Đánh giá laptop chơi game Asus RoG G750JW: 17.3", Core i7 Haswell, GPU GTX 765M

cuLong
29/8/2013 15:6Phản hồi: 251
251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
thực ra giá về vn bị đẩy nên thế, nếu có bạn ở sing, giờ vẫn mua đc giá 32tr cho con JX cấu hình ở giữa ~ 8GB Ram, 750GB HDD & GTX770m ~ ngon chán, chỉ cần thêm SSD & 1 cọng ram low voltage để lấy dual bandwidth thôi

demonz: ở bên đó mọi thứ có sẵn tiện nhỉ, mua bán dịch vụ này kia cũng dễ ... mấy cái mod trên xotic ngon quá ... camooooo skin
Chả bao h thích chơi game trên laptop. Kể cả laptop chuyên dụng để chơi game.😁
C
Nói bác đừng buồn. Con razer blade như shit ấy. Giá cao. Cấu hình ko bao nhiêu. Tầm giá đó em làm cho bác con Alienware hay Asus G còn ngon hơn nhiều
@le hoang tuan Oh chỉ thấy đẹp chứ chưa đc thử sờ lấy 1 lần bạn ak ( tiền đâu). nó cấu hình cao vậy mà kém hơn các máy khác thì chán nhỉ, giá thì cao ngất
Bạn để tay chỗ khe quạt tản nhiệt xem có hơi nóng ra nhiều ko. Máy bạn có thể do lâu ngày bụi bám bịt lỗ thông hơi nên hơi nóng ko thoát ra ngoài đc. Bình thường khoảng nửa năm hay 1 năm, bạn nên tháo máy ra dọn vệ sinh quạt. Nếu bạn ngại tháo máy thì mua mấy bình đẩy khí (Compressed Gas Duster) xịt vào chỗ khe tản nhiệt để dọn bớt bụi.

tỏa nhiệt cần chứ bác. bác để ý sẽ thấy cái khe gắn vào quạt tản nhiệt toàn làm bằng aluminium. aluminium giúp hơi nóng tỏa ra ngoài nhanh hơn, nếu bác xài khe đồng thì chỗ khe tản nhiệt đảm bảo sẽ rất nóng, tệ còn ảnh hưởng tới máy nữa.
Tính vậy mấy cái cục đồng mắc chứ bác, em mua 4 gói gần $15 = 300 VND rồi. Bác thấy chỗ nào hợp lí thì gắn thui, chủ yếu gắn trên mấy cái lõi đồng với trên cái CPU và GPU.

XoticPC ship worldwide lun mà bác. Em chủ yếu mua hàng eBay, mà hàng eBay toàn ship worldwide không, nên không khác ở VN là mấy.

Ko, mình không tham gia bên voz. Con này mới là con Asus đầu tiên của mình thui, nên không đủ trình độ tham gia hộ Asus đâu.

nói bác đừng buồn chứ em khuyên bác không nên bôi thermal compound theo kiểu trét. Kiểu đó khiến chỗ tiếp xúc chỗ miếng tản nhiệt không đều, lại có nhiều bong bóng nữa. Không tốt cho việc tản nhiệt đâu. Như trong video dưới bác sẽ thấy.
Mình thấy bôi theo kiểu "chấm bi" là hợp lí nhất.
madmanmoney
ĐẠI BÀNG
11 năm
@demonz500
Cảm ơn bạn nhé. Hôm nay học hỏi đc cái này khoái quá 😁.
Giờ thì mình hiểu tại sao bạn để 2 cái aluminiums ở cái đầu khe gắn quạt rồi. mà mua 1 gói 8 cái mà gắn có 2 chỗ thì cũng ..phí nhỉ :/
À mình bảo rẻ vì mình so giá với việc mua thêm quạt làm mát cool pad cũng mất 20-25$ mà hiệu quả sao bằng được.
Lại thắc mắc: sao gắn thêm đồ mà ko bị kênh nhỉ? :/ mình dùng con 14", mở ra thì thấy cái nào đi với cái nấy, vừa khít chả dư mấy chỗ trong khi mấy miếng đồng hình cube lập phương đó trông cũng ko hề nhỏ.
@madmanmoney Theo lý thuyết thi vậy, mà mình cũng ko thấy thực sự hiệu quả, 8 cái mà xài 2 cái thì cũng tiếc thiệt, mình mua chỉ để test xem thôi, tại mua con lap mới nên vài ba $ ko đáng là bao.

Chèn thêm đương nhiên bị kênh rồi bác. cái này mình phải tính xong rồi mới gắn vô, chỗ nào gắn đc, chỗ nào ko. Bác không thấy tại sao mình lại gắn miếng đồng dẹp thành vì đồng vuông à. chỗ đó gắn đồng vuông là bị kẹt liền, nên phải xài đồng dẹp.
dòng G series của Asus dạo này ác quá, ko giống mấy laptop khác, muốn bôi thermal compound hay dọn bụi, quạt như vậy thì chỉ cần tháo ở phía dưới. Asus lại chơi phần dưới liền nguyên khối nên mỗi lần làm là phải tháo banh màn hình, loa, bàn phím, motherboard...
Mình thấy Asus làm càng ngày càng giống Apple hay sao ý, laptop khó sửa chữa.
chất
thích cái bàn phím
Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
demonz500: thích cái dán camo cho máy quá, mờ dịch vụ nó phải ôm máy mình làm chứ đâu tự làm đc nhỉ? cái dán carbon của nó là chống trầy ah? Cho tớ xin link mấy cục đồng dẹp mà cậu dán vừa con G750JX với 😁 còn thermal compound, khác biệt đáng kể giữa các brand k? nên mua cái dung tích bao nh thì vừa? Bác định cư luôn bên đó hay lượn đi lượn về?

cái cục này 4.5kg, thêm adapter thành 5kg, lúc trc toàn 1.5 ~ 2kg, mới thì thấy nặng thật, nhưng sau lại thấy bình thường, chả khác biệt mấy, tập tạ tí là nhẹ hẫng ~ thấy nh ng bảo xách đi bất tiện đầu tư pc tốt hơn, tớ thấy vầy, có việc đi tỉnh, muốn chơi game thì rất tiện, thêm 2 - 3Kg, nghe bự, nhưng thực ra lại rất bõ công khiêng 😃 vì mức độ thỏa mãn rất là cao...
madmanmoney
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kant Chuẩn bạn ^^. Laptop chơi game rất phù hợp khi mình cần phải đi xa như đi học xa chẳng hạn, ko thể đầu tư 1 cái case được, sau này học xong lại đem bán thì lỗ mà gửi về thì mất cả đống tiền ship. Còn nếu như có nhà ở cố định, tính ở lâu dài thì cứ đầu tư 1 dàn case ngon thôi.
@Kant
Hàng trên Xoticpc là bác phải mua máy của nó, nó ko lám cho máy ngoài đâu.
Mình ko nghĩ là bác tự làm đc đâu, cái wraps thì bác phải tháo toàn bộ máy ra mới làm đc.
Còn mình nghĩ cái skins có lẽ nó bán rới đc, bác order về rồi dán vào thui, nên mình ko nghĩ nó bắt phải mua máy của nó.

bác lên eBay search "Heatsink Copper Shim 15mmx15mm" hay "Heatsink Copper Shim 20mmx20mm"
tuỳ số lượng bác muốn mua mà tìm thui, giá thay đổi dữ lắm.

Trc giờ mình toàn xài IC diamond vì mình google nhiều, ai cũng nó IC diamond là tốt nhất.
nó chỉ có 1 loại là 4.8g, giá rẻ nhất mình tìm đc là trên Amazon, khoảng $15 cho 4.8g
http://www.amazon.com/gp/product/B0042IBAOG/ref=ox_sc_sfl_title_10?ie=UTF8&psc=1&smid=A3JR0YCXC6EG04

Bác nhìn cái ống dài vậy thực ra chỉ có chút xíu thui, khoảng 1/10 cái ống, còn lại trống trơn. Theo kinh nghiệm mình thì 1 ống xài đc khoảng 3-4 lần. Nhiều laptop ko cần bôi nhiều thermal compound thì xài đc nhiều hơn.

đàn ông con trai 4-5 kg xi nhê gì bác.;)
Thực ra nhiều người mua dòng G series này đâu phải để chơi game ko đâu, nhiều người mua để làm việc nữa.
Nếu so với dòng Alienware thì dòng G series này đơn giản dễ đem đi làm hơn.
Bác tưởng tượng vác con Alieware đi làm thì thế nào nhỉ?:rolleyes:
Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
yep, tớ dùng để thiết kế & dựng phim là nhiều, ôm đi vẫn đẹp, ngon, alienware tớ chưa dùng qua, nên k biết. Thực ra hồi đầu định mua alienware x17 r4, nhưng vô tình tạt wa asus nên mới mua cái này. 1 phần vì máy mới, lúc đó cũng chưa ai có, 2 là mua đc giá rẻ, mờ hiệu năng rất ổn.

tớ lục trên amazone thấy có cái 1.5g nữa nên hỏi thử. 😃 http://www.amazon.com/Innovation-Cooling-Diamond-Thermal-Compound/dp/B0042IEVD8/ref=pd_cp_pc_0

Mí cục đồng, mua bao nhiu thì đủ? như máy của cậu cũng JX, hôm trước dùng hết bao nhiêu cục? và dùng hết bao nhiu ống thermal paste vậy

bạn có skype k nhỉ? tớ tính lên 16gb, chỉ để lấy dual bandwidth chứ thực ra hiện tại thấy 8gb khá đủ dùng.

Tớ nên raid 0 ssd k? hay 1 ssd + 750 HDD original như hiện tại?

Mí cái decal pattern như trên xoticpc có bán ngoài ko nhỉ? ship về tự chơi 😁
@Kant Ý mình là con Asus đơn giản nên vác đi làm vẫn đẹp bác à. Nếu mà vác con Alienware đi làm thì chắc ngại chết mất. Asus mình thấy giá phải chăng, đẹp, mạnh. Mình chỉ tiếc nó ko xài bàn phím steel series như trên MSI hay alienware.

Cái IC diamond mà bác nói chỉ có "7 carat" thui nhé, cái của mình nói là "24 carat," bác cẩn thận kẻo nhầm ý.

Mình xài thì mua 4 gói đồng vuông là đủ, đồng dẹp thì xài chỉ có 5 miếng trong khi mình mua 30 miếng. Cái gói 30 miếng đồng dẹp thì nó có độ dày khác nhau, 30 miếng thì mỗi 5 miếng có cùng độ dày. Mình xài cái dày nhất lun.
Mà hình như chỉ có cái mép cong của cái GPU là cần đồng dẹp thui, chỗ đó bị kẹt nếu xài đồng vuông (cái miếng đồng dẹp sát đồng vuông ý). Còn lại trên thanh lõi đồng mình nghĩ xài hết đồng vuông ok.
Nếu bác thay thermal compound cho GPU với CPU ko mình nghĩ 1 ống thay đc 2 lần. Vì mình xài thermal compound cho mấy cái đồng dẹp lun nên gần hết ống lun.
P1020074.JPG P1020152.JPG
Mình ko xài skype bác à. 8GB mình nghĩ khá đủ, mà bác xài thiết kế dựng phim chắc phải cần 16GB. Máy mình nó có sẵn 8GBx2 nên mình đang tính mua 1 cặp 8GB gắn vô lun, mà giá RAM dạo này mắc quá đành chờ vậy.

Mình đang xài Raid 0 2 con SSD Samsung 840 Pro 256GB. Tốc độ đọc, ghi khác ngon. (đọc khoảng 1100 MB/s, ghi khoảng 950 MB/s). còn lại như tốc độ mở software không thấy cải thiện lắm. Khởi động máy theo kiểu cold boot thì khoảng 6 giây, không biết có nhanh hơn khi ko Raid 0 ko?

Trên Amazon có bán mấy cái decal cho G750.
http://www.amazon.com/s/ref=nb_sb_noss?url=search-alias=aps&field-keywords=Decal Skin Sticker for ASUS G750

Nếu bác muốn xài decal theo ý mình thì chắc phải order trên XoticPC rùi, mình ko biết giá bao nhiêu nhưng thấy nó chặt chém dữ lắm.
Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
haiz, hì hục làm cái chữ kí, xong ngộ ra là tinhte ko cho chèn hình 😁

@Kant đẹp đó bác. Mà bác vẫn xài màn hình gốc của nó lun à. Màn hình quá sần sùi, đặc biệt làm việc trên nền trắng.
Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
@demonz500
Lấy ko, tớ wẳng tên ra rồi gửi cho cả file AI...
còn màn hình , thực sự là tớ thích matte ... ... ... vụ grainy thì tớ dân phim, nên lại thích ... ........ 😁, tuy nhiên lại đang hóng cái 3d glossy screen, chỉ vì cái 120Hz refresh rate...
Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
32gb ram ... dư wá chăng? dạo này giá ram đang cao, chưa kể ram 1.35v ở vn khá hiếm, mà hynix lại mới cháy kho 😔

6 giây là nhanh lắm đó... thấy chúng nó report ssd cold boot thường khoảng 12 ~ 16s. Của tớ hdd mờ vẫn 17s, chẳng hiểu 😁
Uh mình thấy 32GB quá dư, nhưng chẳng lẽ mua 1 thanh 4GB. giờ giá 1 thanh 4GB cũng khoảng $40 rùi. Sau này mún lên chẳng lẽ vứt thanh Ram đó đi. Nên mình đành chờ vậy, hi vọng Black Friday năm nay nó rớt đc xuống $70-$80. Năm ngoái giá Ram cỡ đó mà ko mua tiếc thật. Hynix mới bị cháy mà thấy giá Ram trên Amazon ko thay đổi nên mình nghĩ chắc ko sao.

Cái vụ cold boot trên Windows 8, dạo này mình mới nhận ra là nó cần hibernate, dạo trc mình tắt hibernate, cold boot gần 1 phút. Bật hibernate lên lại thì chỉ mất khoảng 6s.
Bác thử tắt hibernate rồi mở lại xem có nhanh hơn tí nào ko. Lần trc mình tháo ra thay thermal compound, cold boot khoảng 30s, thử tắt hibernate rồi mở lại thì nhanh hơn hẳn. Mình nghĩ chắc nó cần update data (không chắc về cái hibernate này lắm, trc đây toàn tắt đi tiết kiệm dung lượng ko)

Thanks bác, cho mình xin. Lấy làm hình nền desktop đẹp chán.
US mình chẳng thấy ơ đâu bán dòng G750 3D cả.
Nếu bác thích 120Hz refresh rate thì bác mua cái 3D panel rồi cái Lvds cable 3D về gắn vô thui.
Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm wallpaper thì lên đây down lấy cái background đi, hình như còn 2 3 cái nữa cho ROG
http://beautydesignz.deviantart.com/art/ASUS-ROG-Grunge-Wallpaper-By-Beauty-Designz-323297995

Còn đây là cái sign của tớ, có kèm cả folder link ... tất tần tật 😃
https://app.box.com/s/cwokntbfke1uqzem9rf3

cái vụ 3d panel đó chắc từ từ 😁 chưa thực sự cần lắm, khi mua sẽ nhờ tư vấn thêm, vì trc h chưa mổ con laptop nào bao h :D
@Kant Thanks bác!

Nếu thay màn hình ko thì ko khó, chỉ phải cẩn thận cái lỗ cắm lvds cable vào vì lỗ đó rất yếu, dễ bị gãy lắm.
còn lvds cable thì hơi mệt tí vì phài tháo loa, với bàn phím mới thay đc.
Một số chia sẻ của ROGer như sau:
1. Máy asus các đời mới trở lại đây chạy rất mát, không cứ là dòng thấp hay cao
2. Thiết kế của ROG hơn rất nhiều so với Alien do thiết kế hút và đẩy gió về sau... cái này rất tiện nếu có bác nào vừa nằm vừa dùng lap như em :3
3. Một số bác có nói rằng ROG khả năng nâng cấp gpu kém, điều này cũng có thể đúng. Nhưng có thể xét về cả 2 mặt, 1 là kinh tế thì ở mình em thấy ko nhiều bác dùng alien hay clevo đi nâng cấp gpu, trừ phi hỏng (nhưng cái giá chắc cũng ứ họng), 2 là gpu và nhiệt độ của ROG cũng có thể coi là "dư dùng" để chiến game khủng nên việc nâng cấp nhiều khi ko cần thiết.
Việc nâng cấp là hoàn toàn có thể nếu bác tìm hiểu sâu chút và có kiến thức cơ khi để chế lại tản nhiệt ;)
4. Là dòng rog này dùng yêu vl <3
@halohahawai
dòng G series thực ra GPU có thể nâng cấp đc nhưng chẳng ai dại đi nâng cấp GPU của vì giá đúng là quá cao. Thứ 2 là GPU này do Asus đặc chế riêng nên hình như ko thể mua ngoài đc, nên ko thấy ai nâng cấp GPU bao giờ.
Mình đồng ý là máy rất mát. nếu so với MSI thì thằng MSI ồn lắm, laptop mà xài 1 quạt tản nhiệt thì thôi rồi, vừa nóng vừa ồn.

đây mới là con Asus đầu tiên của mình nhưng phải công nhận máy rất đẹp và mạnh. Xài rồi từ giờ chắc chỉ mua laptop của Asus thui.
@halohahawai
Khả năng nâng cấp GPU của rog đúng là quá kém chứ có thể gì nữa bác,tại Asus nó dùng chuẩn chân cắm khác thoai.Còn nâng cấp vga được em thấy cũng tiện chứ,chẳng hạn như kon g75vw xài 660M của em giờ bán ngon lắm chắc cũng chỉ được khoảng 22tr,bỏ ra thêm khoảng 13tr-15tr thì cũng chỉ lên được kon gaming dùng 770M là cùng trong khi với tầm tiền đó đã mua được 680M rõ ràng ăn đứt 770M roài.
Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hiện tớ vẫn đang cân nhắc vụ mod máy, dù sớm muộn chắc chắn làm, vẫn chưa mở ra xem có tem ko, hờ hờ, nhưng sẽ chờ sau khi đem wa asus service cho nó lau chùi lại...

Sau khi mod tản nhiệt sẽ nghịch OC 😁

Lap đầu của tớ là Asus K56cm, thấy nh ng chê nhưng tớ lại rất thích, mỏng, gọn nhẹ, cấu hình khá ổn cho general office. Mà yêu nhất là sau 6 tháng phát hiện điểm chết, đc thay mới lun nguyên cái nắp :D
Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
demonz500: quên mất, còn cái font của dòng G750JX ... nãy quên bỏ vào chung folder 😁
http://img.dafont.com/dl/?f=cuprum

Ah, trong trường hợp tớ k tìm đc Ram 1.35v ở vn, chắc phải nhờ ấy giúp rồi xíp về :D

Theo ý mình thì máy mới mua nên vọc ngay. Nhiều người tiếc máy mới mà tháo banh ra.
Mình thì nghĩ máy mới còn bảo hành, bên này bảo hành trả lại đổi cái khác trong vòng 30 ngày nếu có bị gì, nên tháo ra vọc nếu hư đem trả lại đổi cái mới.🆒

Lời khuyên cho bác trc khi mod là bác nên search google and youtube xem mở máy ở mấy dòng trc lấy kinh nghiệm.
Theo kinh nghiệm mình thì khó nhất là ốc vít, phải cẩn thận chụp hình từng con ốc nếu ko rất dễ bị lộn ốc chỗ nào sang chỗ kia nếu lần đầu tháo máy.
Cái chốt nối giữa màn hình và bàn phím cũng khá yếu, mình mở phải cẩn thận từ từ kéo màn hình ra, sợ làm gãy cái chốt là tiêu lun.

OC mình chỉ mới test sơ sơ mà thấy khá mát, nhiệt độ khá thấp.

Thanks bác! Mình chưa check nữa!

Mà hình như Amazon cũng ship worldwide mà, bác order rồi nó ship về VN lun.
Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
yu_yu_hasuko1: tớ thấy GPU khá ổn, ko nghĩ sẽ cần nâng cấp sớm, có lẽ ít cũng đc 2 năm ... cái tớ mún upgrade là CPU ... mờ nó soldered rồi nên vô vọng

demonz500: ... đây mua tận sing ... nhà ở vn, mờ chất lượng dvụ ở vn thì thôi rồi khỏi bàn, nên hơi nhát tay chút 😔 Với lại tớ nâng cấp ram, có nên tìm mua cái Hynix 1.28v giống cái có sẵn trong máy k, hay miễn 1.35v 12800PC là đc?
@Kant
mấy hãng khác giờ thắc chặc vụ bh cho hàng xách tay, nhìu khi từ chối bh nữa, nhưng Asus vẫn nhận bình thường, ông bác em ở Mỹ về chơi xách thêm con lap về đây bh bình thường, chỉ có điều nếu những máy nào ko có nhập chính thwusc về VN thì ko chắc có sẵn hàng để thay, cái này thì hên xui
bác nói vậy chứ con G750 với GTX 770M đâu chỉ hơn mỗi GPU, còn CPU, thiết kế mới, hỗ trợ tốt hơn...
Chứ chẳng lẽ bác định ôm con G75 hoài sao. Nếu so thì G750 ăn đứt con G75 về thiết kế rồi. Mà bác xài gì mà cần GPU cao cấp như 680m hay 780m vậy. Mình thấy 770M là quá dư rồi.

Đúng thiệt lần đầu làm mình cũng nhát lắm. Bác mà làm là phải chuẩn bị kĩ hết, con Lap mới + mắc nữa, lỡ gãy cái gì tiếc đứt ruột.

Bác mà tìm mua RAM hynix thì bác có lục đến tết cũng ko có bán đâu. Mình biết thì RAM hynix chỉ bán cho mấy nhà sản xuất thui. Với thằng RAM hynix cũng chạy 1.35V mừ.
@demonz500 Lúc em mua là 30tr,bán lỗ cũng khoảng 8tr,rồi bù thêm 13-15tr nữa thì tính ra đi hết hơn 20tr rồi còn gì,nhà nghèo cày cuốc gần 6 tháng mới đủ tiền mua kon g75vw.CPU thì nâng cấp dễ rồi,có tiền thì lên cả dòng XM lun cho máu,cơ mà game bây giờ thì kon i7 3610QM cũng đủ cân rồi,bao nhiu tinh túy của game nó nằm trong kon vga hết rồi mà vga ko nâng cấp được thì hỏi sao ko ức chế chứ >.<.Hồi đó có điều kiện thì em cũng mua alienware rồi chứ ko mua rog làm gì.
Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yu_yu_hasuko1
tớ lại thích dáng ROG hơn 😁, mờ alienware nó mới có khả năng nâng cấp, chứ ROG nó hàn chết CPU mà. Dù khò ra được, nhưng khả năng dùng chip mới gắn vô là rất mông lung, nó dùng BGA mà.

Hiện tại thì cấu hình này ổn, sau này nếu có vđề thì tớ nghĩ cũng là nghẽn chai con CPU thôi ... nhưng chắc còn xa vời, lúc đó chắc tớ đã mua G7500 😆))
@Kant Ai nói bác dòng rog cpu hàn chết trên main vậy o_O.Kon giải trí tầm trung hp dv7 đời sandy còn gắn được cả dòng XM mà ROG ko gắn được thì => rog còn cùi hơn cả dòng dv7 của HP sao =]]
con này hackintosh thì ngon cỡ nào :p
Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm wa lượn trên ebay, tìm được ... US $150 ... trong khi con của sandisk chỉ có US$ 55 ... nản, hehehe

mọi ng hay hackintosh để làm gì nhỉ?
@Kant hackintosh nghịch ngợm vọc vạch thôi bác 😁 nếu vọc full cũng chạy ngang cơ Macbook k kém :D
Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhminhvip :D tớ thấy cũng hay hay, nhưng mà chỉ để nghịch cho vui, hay dùng luôn Mac OSX? Bản thân tớ thích win hơn, chỉ thích mac mỗi cái navigation bằng trackpad của nó... với công nhận chạy ổn định lâu dài. Nếu tớ hackintosh, chắc chỉ dùng để lướt web...
@Kant ccmnr :v tớ hackintosh để lướt web thôi :p
Noi1 về Asus G750 thì chỉ có thể đem Alienware M14 R3 để so sánh, vì em nó quá khủng khiếp cho thời đại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019