[Đánh giá] Lenovo ThinkPad X220 - nhỏ gọn, mạnh mẽ & đẳng cấp

bk9sw
23/8/2011 7:45Phản hồi: 323
323 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có 1 từ để nói: perfect. laptop IBM ngon và bổ ai đồng ý ko

giờ này mà còn "laptop IBM" mới ghê chứ.

Đồ của khựa rẻ thì đúng chứ ngon và bổ thì "đừng có mơ"
uk thì em cũng dùng qua mấy cái IBM rồi thì nói thế chứ ko thích thiết kế của chú em nó. Và em mới biết nó của Khựa hôm nay(kiểu này sẽ ghét ibm). Và em là học sinh muốn mơ ước có con laptop tốt ngon nổ hay một chiếc ipad 1 3G để chơi nghịch vs học tin thôi mà bác chém em quá a.
Vì trung thành với kiểu dáng và sự tiện nghi của bàn phím mà không giảm đc độ dày của máy. Nói chung là nồi đồng cối đá, nhưng mình kg thích kiểu thiết kế này, lỗi thời hơn 10 năm kể từ khi T20 ra đời.
ducanhct
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em này gần 1000 USD, đúng là đắt sắt ra miếng.
zero131
TÍCH CỰC
13 năm
Diễn đàn công nghệ mà toàn phang chính trị, 1 bài đánh giá về 1 sp công nghệ trước hết là công tâm, đánh giá sp chứ đánh nhau đâu mà. Diễn đàn công nghệ mà không nói về 1 sp công nghệ tốt thì là trang web gì? Mình ko nói mình ko ghét tàu nhưng cái nào nó ra cái đó, trước h mình xài thinkpad rất nhiều rồi từ t tới x và thực sự kể cả khi chuyển giao cho Lenovo dùng vẫn bền vẫn sướng thì tội gì ko xài? Mấy ông kêu hỏng hóc này nọ nhất là lỗi ổ đĩa đảm bảo 100% là xài dòng khác ngoài thinkpad t x w; còn lỗi card đồ họa vào thời điểm khoảng t61 hoàn toàn do lỗi của NVIDIA, không riêng gì thinkpad mà tới dell, apple... đều dính trấu ( ai ko rõ thì xin tìm hiểu lại nhé).
Việt Nam bán cái gì cũng đắt hết,làm sao người ta có cơ hội tiếp cận công nghệ đây,hỏi sao chẳng tiến bộ.Nước ngoài 20 triệu bảo hành đầy đủ đàng hoàng,về vn tốn thêm chục chai mà bảo hành nhập nhằng,rất chán,chán lắm,chán thật,chán ghê,chán chả muốn nói.
Sao mình đọc thấy bài nhận xét này thiên về cảm quan quá!
2 bác vui lòng đánh giá 1 chiếc máy bằng chất chứ đừng bằng thưong hiệu, mình cũng ko ưa Lenovo, chỉ vì thích ThinkPad thôi, trước thì iu IBM biết bao, h chỉ còn iu được chữ ThinkPad và kiểu dáng cũ của nó thôi 😁

---------- Post added at 06:16 PM ---------- Previous post was at 06:13 PM ----------

nếu như bạn có cơ hội dùng thử X220 thì bạn sẽ thấy mình ko nói sai đâu :D
Có 3 điểm mà mình thấy thích ở em này:
- Cấu hình khá.
- Giá mềm.
- Thêm nhiều chức năng.
Mình vẫn yêu thích sự lả lướt, nhẹ nhàng hơn, nên một chú Thinkpad thế này, cũng không gây hứng thú vs 1 người như mình cũng vì vậy!😃
Hiện tại mình đang dùng còn X220 mà bác hiệp đã trên tay. Dù mình là dân IT Nhưng chỉ có thể miêu tả là: RẤT HÀI LÒNG VỚI ThinkPad X220. Các bác cứ dùng, Cảm nhận rồi sẽ nghiện
nguyencot
TÍCH CỰC
13 năm
không dám nhìn 😔 đang xài 201 nên sợ nó móc túi mình thôi !

---------- Post added at 06:19 PM ---------- Previous post was at 06:17 PM ----------

khựa nhưng vẫn cái hồn thinkpad IBM, đồ nhà mình trừ con x201 ra ko có cái gì khựa cả , đang cố gắng tìm cái nào đổi nhưng xem ra rất khó !
😁 lần đầu tiên đọc được một bản review chi tiết đến từng cm.
Big thanks to tác giả. :x
trith
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng là phong cách của thinkpad
hehe
mê dòng này từ xưa rồi
hhiepbi
TÍCH CỰC
13 năm
Thiết kế khá đẹp nếu trang bị thêm VGA rời thì tuyệt (không cần hoành tráng như Lap chuyên dụng chơi game).
Đẹp.
Một số bác anti Tàu kinh khủng quá nhỉ?
Thích thật
acumen
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy đẹp 😃
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
13 năm
thật là quá đẹp... 😃 mơ ước ko biết bao giờ mới mua được 😃
romero
TÍCH CỰC
13 năm
Cũng thích ThinkPad nhưng mà bọn Le nó chẳng có cải tiến gì vẫn hệt cái ThinkPad xưa, nếu mà còn của IBM chắc là phải khác rồi, giống MacAir........
nicky86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dòng Thinkpad với độ bền vô đối. Nhìn em này ngon quá. Giá này hợp với doanh nhân hơn.
hamyty
CAO CẤP
13 năm
mặt trước nó vát lên , tưởng mỏng lắm, ai dè dày thấy bà lun😢

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019