim bạn nhé
vodinhduy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn thử mượn máy nào có cài đặt "My Number" như iphone chẳng hạn. Set số cho đúng rồi thử lại xem.
@dinhduy Thanks bạn nhé!
Ngoài lề tí.... thấy chủ topic chuyên dòng dt nhật.cho e hỏi tí.em có con sharp sh08e đứa em nó cài pass vẽ giờ quên mà ko biết sao vào boot để wipe data. Hình như e nghe nói mấy con sharp sau này ko rescovery bằng phím cứng dc... và cũng ko biết chạy fw sao. Bác chủ có cách nào khắc phục ko em xin hậu tạ.thanks
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@mrmanh88 Sharp không có cách gì để xử lý vụ này đâu bạn ạ,chủ có nước sang nhật thôi.
lammt121112
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khôi phục cài đặt gốc cho mấy con fujitsu bằng cách nào bác @fan_ryu
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@Nhnhat29982 Đã gửi rồi đó bác,trưa nay nó nhận.
@fan_ryu Thanks bác nhiều. Hy vọng là sẽ hợp gu 😃
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@Nhnhat29982 Mà bác ở bình dương lên sao kịp, nó lấy con đó cho khách ở sài gòn đấy
@fan_ryu Thôi rồi 1 tình yêu, đúng là nhất cự ly, nhì tốc độ :-(
lammt121112
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn bác nhé, hihi
Sao bác ko gửi nhiều hơn 1 cái, chứ vậy thì mình thua rồi?
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@Nhnhat29982 Có chứ,còn về nữa,bác yên tâm.
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@Nhnhat29982 à, đợt sau lại về nữa, bác yên tâm.
Mình vừa lấy em này hồi trưa ở chỗ Thịnh, cảm giác ban đầu là hài lòng nhưng xin hỏi bác TA là làm sao trong danh bạ có thể khóa vân tay cho 1 người, hay khóa riêng cho vài bức hình như trong clip bác biểu diễn ấy
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@Celica2000 ủa, giờ này bác mới lấy à. Cái mục đó nằm trong Privacy mode setting trong mục security ấy.
@fan_ryu Mình tìm được rồi, đang chờ miếng dánmàn hình, hôm mua chưa có
@fan_ryu Hàhà, định làm quả Sh04f luôn nên phân vân mãi mà bác
@Celica2000 bác @Celica2000 cho hỏi là con Sh04f (Sharp) thì nó có bảo mật vân tay giốpng dòng F05f hay 301F của Fujitsu không ạ ?
đang lăng tăng con Sh04f, nhưng chưa thấy các trải nghiệm đề cập đến tính năng này.
hình chụp em này sao thấy dãy vùng trời không được mịn nhỡ 😁....có cảm giác không bằng f-02e nữa :D...thiết kế không cá tính như mấy bố Fu của docomo :D
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@skullofanh thiết kế thì thôi không nói, hình ảnh em xem link ảnh gốc đó.
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
Người khổng lồ chụp bằng 301f, ảnh do khách hàng cung cấp nhưng quên chưa chỉnh chế độ cao nhất ^^

Bảo mật vân tay hiện tại là tính năng độc quyền và đặc trưng trên smartphone của Fujitsu. Sharp thì ko có tính năng này bạn nhé.
Sharp chuyên về multi (camera, nhạc) chứ không thiên về business như Fu bác ạ nên Sharp không có tính năng này
k_dinhkhanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Celica2000 bác xài con 301f này lâu chưa ak, em tính mua con này cho bà chị xài, nó co lỗi vặt gì không, mua về unlock xài đc liền hay có cần làm gì khác không ak. là con gai nên bà chị em không thik mài mò tìm hiểu hay khắc phục lỗi đâu, có ae đàn ông con trai mới khoái chọc phá thôi. chị em thì thik hàng nhật lắm bền là khoái rồi không cần đẹp chỉ sợ lỗi phần mềm thôi. bác cho em xin vai ý kiến
@k_dinhkhanh Mình xài mới nửa tháng nhưng chưa thấy lỗi gì, nếu ít xài 3g thì pin hơn 2 ngày, chơi game thi máy sẽ nóng 1chút, chụp hình thì rất đẹp nếu đủ sáng, thiếu sáng thì mình có so với S5, màu trung thực nhưng hạt nhiều hơn. Máy dù dày đấy nhưng do bo tròn nên khi cầm sẽ cảm giác mõng đến nỗi mình phải dùng ốp lưng cho chắc tay đấy! Nếu Chị bác ít vọt vạch thì các máy Nhật sẽ ok. Mình mua máy ở PCN, cửa hàng sẽ cài đặt mọi thứ từ danh bạ đến code, 3g, tin nhắn. Còn file nhạc, film thì chỉ cần copy vào thẻ nhớ là máy tự hiểu thôi bác. Pls lưu ý là chuông ngoài máy Nhật thường không to nhé, mình thường cắm tai nghe để tránh miss call
k_dinhkhanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Celica2000 mình cũng tính mua hàng bên phong cách nhật, cảm ơn đã trả lời, mình đang ở HCM chắc vài ngày nữa sẽ mua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019