Đánh giá Fujitsu Arrows A 301F Sạc 10 phút xài 1 ngày- Sản phẩm hội tụ của mọi công nghệ.

fan_ryu
29/7/2014 17:57Phản hồi: 392
392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic, xài 3 ngày lỗ 3 tr ư, bèo dữ mình nghĩ cũng phải được 7t5 chứ, nếu bỏ ra 3tr5 để tăng pin thôi thì chắc mình tính cách khác ^^
@nonstophit Ày, cái giá đó là mình đoán đại mà... chắc trúng :p , thôi, cứ gọi thẳng hắn mà hỏi đi. Con F01f ngày trước mình mua hơn 13tr mà hắn thu lại có 7tr5 thì máy bạn làm sao có giá đó được. Cãi tui lấy 301f chi giờ khổ chưa. Tui đã từng lâm vào tình cảnh đó và bị mất tiền oan ức nên cảnh báo để anh em biết để đừng bị như mình mà mấy a e vẫn thích lao vào, chả hiểu??? Việc đã rồi thì chỉ còn cách tìm kế giải quyết thôi chứ than vãn gì nữa. Còn ko thì bạn xài luôn đi, coi như 1 bài học, thua keo này bày keo khác, gom lúa từ từ kiếm con nào ổn hơn thì quất, chứ bây giờ bán thì lỗ sặc máu.
tidus8502
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nhnhat29982 Bạn nói đúng đấy, hàng này kén người nên khó bán lại lỗ nhiều. Mình chưa đọc được bài cảnh báo của bạn thì đã mua rồi 😁. Bạn ở trên thì mình khuyên nên giữ lại dùng, chăm chỉ sạc để khắc phục thôi :D
@tidus8502 ừa , thực sự mình đang xài ốp trong, thấy em nó rất đẹp, chưa cầm em f01f trắng nên chưa hình dung được ai hơn ai khoản hợp nhãn^^
mình muốn đăng ký gói Miu mobi nhưng soạn tin nhắn gửi số 999 không được, cách fix là như nào bạn Nhật?
@nonstophit Mình ko biết mobi có đăng ký đc trên trang web ko
Chứ mình dùng vina cũng ko gửi sms tổng đài đc, mình lền trang web đăng ký ok
Còn nếu ko đc bạn lắp sim sang máy khác đăng ký
@nonstophit Mình xài viettel với vina nên ko rành mobi, cũng chưa từng test gửi tin nhắn cho tổng đài bằng 301f, ko biết cấu trúc cài đặt số tổng đài trên softbank có khác trên docomo ko nữa (chắc là có, mà giờ ko có sẵn máy mà thử). Tiếc là ko giúp bạn được.
Cám ơn mọi người nhiệt tình quá , mình đem sim ra tiệm đt để nhờ bỏ vào iphone đk được rồi 😃
lammt121112
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các số dịch vụ có ít hơn 4 chữ số thì phải dùng mẹo, nhập thêm +00 hoặc + hoặc +84 vào đằng trước.
Ví dụ gửi 999 thì nhập +00999
Mình thử trên con 102p rồi, chuẩn luôn :v
@lammt121112 Vụ này chưa biết vì trước giờ có mấy khi gửi tin nhắn cho tổng đài đâu.
lâu lâu mới vào box thấy xôm quá. đợt em phân vân giữa f06e với f01f em đã quất con f01f rồi. thật sự rất hài lòng. có điều chưa đc cầm con f06e nên rất thèm thuồng. mà nó lại nặng nữa chứ. ko hiểu sao càng đầm tay e thấy càng đã. có đứa em mới qua bên kia.đang tính làm thêm con 301f cho người nhà dùng vì giá cũng hợp lý. có điều nhiều thông tin mông lung quá. bác tuananh bên phongcachnhat thì nói con này phải có ng quen trong sb mới unlock được mà dò code rất khó, hôm trc thì có 1 bác rao bán hỏi bác ý thì bác ý nói là ra sb là họ unlock cho miễn là máy sạch ko nợ cước hay mất cắp. còn gửi em 1 trang web softbank có nói đến những con máy có thể mua code. chả biết thông tin ntn nữa. bác nào rành chỉ em phát. e đang lăn tăn quá định mua 1 con nữa nhưng ko unlock đc thì móm😁
lammt121112
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dino_su 301f bên Nhật vừa tăng giá thêm khoảng 10 nghìn yên.
@lammt121112 1k là sao hả bác. đợt em xem có 1man5 giờ lên gấp đôi là 3 man rồi.hic, tại đợt ko dám lấy vì sợ ko unlock được,nhưng nge vẻ con này mang ra sb unlock cũng dễ
Minh thử bằng 301f ko được :b
lammt121112
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thì nó tăng giá thôi, lên gần 3 vạn yên, không biết vì sao tăng, chắc đang hot bị đẩy giá 😁
@lammt121112 đợt trước tại thấy bác tuananh nói ko unlock được nên chả dám đặt mua. chứ mua đợt đó con màu hồng có 1,2man tính ra là 2tr5 quá bèo so với quy định. con 2 con trắng đen là 1,5-1,8man tuỳ chỗ,giờ xem lại giá giật mình là lên cao quá. unlock được ngon lành thì con đó khá hợp lý trong tầm giá
lammt121112
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dino_su Phí unlock là 3000 yên
Chào các bác! cũng nhiều người thích 301f và cũng loay hoay như tôi vì tự tìm hiểu thì cũng mất thời gian và công sức, vậy ai có hiểu biết gì thì cung cấp cho anh em cùng sử dụng dòng 301 nhé! tôi cũng mới dùng, vừa mầy mò vừa nhờ mọi người giúp thấy mấy vấn đề như sau:
Tôi mua hàng trực tiếp trên ebay dùng thẻ visa của Techcombank bình thường nhưng phải trả qua tài khoản paypal của cậu con trai ( tôi chưa đăng ký tài khoản này ) vì ebay ko chấp nhận thanh toán trực tiếp bằng thẻ từ VN ( chắc sợ bị lừa ) trong khoảng 1 tuần gì đó thì hàng về đến tận tay mới tinh trạng thái hoàn hảo.
Các bác yên tâm đây là hàng Factory Unlocked tức là đã unlock từ xưởng, máy mới tinh hoàn hảo ko phải mua code hay dò code ...( loại tôi mua trên ebay), các bác ko phải làm gì cả, cứ lắp nano sim vào là dùng thôi như phiên bản Quốc tế vậy!
Về cảm nhận do tôi chưa được dùng f01f để so sánh nhưng tôi thấy quá tuyệt chưa có gì phàn nàn, pin khi tôi chưa xài 3g thì hơn 1 ngày khi xài 3g thì dưới 1 ngày chắc chắn là ko khoái bằng vụ pin lâu rồi nhưng được cái cắm vào đốc sạc có 10 phút là lại xài thoải mái, cái này thì quá sướng so với những loại tôi đã dùng, tôi nghĩ so với giá chung và các tính năng đặc hiệu của em này thì việc pin ko lâu như dòng khác là chấp nhận tốt.
- Tôi ko thể nhắn tin tới tổng đài 888 hay 999 bằng phần mềm nhắn tin của máy, và phần mềm này cũng chả hay ho gì, chuyện này hoá ra rất đơn giản, các bác tải về qua wifi phần mềm GO SMS Pro vậy là mọi chuyện lại ok như xưa ( vụ này cảm ơn bác PCN chỉ cho)
- Tôi tải về phần mềm gõ tiếng Việt rồi vào phần Language & input trong Settings chọn gõ tiếng Việt thế là nhắn tin tiếng việt xong.
- Vụ 3g thì hơi khoai 1 chút, tôi hỏi mãi, thay cả sim hai hãng khác nhau, ra Viettel để đổi nano sim chính hãng ( lúc đầu tự cắt sim Vina) khai báo APN đúng như mọi người đã hướng dẫn ở mấy trang đầu topic này cũng ko được, có bác kinh nghiệm đầy mình còn bảo do máy phải gửi về hãng... tôi chả tin, máy thứ 2 con trai cùng mua cũng bị như vậy ko lẽ 2 máy cùng hỏng chức năng 3g...
Vụ 3G này có 2 cách giải quyết, cậu con trai tôi tráo đổi sim máy với máy và sim của một cậu bạn đang dùng 3G vậy là xong khi đổi trả lại 301F có 3G luôn. Cách nữa là lắp sim 301F vào 1 máy Iphone 5 hoặc 6 ( đều dùng nano sim) đang dùng 3G rồi khai báo my number cho nó IP lên 3g là ok rút sim ra lắp vào 301F cũng lên 3G luôn ( cảm ơn bác Truong8223 đã mách tôi vụ này) tôi cứ cẩn thận nên làm luôn cả 2 cách 1 lần vậy là ok luôn 3G lên ầm ầm ( nhưng từ khi dùng 3G pin sụt nhanh hơn trước nhiều đấy )
- Vụ dùng bảo mật vân tay rất nuột máy kiểm tra rất chính xác và tiện lợi cách làm các bác khác đã hướng dẫn ở trên, tôi kèm theo phương án dự bị là bảo mật số nữa để nhỡ nó có làm sao thì mình còn mở được máy của mình nhưng có lẽ hơi thừa vì chưa hề thấy nó trục chặc gì.
- Tôi cài thêm cái phần mềm DU SPEED BOOSTER cũng tăng tốc độ và cải thiện pin được kha khá, bản thân máy có chế độ NX! eco trong phần Settings khi nào gần hết nguồn tôi bật lên thấy cũng có hiệu quả tốt.
- Tôi thấy máy này còn rất nhiều chế độ nhưng vì tiếng Anh quá tệ nên ko hiểu được, bác nào thấy thì giới thiệu giúp nhé ví dụ như thấy bảo máy có chế độ sáng viền màn hình các màu khác nhau vào ban đêm nhưng tôi chưa tìm được hay nếu có mắt người nhìn vào thì màn hình luôn sáng nhưng tôi cũng chưa dùng được...
- Tôi đã mua chiếc ốp lưng trong suốt hàng xịn 250 ngàn nhưng ko dùng vì mỗi lần nạp bằng đốc xạc phải tháo ra ( nạp trực tiếp thì ko cần tháo) tôi lười nên ko lắp, ốp mới tinh bác nào có nhu cầu tôi để lại rẻ cho nhé!
- Các bác yêu thích 301F thân! còn vụ gì chưa rõ các bác đưa lên để anh em cùng trao đổi học tập lẫn nhau các bác nhé. Một lần nữa cảm ơn bài viết của chủ Topic đã giúp tôi hiểu biết yêu thích và bước vào thế giới điện thoại Nhật Bản với chiếc đầu tiên trong đời là F301f , cảm ơn các bác đàn anh về dòng này đã nhiệt tình tư vấn giúp tôi trong mọi vấn đề. Mong rằng các bác cùng chơi cũng hài lòng với em 301f như tôi.
@laokhom Bác dùng phần mềm tiếng Việt nào vậy, cho em biết với! Tks bác
lammt121112
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gõ Tiếng Việt 3 của Trần Kỳ Nam hoặc Laban Key đều được mà
Tôi dùng Gõ tiếng Việt của Trần Kỳ Nam phiên bản 2.5.3
tidus8502
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng giống bác ở trên, chơi đt Nhật thì e 301f là đầu tiên nên chỉ là lính mới 😁. Dù biết màu trắng là dễ xước nhưng vì thích nên vẫn chọn, ngoài ra lại chỉ thích dùng đt nguyên, ko có bao nên dùng chưa lâu mà mặt sau đã te tua :D.
Vụ 3G thì do trước dùng ip nên đăng kí lâu rồi, chuyển sang 301f thì dùng được luôn, ko có vấn đề gì.
Còn gõ tiếng việt thì dùng laban key, thấy cái này hay, lắm giao diện bàn phím để chọn.
Nhắn tin thì lúc đầu cũng dùng GO SMS Pro nhưng không thích lắm, chuyển sang dùng contact+, tích hợp cả nhắn tin, danh bạ,gọi điện.
Mình cài go sms pro cũng hay bị báo stop, có lẽ phải gỡ em nó ra thử xài mặc định xem sao.
Vụ gửi sms số tổng đài thì thêm dấu cộng ví dụ +999.
Mình dùng 3g ngày sạc 2 lần mới đủ nhu cầu.
Nói lại 1 lần nữa, thiết kế em nó ko phải quá đẹp nhung ko hiểu sao cầm nhìn thấy rất thích mắt đã tay (mình xài ốp trong, sạc dock gỡ ra nhanh thôi), xài 1 tuần máy nguyên vẹn như lúc bóc seal.
@nonstophit Thằng Go Sms hiện đang bị tưng tửng, thỉnh thoảng cứ bị đá văng ra ngoài, mình đang xài Hangout để thay thế tạm thời vì dù sao đi nữa thì xài Go Sms cũng lâu rồi nên cũng rất thích giao diện và các tính năng của em nó, nhất là Private Box (giấu tin nhắn) và Stranger message (tin nhắn từ những người gửi ko có tên trong danh bạ sẽ nằm hết trong thư mục này, rất hữu dụng với các thể loại tin nhắn quảng cáo). Trước mình xài 301f mấy người cứ tưởng mình xài Samsung S3 (nhìn xa xa cũng hao hao) nhưng mình thích cái thiết kế của em nó, bo tròn nên cầm rất thoải mái ko bị cấn tay, chất lượng gia công rất tốt càng nhìn càng thích. Tiếc là trải nghiệm sử dụng ko như mong đợi nên phải chia tay sớm để về với F01f, f01f ngoài việc nghe nhạc tệ và sơn bóng dễ bám vân tay ra thì chẳng còn gì để chê. Tuy nhiên, có 1 điều lạ là khi nghe bằng tai nghe Bluetooth hoặc loa Bluetooth có hỗ trợ chuẩn Aptx thì em nó cứ như lột xác thành 1 thứ gì khác, âm treble nghe rất trong, bass chắc nịch, nghe mà ko nhận ra em nó luôn. Tuy nhiê, khi nghe bằng tai nghe Bluetooth hoặc loa Bluetooth thông thường thì vẫn cùi như xưa. 301f cũng hỗ trợ chuẩn Bluetooth Aptx đó. Mình có 1 loa Klipsch KMC3 khi ghép với em này cứ như là trời sinh 1 cặp, nghe phê lòi. Bác nào chưa tin cứ thử coi, bảo đảm nghe xong hết hồn luôn, nhận ra em nó chết liền.
tiếng việt và nhiều thứ tiếng khác dùng swiftkey rất hay, phương pháp gõ y trang máy tính, đặc biệt là phần dự đoán từ thì quá tốt
Nghe bác Lammt121112 giới thiệu, tôi dùng thử Contacts+ thấy rất hay ở chỗ nó có cái mục Merge duplicates ...danh bạ tôi cóp đi cóp lại thế nào lên tới mấy ngàn do trùng lập, ngồi xoá thì lười, chạy mục này giúp giải quyết vụ trùng lập này luôn nhưng ko hiểu sao chạy 1 vài lần đầu thì ok về sau thì nó cứ ỳ ra ko chịu chạy nữa ( đánh dấu mỏi tay nên chạy làm nhiều đoạn)
Bác Nhnhat29982 giới thiệu vụ Stranger SMS và Private Box rất hay ko biết Contacts+ có vụ này ko...
tidus8502
ĐẠI BÀNG
10 năm
contacts+ là mình giới thiệu mà 😁
Ồ đúng là bác Tidus8502 giới thiệu mà tôi lại nhầm he he! xin lỗi bác nhé, công nhận contacts+ hay thật mà tính năng cụ thể tôi cũng chưa sử dụng hết, bác dùng lâu rồi xem có gì độc đáo cho anh em biết thêm, các bác còn ứng dụng nào cho 301f thấy hay đề nghị giới thiệu dùm nhé! cảm ơn các bác thật nhiều...
@laokhom Phần mềm Slocker chạm phát tắt khóa màn khỏi dùng nút cứng đó bác, ngoài ra còn có app đèn pin flash, lịch vạn sự, la bàn, clean master....
Đúng là buồn ngủ gặp chiếu manh! tôi đang tìm phần mềm để thay cho nút cứng, cảm ơn bác nonstophit. tôi dùng Duspeed booster thay cho clean master cũng thấy hay nhưng thấy nó quảng cáo có chức năng dò mật khẩu wifi nhưng chắc là phét lác vậy thôi...
abcxyz1602y
ĐẠI BÀNG
10 năm
một vài nhận xét của mình sau mấy hôm sử dụng 301F:
- điểm phàn nàn các bác hay bảo pin yếu, nhưng sau mấy ngày sử dụng em thấy pin em này khá ok, em thuộc loại hay vọc vạch mạng mủng chát chít, pin sống từ 8h đến bây h vẫn còn 30% pin( khó tin), 3g thỉnh thoảng bật, wifi luôn bật, màn hình để 60% auto => đánh giá em này pin rất khá, theo dõi thêm 1 tuần nữa sẽ có phản hồi tiếp cho anh em
- Màn hình: vì đang dùng quen màn samsung sặc sỡ, màu mè, sang dùng em này thấy màn khá giống Sony, màu nhờ nhờ chưa quen lắm, nhưng nghe bảo đỡ hại mắt, còn về độ phân giải không nói nhé
- Nhạc nhẽo: đã test bằng Koss Korta Pro, vì chưa có tgian download nhạc nên test trực tiếp trên youtube, bass đánh khá đuối so với uy lực của Koss này, bass hơi tối, không khoái lắm, treble lên trong, sáng, khá hay, loa ngoài hơi nhỏ, bị con Q10 nó đập chết ăn thịt vì âm lượng :p, nhưng sau khi nghịch ngợm EQ thấy âm thanh cũng cải thiện đáng kể
- Tốc độ máy: mượt mà, hầu như 3 ngày hôm nay dùng chưa thấy có độ trễ j, chưa test thử game khủng, hẹn anh em lần sau, ram 2gb dùng khá thoải mái
- Chất lượng hoàn thiện máy tốt, 3 nút cứng đc làm rất sắc sảo
- Các tiện ích linh tinh khác: Bảo mật vân tay lúc đầu không quen hay bị nghiên ngón tay và vuối nhanh quá chậm quá, chức năng khóa App bằng vân tay quá hay, dùng đến ngày thứ 3 mới biết cái quét vân tay bấm đc như nút lock( quê quá ), chức năng slide - in - function cũng khá hay, tuy nhiên thua ss ở multiwindow, cái này bản cập nhật sau Fu update thêm vào thì tuyệt, các ứng dụng mặc định của máy như Dial hay message dùng khá khó chịu --> đã thay bằng exDialer và go SMS, khá tuyệt vời, có cái chức năng Manner chưa hiểu để làm j sẽ tìm hiểu sau, cập nhật OS qua OTA ( cái này là điểm cộng tuyệt vời với dòng JMP)
- Camera: chưa test nhiều, nhìn chung cũng khá đẹp, tự sướng nhìn mình trong ảnh cũng cộng thêm 20% đẹp trai, tuy nhiên hơi thắc mắc là lúc trong ánh sáng vàng thì lúc đầu màu hiện lên là màu vàng xong sau 10s 15s màu nó chuyển sang nhờ nhờ chưa biết fix kiểu j
- Sạc dock: nhanh như quảng cáo 😆, không phàn nàn j
- Về phần bảo vệ máy: có thể qua bên PCN mua ốp lưng trong suốt giá 200k hoặc đi dán nilon 20k, dán MH thì ra mua miếng dán SIII 10k 1 miếng về dán vừa in màn Fu, hơi thừa ra phần Arrow không ảnh hưởng, còn muốn ôm sát thì ra mua 1 miếng của Note hoặc Z Ultra về ra đưa thợ dán điện thoại họ cắt cho như ý, không việc j phải đi mua miếng cắt sẵn làm j
- Chức năng chống nước: Quá tốt không có j phải bàn cãi cả, đã cho ngâm rửa các kiểu ở nước thường và nước đá, anh em chú ý lúc đưa máy ra phải lau sạch phần loa trong nhé nếu không là giống em htrc tí mất ngủ vì tưởng máy chét loa trong vì ngấm nước ạ 😃)

Mong cộng đồng anh em dùng 301F ngày càng đông và lớn mạnh

@abcxyz1602y Nói về nhạc nhẽo thì 301f cũng như F01f nghe chả ra gì, bass đánh yếu xìu, có như ko. Treble nhờ đó mà vượt mặt, máy này chủ yếu để nghe thính phòng hoặc acoustic thôi. Chế độ Manner Mode là chế độ yên lặng, sử dụng khi đang họp hoặc ở những nơi cần phải giữ yên lặng (khi đó máy sẽ tắt chuông và chỉ rung thôi), còn chức năng FM transmitter cũng khá hay (chia sẻ âm nhạc, âm thanh đang phát qua sóng FM ở tần số 89,6MHz) tuy có lúc hơi rè nhưng khá là thú vị. Còn cái vụ ngâm nước hoặc tắm rửa cho em nó khi cần thì nên lấy 1 miếng băng keo trong nho nhỏ dán ngay chỗ loa thoại ngăn ko cho nước vô (chỗ này đã có màng chống nước, nước ko vô máy được nhưng sẽ làm máy bị mất tiếng tạm thời, khi có cuộc g
ọi tới ko nghe được, phải làm cho máy nóng lên hoặc dùng máy sấy tóc hơ nóng thì mới hết, rất mất thời gian, tốt nhất là nên bịt lại ko cần ngâm nước). Tuyệt đối hạn chế ngâm nước đá, đừng để đến lúc bị ẩm camera sau (kính bảo vệ camera bị mờ) rồi hối hận thì đã muộn, có dùng máy sấy sấy khô vẫn để lại những vết vằn vện rất khó chịu. Thỉnh thoảng mở ron che chỗ cắm sim và thẻ nhớ ra lau sạch hết các bụi bặm và cát bám xung quanh miếng ron silicon để đảm bảo khả năng chống nước lâu dài. Có chức năng Phone Memo (máy trả lời tự động) cũng khá hay nhưng nhiều người bỏ qua hoặc chưa biết cách xài.
lammt121112
ĐẠI BÀNG
10 năm
Manner là chế độ im lặng thôi mà
@lammt121112 Thì đúng là như vậy mà, mình giải thích có gì sai???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019