Đánh giá HTC Desire V, điện thoại 2 sim 2 sóng

vuhai6
4/9/2012 19:43Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maquan
CAO CẤP
12 năm
Mấy phím cứng của em này do làm liền với cái nắp lưng tháo rời nên rất lởm. Bấm không có độ nảy và phải ấn khá sâu mới có tác dụng
lehoang91
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thấy smartphone 2 sim 2 sóng mà đc các hãng lớn sản xuất sẽ rất hay...1 sim nghe gọi còn sim kia cắm sim dcom 3G,vừa lướt web fb tẹt bô vừa làm cục dcom phát sóng wifi cho laptop,tablet mà chi phí sử dụng rất rẻ😆

sent from my LG Prada 3.0 using Tinhte.vn
vừa múc em xách tay ở HNAM, mình thấy sim OK, không bị mất sóng bao giờ, đặc biệt là pin, trâu ghê gớm, thích thật !!
@kingofpain 2 sim , 3g nghe goi it , web 1 chút k game 1 ngay thui bác ợ
nangngoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ mới hiểu tại sao con lenovo p700 bán chạy như vậy .
góp ý là 800x480 không phải là VGA ạ
với nhu cầu 2 sim, mua lenovo p700 chỉ nửa giá, xài cũng ok
Sheva
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái quan trọng nhất của người dùng 2 sim là pin, giải pháp tốt nhất hiện giờ vẫn là 2 máy,1 cùi bắp + .... dt công nghệ
Nhìn thì cũng ngon nhưng với giá đó thì nên lưỡng lự với lg optimus l7.khoảng tầm 7.5 triệu thì ok
2 sim 2 song , cấu hình thế này , pin 1650--> sài bt 1 ngày là cùng .
@trankhacchan mình xài 2 ngày, đương nhiên là chỉ nghe gọi facebook !!
@kingofpain bạn sài mấy sim , có sài mở 3g k .
@trankhacchan mình xài 2 sim, không mở 3G
lionkid
ĐẠI BÀNG
12 năm
HTC thì các bác chê là mắc, MBS cùng cấu hình thì các bác chê hàng tàu, thế các bác muốn bì ở các hãng đt ? Tặng free ư ? Nằm mơ giữa ban ngày à. Noí một câu khó nghe, tôi có cảm giác cá bác sống theo kiểu bầy đàn quá. Đúng là chim bay có bạn, ngựa chạy theo đàn mà.
mắc quá trời so với cấu hình
Với định vị thị trường của con HTC này là: Dành cho người có nhu cầu tích hợp công việc với 2 SIM, xử lý tốt trên Android có 3G...thì vẫn thấy mắc.
- Cấu hình 512MB RAM này cài nhiều phần mềm và sử dụng linh hoạt nhiều ứng dụng là khó
- Giá: Hơi Cao
- Tiện ích: nếu không chuyển SIM 3G linh hoạt trên phần mềm thì phải tháo SIM bất tiện😁 !?

Người dùng dễ quyết định với mô hình mua sắm: 1 máy ngon 8,5tr++ và 1 máy cỏ (vài trăm k) cho SIM 2. Vi dụ: HTC Evo 3D + Nokia/Samsung/Viettel

Mình đã từng mong chờ máy 2 SIM cấu hình cao hẳn với mức giá 10tr++ là chiến. Nhưng rồi ko thấy và đành chọn LG P698(chạy chậm) + G Note.

Theo mình, định vị sản phẩm và phân khúc khách hàng cho dòng như thế này khá khó!
duysimba
ĐẠI BÀNG
12 năm
bổ sung 1 chút, máy đúng là đôi khi hiện cột sóng sim 1 bị mất, nhưng bấm gọi bằng sim 1 vẫn gọi được! 😁
=> có thể lỗi phần mềm, ko kịp hiện lại cột sóng đầy!
ngon đấy nhỉ?
Cái này mua qsmart s22 còn hơn.😁
Thiết kế quá xấu..​
xấu, lởm, đắt
tầm 5 6 củ thì mới suy nghĩ được
Jay D
TÍCH CỰC
12 năm
Con này chỉ tương đương q-mobile s18, thua s22, hơn về thương hiệu, tầm đấy mình cũng ko mua mà sẽ chọn giải pháp kiếm 1 em ngon để giải trí và 1 em cỏ để nghe gọi...
hình như con sieu re l3 400 cũng CPU: Qualcomm MSM7227A Snapdragon Cortex-A5, xung nhịp 1GHz
GPU: Adreno 200
Điểm yếu:​
  • Cấu hình yếu
  • Giá chính hãng cao
  • Phần mềm quản lý sim chưa tốt
  • Hay mất sóng ở sim 1
  • Chất lượng camera không cao​
2 sim em thấy hầu như máy hãng nào cũng thế hết cả mào_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế