Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đánh giá] HTC Windows Phone 8X: thiết kế tốt, nghe nhạc hay, camera tạm ổn

bk9sw
7/11/2012 5:37Phản hồi: 307
307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
Đc cái e nào có win8 thì màn hình có vẻ rất trong và ngon.....😁
Ko thich e nay lam. Thiet ke ko dep bang lumia cua nokia dc. Sory mod nhe e viet bai bang dt.
rongV
TÍCH CỰC
11 năm
mình ko fai fan apple nhưng mình thấy ko đẹp bằng i4s
Trước mình rất thích kiểu thiết kế loa thoại của HTC, thấy nó rất đẹp, chưa thấy ĐT nào loa thoại đẹp thế. Còn con này thì quá xấu ở loa thoại, xấu quá o_O
johanvie
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chủ thớt đếm được là có 70 cái lỗ trên loa thoại và 176 cái lỗ ở loa sau cơ ạ? 😁
kinhduc93
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kỉu này thà mua em lumia 920 ngon hơn, ra chi cái này cạnh tranh k lại wa :-ss
nguoixalaxd
ĐẠI BÀNG
11 năm
còn này cầm mô hình rồi, nhìn thiết kế khá hay, thanh thoát, ko giống Lumia như nhìn trên ảnh. Chỉ tiếc có 4.3 inh, hơi bé so với nhu cầu cá nhân, và tiếc chung cho cả WP8 vẫn hiếm app thực dụng. Mong ước cho đc cái Sense với trời mây thời tiết động ra ngoài màn hình chờ, để mỗi khi có tin nhắn đến nhìn MÂY BAY VẦN VŨ mới đã con mắt.
Con này dành cho 8X, các chú 9X ráng chờ thế hệ sau đi 😁
@nguoixalaxd app h là hơn 100k apps và nhìu miễn phí...và mấy cái ngon cũng có r...nên hi vọng sẽ tốt thôi bạn
soackvm
TÍCH CỰC
11 năm
em thấy em này thiết kế đẹp , xi teen
@soackvm và giá thì k teen chút nào =]]
Con này thua hẳn 920 mà giá bán lại ngang ngửa 920 thì liệu có cạnh tranh được không
@thanhluongks bạn có biết là cảm ứng điện trở thì cần tác dụng lực. còn với màng hình 920 bạn ko hề dùng lực khi dùng găng tay,chìa khóa. bạn cầm qua thử 920 rồi bạn sẽ thấy những lời bạn sai như thế nào
@andaicadt Bạn dùng đi rồi sẽ thấy, phải có chút lực bạn à, nó không hoàn toàn như khi ta dùng bằng ngón tay
@thanhluongks nói chung bạn nên tới nguyễn kim để test thử đi,dùng muỗn hay ngay cả cái 1202 lướt trên mặt 920 thì cảm ứng đã họat động tốt. cách thức không hề khác gì cảm ứng điện dung,dùng ngón tay hay bút viết gì cũng giống nhau

Còn bạn nói 920 nặng,công nhận nó có khối lượng lớn hơn các điện thoại khác nhưng nói cầm trên tay nặng thì bạn nên thử đến những nơi trải nghiệm 920 và cầm thử,không hề nặng 1 tí nào.

Nếu bạn chưa thật sự cầm qua 920 thì ko nên phát biểu điều gì sớm,trải nghiệm thử nó rồi mới thấy
Ko hiểu sau khi ra WP8 bên Microsoft có update hệ điều hành thường xuyên như android ko ta, hay 3 năm mới up 1 lần như window zậy. Sợ cũng như lumia 900, WP 7 ko up dc WP8. Sau này WP 8 ko up lên dc WP9 thì chán lắm

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@helicopterpro bạn đang xài one X à....nghe anh đó nói đang hoàn thiện bản rom cúi cùng để cho oneX nâng cấp lên giống oneX+ á...jelly bean 4.1 vs HTC sense4
@helicopterpro WP7 và WP8 là 2 mã nguồn khác nhau. WP8 ra đời để đồng bộ với W8, bạn nghĩ là thay đổi mã nguồn của 1 hệ thống đơn giản lắm sao ? Nên cứ yên tâm là MS nó không bỏ rơi WP8 đâu, bằng chứng là vừa ra đời Surface rồi đó.
@luczech ờ, HTC đang nấp cấp android 4.1.2 với sense 4+ cho One X, nhưng mới một số nước có, Việt Nam mấy ngày nữa mới có
battulata
ĐẠI BÀNG
11 năm
Window phone rac roi vo cung

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
HTC đang lao đao bên mảng android vậy mà k chịu đầu tư nhiệt tình vào WP8.
Giá mà họ ra 1 con WP8 với đầy đủ các tính năng độc của con ONE X như ImageSense,giao diện sense,.......thêm cái màn hình to 4,7inch nữa là vô đối rồi.
hungle411
TÍCH CỰC
11 năm
em đẹp kệ em! anh yêu 920 mất rồi :XXX
@hungle411 nhìn cái cm của bạn mà xéo qua cái avarta =] trông hài ghê
Sinh nhầm thời rồi. So với 920: màn hình bé hơn và ko có gì đặc biệt (vẫn là điện dung, 920 là puremotion HD+, super gì gì đó ko nhớ), công nghệ camera ko nổi bật, ko đặc biệt bằng 920, thiết kế có phần bắt trước, loa thoại ko đc tinh tế cho lắm, pin yếu hơn, độ bền thì có thể ngang nhau nhưng nokia nổi tiếng về độ bền và pin trâu nên cho cảm giác an tâm hơn (tâm lý thôi nha), và còn nhiều thứ lỉnh kỉnh khác như bluetooth, 3G ... Ko nổi trội hơn 920. Tóm lại với cái giá sem sem nhau thì 920 rõ ràng là đáng tiền hơn nhiều. Nhưng ai là fan của htc thì cũng nên xem xét e này, đừng theo ý kiến số đông, mua cho mình sài chứ ko phải cho người ta.
Thiết kế này mà gọi là tốt ??? Sợ fan HTC mất lòng 😔 nhưng thật sự thiết kế này ăn theo quá nhiều của lumia :(
vitquay02
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa có máy nào của HTC được đóng mác nghe nhạc hay cả.
Thấy thiết kế không ấn tượng, mặt trước nhìn vào thấy cũng không đẹp.
thực sự nhìn đi nhìn lạ 8S dáng đẹp hơn hẳn 8X. mà window phone mới 8S có vẻ đáp ứng yêu cầu ngon bổ rẻ nhỉ
linkingok
TÍCH CỰC
11 năm
đẹp mê hồn. Ko biết Wp8 xài có sướng ko đây

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tinhte.vn
Con này vát cạnh nhiều thế cầm cấn tay không nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019