Đánh giá iPad mini: không nhanh nhất, màn hình không đẹp nhất nhưng là iPad tốt nhất

Thảo luận trong '[iOS] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi sonlazio, 15/11/12. Trả lời: 1083, Xem: 223836.

1. abc456

abc456 Thành viên

Nếu xác định dùng lâu dài thì nên mua 4G và 32Gb. Còn nếu dùng một thời gian rồi đổi thì mua wifi 16Gb.

Mình đang dùng bản 4G 16Gb thấy hơi thiếu, mặc dùng ko cài nhiều trò chơi. Em này chụp ảnh tương đối ngon nên chụp ảnh và lưu trong đấy nhiều.

2. noobnhat

noobnhat Thành viên

Ít xài 3G thì mua wifi đc rồi, bạn đủ tiền 10tr thì nên....ipad3 đẹp lung linh :) thật đấy đồng tiền phải hợp lý

32Gb với mình quá thừa, mua 6 thiết bị iOs rồi toàn 16Gb thôi và rất là hài lòng ( fim HD bao nhiêu cho đủ :) )

3. hoanglong0712

hoanglong0712 Thành viên

Nếu như ipad mini thì nên mua 3g , ipad 4 thì wifi thôi , nặng lắm mang đi k tiện ,nexus 7 màn ngon nhưng thiết kế như ...... ipad mini vẫn hơn , đúc kết lại là nên đợi mini gen 2 , lên cái retina nữa là trọn vẹn trong ngoài ,mình cũng đang đợi nó , nó sẽ cực kỳ hoàn hảo

4. 1HitYouDie

1HitYouDie Thành viên

Không ngờ thêm tính năng 4G mà nó đắt hơn 3mil, quả là vãi chưởng :-D

zin1007 thích nội dung này.
  5. noobnhat

noobnhat Thành viên

Nay mới làm cái ốp Silicon cho nó, rẽ và vừa ý kinh :)

Cứ nghĩ tới mua máy có mấy tr mà mua cái bao da HẾT CẢ TRIỆU LÀM MÌNH XÔI CẢ MÁU ! Ba cái đồ Tàu Lao mà chém cho mắt vào !

99k VND đây :

Mềm mại, vừa khít :)

tranductrinh thích nội dung này.
  6. tranductrinh

tranductrinh Thành viên

Bác mua ở đâu thế, ko biết ở Đà Nẵng có chỗ nào bán ko.

7. ckcuncon

ckcuncon Thành viên

Em vừa có ipad mini 16Gb Wifi được hơn 3 tuần, phải nói rất thỏa mãn với em này. Vì nhà cũng có wifi nên chẳng cần cái 4G. Nhưng em thắc mắc 1 điều nhiều ng có ý mua ipad mini chỉ phân vân dung lượng và wifi hay 4G mà vào hỏi ý kiến nhiều bác lại cứ kêu mua ipad 4 là sao nhỉ trong khi bài ngta đã ghi rõ là mua ipad mini!? Em k phải dân sành về apple nên k dám so sánh j nhưng theo bản thân em và mấy ng bạn cầm ipad mini và ipad 4 thì đều thấy mini gọn tay hơn, cầm chơi thoải mái chứ thật sự tay em nhỏ cầm ipad 4 lâu là mỏi chịu k nổi.

1 Điều em thắc mắc nữa là theo em biết ipad 3 cũng là new ipad đúng k ah? Mà nếu đúng thì nó đã bị apple khai tử hết sx lâu rồi sao vẫn còn nhiều bác khuyến khích ngta mua!?

8. Eikichi

Eikichi Dự bị

Bác nào cho em hỏi con ipad mini có đọc được đuôi cdr của corel ko :) bố em đang cần mua 1 con để làm việc

9. noobnhat

noobnhat Thành viên

Nói thật là vầy nếu ipadmini VS ipad3/4 thì ngoài gọn nhẹ, đẹp ra e nó thua sái cổ bác ạ :) e dùng 2 cái nên e nắm rất rõ :) e xài ipadmini cũng vì gọn nhẹ, nằm dễ cầm xem thôi

Tương lai gần : ipadmini RETINA sẽ ngang cơ với ipad4/5 đấy ạ :) chả kém đâu, g mini thua xa bở cái màn hình :(

Aplle vội vã nâng cấp ipad3 > ipad4 vì lý do cơ bản là chế độ xạc Pin và cái Cáp là chủ yếu :) 1 lượng lớn pad3 chưa bán hết ( còn mới mà, g mua vẫn rất ok ) thì bây g họ vẫn còn bán :)

Nhiều người khuyên nên mua ipad4 vì thấy giá bản ipadMini4G cao gần bằng ipad4 wifi, nên họ mới khuyên như vậy, vì nếu nhìn vào cục diện đang chơi ở quán Cafe hay đặc máy lên bàn thì rõ ràng ipad4 vẫn vượt trội một cách TUYỆT ĐỐI :)

10. Đông gà

Đông gà Dự bị

Bá đạo

minhk641 thích nội dung này.
  11. minhk641

minhk641 Thành viên

cai gi ba dao vay

12. nhuankhom

nhuankhom Thành viên

lần đầu chuyển qua dùng ipad mini củng bị thất vọng với màn hình vì đang dùng ipad 3 nhưng qua 3 ngày là quen mắt nên giờ thấy màn hình vẫn đẹp và đặc biệt sự cơ động của em nó hơn hẳn ipad 3

13. minhk641

minhk641 Thành viên

Mình thì chỉ mới dùng thiết bị ios đầu tiên là ipad mini nên thấy màn hình của nó ok, mỏng và nhẹ nên rất hài lòng về nó, chỉ có khoản xem phim thì màn hơi nhỏ, còn lại chơi game lướt web,face đều ok :D

14. noobnhat

noobnhat Thành viên

Hihi bạn xài pad3/4 thử đi ( nói cái màn thui nhé ) bạn sẽ ré lên như mắt mình vừa đc mổ ra thay tròng siêu nét vậy đó :)

15. 1HitYouDie

1HitYouDie Thành viên

Màn hình Ipad mini vẫn đẹp.

Bạn trên làm gì mà ca ngợi dữ vậy, retina tất nhiên là nét, là đẹp nhưng ipad mini làm gì mà chê xấu.

Ở xung quanh mình đầy Ipad 4, mình nhìn cũng nhiều nhưng ipad mini mình thấy vẫn đẹp mà ^^!

16. piandpi

piandpi Thành viên

Bạn nói hơi quá rồi, mình đã nghiên cứu rất kỹ lưỡng khi mà chọn giữa iPad bự retina và con iPad mini, mình thậm chí còn ra ngoài fpt store đặt 2 cái kế bên rồi vào cùng 1 website, coi cùng 1 ảnh để mà so sánh về cái gọi là "chất lượng màn hình". Đồng ý là iPad retina màn hình đẹp hơn chút, chữ rõ ràng hơn chút so với ipad mini, nhưng nếu bạn không so sánh mà chỉ cầm riêng lẻ iPad mini để trải nghiệm 1 ngày thôi bạn sẽ chả có suy nghĩ là ồ mình chán cái này quá vì nó chả có retina gì cả đâu, vì nó vẫn rất tuyệt nhé lại còn nhẹ nhàng và gọn nữa. Bằng chứng là iPad mini bán rất là chạy so với iPad bự.

17. noobnhat

noobnhat Thành viên

Mình xài 2 con :) mini gọn nhẹ cầm đọc khi nằm ok, còn màn hình e xin lỗi mini làm gì có vé so với pad3/4, độ phân giải cao GẤP HƠN 3 LẦN chứ ít gì ! Các bác đọc web tinhte bằng mini mấy chữ nhỏ dưới góc nhoè hết cả ra, bấm vào THÔNG BÁO các bác thấy thế nào :)

E nhắc lại 1 lần nữa ipadmini rất ok, rất ok, nhưng màn hình thì nói thật XẤU :) ( nó ra năm gần cuối 2012 chứ ít gì )

18. minhk641

minhk641 Thành viên

biết thế nhưng vẫn mua ipad mini vì kinh phí chỉ có thế, dùng rồi rất hài lòng với nó :D

19. boylx

boylx Thành viên

ipad mini đã qua sử dụng giá bao nhiu zị mấy pro

20. noobnhat

noobnhat Thành viên

Trừ đi 10-30% so với giá mới tuỳ tình hình là ok tuỳ tình hình :) sợ máy rơi rớt chạm mạch thôi chứ mini mới ra ko lo về Pin hay nhão máy gì đâu :)
    Nay cầm con ipad2 của ông anh bị rơi thay màn hình, má ơi bị chạm cảm ứng, máy nóng tý là loạn cảm ứng lên hết :(