Đánh giá Lumia 720: máy trung cấp trong một thiết kế cao cấp

TDNC
15/4/2013 13:44Phản hồi: 859
859 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái thiết kế ko thể đẹp hơn. Quá đẹp hịc

Sent from my SKY-A830 using Tinhte.vn
hỏi ngoài lề tí từ hồi tinhte chuyển mục rao vặt sang nhattao.com thấy quảng cáo là để phục vụ tốt hơn mà ko hiểu sao tại mạng nhà mình hay tại nhattao nó thế mà cứ chốc chốc lại ko vào được, cứ tầm đêm 1h là lại die server??? có ai bị như mình ko?
fractal
ĐẠI BÀNG
11 năm
E nghèo nên chẳng dám đú vs công nghệ. Cố lắm mới mua được e 520. Nhưng mà dùng thích hơn ăn đờ roi (so sánh với em sờ cai 820) hix
Nhiều bác vào cmt cứ chê này chê nọ. Nào là ít ứng dụng, nào là ít ram.... Để yên thì không sao, nhìn cái ava toàn iphone với samsung. Không hiểu mục đích của các bác là cmt để làm gì nữa....tốn dung lượng và thời gian quá cơ...
hy vọng nokia trở lại đập chet cha mấy thằng tàu như oppo , lenovo:eek:
a2coder
ĐẠI BÀNG
11 năm
Là fan BB, nhưng mình đang dùng thêm 1 em Lumia 520 😁 Cơ bản là khá hài lòng với em nó về khoản duyệt web và vào face :D Phải thừa nhận là cảm ứng của WP rất là mượt . Về hệ sinh thái của WP thì mình nghĩ như vậy là khá đầy đủ rồi so với nhu cầu của mình rồi 😃 Tiếc cái là em 520 của mình camera không có đèn flash :-s
leo7
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko hiểu các cụ cứ kêu than cho cái kho Marketplace ít với ram 512 là sao ? (ip4/4s cũng 512 đấy xem nó làm đc những cái gì).các cụ dùng những gì trên 1 cái đt vậy ????? cài Cad, Max, Shop tranh thủ làm đồ họa khi ngồi uống cafe ?!! rảnh rỗi thêm tí nữa thì cày game tiếp hả ?!! m' nể các cụ vãi đái !!! đêtjjtttttttttttttt...càng ngày càng có n cụ ảo tưởng rằng 1 cái đt thoại có thể thay thế đc 1 con Lap hay 1 con PC chuyên đồ họa hoặc game =)))))))))) nếu là dân nghiền game thật sự thì sắm hẳn 1 con Lap mà cày, nếu là dân đồ họa thì sắm hẳn 1 con PC i7 + tản nhiệt tản nhiếc khủng mà ren chứ đừng nửa nạc nửa mỡ rồi nhảy vào chê bai này khác thối bỏ miẹ !!! sr các bác tự dưng máu lên não nhiều ko ngủ đc 😆
dinhchungcr
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy này thực sự rất ngon.nhưng mình tiếc xp ở chỗ là chơi game không bằng android,muốn chơi phải trả tiền qua thẻ ngân hàng
lmcuong4u
TÍCH CỰC
11 năm
Mọi thứ đều có vẻ ổn, ngoại trừ cái màn hình. Mà màn hình là cái đầu tiên đập vào mắt, haiz....
gerlesion
TÍCH CỰC
11 năm
😁 7 triệu mình sẽ ôm đi mua dt cũ.
dungmxlk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không có ý chê Nokia nhưng với cấu hình và độ phân giải màn hình như em này thì IP4 có lẽ là một lựa chọn hay hơn ở cùng một mức giá
@dungmxlk Sao cứ thích lấy đt cũ ra so sánh nhỉ?
@dungmxlk hàng mới bóc tem vẫn thích jơn là xài đồ ngời ta bóc tem rồi bác ơi
Nếu máy khoảng ̀5 Triệu thì mới có thể gọi là trung cấp được, lúc đó chắc chắn mang một em về làm sơ cua cho oai.
duythanh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang quan tâm họ nhà Lumia này, thấy nói nhiều về lỗi của 920, riêng e này ko biết sao đây, thấy quảng cáo mà mê quá...
@duythanh72 Bác nhờ bác nào trên winphoneviet đi test hộ là ok thôi. 😁
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đâu phải nhiều là cái nào cũng xài đâu. Mỗi người có một nhu cầu khác nhau, nếu những tiện ích mà người ta có thể tìm thấy trên Play và App Store mà ko có trên WP thì người ta kêu ít. Dân mình giờ cũng khôn hết rồi, ko phải ai ai cũng hùa theo như bạn nghĩ đâu!
loveforyou4
ĐẠI BÀNG
11 năm
Camera

Chụp ảnh là một trải nghiệm rất vui vẻ trên WP8 nói chung và Lumia 720 nói riêng. Khi bạn vừa chụp xong một bức ảnh, bạn chỉ cần vuốt màn hình sang phải thì tấm ảnh đó sẽ hiện ra, tiếp tục vuốt nữa để xem các hình chụp trước đó, còn khi vuốt ngược lại thì giao diện camera lại xuất hiện để bạn chụp tiếp, tốc độ lấy nét, chụp và lưu ảnh trên Lumia 720 khá nhanh nên bạn cũng dễ dàng lưu lại được các khoảnh khắc bất ngờ. Trong những giờ phút sôi động và cần chụp ảnh nhanh thì đặc điểm này của WP8 rõ ràng là đánh bại tính năng xem ảnh vừa chụp của Android lẫn iOS.

Chỗ phần camera bác Mod nói sao ý chứ! iOS chụp ảnh xong vuốt ngược lại là xem ảnh mà??? Vuột chiều ngược lại lần nữa là camera mà??? Còn có cả phím tắt camera khi đang xem ảnh nữa ???
Sr mod...e len bang dien thoai nen ko biet bo dau.....
Minh thich wp dac biet la wp8, mac du chua xai chi dang su dung wp7.8 thui. Moi thu minh thay deu rat ok chi ngoai tru cai kho ung dung...noi nhu ban o tren dung la minh ko su dung duoc het cac ung dung cua MP nhung su that van la su that, cac ung dung trong kho rat ngheo nan, ma hau nhu may cai game,app hay deu phai mua chu ko free nhu ios hay android...minh nhay nao cung vo kho de update game moi, ma thay kho game toan game mini, game kieu thoi tien su.....@@...phai noi la chan va buon....trong tuong lai minh chi hy vong MS vs No nen tap trung phat trien kho App, dung la nhiu app that do hinh nhu la hon 70k app rui, ma toan app gj dau ko...😔

Y kien rieng thui.....nhung minh van thích No Lumia va chac chac se doi em 41 cham ra de mua.....hi....
@Biệt Động Quân viết tiếng việt có dấu là tôn trọng cả người đọc khác, không phải là mod. Bạn nên học cách giao lưu hiệu quả!
putin111
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá đó chỉ hợp lý khi ram = 512x2 thui
Linh Việt
ĐẠI BÀNG
11 năm
WP lần đầu dùng thì công nhận launcher và animation, transition mượt thật, nhưng vào ứng dụng thì xử lý dở tệ. Đặc biệt là vào web zoom trang, xử lý thua Android nhiều.
@Linh Việt Hoho.....Thánh phán! Android còn mướt mới lướt web, zom mượt bằng IE10 trên wp
mr_z8t
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chờ những máy cao cấp trong mức giá trung cấp... :p:p
ngon. Nhung ma ko co money

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119