Đánh giá Lumia 720: máy trung cấp trong một thiết kế cao cấp

TDNC
15/4/2013 13:44Phản hồi: 859
859 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp
Dòng Lumia của No, ngày hôm nay anh là 1 thằng cao cấp, sáng mai ngủ dậy anh lại là thằng bị quên lãng(900). Lumia 620 giá tốt, 1 tháng sau ra 1 con 520 giá còn tốt hơn. Chả hiểu nổi chính sách của No với MS nữa @_@
@thegioi911 kiểu như phát tờ rơi khuyến mại ấy. 😁
@thegioi911 Lumia 900 là đời WP7.5 rồi, ko bàn đến, còn 620 với 520 chênh lệch giá thì cũng có những tính năng chênh lệch nhau, bác đánh giá phiếm diện quá, loạt sản phẩm từ 5 đến 9 của Lumia phủ đều các phân khúc đấy chứ
@O.R.A.N.G.E Thấy con 620 với 520 đâu khác gì nhau nhiều đâu bác, mà giá chênh lệch lại khá lớn (tới 1/3 giá). Lumia 900 mới ra bán được vài tháng, đỉnh của đỉnh khi đấy thì lại bị nghe 1 tin sét đánh là ko được lên nữa, vậy ai còn niềm tin với những con sau này 😔
@tran tuan kiet đúng vậy mình ko biết thằng nokia bố láo có ý đồ gì đây là fan hâm hộ mà mình cảm càng ngày càng nản ko khéo lần sau đổi đt là ko ủng hộ no nữa nếu nó cứ tiếp tục thế này
Càng đọc càng thấy toàn gây war, mồm chiến là nhiều.
Vừa hôm trc nghe nói con này dính lỗi chết khi mở camaera . Kô biết bác nô sửa chưa nhỉ...dù đang dùng android nhưng vẫn quý nô hơn cả...😃

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Xin thông báo với anh em là không biết có lỗi từ MS hay DEV hay là do chính MS quy định lại mà các ứng dụng, game như:
+ Asphalt 7
+ Gun bros
+ Asphalt 5
+ Nokia Xpress
+ Little Acorns
+ Skulls of the Shogun...

đều phải cần 1 GB ram để chạy.
Ví dụ về game ashalt 7: Những bạn đã cài và chơi được asphalt 7 trên máy có ram là 512 thì vẫn dùng bình thường còn ai nghịch up ROM hay gỡ cài lại thì không thể cài được nữa. Đây là thông tin mình vừa đọc trên winphoneviet và đã được một số menber kiểm chứng là hoàn toàn chính xác.
vinh93
ĐẠI BÀNG
11 năm
tại sao mn luôn đòi giá phải mềm hơn nữa trong khi muốn 1 sản phẩm "đẳng cấp" nhỉ? :v
Em đang dùng cả iOS lẫn Android,đang muốn làm một Lumia 520 620 hoặc 720 cho vợ dùng.Tuy chưa dùng WP bao giờ,nhưng đã đc sờ, nắn,nhìn,ngó và sử dụng thử e nó.Cảm giác đầu tiên là nó rất mượt,cầm rất chắc tay.Có nhiều bác ko biết dùng đc qua bao nhiêu đời điện thoại rồi mà cứ phán này phán nọ? Mấy bạn SSFan thì cứ Android thế này,android thế khác,mấy ông iOS thì Apple với iPhone là số một.Nản mấy bác quá,phải nói ngoài lề là em là một fan của iPhone,nhưng ko vì thế mà em ca ngợi.Mỗi hệ điều hành có những cái khác nhau nên ko thể nào so sánh đc mà phải qua trải nghiệm của người dùng.Android là hệ điều hành mở nên có rất nhiều hãng sử dụng hệ điều hành này,và nó rất dễ phân mảnh.Vì là hệ điều hành mở nên cập nhật hệ điều hành cũng tuỳ từng hãng và tuỳ từng thời điểm nâng cấp,để còn thích hợp với phần cứng.Còn về iOS nói thẳng ra nếu mà ko jailbreak thì iPhone chỉ là cái điện thoại bình thường mà thôi.iOS nó là hệ điều hành đóng,cập nhật thường xuyên.Nên cứ lên là lên thôi.Còn về phần cứng,vì iOS là hẹ điều hành đóng nên nó sẽ tối ưu tuyệt đối để phần cứng có thể hoạt động hiệu quả nhất.Khác hẳn so với android,Google nó ko thể nào sản xuất ra từng phiên bản android cho từng máy của từng hãng được.Mà nó chỉ sản xuất ta một bản tiêu chuẩn,sau đó các hãng sẽ tuỳ biến để làm của mình.Vì lẽ đó mà phần cứng với phần mềm của android sẽ ko bao giờ hoạt động hiệu quả như của iOs.Nên mình thấy nhiều bạn cứ so sánh ram với chip,so sánh để làm gì? Ngày xưa các android fan cứ chê iPhone là Ram ít thế nọ thế kia,nhưng có đc mấy máy chạy mượt như iPhone.Vì WP mình chưa dùng nên mình cũng ko dám phát biểu.Đây mình ko có ý chê bai hay một ai.Là một người đam mê công nghệ,ai cũng muốn có trải nghiệm mới.Vì thế nếu các bạn chưa dùng hoặc ko muốn dùng thì đừng chê bai này nọ.Còn ai cũng có dở thích riêng,nhu cầu riêng.Mình xin hết,nếu vó gì ko phải mong các bạn bỏ qua
@ongthansacdep Hì, nhìn avatar thì hình như bạn có gia đình rùi, người lớn nên suy nghĩ nó cũng khác, ko như mấy teen trẻ trâu. Mình cũng đã dùng qua 3 hđh là BB Os, I Os và androi ( trước còn sài Sym UIQ 3 nữa). Mỗi hđh đều có điểm mạnh và nhược điểm riêng. Sau 1 thời gian sử dụng mình nhận thấy đến cuối cùng, việc bảo mật điện thoại là 1 vấn đề khiến mình lăn tăn nhiều nhất. Ngày trước dùng BB thì ko mấy khi lo đến việc đó, sau này qua sài Iphone và Android thì lo nghĩ nhiều hơn. Dĩ nhiên mình ko nhiều bí mật hay dữ liệu nhạy cảm đến mức ko thể cho ai biết nhưng cái cảm giác cài 1 pm hay ứng dụng vào và đang bị bên viết ứng dụng theo dõi, ghi chép hoặc bị ăn cắp tài khoản gmail, yahoo, face...và tệ hơn là những app tự gửi tn hay thực hiện cuộc gọi điều khiển là khó chịu vô cùng. Bởi vậy mình đang rất muốn trở lại với BB, chỉ có điều BB10 quá đắt so với khả năng tài chình của mình. Với những bước đi hiện nay mình đang cảm thấy một sức hút lớn từ Nokia và Winphone. Sẽ sớm thôi, mình muốn trải nghiệm WP8
levu01
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu nói về tiếc em chả tiếc gì ngoài kho ứng dụng WP8 hơi ít. Dùng lumia chả sướng gấp chục lần dùng iphone 😁:D
kindesu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@levu01 ]
ok;)
hongducwb
TÍCH CỰC
11 năm
khó tháo pin là khuyết điểm... còn 512 ram dủ cho skype, casual games, ứng dụng rùi 😁 đỡ tốn pin cho vài games nặng :D
Ý định là sẽ múc e này, quá đẹp. 😃
Máy đẹp giá tốt
Mod tinh tế ăn uống đơn giản nhỉ, lạc rang, đậu rán, tôm nướng, nước suối, pepsi....rất lành mạnh 😁
hoaamnhac
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này là sự dung hòa giữa thiết kế, giá thành và công nghệ cao cấp hiện nay của Nokia. Nói chung yêu Lumia thì chọn nó là chính xác.
Thiết kết hơn cả 820 920
[/
Khả năng tối ưu hóa phần cứng với phần mềm của WP rất tốt,lên ko cần nhiều ram đâu bạn ạ.cũng như ios đấy,ip 4 ram có 512 mà chiến game nặng vẫn thoải mái đấy thôi chứ ko như android,ram 1gh mà vẫn lag như thường
hoatht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tien duong Cũng biêt vậy nhưng với nhu cầu ngày càng cao thì với 1 số lượng ram ít vậy sẽ ảnh hưởng không nhỏ đến nhu cầu dùng trong tương lai. 😃
Cài cho lắm app vào 1 thời gian cũng nghe, gọi, nhắn tin thôi
Windows phone lúc nhìn trên hình thì thấy chán chứ mò vào cầm xài rồi thì phê phải biết :">
duy2
TÍCH CỰC
11 năm
Cấu hình ko cao, nhưng sám sùng - trùm hàng nhái phải ngước nhìn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019