Đánh giá Lumia 720: máy trung cấp trong một thiết kế cao cấp

TDNC
15/4/2013 13:44Phản hồi: 859
859 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

search123
ĐẠI BÀNG
11 năm
liệu có swap ram dc như android ko nhỉ
Hồi Lumia 610 mới ra, ram có 256mb các thánh cũng phán là đủ rồi, WP không cần nhiều ram. Bây giờ nó có thiếu hay không ai cũng biết

Giờ Lumia 720 ram có 512mb, các thánh cũng phán là đủ rồi. Đợi 1 năm nữa là có câu trả lời thôi

Với cả quan trọng là giá 8x giờ chênh với Lumia 720 có khoảng 1 triệu thôi. Mà 8x thì là một lựa chọn hấp dẫn hơn rất nhiều
@ntp2503
n-g-u thế, mỗi năm đều thay đổi, m mang siêu máy tính 2000 so sánh với siêu máy tính 2013 đc hả
@tuan9945 thằng n-g-u này có vấn đề về đọc hiểu hả?

610 năm ngoái chỉ có 256 ram, vừa đủ chạy WP7 thôi. Năm nay là bị lạc hậu luôn. Người ta rao bán 610 đầy ra kia kìa, rẻ như bèo mà không ai mua.

Năm nay 720 cũng chỉ có 512 ram, vừa đủ để chạy WP8 thôi. Theo đà phát triển của app như hiện nay thì 1 năm nữa 512 ram sẽ không còn đủ nữa. Mua điện thoại éo ai tính 1 năm, nếu như không phải đại gia lắm tiền nhiều của thì bình thường cũng phải 2 năm mới thay điện thoại. Mua 720 tại thời điểm này 512 ram là đủ, nhưng 1 năm nữa sẽ thiếu

Trong khi HTC 8x thì đắt hơn một chút, nhưng cấu hình đảm bảo dùng lâu dài hơn 720.Vì thế nếu có điều kiện thì nên mua 8x. Hiểu không
@ntp2503 nhưng con 8x thì các ứng dụng của nó không được hỗ trợ bởi nhà sản xuất nhiều như Lumia bạn à
@impero bản thân 1Gb ram nó đã đủ chạy sẵn rồi, cần gì Nokia hỗ trợ nữa

8x chỉ có pin là không bằng 720 thôi
... có 1 bài viết bên WPV so sánh camera của 8X và L720 , hình của 720 chụp ban ngày nhạt nhẽo lắm, ko được như của thớt bên này... hic, ko biết bên nào đúng nhỉ
Ai thích gì thì dùng cái đấy thôi. Mà mấy bác fan wp cũng đâu vừa. Có topic nào của Android, mấy bác vào ném đá cũng ác liệt lắm.
Đẹp, ngon, rẻ... Nhưng sài 2sim quen rồi, ko biết khi nào dòng lumia mới ra máy 2 sim nhỉ
đẹp... mà nghe nói hạn chế khá nhìu thứ
Lu mờ 720 lướt web nhanh như 820 ko ae nhỉ :p chỗ mình bán 720 có 6 củ 680k mà bọn thế giới di động bán giá mặt tiền 7249 😔
otacon
TÍCH CỰC
11 năm
Hy vọng khá hơn 620 ở cái chụp hình,cái app chụp hình trên 620 tệ không tả nổi. với 4.5 inch mà phân giải 480x800 thì có vẻ hơi thấp,con này giống 820 đến lạ.Nô với MS làm ăn chậm chạp quá sức
@otacon giống 820 á 😁 4,5 inch chỗ nào thế =))
nói về chụp ảnh thì đúng là bá đạo thiệt. chấp cả con galaxy s4 mới ra 13 chấm lun
cu_chom
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua con này thêm 1 cũ nữa sắm con HTC 8x ok hơn nhiều
@cu_chom HTC ra máy chạy WP rồi bỏ đấy chả chăm sóc gì cả, trong khi Lumia của Nokia thì cập nhật liên tục, mua Nokia cho an tâm
WP xài 2 tuần đầu rất chán. Sau đó khám phá ra nhiều thứ sẽ thấy ghiền. Có cái vẻ đẹp tiềm ẩn mà mấy chú anti không thấy nổi đâu !
đc cầm thử rùi mà mua màu vàng k có nên vẫn chưa rinh em nó về nhà đc 😔(
k3aniem
TÍCH CỰC
11 năm
pin dùng từ 7h sáng đến 5h chiều ..Wifi 3G luôn bật mà vẫn còn 40% thì pin quá ngon các bác nhi? 😁
@k3aniem 2k mà. 820 thua khoản này 😔
Ngon bổ rẻ
Độ lốp, độ mỏ cày, gọt yên, gọt đuôi đẹp quá ạ :X
Khoái cái pin và cái thiết kế, máy đỉnh của tầm trung là đây
Em nói thật chứ máu con này lắm....nhưng một số thằng hàng xóm dùng con 520 lỗi từ lưa nhưng cũng may là đổi máy khác dc. Hôm này có thằng bạn dùng con 720 dc 2 ngày...dính chưởng ...cái icon tự dưng zoom to lên full màn hình ,khởi động cũng ko ăn thua.
Huy vọng rùi thất vọng.....
Sent from my MT15i using Tinhte.vn
@nguyenhai712 vào setting chỉnh lại dc mà bạn, hoặc dùng 3 ngón tay tap cùng lúc 2 lần vào màn hình nhé 😁
leoka
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhai712 Lỗi từa lưa là lỗi gì bạn 😃 Còn vụ tự dưng zoom thì ko có tự dưng bạn à, dùng cái gì cũng phải nghiên cứu kĩ đã, lỗi của mình hay lỗi của cái máy 😃 Hãy tập làm người tiêu dùng thông minh
820 chỉ còn 8 củ 5 ae dồn thêm 1củ 3 mua đi :p
Đẹp nhưng chẳng muốn quay lại wp, dùng cứ thấy ngu ngu thế nào ấy 😔
@888x888x888 Cẩn thận đó bác trong đây fan wp ko bác koi chừng bị chém. Mấy bác ấy bảo wp mượt rồi cần gì ram 1gb nên 512 đủ rồi ram 512 game chiến tất đó bác. Còn vụ âm lượng và nhạc thì bảo để yên lặng và ko tắt dc nhạc lại rất tiện icon thì tiện hơn ios vs android 😁
@888x888x888 BB thì profile của nó quá ổn rồi nên bác xài WP thấy nó hơi ức chế 🆒
nhưng mình vẫn chấp nhận đc 😃
@sungoku0305 Sở dĩ wp chỉ cần ram 512 vì game nó quá ít. Còn mượt mà thì hơn androi thật vì nó có hiệu ứng nên ko cảm nhận đc độ trễ của nó. Wp chỉ hợp vs những ng dùng đt cơ bản thôi chứ để mày mò tìm hiểu thì chán lắm
@888x888x888 Ơ thế cái nào dùng nhiều thì pin ra Start. Có màn hình start để làm gì bạn? 😁 Cũng như là cái nào dùng nhiều đưa lên đầu thôi mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019