Đánh giá iPad mini: không nhanh nhất, màn hình không đẹp nhất nhưng là iPad tốt nhất

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu' bắt đầu bởi sonlazio, 15/11/12.

1. Eikichi

Eikichi Thành viên

Bác nào cho em hỏi con ipad mini có đọc được đuôi cdr của corel ko :) bố em đang cần mua 1 con để làm việc
  2. noobnhat

noobnhat Thành viên

Nói thật là vầy nếu ipadmini VS ipad3/4 thì ngoài gọn nhẹ, đẹp ra e nó thua sái cổ bác ạ :) e dùng 2 cái nên e nắm rất rõ :) e xài ipadmini cũng vì gọn nhẹ, nằm dễ cầm xem thôi

Tương lai gần : ipadmini RETINA sẽ ngang cơ với ipad4/5 đấy ạ :) chả kém đâu, g mini thua xa bở cái màn hình :(

Aplle vội vã nâng cấp ipad3 > ipad4 vì lý do cơ bản là chế độ xạc Pin và cái Cáp là chủ yếu :) 1 lượng lớn pad3 chưa bán hết ( còn mới mà, g mua vẫn rất ok ) thì bây g họ vẫn còn bán :)

Nhiều người khuyên nên mua ipad4 vì thấy giá bản ipadMini4G cao gần bằng ipad4 wifi, nên họ mới khuyên như vậy, vì nếu nhìn vào cục diện đang chơi ở quán Cafe hay đặc máy lên bàn thì rõ ràng ipad4 vẫn vượt trội một cách TUYỆT ĐỐI :)
  3. Đông gà

Đông gà Thành viên mới

Bá đạo
    minhk641 thích nội dung này.
  4. minhk641

minhk641 Thành viên

cai gi ba dao vay
  5. nhuankhom

nhuankhom Thành viên

lần đầu chuyển qua dùng ipad mini củng bị thất vọng với màn hình vì đang dùng ipad 3 nhưng qua 3 ngày là quen mắt nên giờ thấy màn hình vẫn đẹp và đặc biệt sự cơ động của em nó hơn hẳn ipad 3
  6. minhk641

minhk641 Thành viên

Mình thì chỉ mới dùng thiết bị ios đầu tiên là ipad mini nên thấy màn hình của nó ok, mỏng và nhẹ nên rất hài lòng về nó, chỉ có khoản xem phim thì màn hơi nhỏ, còn lại chơi game lướt web,face đều ok :D
  7. noobnhat

noobnhat Thành viên

Hihi bạn xài pad3/4 thử đi ( nói cái màn thui nhé ) bạn sẽ ré lên như mắt mình vừa đc mổ ra thay tròng siêu nét vậy đó :)
  8. 1HitYouDie

1HitYouDie Thành viên

Màn hình Ipad mini vẫn đẹp.

Bạn trên làm gì mà ca ngợi dữ vậy, retina tất nhiên là nét, là đẹp nhưng ipad mini làm gì mà chê xấu.

Ở xung quanh mình đầy Ipad 4, mình nhìn cũng nhiều nhưng ipad mini mình thấy vẫn đẹp mà ^^!
  9. piandpi

piandpi Thành viên

Bạn nói hơi quá rồi, mình đã nghiên cứu rất kỹ lưỡng khi mà chọn giữa iPad bự retina và con iPad mini, mình thậm chí còn ra ngoài fpt store đặt 2 cái kế bên rồi vào cùng 1 website, coi cùng 1 ảnh để mà so sánh về cái gọi là "chất lượng màn hình". Đồng ý là iPad retina màn hình đẹp hơn chút, chữ rõ ràng hơn chút so với ipad mini, nhưng nếu bạn không so sánh mà chỉ cầm riêng lẻ iPad mini để trải nghiệm 1 ngày thôi bạn sẽ chả có suy nghĩ là ồ mình chán cái này quá vì nó chả có retina gì cả đâu, vì nó vẫn rất tuyệt nhé lại còn nhẹ nhàng và gọn nữa. Bằng chứng là iPad mini bán rất là chạy so với iPad bự.
  10. noobnhat

noobnhat Thành viên

Mình xài 2 con :) mini gọn nhẹ cầm đọc khi nằm ok, còn màn hình e xin lỗi mini làm gì có vé so với pad3/4, độ phân giải cao GẤP HƠN 3 LẦN chứ ít gì ! Các bác đọc web tinhte bằng mini mấy chữ nhỏ dưới góc nhoè hết cả ra, bấm vào THÔNG BÁO các bác thấy thế nào :)

E nhắc lại 1 lần nữa ipadmini rất ok, rất ok, nhưng màn hình thì nói thật XẤU :) ( nó ra năm gần cuối 2012 chứ ít gì )
  11. minhk641

minhk641 Thành viên

biết thế nhưng vẫn mua ipad mini vì kinh phí chỉ có thế, dùng rồi rất hài lòng với nó :D
  12. boylx

boylx Thành viên

ipad mini đã qua sử dụng giá bao nhiu zị mấy pro
  13. noobnhat

noobnhat Thành viên

Trừ đi 10-30% so với giá mới tuỳ tình hình là ok tuỳ tình hình :) sợ máy rơi rớt chạm mạch thôi chứ mini mới ra ko lo về Pin hay nhão máy gì đâu :)
    Nay cầm con ipad2 của ông anh bị rơi thay màn hình, má ơi bị chạm cảm ứng, máy nóng tý là loạn cảm ứng lên hết :(
  14. tapchi_app

tapchi_app Thành viên mới

Đó là tại do bạn có 2 con, bạn để bên cạnh ngó thì so sánh nên mới tạo tâm lý thế thôi. Chứ nếu bạn cầm riêng từng con để xài thì cũng không quá chê thế đâu :D
  15. ste7en9x91

ste7en9x91 Thành viên

Hi vọng ipad mini 2 sẽ ngon hơn
  16. tyrant_eye9x

tyrant_eye9x Thành viên

Thì ở VN có 4G đâu mà chả vãi chưởng :)
  17. laobeomac

laobeomac Thành viên

bị mất ipad4 đành dùng tạm em mini,nói chung là ra cùng một đợt với nhau sao,phân biệt về phần cứng nhiều thế.nếu như em mini được sử dụng chip của ipad4 thì tuyệt vời,không cần phải màn hình rentina
    noobnhat thích nội dung này.
  18. minhk641

minhk641 Thành viên

dung cung the thoi ban oi, chip manh cung vay thoi
  19. noobnhat

noobnhat Thành viên

Éc, bác có nhầm ko vậy :( mini chậy all app, game mượt luôn mà :) có cái màn thì xí quá thui :)
  20. tientoai1

tientoai1 Thành viên

Các bác cho em hỏi ngu tí:
    Để dùng được 3g (chưa phải 4g) thì chỉ cần mua 1 chiếc điện thoại giá rẻ của FPT (~1,3tr) là tung tăng rồi. Mà cái giá này là cho cả 1 chiếc điện thoại chứ đâu phải chỉ riêng bộ thu sóng 3g! Vậy mà để tích hợp 3g lên con ipad này lại phải mất thêm ~3tr. Liệu nhà sản suất có làm giá quá không?
    noobnhatminhk641 thích nội dung này.