Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá HP Slate 7 & So sánh với Memo Pad HD 7

TDNC
28/8/2013 7:6Phản hồi: 119
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mặt sau nhìn chất nhỉ!
phantan74
TÍCH CỰC
11 năm
N7 hơn chắc rồi, nhưng tiền cũng hơn 2tr đ 1 cái
@phantan74 N7 2013 hay N7 1?
HD 7 Thắng hoàn toàn. Còn e HP này chắc ế hàng
cuagia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vừa mua hộ ông anh ở quê em Asus này, mới cài qua vài chục app, chưa dùng mấy, mới vuốt qua vuốt lại, thấy cảm ứng có độ trễ quá 😔
kém Nexus gen 1 nhiều :| THẤT VỌNG
Ae nào có ý định thì hãy cân nhắc tìm Nexus gen 1 cũ mà mua, giờ tầm 3tr là ngon 😃
@cuagia Vài chục là 1 chục hay 90, 90 thì thất vọng đúng rồi, mình dùng ngon như shusi hàn quốc, có gì đâu 😁
phantan74
TÍCH CỰC
11 năm
@cuagia Cài apex launcher là mượt liền
@Zinger_VN shusi Nhật bản nhé bạn :D
thế bạn muốn mọi người mua con gì, so với con đó thì con này không làm được gì?
tranduymb
TÍCH CỰC
11 năm
Cái thằng cui_mia đã dùng éo đâu mà chỗ nào cũng thấy vào phán nhằng, ae bơ nó đi :eek:
Tầm giá này Nextbook Premium 7SE thương hiệu Mỹ đã bán ở Việt nam là hợp lý nhất - 3,99tr : màn hình IPS 1024x600, chip Qualcomm 8225 dual-core 3G hỗ trợ thoại, Pin 4200 mAh xem video chuẩn HD hơn 10 giờ ;)
lõi kép A9 1.6Ghz chạy android gốc mà còn lag và chậm thì cũng hơi lạ, đặt biệt là becnhmark khá cao. nguyên nhân có lẽ do nó là chip mediatek sx trên dây chuyền lạc hậu 45nm mà còn ép lên tới 1.6Ghz. còn HD7 thì tuy chỉ là nhân A7 nhưng 28nm nên dù 4 nhân nhưng vẫn mát và khá mượt.
phantan74
TÍCH CỰC
11 năm
@technological experience Ô bạn rành công nghệ vậy, thông tin nm bạn xem ở trang nào vậy
huongtybg
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình vừa mua memopad hd7 xong, đang cháy hàng, lên tận ben.com mới có 2 chú. nói chung là ok, camera cũng được, máy nhanh.
mua cho vợ học ta và con chơi game thoải mái. 3890
cá nhân thì thấy e HP đẹp hơn, nhưng e lenovo có ưu điểm lõi tứ a7
Bocubi
TÍCH CỰC
11 năm
Memo pad HD ngon bổ rẻ hơn.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
tranduymb
TÍCH CỰC
11 năm
Dùng mtb xong hết muốn dùng đt luôn các bác ạ, galaxy note cũng thấy bé 😁
Uh,hàng dang hot,mấy bà chị o cho lam cam con hd7 cua minh 10 fut,bay ngay ra vta cà thẻ lien...pó tay,còn mình khoai vụ pin ah,phe lòi máu...
@qthaoneo Bạn làm cty gì mà các chị ấy có vẻ dùng tiền sang thế :X:X:X
Thẻ tín dụng mà, cà trước trả sau.hehe, mấy chi em ham zui đó mà....
@qthaoneo Bạn cẩn thận coi chừng cuối tháng các chị ấy thiếu tiền đè bạn ra lấy lại vốn á nha 😆
đang dùng thây củng ok

Sent from my ME173X using Tinhte.vn
@Thanht1995 Cho thêm cái đánh giá chi tiết hơn một chút được ko bạn? máy có nóng ko? dùng ngon ko?
Good Lam, xai máy ko nóng,xài hài lòng, pi đúng trâu bò
@qthaoneo Bạn đang dùng màu gì vậy bạn? Cho mình hỏi thêm là pin khoảng bao nhiêu giờ vậy bạn?
tranduymb
TÍCH CỰC
11 năm
Qua mở xem trực tiếp sự kiện Apple, xem liền 1,5 tiếng mà ko giật ko lag tý nào 😁
@tranduymb Lấy MemO coi Apple, ôi sự đời, đúng là ko có tiền thì ko có tiền, hóng vẫn hóng 😃
tranduymb
TÍCH CỰC
11 năm
@Thandong_Aohong Coi cho vui thôi, chứ tiền đâu mà mua ip5s 😁
hung_ba
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranduymb Nào ai trách được niềm đam mê công nghệ :D Có cái mà xem là tốt rồi bác ợ
@hung_ba Uhm, dù ko có tiền nhưng năm nào cũng hóng mấy sự kiện này 😃
Tùy thuộc vào bác xài,cầm chơi liên tục khoảng 7h 8h pin mới hết,xài ít tầm 2 ngày
quanbvp
TÍCH CỰC
10 năm
@qthaoneo Pin nay ngang con nexus 7 em dang dung,noi chung on,xl vi viet ko dau
@quanbvp dùng 2 con hd7 với nx7 2013 thấy pin sàng sàng nhau thôi
lang thang thấy chú Slae7 giá 110$(con asus thì ngon hơn màn hình nhưng giá ~200$) nghịch lúc thấy hay , vậy là múc luôn, về nhà lên các 4rum không thấy có khách nào dùng cả, không có cả thớt nào bàn luận và chia sẻ, ngay cả trên XDA cũng vậy, nhìn hình thức ngon lành, màn hình cũng ko có vấn đề gì lớn, sa'ng đẹp. các bác nào có nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi chút là máy đang chạy 4.1 có nhất thiết là phải lên 4.2 or 4.3 ko? nếu lên thì lên theo kiểu gì? thêm nữa là game hay (vd: gameloft) khủng Cr@ked cho máy này thì tải ở đâu? thanks các bro!

ps: cài mấy chương trình học TA cho thằng con, mẹ cháu thấy thích quá cứ khen mình mãi vì đúng là NGON,BỔ,RẺ. trong khi cái máy comp đồ chơi mẹ cháu mua hơn usd. 😁
tranduymb
TÍCH CỰC
10 năm
@tolian_hoang Nếu có bản update thì bạn update qua OTA đó, vào cài đặt, giới thiệu về mtb, update system. Còn cài các game khủng ..... thì vào appstore.vn tải
Có anh em nào biết up rom cho em hp slate 7 không, xin chie giáo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019