Đánh giá máy quay hành trình Action Cam HDR-AS15 của Sony

TDNC
19/12/2012 7:35Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon lành cành đào 😆
Hay chứ. Dùng cái này khi đi xe máy hay otô tránh bị các bác "bồ câu đen" bắt nạt. NHất là đi oto rất hay. Nhưng điểm khuyết của nó là rất nguy hiểm là hiện nay tại Việt nam bọn trộm, cuớp đã có phong trào là chém trước rồi cuớp sau. Điện thoại thì chặt tay , còn cái này mang trên nón bảo hiểm chắc tụi nó chặt....đầu lun. Rồi chờ cho "dưa" rụng chạy tới lượm thì nguy to.😁
DanielTran
ĐẠI BÀNG
11 năm
so sánh chất lượng giữa Go Pro và Sony

july3rd
TÍCH CỰC
11 năm
Trẻ trâu chạy xe kiểu gì vậy :| ?
xem đoạn video tới phút 12:14 thấy pha đó thật nguy hiểm, bác chạy em cũng thấy ghê
Vote cho sony

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
khung roai......................................................
U.Keitaro
ĐẠI BÀNG
11 năm
ở VN mà đeo lên nón bảo hiểm như thế dễ bị cướp giật quá 😔
Ra đường nó cướp thì chết.mất cũng chưa nói đến,em chỉ sợ nó làm mình ngã hay chặt chém gì thì khổ
tndp
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái camera loại này thì em thấy Contour mới ngon, mấy con Sony, JVC, Go-Pro, Air pro nhìn k "chuyên" như em contour
http://contour.com/
sạc mất 4h lâu thật
Các bác cho em xin cái địa chỉ. Thanks à nha!!!
Nguỵ trang khéo tí chơi với mấy chú Mon ^^
tuixauketui
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đang có con gopro back edition, bác cần trên tay đánh giá ko? cần thì em mang wa tinh tế cùng nhau đánh giá ?
Mọi người nên trang bị cho ô tô của mình 1 chiếc, vì nó giúp ích rất nhiều không chỉ cho cá nhân mà cho nhiều người khác nữa
Ai cũng biết rất rõ camera hành trình đã giúp ích như thế nào trong việc bắt được bọn cướp giật túi xách ở cầu Sài Gòn trong thời gian vừa qua như thế nào
tienlm
TÍCH CỰC
11 năm
@mr.kavil em xin đồng ý với bác, tuy nhiên
Các bác cần phân biệt camera hành trình rẻ tiền và Sportcam chuyên dụng dành cho dân chơi thể thao nhé

Về cơ bản, chúng giống nhau nhưng có một số điểm khác biệt như sau:

1. Sport Cam có chống rung
2. Sport Cam có góc nhìn rộng (ống kính Fish Eyes) 170 độ, khi lắp vào xe, góc nhìn của bác gần như choán hết cả hai bên vỉa hè
3. Chất lượng ống kính của camera hành trình cho ảnh rất xấu, chủ yếu để ghi hình mang tính thời sự,còn sport Cam cho hình rất đẹp
4. Điểm quan trọng nhất là action cam phải đảm bảo yêu cầu quay được những hình ảnh action chuyển động nhanh, tức là 60 khung hình trở lên ở độ phân giải bét nhất là 720P, thậm chí 1080P. Đó là điều kiện mà cam hành trình không có được. Như thế, khi xem lại các bác có thể quay chậm cả bản ghi.

các bác có thể tham khảo tại đây

http://www.sportscam.abus.com/int/

Ông bạn em vừa mua 1 cái ở VN luôn, đợt này đi phượt sẽ báo cáo kết quả
bán ở đâu thì các bác hỏi ông gúc cũng có thể ra được,
em xin hết ạ
hjhjjh.......minh cung dang muon mua 1 may
Máy quá đẹp. Vote mạnh cho GoPro Hero 3
phonha
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi cái này thì mua ở đâu? và có tích hợp gps ko?
Major0418
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng đặt 1 action cam loại này trên ebay, em của mình là Liquid Image EGO HD. Thông số tương tự mà chỉ có 180 $. Tính cả phí & thuế lên đến tận tay chưa đến 4tr1. Tiếc là mua từ hồi tháng 10 đế n giờ mà chưa có dịp review cho anh em
múc luôn thui nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019