Đánh giá LG Optimus L3 E400

huskiez
28/4/2012 15:1Phản hồi: 8.809
Đánh giá LG Optimus L3 E400
Mình mới mua em nó được mấy hôm bên hoanghamobile nên post bài chia sẻ cùng các bác. Có gì các bác chém nhẹ tay thôi nhé, cả đời đây là lần đầu tiên làm 1 bài review thế này :p

Về hình thức: Đẹp. Quả thực nhìn trực diện thì nó hao hao N9 thật, nhưng khác N9 là mặt kính phẳng chứ không cong lên. Phần phía dưới màn hình có khoảng trống lớn làm nó giống Chocolate Bl20 hơn. Mặt sau có họa tiết nhám nhìn sang trọng. Có nhiều người chê thiết kế con này cục mịch nhưng cá nhân mình lại thích, ít ra nó còn có nét là lạ chứ ko hao hao nhau như ss. À, cái viền trắng xung quanh máy là nhựa chứ ko phải kim loại như cái video trên youtube nói đâu. Là kim loại thì đã sang hơn bao nhiêu 😔

Tổng thể: máy chạy android 2.3.6, màn hình 320x240 không có gì đáng nói nhiều. Ra ngoài nắng màn hình hơi tối. Đa điểm mượt. Các thông số như nsx giới thiệu.

Về kết nối: mình chưa thử kết nối 3G của nó, chỉ vào bằng wifi và edge. Wifi khá nhanh. Mình down fruit ningia, instagram, doc to go, shazam… hơn 70mb cũng chỉ cần trên dưới 4 phút. Nhưng mà bộ nhớ hệ thống ít quá, down được có tí nó đã báo đầy. Dùng Opera Mini vào bằng edge tốc độ chấp nhận được.

Máy xem trên youtube ko bị nhòe hay vỡ hạt.
GPS: chỉ coi là tạm được. Xác định vị trí ban đầu khá lâu, phải tầm 20s, nhưng về sau định vị nhanh hơn.

Chất lượng cuộc gọi không như mong đợi. Cuộc gọi đến có phần rè và bị méo tiếng. Mình còn ko nhận ra giọng bà chị khi bả gọi đến. Loa thoại hơi nhỏ, phải dí sát vào tai mới rõ. Trong môi trường có tiếng ồn lớn nên đeo tai nghe vào để gọi thì hơn.
Sóng sánh tốt, lúc nào cũng căng.
Nhận xét lại đôi chút về chất lượng gọi: ko phải là tệ các bạn ạ :p Chắc tại hồi đó mình mới mua nên ko biết chỉnh âm, giờ thì loa thoại ko bị méo và nhỏ tiếng nữa. Cuộc gọi đến nghe rất rõ cho dù ở phòng karaoke nhé :p

Quảng cáo

Giải trí: máy hỗ trợ nhiều file nhạc. Nhạc nghe qua tai nghe kèm theo máy tạm được. Nhưng loa ngoài thì bé. Trước mình dùng Nokia asha 303 ấn tượng mãi về cái khoản loa ngoài của nó, to và vang khủng khiếp ko kém gì điện thoại tàu. Cho nên khi chuyển qua em này thấy hơi thất vọng chút. Nhưng nếu ai ko quan tâm đến loa ngoài mà chỉ nghe nhạc bằng tai nghe thì chắc ko bận tâm đến vấn đề này. Có điều muốn nghe nhạc hay hơn thì phải mua tai khác 😕
Máy có camera 3.0, autofocus. Chất lượng ảnh khá. Ảnh chụp có vẻ hơi sáng quá nhưng chắc là chỉnh lại được (cái này còn tìm hiểu thêm)

ảnh chụp từ L3:

Chơi game: mình mua máy này ko có chủ đích chơi game nhiều, nhưng vẫn cài cho em nó fruit ningia và zombie lane. Chơi chém dưa khi khởi động hơi giật chút, nhưng cơ bản vẫn nuột nà.

Pin: khi pin chỉ còn 4%, sạc đầy mất khoảng 2h 20 phút. Bật wifi cả ngày, vào mạng 2h, nghe nhạc 3h, chat chit liên tục, nghe gọi nhắn tin nhiều máy vẫn lết qua được 24 giờ (từ 11h tối hôm trước đến gần 12h tối hôm sau). Nếu máy chỉ hoạt động với tần suất vừa phải thì được gần 3 ngày. Cũng là con số ấn tượng đấy chứ nhỉ?

Quảng cáo

Đã có video 😁 cái tiếng rè rè trong vid là do cái bóng đèn nhé, ko phải cái đt đâu. Mình làm hơi run nên có gì đừng cười nhé :(

Các game đã test: Asphalt 5, Third blade 1.0.5, FieldRunners v1.01, Rainy Day 2, Herman the Hermit v1.1.1, Great little war 1.0.2 Tất cả đều chơi được. Những game nào Galaxy mini chơi đc thì đều chơi được hết :D Các bạn có thể vào đây tải. Mình cũng toàn tìm trong này đấy chứ.
http://www.tinhte.vn/threads/975241/

Đấy là 1 vài nhận xét của mình. Nếu thấy hay thì thank cho mình cái nhé ^^ Xin cám ơn.
8.809 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thank bác.e đang quan tâm e này..bác cho vài cái viđeo ve rom đa điểm va adobe flashplayer đi..xem ơ youtue ảo ảo không thật..^^
huskiez
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrgals Mình chụp ảnh còn được chứ ngại quay lắm 😁 uh để mình thử làm cái video xem sao
@huskiez bac oi, cho cai video test game 3d yk, tim mai tren youtube ko co
@mrgals Cài Flaash và bây giờ em đã có thể xem video XXX trực tuyến k cần dowload nữa rồi. K bị giật tí nào 😃
@mrgals
ố cứ nghi thế...khá nhiều người quan tâm đấy...o thi up cho ai quan tâm ý..^^
Em cũng đang wan tâm con này.
Mà bác nói nghe gọi không đc rõ, méo tiếng... Là như thế nào ạh?
Nhưng cơ bản là vẫn chấp nhận đc hay là wá tệ.
Em hay nghe gọi nhiều nên rất wan tâm đến vấn đề này.
Chơi game 2d như angry bird em thấy cũng rất mượt, mà bác đã thữ game 3d chưa ạh?
huskiez
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Vcd_dvd MÌnh trả lời cho bạn thế này:
- tai nghe: Tai nghe của Nokia ko dùng được với con này (ko biết với các máy LG khác thế nào). Khi cắm vào chỉ nghe đc nhạc nền thôi, giọng ca sĩ rè và nhỏ, đứt đoạn nữa. Tương tự như cắm tai LG vào máy Nokia :( Nhưng khi tai máy tính cắm vào thì vãn ngon lành. 😕
- Loa thoại: Tuy hơi méo tiếng 1 tí nhưng mà vẫn nghe tốt bạn nhé. Hôm nọ đi karaoke vừa chạy ra ngoài vừa nghe mà vẫn nghe được bình thường. Cho loa thoại to hết cỡ là được. 😃
Nhưng bạn đang dùng C660 thì đổi làm gì? Cả 2 tương đương nhau thôi mà?
ectn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huskiez
@huskiez hj may quá, tưởng nghe gọi ko rõ chứ, thế thì mua luôn em này thôi. Mai đi mua. Mà C660 màn hình mờ lắm bạn, chụp ảnh cũng 3chấm mà mờ tịt, lại ko có AF. Chả hiểu sao L3 cũng 240x320, cũng 3chấm mà hôm nọ test camera ở pico nhìn sáng và rõ hơn hẳn c660 ( kết nổ đĩa luôn:p ). Trước mua c660 3tr9, đắt hơn l3 gần 1tr. hic.Tiếc là hồi đó chưa ra l3. Mua đc 1 tuần hối hận luôn, đc mỗi pin 1500 + phím qwerty nhanh. Hj thế hỏi thật qua hơn 1 tuần dùng bác có hối hận điểm ji khi mua l3 ko;)
huskiez
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Vcd_dvd Mình chỉ chán cái vụ thỉnh thoảng reset máy thôi. Bật wifi chưa lên đã thao tác mấy cái khác, làm nó đơ rồi tự khởi động lại 😕 Còn đâu mình hài lòng về nó. Màn hình ko đến nỗi tồi. Nghe nhạc qua tai nghe cũng ổn, mình thấy tai kèm máy con này nghe còn hay hơn tai kèm máy nokia 303 của mình hồi xưa. Kết quả pin nữa. Dùng ít thì 3 ngày. Dùng nhiều thì ngày rưỡi đến 2 ngày. :p À còn vụ ảnh ọt, có AF nhưng chất lượng ảnh thường thôi bạn ạ, ko xuất sắc lắm. Nhưng máy thế này đối với mình là ổn, ko đòi hỏi gì hơn.

Cho thêm mấy cái ảnh chụp từ em nó nhé :p

Hi mình đang sài galaxy y và mình hoàn toàn thất vọng về em này , và mình định chuyể qua sài l3 , riêng mình thì mình thấy thiết kế của em l3 này rất là Men , về phần cứng trừ 3g ra thì hơn y về mọi mặt , mình nghỉ GPU adreno 200 của L3 thì chơi game sẻ khà hơn y nhiêu .
Hi vong là sẻ có 1 cộng đồng cho L3 o_O
@anhtuan9998 Facebook có rồi cha nó ơi 😃. Hội những người phát cuồng vì L3
upppppppp để có video xem 😃
huskiez
ĐẠI BÀNG
12 năm
@teodenpro.dk Có video rồi bạn ơi 😁
@huskiez video ở đâu ..để ấn nut thank.^^
con nè gpu chẳng giống ace vs lg e150 ah.adreno 200.con mini là open gl es 2.0 gi gi đó..khác hãng sản xưất phải không nhi?..ơ youtube chưa thấy video nao test game 3d..a.e up lên đi nhé.^^
uk, up cho a e tham khao di bac oi
^^đợi mãi chưa thấy up..có quay mặt bác lên đău mà ngại.hế.^^
huskiez
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrgals Sắp có video rồi bạn nhé ;) nhưng tiếc là mình ko kiếm đc cái game 3d nào để test cả 😔
@huskiez nhanh len bac nhe
game 3d lại it thế ah..máy game cho mini và p500 đó aphast 5 6..2d fruit nija...hay avarta..minh thấy đầy link dow mỗi tội không có máy để test.ol ở gocmobile.net gần như cả ngày.^^
Giá nó là bao nhiêu vậy bạn ?
@auduongtk2k6 ở hoàng hà wed of nó là 2,9m.còn tgdd là 3,1m..tuy nơi chênh nhau tầm 100k.
@auduongtk2k6 Giá 3.690.000 mua tại quốc hùng, kèm thẻ 2GB
Giá cao nhất là tâm bao nhiều ta 🤔
3tr190 nha bac
@teodenpro.dk cho minh hoi nhe. minh moi dung LG E400 thoi. minh cai dat danh sach nhac o man hinh chu? gjo minh muon go cai dat do thi lam the nao vay? giup minh voi nhe. cam on truoc
@Phuong0711 Nhấn giữ cái icon đó ,đợi nó hiện cái thùng rác ở dưới rồi quăng vào là xong
@trandaubac nhung no chi la ten bal hat va nut play, next thoi b. van lam vay ah?
mọi người biết nút thank ở đâu không vậy? Bác nhiệt tình quá, thôi thì thanks bác trước rồi tìm nút sau vậy. Thanks bác ^^
huskiez
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.dung1501 là cái nút thích ở bên phải đấy ạ :p
ok. Thanks bác nhiều nhiều. mỗi tội chưa có cái test đa điểm nhỉ. Bác chịu khó làm thêm phát nữa cho a e đi ^^
@mr.dung1501 uả xem ở đâu thê?
@mrgals Phần video ở dưới phần bác ý test pin đó. (xem từ đầu trang 1 sẽ thấy bạn à)
huskiez
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.dung1501 Trong cái video mình đã test đa điểm rồi đó bạn. Zoom web, zoom ảnh, zoom game đều được bạn ạ.
@huskiez Hì, mình k để ý. Bác thông cảm ^^
ok đã xem viđeo..tỗng thế thế là ổn rồi sang tuần xúc thôi.^^..nãy xem viden.xem trên c5.00.cái game băn nhau..với lúc vào wed test rom đa điêm nhin trăng tinh..du sao cung thank b nhiệt tinh..b xem kiếm game up lên đi.^^..up rom..chưa biét gi..còn vào topic nhiều2.
huskiez
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới mua nên chưa up rom, mà con này cũng mới có nên chắc chưa có rom cho nó đâu. Thấy có bác nào bảo đang làm bản 4.0 cho nó, chờ xem thế nào 😃 uh cái vào web mình nghiêng quá làm nó bị lóa.
😔 chỉ mới được nhìn qua video, tới hết tuần sau mới có 1 em sài, hixhix cố gắn đợi thôi, à bán ơi, bác cài adobe flash 11 cài rồi vào web xem youtube có lắc ko bác, nhanh nha bác.

à nếu được bác cho a e 1 cái video lun nha! video test flash ở trên á
@teodenpro.dk con này bạn cài flash vào nó có chạy đâu chip nó có hỗ trợ đâu mà chạy flash
ectn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kool89 bạn chịu khó xác định lại thông tin trc khi trả lời nhé. con này chip ARMv7 nên có hổ trợ FF11 tốt nhé
@kool89 con này duyệt web chạy được Flash mà
@thinhkieuphong cài được Plash 11
giờ adobe flashplayer 11 là mới nhất ah..mấy hôm rồi đinh mua lại lg p500 vs mini nhưng thây arm v6...nên thôi.^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019