Đánh giá máy tính bảng Google Nexus 7: thiết kế tốt, cấu hình cao, giá rẻ

Thảo luận trong 'TIN TỨC - GIỚI THIỆU' bắt đầu bởi Duy Luân, 8/7/12.

1. smallgent

smallgent Thành viên

màu trắng thì sao bạn Xì Ke :D

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
  2. xike

xike Thành viên

Mình thấy màu trắng nó bình thường mà. Mình chỉ tham khảo trên Youtube so với Kindle Fire thôi. Màn hình Nexus 7 vẫn đẹp hơn. Quyết định mua thôi. Không có 3G thì mình xài Wifi Hotspot.
  3. vtuvtn

vtuvtn Thành viên

Ông anh bên My moi mua 1 e 8G, tax va ship thêm vao nữa tổng cộng là 230 cành
    xike thích nội dung này.
  4. harrynghiem

harrynghiem ERP Solutions

Màu trắng nó vàng hơn so với Kindle fire đó, Kindle fire nó trắng hơn :D. Cái này mình so trực tiếp 2 con với nhau với độ sáng là max
    xike thích nội dung này.
  5. xike

xike Thành viên

Theo ý kiến chủ quan của bạn thì màn hình Nexus 7 như vậy là tốt hay chỉ trung bình?
  6. heaven tad

heaven tad Thành viên

mình ko hiểu các bạn so từng mầu như vậy để làm gì ??
    các bạn có bao h sử dụng tablet với chỉ 1 màu đen hay chỉ 1 màu trắng không nhỉ @@
    xike thích nội dung này.
  7. xike

xike Thành viên

Ý mình không phải săm soi từng màu của nó mà mình nghĩ nếu nó thể hiện màu đen đen như vậy là giống Amoled thì màu sắc khác cũng phải đẹp rồi. Trong khi nhiều bài viết nói màu nó nhạt lắm. Nói chung tiêu chí mua máy của mình là màn hình đẹp để coi hình, video mà. Bạn đừng hiểu lầm hihi.
  8. harrynghiem

- Màn hình: Trung bình
    - Tốt: nếu xét chung mức giá
  9. kidkutei

kidkutei Thành viên mới

cả nhà ơi mình phải tậu con này mới được !!!!!!!!!!!! thèm wá nhưng em không biết làm thế nào mà mình kết nối intẹtnét mà khi không có 3g hoặc 4g nhỉ có wifi ko ta hay mổi lần muốn sài phải ẳm theo cục d-com 3g mà hệ điều hành này có update bản vietnamese không trùi !!!!!!! mấy bác ai biết chỉ giùm em cái
  10. laptopthinkpad

laptopthinkpad Thành viên

Ai lo lắng việc hở sáng hoặc lỏng màn hình thì tham khảo hình bên dưới. Có hơn chục con vít để định vị màn hình nên cứ yên tâm. Nếu có lỏng (vì nhiều lý do) thì việc tháo nắp lưng như hình bên dưới cũng rất đơn giản:
    Dĩ nhiên theo thời gian thì giá mặt hàng điện tử nào cũng xuống giá thôi. Nexus 7 tính ra là khó mua hơn so với Kindle Fire, Nook vì chính sách giới hạn số lượng mua/account của GG và chỉ chấp nhận thẻ phát hành ở các nước có phân phối.

Đợt hàng nào cũng có lỗi hết chứ ko chỉ đợt đầu tiên. Về 20 cái chưa gặp các lỗi mô tả ở trên. Cho nên đôi khi chỉ nghe tưởng là ghê gớm lắm nhưng trên thực tế thì lại không phải như vậy.
    Việc mua dễ dàng thì chưa biết khi nào GG sẽ bỏ giới hạn 5 cái/account. Bảo hành thì làm có chuyện thay đổi theo thời gian nhỉ? Chế độ bảo hành của nhà sản xuất là như nhau.

GG không làm Nexus 7 cho người có nhu cầu 3G cho nên đừng hỏi tại sao? Hãy tìm các sản phẩm khác phù hợp với nhu cầu của mình thay vì đặt câu hỏi ở các sản phẩm không phù hợp là tại sao không thêm cái này, cái kia.

Dĩ nhiên là đẹp hơn rồi, 216 ppi so với 170 ppi mà.

Nếu so với Kindle Fire thì Nexus 7 không trắng bằng nhưng đó là khi để cạnh nhau so sánh chứ ko phải là màn hình Nexus 7 ko trắng. Để Nexus 7, Kindle Fire và Nook tablet kế bên Playbook thì Playbook có màn hình cực sáng, trắng nhất và nổi bật dù màn hình Playbook ko mịn bằng Nexus 7.

Đó mới là chi phí để mua được tại US thôi chứ chưa bao gồm chi phí ship và nhập về VN. Nếu có người quen xách tay về thì dĩ nhiên tiết kiệm được nhưng nếu là kinh doanh thì ko thể không tính đến các chi phí này vì đâu phải lúc nào cũng có người quen về để nhờ cầm giùm và có cầm giùm cũng chỉ 1-2 cái chứ đâu thể cầm 10-20 cái. Và nếu mua nhiều thì sẽ phải nhờ nhiều người ở Mỹ mua giùm vì GG giới hạn số lượng mua/account. Nhờ người thân mua 5-10 cái thì dễ nhưng mua 50-100 cái thì là 1 chuyện khác.

hihi, ko trắng bằng thôi chứ đâu có đến mức "vàng" đâu em.

Muốn so sánh tốt hay trung bình thì phải có 1 chuẩn mực nào đó. Màn hình Nexus 7 là tốt so với mức giá.
    xike thích nội dung này.
  11. newworld

newworld Thành viên

Mình đang phân vân nexus 7 & galaxy tab 2 7"(p3100 thì phải). Thấy MaiNguyen bán gần 8 tr,có 3g với dùng như dien thoại được. Mọi người góp ý giúp mình với.:cool:

Sent from my GT-I9100 using Xparent Blue Tapatalk 2
  12. Zanr Zij

Zanr Zij ©AndroidVietnam™®

Nên mua N7. Dùng S2 phát wifi khi cần dùng 3G ở chỗ không có wifi :). N7 mượt và nhanh hơn, đc hỗ trợ lâu dài hơn, luôn cập nhật phiên bản Android mới nhất :)

Sent from Android using tinhte.vn
    xikenewworld thích nội dung này.
  13. heaven tad

heaven tad Thành viên

cho bạn phân vân tiếp rằng có chỗ bán tab2 chỉ 7tr mà thêm gần 1tr sản phẩm km nữa đó :))
    newworld thích nội dung này.
  14. newworld

newworld Thành viên

Bạn nói hết những thế mạnh của N7,những thứ khiến mình boăn khoăn.Mình cũng muốn biết cái cảm giác google vừa mới ra HDH mới là mình có thể update lên trong 1 vài ngày sau.:D
    Ở đâu vậy bạn? :p

Thôi vậy, đợi 1 tháng nữa xem giá cả thế nào.Chỉ sợ kiềm chế hok nổi.Thanks all.
    ngautuan thích nội dung này.
  15. heaven tad

heaven tad Thành viên

ỏe đây
    http://www.tinhte.vn/threads/821786/
  16. cuongnofear

cuongnofear Thành viên

Tiền nào thì của ấy ! Bố nào cũng đòi 3G 4G thì bỏ thêm 2 ~ 300 $ nữa ra đi. Kẻm cả 3G thì Galaxy Note hay HTC One X đi đầu xuống đất hết à. Hàng ASUS sản xuất không thua gì Foxcoon sản xuất cho Apple nha, kiểu này chả mấy Android soán ngôi smartphone của IOS haha :lol
  17. voiconlove

voiconlove Thành viên

18. lehoangliet

lehoangliet Thành viên

tiec wa
  19. tqtien89

tqtien89 Thành viên

khi nào có bản 3g + camera kiếm zien` tậu 1 em :oops:
  20. harrynghiem

Camera trước chụp bình thường mà, còn 3g mua cục 3g wifi hotpost là có 3g thôi.

Sent from my GT-I9300