[Đánh giá] Lumia 920: ngoại hình đẹp, thiết kế ngon, chụp đêm ngon

TDNC
5/12/2012 9:14Phản hồi: 1.120
1.120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

D&C nói bắt đầu giao hàng từ ngày 17 tức là thứ 2 tới. Háo hức quá 😃

Mà ace dùng WP có để ý thấy WP hình như khá được ưa chuộng ở bên TQ. App TQ cũng nhiều phết. Bỗng dưng thấy lo. Có lẽ phải thận trọng điều tra kỹ nguồn gốc khi cài app 😔
@TungPig Chính xác bạn à,bên china Nokia quảng cáo dòng Lumia rầm rộ lắm,hôm nọ mình đọc báo Yahoo china thấy Nokia bên đấy công bố đạt 2,5 triệu đơn đặt hàng trong vòng 2 tuần lễ 😕
vjrus
TÍCH CỰC
11 năm
ước mơ có 1 chú ! quá đẹp
Camera 920 đúng là vô dối quá xá anh em ơi ;)
levinhxd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có nên đổi sang Lumia 920 ko nhỉ?????

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@levinhxd Đổi đi bạn màu đen máy này men dã man luôn 😔( thèm quá.
Đang dùng Note2 thấy hơi sang và yếu ko đc ngầu :(
Ừ, SS thì toàn bỏ nhựa. Còn Nokia không phải nhé. Vỏ cực bền đó, và sang nữa.
Đúng là các bác điếc thì ko sợ súng.. phải nằm trong chăn mới biết chăn có rận chứ các bác.

Khi nào các bác chính thức cầm trên tay và trải nghiệm rồi thì dùng nó thêm vài tháng đi sẽ thấy đc nó có thực sự tuyệt vời hay ko?

Cái Lumia này về thiết kế thì ok nhưng Ứng dụng và Games thì chưa thấy bất kỳ 1 cái video nào thấy đc nhắc đến. 1 trong những điều quan trọng nhất của Smartphone mà ko bác nào thấy hỏi han gì =))
@HoangTu_BaTu Chuẩn nè! Hầu hết mọi người mới chỉ nghe thôi chưa đc cầm trên tay mà đã tung hô lên tận mây xanh rồi! Con Lumia 920 này cũng mới thấy đánh giá khả năng chụp hình là good, thiết kế ổn và một vài tính năng giống như những SP khác. Ngoài ra còn rất nhiều thứ như bạn nói là chưa biết như thế nào! Hãy chờ một thời gian nữa mới có đánh giá đúng hơn.
thích L920 quá, nhưng thích màu đen hoặc xanh hơn, ko thích bóng
phấn đầu dần làm 1 em
Khả năng chụp tối của em này đúng là tuyệt vời. Nhưng chụp sáng em 808 của mình thịt lại ngay.
Nhìn quả taxi hồng nhớ Thái quá ^^
minoan
CAO CẤP
11 năm
chụp đêm không đẹp lắm
angel1211
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kingdra3 808 ăn đc khoản chụp sáng thôi, ban đêm thì 920 làm trùm
quang9326
TÍCH CỰC
11 năm
@angel1211 Chưa chắc nhe bác 😃 808 cho thêm cái tripop thì bác phải nghĩ lại đấy Creative chọn iso thấp nhất và tắt kính lọc ND. Chỉ là 808 k có chống rung thôi, nên phải dùng tripop để k nhòe vì đưa tốc độ màn trập xuống thấp nhất. 2,7s !^^ 😃
@kingdra3 con 808 chụp ngoài sáng với độ phân giải tốt hơn,nhưng chụp tối thì chưa chắc vì Lu920 là pureview đời sau sẽ nhiều cải tiến,mà ý mình là so với hãng khác chứ cùng hãng so làm gì😃
Rút sạc từ 7 giờ sáng thì pin của máy đủ sống đến tầm chiều tối. Nếu chụp hình nhiều thì đến trưa hoặc quá trưa một tí là pin đã sắp cạn. Nói chung pin của 920 đủ xài trong... giờ hành chính, sau giờ hành chính thì pin không còn lại bao nhiêu.( pin vậy thì ko ổn lắm )
Hồi đầu nhìn dòng Lumia qua ảnh (từ 800 đến 900 rồi giờ là 920) rất đẹp nhưng thật đau lòng khi nhìn và sờ ngoài đời thật 😔 Trông phải nói là rất giống đồ chơi, vỏ nhựa nhìn bóng bóng lại màu mè thật sự tạo cảm giác "rẻ tiền" (xin lỗi phải dùng từ này nhưng thật sự không biết dùng từ nào khác để diễn tả và đây cũng chỉ là ý kiến chủ quan của mình) :( Từ lúc đó sụp đổ hoàn toàn niềm tin vào Nokia :( Còn nói về mấy máy WP8 mới ra gần đây thấy em HTC 8S (không phải 8X nhé) là thật sự rất đẹp nhưng đáng buồn là em nó lại được trang bị "phụ tùng" thuộc loại trung cấp (nếu không muốn nói là giá rẻ mà thất vọng nhất là cái màn hình có 4 inch :(). Rất muốn chuyển sang sử dụng WP nhưng sao khó quá :( Có lẽ sẽ còn phải gắn bó với em Nokia X3-00 dài dài :(
@ngducanh1412 Nếu nó rẻ tiền như bạn nói thì nó đã ko đoạt giải thiết kế của IDEA một giải đc ví như giải Oscar của thiết kế. Mình ko ăn thua cái mình thích, mà nhìn vào comment ngược đời quá. Ban chê nó rẻ tiền thì theo bạn smartphone nào có thiết kế đẹp, gia công tốt. Chắc chẳng có cái nào đủ lọt vào mắt bạn.
@tuanquang_caxc Có lẽ mình với bạn nói chuyện đã có vẻ cởi mở và dễ chịu hơn. Rất cảm ơn bạn vì điều này không như một số người quyết ăn thua đủ rất đáng sợ ;) Mình chỉ xin nhắc lại là mình không chê thiết kế của em nó mà mình chê cái vỏ nhựa bóng màu mè của Nokia là rất giống đồ chơi và "rẻ tiền" chưa hết mình cũng nói rất rất rõ là mình dùng từ "rẻ tiền" vì không còn biết từ nào để diễn đạt và mình cũng nói rất rõ đây là ý kiến chủ quan cá nhân. Mình nghĩ do bạn không đọc kĩ và khá nóng nảy khi bị động chạm đến cái bạn thích nên đưa ra những lời khiêm nhã coi thường mình. Mình nghĩ nếu bạn không đồng ý quan điểm của mình cũng đâu cần phải coi thường, xúc phạm thẩm mỹ của mình phải chứ ;) Còn thì cái nào chả có dư luận 2 chiều không nên chỉ vì nó không phải chiều của mình mà sẵn sàng bác bỏ, coi thường chiều kia như vậy ;) Đôi lời như vậy ;)
@ngducanh1412 Người ta đánh giá và trao giải cho một sản phầm không phải chỉ dựa vào thiết kế trên hồ sơ, trên giấy mà còn dựa vào sản phẩm thực tế, dựa vào chất liệu. Nếu bạn nói nó rẻ tiền thì có lẽ nó ko đoạt giải đc đâu. Ko biết bạn trên tay sản phẩm ở đâu, sản phẩm đó đã hoàn thiện chưa mà bạn nói vậy. Bản thân mình theo dõi trên tinh tế khá lâu rồi và thấy bác mod viết bài này là người có thẩm mỹ khá tốt và yêu cầu hơi cao cho sản phẩm vê gia công. Mình thích bác này đánh giá về ngoại hình rất chi tiết và khách quan. Còn bạn nói chất liệu và gia công rẻ tiền thì không biết sản phẩm nào đc bạn đánh giá cao. Vertu hay mobiado
@ngducanh1412 😃,thật tình là cái này k phải mình mình thích mà là ''đa số'' thích. Với lại cũng chẳng phải bạn đụng chạm đến nó mình mới nói ;). Ma ý ở đây là con mắt thẩm mỹ của bạn kém quá + khó tính quá 🆒. K chừng tương lai bạn nói Thị Nở đẹp hơn Ngọc Trinh nữa thì đến khổ 😁.
P.s : chưa nói cái gì gọi là đay nghiến vs bạn. OK :D
Ngon! nhưng đang xài Lumia 900 thêm thời gian 6 tháng nữa!
ảnh chụp đẹp quá
Không thấy nói đến âm thanh ra sao?
Trời ơi, đọc hết bài đánh giá của các bác về Lumia 920 mà toàn thấy tốt, ngon, good...good...good. Cái giá 14 chai cho em nó cũng thấy xứng đáng. Bác No mà tung 920 trước vài tháng thì sẻ bán được nhiều hơn đó.

Luôn ủng hộ bác No nha !
Ui ! Ước mớ không biết khi nào thành hiện thực của mình !
Lấy làm mẫu cũng sợ iPhone 5 bị trầy nữa mới ghê.
_The End_
TÍCH CỰC
11 năm
Thích cái chụp ảnh thôi chứ nhận xét về kiểu dáng thì bê luôn bài của N9 mấy năm trước mà cóp vào cho khỏi mất time chứ cần gì nói cho dài dòng @@. Màn hình thì h con nào ra ngoài nắng mà chả nhìn đc, same2 như nhau cả thôi. Nói về màn hình, nge nhạc và ảnh ọt thì vẫn kết Sony nhất, tuy rằng con này ăn đc con Sony về chụp ảnh còn những cái khác thì lại không. Xét về kiểu dáng thì chỉ có Sony vẫn là đẹp nhất, đẹp hơn cả IP thần thánh và cái con N9 chạy WP8 này của Nó kìa luôn =))).
Còn về trải ngiệm ng dùng thì Samsung SIII or Note II vẫn đang là trùm, còn WP8 thì chắc vài năm nữa mới theo kịp đc ;)
panda_88bk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@_The End_ N9 chạy WP8 à bạn
_The End_
TÍCH CỰC
11 năm
@panda_88bk Bác để ý kỹ nhé. Thiết kế này là của N9 và HĐH này là WP8 nên e nói N9 chạy WP8 cho nó mới thôi =))))))))))))))))
@_The End_ xài wp chưa mà phán ghê vậy bác?!
sony chưa chắc chụp ảnh đẹp nhất đâu nghen bác.
" tuy rằng con này ăn đc con Sony về chụp ảnh còn những cái khác thì lại không." những thứ khác là những thứ gì ấy nhĩ?!
nói về ứng dụng ư?! các bác có xài hết 700k ứng dụng trong 60 năm còn lại của các bác ko? với lại theo mình biết thì kho ứng dụng android thì như chợ trời các bác à!
kho ứng dụng WP được MS kiểm duyệt rất là dữ!
Chụp ảnh ngon nhỉ?
Màu mè quá....rất giống đồ chơi trẻ em😁

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019