Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đánh giá] Một vài cảm nhận về Samsung Wave 3 với Bada 2.0

TDNC
3/11/2011 19:8Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Định múc 1 con wave 3 về cho mama ở nhà dùng, nghe gọi nhắn tin, email, chụp ảnh và 1 ít nhạc nhu cầu chỉ có vậy. Có vẻ em này là khá hợp lý rồi 😃
Vậy bạn mua Wave II đẹp hơn đấy vì cấu hình Wave III hơi phí nếu ko dùng nhiều 😃
Có điều là gọi đến các cửa hàng ở HN thời điểm này hầu như là hết wave II rồi, chứ mình cũng định mua wave II là vừa đủ xài, Huơng biết ở HN chỗ nào bán chỉ cho mình nghen 😃
Cậu qua bên Hoanghamobile hỏi xem.
Con này có hỗ trợ Adobe Flash 10.1 không nhỉ....
Bx đang dùng s8500 bada 2 thấy xem được clip trang vne

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
Wave III thì SS lại bỏ Flash Lite đi rồi.
Thế có thể tải từ SS Apps không bác....
Cái này trong FW bạn à, ko cài thêm kiểu Android được 😃
Tai230
TÍCH CỰC
12 năm
Côn này đẹp nhưng lại chạy Bada còn non trẻ nên hơi tiếc.
@Tai230 Kể SS cho chạy Android thì tốt.
mấy bác cho em hỏi con này hổ trợ java luôn hay là chỉ giả lập thui. Nó có chạy đc app đuôi .jad và .jar của java k ạ
@Huỳnh Khoa Long Hỏi 1 chỗ thôi cậu.
Xài tốt thì tốt nhưng do HDH Bada ít App/Game & giá bán lại còn đắt nên hạn chế người dùng lắm, ở bên mình thích xài bẻ khóa đấy cậu à.
-> Tầm tiền này nhiều người sẽ suy nghĩ Win Phone 7 hay Android hơn.
@Phithuyhoahoa Dạ tại em đọc nhiều cái có nhiều ng đã sử dụng nói là lỗi bản rom vs lại k nhạy. hjc
@Huỳnh Khoa Long Uh, thao tác ko được mượt cho lắm chứ ko phải cảm ứng ko nhạy cậu à.
@Phithuyhoahoa Em thấy bên mai nguyên hay tinh tế đập hộp cảm giác mượt lắm mà anh
baam
ĐẠI BÀNG
12 năm
như vậy là cũng được lam rồi
Tính làm 1 con Wave 3 nhưng mà đang lăn tăn về HĐH, với lại không biết cách đăng kí tài khoản trên Samsung apps!!
@lamsondang Acc free thôi mà cậu, cậu dùng chính địa chỉ yahoo của cậu ý.
Nhưng ko rõ nhu cầu của cậu với chiếc máy là j, nói rõ để mọi ng tư vấn giúp cậu xem nhé.
@Phithuyhoahoa Mình mượn cái Galaxy Mini của nhỏ bạn, rồi zô Ss Apps để tải game. Nhưng mà nó yêu cầu nhập địa chỉ email, mình đã thử bằng nick yahoo rồi nhưng mà hình như hông được. Với lại hình như SS Apps không có hỗ trợ game Fruit Ninja thì phải??
@lamsondang Cái đó bạn phải nhập gmail. Bạn chưa bao giờ sài Android hả. Trên Android store tức là market có game Fruit Ninja á, còn Samsung Apps hình như không có!
Cấu trúc và cấu hình thì k cần bàn cãi. Bada cũng không tới nỗi gì. Vấn đề là Apps còn quá ít và tính phí quá đắt. Chỉ ok với những người thích chơi game Java. Còn phải nói là FW còn chưa đc tốt. Vấn đề là Ở chổ FW nên chắt chưa thu hút được dân sành công nghệ!
@Huỳnh Khoa Long Giới mộ điệu ko mấy ai quan tâm FW mà họ quan tâm đến kho App thôi bạn à 😃
@LIENHUONG Ờ. Bada mà bạn. Rất ít pro quan tâm bằng Android nên chuyện FW ít phát triển là chuyện bình thường! Em cũng thích con này lắm mà tại do đọc nhiều tupic có nhiều member than về bản rom bị lỗi nhiều chỗ nên cũng hết ham!
zeku91
ĐẠI BÀNG
12 năm
cac bác dùng thử đi chứ e thấy máy chạy chậm và chán lắm hic . wifi thi có như không bắt yếu lắm dí sát ổ wifi may ra thi full
trông cũng tạm
cac bác dùng thử đi chứ e thấy máy chạy chậm và chán lắm hic . wifi thi có như không bắt yếu lắm dí sát ổ wifi may ra thi full
nói như bạn nay đúng nè... bada j như con mắm , mua rồi xai chán bà cố
Mỗi người 1 ý thích thôi mà các cậu. Cá nhân mình ko có nhu cầu nghịch lắm thì thấy máy ổn.
nhìn cũng đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019