Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

đánh giá máy tính asus ASUS X550LA-XX009D

h14cr7
23/2/2014 15:18Phản hồi: 21
chào các bác, em nhờ các bác đánh giá con này cho em với
Hãng sản xuất Asus
Model ASUS X550LA-XX009D- XÁM
Bộ vi xử lý Intel Core i3 - 4010U Processor (3M Cache, 1.7Ghz)
Bộ nhớ Ram DDR3 1600 MHz OnBoard 4 GB , 1 x DIMM socket for expansion up to 8 GB SDRAM
Ổ đĩa cứng 500GB 5400 rpm SATA
Card đồ hoạ Intel Graphics HD4400
Ổ đĩa quang DVD Super Multi
Màn hình 15.6" HD Color Shine (LED backlight)
Camera
Wifi 802.11 a/g/n Chuẩn N
Kết nối
1 x Microphone-in jack
1 x Headphone-out jack
1 x VGA port/Mini D-sub 15-pin for external monitor
1x HDMI
1x USB 3.0 / USB 2.0
1 x RJ45 LAN Jack for LAN insert
Hệ điều hành DOS
Khối lượng 2.30 KG
Pin 4 cell battery
Phụ kiện Adapter, tài liệu, sách hướng dẫn đi
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
Bác mua con này để làm gì
Tầm tiền mua laptop của bác là bao nhiêu ?
Theo cấu hình này thì con này chơi game không OK lắm ( có thể chơi được nhưng không nên )
Chip dòng U hiệu năng thấp nhưng tiết kiệm pin
Card intel hd 4400 là card on chơi game cũng được nhưng hạn chế vì hiệu năng nó không được như card rời

Nếu để gõ phím lướt web , xem phim game nhè nhè con gái thì OK
chơi game cắm cả ngày hay game mạnh thì tha cho em nó đi bác
@vuchoan cho mình hỏi là chip u hiệu năng nó có thấp hơn nhiều so với chip m không ạ
Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
@h14cr7 có thấp hơn đấy bạn ak, nhưng với tầm tiền như kia thì con đấy cũng rất ok rồi, ở Hà Nội thì bác ghé qua bên em ak, cam kết giá rẻ cho bác.
mình thì k chơi game chỉ nghe nhạc xem phim đẻ giải trí với lại phục vụ học tập thôi.
mình thì chỉ có khoảng 10tr thôi nak
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
😃thế xúc đi bác lăn tăn gì
asus thì miền Bắc bác ra spc.com.vn Vĩnh Xuân computer là chuẩn
Miền nam thì ra Viễn Sơn
@vuchoan thank bác nha.
hoangnamqua
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mua asus s200e ct 158h di.tui dung rui i3 3217u cung du xem phim fhd .may loa cung hay nua
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
😁asus mà mấy bác thích loa hay thì cứ N seri mà chiến - Âm thanh B&O + loa trầm sonicmaster nữa thì em nó vô đối ở phân khúc đó về khoản loa đài .
Bác không tin cứ search mấy clip bọn Tây nó so Loa của asus ( B&O) vs HP ( beats )
thế con ấy với con này thì sao ạ, em thấy mọi người nói dòng k tốt hơn, các anh đánh giá điểm mạnh yếu của 2 con này cho em với.
Model
  • K55A sx470
Bộ vi xử lý
  • Core i3 3120M 2.5Ghz-3Mb
Bộ nhớ RAM
  • 4Gb
Card đồ họa
  • Intel HD Graphics 4000
Màn hình
  • 15.6Inch
Chuẩn wifi
  • 802.11 a/g/n
Ổ cứng
  • 500Gb
Camera
  • có
Ổ đĩa quang
  • DVDRW
Màu sắc
  • Brown
Pin
  • 6 Cell
Trọng lượng
  • 2.52 kg
Hệ điều hành
  • Dos
Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
@h14cr7 con này thì tốt hơn con kia nhưng bây giờ Clear rồi bạn không còn đâu. chp M bây giờ đa số chỉ con Lenovo HP một vài mã nữa.
thế bên anh k có nữa à. em lên trang chủ thiên minh vẫn còn mà
Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
@h14cr7 em đảm bảo là không còn ai còn luôn ý bác ak, may ra siêu thị có còn thì nó là cái hàng tồn kho trưng bày không thể bán đc ý. bác lấy con khác đi bác thích dòng K chip M của Asus ak
@Laptop03 em thấy bảo dòng k tốt hơn dòng x với chip m hiệu năng hơn, em cũng thích con asus x550la-009d nhưng sợ dòng x toàn vỏ nhựa k được bền.
Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
@h14cr7 K thì tốt hơn dòng X thật, chipM hiệu năng cao hươn nhưng máy chyaj nóng hơn, nếu nhu cầu không game gì nặng thì nên lấy chip U cho độ bền cao hơn, bạn có thể tham khảo dòng K này vỏ nhôm nhé hơn 10t một tí
ASUS K450CC-WX263D
ASUS K450CC-WX263D Intel Core i3 - 3217U/ Ram 4GB DDR3/ 500GB HDD/ Nvidia 2G_GT720M/ 14.0 inch HD LED/ DVD Super Multi/ WC+BT+WL/ CR/ 4 cell/ Dos / Grey
@Laptop03 con này card rời phải k ạ?
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
😃Bác cứ ra spc nhé . spc nó là đại lí phân phối asus toàn miền Bắc mua của nó chuẩn nhất . Mặc dù bác mua hàng ngoài ( không có tem spc ) thì vẫn được bảo hành ở asus vn do asus nó bảo hành toàn cầu
Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
@vuchoan hi. nhà em cũng là đại lý của nó nek bác ơi
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
😁em chơi asus từ lúc ráp desk năm 2007 mua ở spc hồi đó nó ở Trần Quốc Toản cái kho bé tí . Giờ nó là cái shop to đùng trên Thái Hà . Kể cả bác gọi lên TTBH của asus người ta cũng nói spc là đại lí phân phối asus tại VN .
Không thì nhanh hơn vào asus.com check xem chỉ có 3 nhà phân phối chính asus tại VN
SPC ( Vĩnh Xuân ) - Viễn Sơn - Digiworld ( thằng này mới )

Tuy nhiên mình nói rồi mà asus dù bạn mua ở đâu đều đc bảo hành ở VN hết . Vì asus bảo hành toàn cầu @@ Nên xách tay hay chính hãng cũng OK cả
thank các bác nha. e mới lam quen với laptop nên k biết gì. mãi mới kiếm được khoảng 10tr để mua máy nên muốn mua con nó ngon mà bền tí.
Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
cảm
phải bạn ak. hơn 10t một tí

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119