[Đánh giá] HTC Windows Phone 8X: thiết kế tốt, nghe nhạc hay, camera tạm ổn

bk9sw
7/11/2012 5:37Phản hồi: 307
307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này là bị nói "ko phân biệt đc" với Lumia 820 chứ đâu phải 920, chủ topic cứ ráng lái.. 😁
QDND
TÍCH CỰC
11 năm
Bài đánh giá khá chi tiết. Con này chưa gây ấn tượng nhiều với mình.
Nhìn qua ảnh chụp của 8x thì mình thấy ko được đẹp bằng one x
Mình thấy 4 góc giống xperia s.
Con này thiết kế kém Lu 920, giá trị cộng thêm gần như ko có mấy nên nói chung là có khả năng hơi cao là thất bại. Xem cái chính sách set giá của X+ là hiểu 😃

Sent from Android Vietnam
HTC thực sự hết ý tưởng rồi. Mình đã đi xem trực tiếp 8X và 8S và cảm nhận là xấu. Lỗ loa thoại của 8X quá thô và tỷ lệ màn hình quá dài. Còn 8S nhìn ảnh đẹp nhưng khi nhìn thực tế lại khá giống điện thoại đồ chơi. Thiết kế phải nói là kém chất hơn hẳn so với HTC Titan hay OneX. Mình cho rằng 8X chưa phải là con át chủ bài của HTC trong đợt ra quân wp8 đầu tiên của họ. Thường con át chủ bài của HTC sẽ có 1 cái màn hình rất lớn.
hooverntn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tungnguyenart Cho mình hỏi bạn ở đâu mà xem trực tiếp đc sớm vậy?

Send from my rock.
@hooverntn Hà Nội, xem ở thegioididong.
Giá này kèm Beats Solo thì ổn 😁
Camera kém quá! 😔
@libralumos Chụp ảnh ngoài trời , mất tiêu cái bầu trời và mây . chỉ thấy 1 màu sáng chói .
Đúng là cũng hơi giống lúa mì 920😃
Mr_nhat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chiều mới đi off em này :v
mấy em pg ko xinh cho lắm 😁
đẹp hơn cục gạch 920
Mình thích 8x hơn 1x đơn giản bởi vì 8>1 hihihihihihi. Đùa xíu, đơn giản vì mình thích WP8
[Guest]
TÍCH CỰC
11 năm
lâu rôi mới thấaaysHTC làm đẹp, ghét nhất phong cách của HTC desire, mặt sau chắp vá thấy tởm
Mình thì kết Lumia 920 hơn. Mọi thứ trên Lumia 920 đều rất sắc sảo và sang trọng đến từng chi tiết.
Cấu hình trên Lumia 920 lại cao hơn và hỗ trợ nhiều thứ hơn.
Lumia 920:
1. Màn hình 4,5", công nghệ hiển thị PureMotion HD+ (Màn hình được đánh giá là đẹp nhất hiện nay như iPhone 5, LG Optimus G, HTC One X hay Sony Xperia V; cảm ứng siêu nhạy có thể nhận dễ dàng các lệnh qua găng tay hay qua chiếc nĩa kim loại).
2. Bluetooth: Có, v3.1 với A2DP, EDR.
3. Tốc độ 3G: HSDPA, 42 Mbps; HSUPA, 5.76 Mbps.
4. Camera chính: 8.7 MP, 3264 x 2448 pixels, Carl Zeiss optics, optical image stabilization, autofocus, LED flash (Có cơ chế chống rung quang học, di chuyển cả cụm ống kính để chống rung hình ảnh, giúp ổn định hơn; Công nghệ PureView tuyệt vời của Nokia).
5. Bộ nhớ trong: 32 GB storage, 1 GB RAM.
6. NFC: có.
7. Hỗ trợ USB On-the-go (Nhận kết nối chia sẽ dữ liệu với USB - cái này giống như kết nối USB trên máy tính).
8. Pin chuẩn: Li-Ion 2000mAh (Chờ: lên đến 400 giờ (2G) / 400 giờ (3G); Đàm thoại: lên đến 17 giờ (2G) / 10 giờ (3G); Nghe nhạc lên đến 67 giờ.
9. Sạc pin không dây - công nghệ mới (rất tiện lợi cho những cú đêm; ai không thích thì cứ sạc theo cách truyền thống, không ai ép nên đừng chê).
10. Chống ồn với mic chuyên dụng.
3. Tốc độ 3G: HSDPA, HSUPA.
4. Camera chính: 8 MP, 3264 x 2448 pixels, autofocus, 28mm wide, LED flash.
5. Bộ nhớ trong: 16 GB, 1 GB RAM.
6. NFC: không có.
7. Không hỗ trợ USB On-the-go.
8. Pin chuẩn: Li-Ion 1800 mAh.
9. Sạc pin không dây: Không hỗ trợ.
10. mic chống ồn thường.

P/S: Với cấu hình như trên mà giá Lumia 920 chỉ cao hơn HTC Windows Phone 8X có 200ngàn (theo giá của hai hãng công bố ở Việt Nam) thì chứng tỏ Lumia 920 là quá rẻ và rất đáng để chúng ta lựa chọn.
@cuongbk12 Bạn nhầm về NFC và USB, vì 8x có NFC, USB kéo thả trực tiếp là chức năng chung của Windows phone 8 và giá của cái vỏ sạc không dây trên 920 phải trả thêm tiền. Bản thân mình thấy con này đẹp hơn 920, có điều màn hình hơi nhỏ
@thanhluongks bác cũng nhầm 920 ko cần cái vỏ sạc ko dây, chỉ có 820 là cần
@thanhluongks Mình không hiểu ý USB kéo thả trực tiếp của bạn là gì ? Còn USB On the Go là điện thoại có thể đọc dữ liệu từ USB như máy tính. Và chức năng này có từ thời Symbian^3 chứ không phải là tới tận WP8 nhé bạn. Nên tìm hiểu kĩ.
@cuongbk12 oh, bất ngờ quá, e cứ nghĩ là pin cho mấy cái điện thoại cao cấp nhất của những hãng điện thoại này đều là pin Li-Po rồi chứ?? vẫn còn xài pin Li-Ion thế này hả các bác??? quái j thế nhỉ???
boygabg
TÍCH CỰC
11 năm
Cái loa thoại quá khổ quá vô duyên
@boygabg đục 245 lỗ đằng sau đó =]]
@luczech nhầm 254 hì hì
Like HTC
em đẹp đấy! Nhưng anh đã lỡ hưá hôn với lu 920 rồi, vả lại bố anh bảo ko nên qua lại với những người có gốc TQ, họ gian lắm. Bye e nghe!
heouuuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẫn thích 920 hơn 8x.ko biết các bạn thì sao???
mrchien86
TÍCH CỰC
11 năm
bao giờ giảm giá phải kiệu 1 em về thui bà con ơi?tiếc rằng không được đi offline rùi.nỗi buồn vô hạn không riêng mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019