Đánh giá Lumia 620 sau 7 ngày sử dụng

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi badboydl88, 5/3/13.

1. badboydl88

badboydl88 Thành viên

Tình hình là mới lụm em lumia 620 bên TGDĐ vì thấy em nó cấu hình cũng khá và máy nhìn cũng đc. Sau đây là một vài nhận xét của mình về em nó sau 7 ngày sử dụng
    Cảm ứng mượt mà, tốc độ nhanh ( chip dual mà lị :X )
    Lâu lâu đơ cảm ứng nhưng bấm nút khóa màn hình rồi vào lại thì ok
    Bàn phím ảo nt hơi nhỏ
    Nghe nhạc hay, âm thanh tốt
    Xem video đc trên youtube, zing, vnexpress, 24h, và cả xvideos.com nữa :)) ( còn những web khác mình chưa biết vì mới thử trên các web này thôi )
    Về 3G em nó chạy cũng rất tốt nhưng mỗi tội khi tắt mở mạng thì hay bị mất 3G cách khắc phục rất dễ chỉ cần chuyển đổi giữa 2g và 3g để nó seeting lại là ok
    Camera tạm ổn nói chung là chưa đc xuất sắc như ip4 mặc dù đều 5.0
    Về pin
    Nếu ở chế độ chờ khoảng 4 đến 5 ngày
    Nếu chơi game lướt web tùy mức độ thì 1-2 ngày
    (****)Em này bị lỗi tụt pin nhanh, tức là thỉnh thoảng k xài j nhưng pin cứ 1h nó tụt >10% :)) mình đã bị một lần, cách khắc phục cũng đơn giản reset lại máy và kiểm tra độ tụt pin đến khi nào hết thì thôi =]]] ( mình reset 1 lần pin trở lại như cũ luôn, cái này chắc lỗi phần cứng )
    (****) Về lỗi auto reset, 3 ngày đầu mình xài tẹc ga k bị j, đến ngày thứ 4 đang xem video trên 24h thì bu....p em nó tự reset mà k báo trước 1 tiếng :)). MÀ NGÀY THỨ 4 MÌNH CHỈ CÀI THÊM CÁI APP SKYPE ( PHẦN MÊM NT NGHE GỌI J ĐÓ ) NÊN MÌNH ĐỔ HẾT TỘI LỖI CHO SKYPE ( K BIẾT PHẢI TẠI NÓ K NỮA =]] ) VÀ THÁO NÓ RA, ĐẾN H THÌ EM LUMIA CỦA MÌNH CHƯA BỊ TỰ RESET LẠI LẦN NÀO ( CO KHI MÌNH ĐÚNG CŨNG NÊN HAHA )
    Các bác có nhận xét j thêm thì cho ý kiến nha :">
    :
    nguyenthiep1919c4v3115 thích nội dung này.
  2. cuccutkute

cuccutkute Thành viên

chuẩn..@@
  3. namson86

namson86 Thành viên

Không biết thằng ms quên,không kịp hay cố tình mà không làm cái nút tắt nhanh ứng dụng ở màn hình đa nhiệm.
    movecobehtc4v3115 thích nội dung này.
  4. badboydl88

badboydl88 Thành viên

Đúng rồi cái này quên nói, ức chế lắm =]]
  5. nukalone

nukalone Thành viên

đang chơi game hứng quá bấm nhầm nó bay qua tìm kiếm @@! ức chế
  6. minhasp

minhasp Thành viên

Các bác cho em hỏi, làm thế nào để dùng Lu620 như 1 modem internet cho máy bàn , thanks.​
  7. stronglee

stronglee Thành viên

không biết lumia 520 có tốt hơn 620 không, giá rẻ hơn nhưng cấu hình như nhau thì phải
  8. namson86

namson86 Thành viên

không được đâu bạn à.muốn thì mua một chiếc symbian rẻ rẻ về mà dùng làm moderm.
  9. minhasp

minhasp Thành viên

Thế thì buồn quá, Lu620 3G khá hơn mấy con Symbian cũ nhiều, ko làm modem đc thì nản thật, sao bọn No nó lại chèn ép thế nhỉ
  10. phihao007

phihao007 Thành viên

cũng định tậu em này cho My mum xài đây, thank bài viết của bạn
  11. MaiRi

MaiRi Thành viên

con 620 này có tiếng hỗ trợ tiếng trung không ạ?
  12. Av.Kalashnikov

Av.Kalashnikov Thành viên

Bro vào fần Internet Sharing vọc thử xem, máy bàn mình ko có card wireless nên ko xài :)
  13. badboydl88

badboydl88 Thành viên

có bạn
  14. badboydl88

badboydl88 Thành viên

520 k có camera trước thui, còn lại mình nghĩ ngon hơn 620 vì nó ra sau mà :D
  15. hero7715

hero7715 Thành viên

Mình có thắc mắc là hình như Nokia lumia 620 không có con quay hồi chuyển phải không. Nếu không có thì con này không thể chơi những game đua xe phải không ?
    changtraicaoca4989 thích nội dung này.
  16. badboydl88

badboydl88 Thành viên

vẫn chơi đua xe tốt nhé bạn
  17. tritri0808

tritri0808 Thành viên

cho mình hỏi.Mình chép các file truyện txt vào ổ trong của máy.Vào chỗ nào để mở file này lên.
  18. hero7715

hero7715 Thành viên

Điều khiển trực tiếp trên màn hinh hả bạn. Chơi như vậy thì không thú vị lắm nhỉ !!!
  19. thu89ha

thu89ha Thành viên

truyện bạn tải trực tiếp từ ..̣c web của ứng dụng đọc sách (như bookviser) hoặc nếu có sẵn ebook trong máy thì up lên skydrive rồi sỳnc, còn tải trực tiếp từ web mặc định hay cóp vào thẻ thì chưa thấy hiện
  20. Binh Anh

Binh Anh Thành viên

Có bạn nào tìm được ứng dụng quản lí file trên lumia 620 k? Mình tìm vàng mắt ra chẳng thấy