Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đánh giá] Một vài cảm nhận về Samsung Wave 3 với Bada 2.0

TDNC
3/11/2011 19:8Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mỗi os nó giống 1 chút anh em nhỉ
trò plane and zombie bán 126k 😔
Con người bên trong luôn được nhìn nhận và đánh giá cao hơn vẻ bề ngoài , điện thoại xe cộ quần áo 😃
truợt lên ...

bản thân bada chưa nhiều ...
nbkpr0
TÍCH CỰC
12 năm
bada sự kết hợp ko hoàn hảo của symbian và android ;))
duyenthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái game plane and zombie hôm trước ssapp nó giảm giá 0 đ đó các bác.bên app của ss nó hay km kiểu miễn phí mấy game khủng hay mấy pm đắt tiền trong mấy ngày lắm.mà hỏi bác chủ thớt em Wave III này giá bao nhiêu vậy
8350 em xài nè đẹp pin đúng như bạn topic1 nói rất tốt ,hệ điều hành hơi chán mà thôi kệ
shakaro
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn đẹp đấy rất hay. Kết nhất vẫn là cấu hình vừa phải, màn hình đẹp, cách bố trí phối màu thanh thoát "có phần gióng IP một chút", đầy đủ chức năng và giá hợp lý. Tóm lại vẫn chờ thêm.
kiểu trượt quái dị quá
o070o
TÍCH CỰC
12 năm
giao diện cũng đẹp đấy chứ...chắc do xài chưa quen thui 😃
Bài viết chi tiết,lộ hàng nhiều khuyết điểm khó nuốt trôi.Nhái củng thấy ớn luôn.Kích hoạt bằng tài khoản gmail.Đúng là hết thuốc chửa với ông samsung.Game bán đắt quá ngang với winphon rùi.
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy các bạn đánh giá cảm tính quá, phát rồ vì iOS với Android sao 😆 nói thật là dùng cái gì lâu thì quen cái đấy thôi. Mình cũng đã dùng thử Bada, và phải nói về khoản quản lý tài nguyên, chạy mượt và đa nhiệm thì iOS với Android không bằng Bada được đâu, có chăng là hơn kho ứng dụng thôi
Mình đa dùng qua BlackBerry, iOS, Android, webOS... và thấy thằng Bada này nhiều cái giống iOS thật :spin:
Đa nhiệm thì chỉ thấy có webOS là ngon nhất 😁
Bada như vậy là xài ngon. Tất nhiên không tính những vọc sỹ, vốn chiếm không nhiều. Cái cần bây giờ là ra phần cứng đỉnh cao và có vài lựa chọn chi một đời máy là OK. Năm sau SS còn có Tizen kết hợp cùng Intel sẽ ra mắt sp vào quý 2 theo tin từ sohoa.net khi giới thiệu hệ đh này
Đó chứng tỏ là cấu hình thực sự chưa phải là quan trọng nhất.với 1 e smatphone bây giờ cấu hình có thể đáp ứng đc nhu cầu của người dùng.cái quan trọng hơn là cái HĐH trong nó có những gì và phục vụ gì cho người sở hữu.Bada hay Windows Phone đều chạy mượt,nhất là WP7 mình thấy rất ấn tượng về độ mượt mà của nó nhưng vẫn chưa đc nhìu người dùng vì môi trường của nó chưa đc phong phú,đa dạng như android hay iphone😁
Quan trọng nhất hiện nay cả Bada và Winp đều chỉ có mobile chế tạo phần cứng trung bình, không phải là đỉnh cao. Mình dùng smartphone từ 2005 đến giờ, hầu như chỉ loanh quanh 100 app.
Mình đang dùng HTC HD7. thấy tiện vô cùng. WP thực sự xứng đáng là 1 trong những hệ điều hành của tương lai. có thể nói là cuộc đua tam mã là khá chính xác hiện nay. giao diện của WP nhìn khá lạ nên có phần nào dọa các bác dùng giao điện dt quen như android, IP.... nhưng vô cùng tiện lợi nếu quen dùng. tuy vậy cái WP còn phải update nhiều về soft và số lượng đt để có thể cạnh tranh với đội quân android và đại gia IP hiện nay.
Mình cũng rất ấn tượng về cái giao diện và sự mượt mà của WP7,khoảng 1>2 năm nữa thì WP7 mới thực sự đc nhiều người để ý
kipper180
TÍCH CỰC
12 năm
em này chạy android thì sẽ đc đánh giá cao hơn,
ko biết Bada có sống thọ đc không nữa
lâu nay quên lãng la mìn còn 1 em wave 1, tí fai về up lên 2.0 thôi
xathu555
ĐẠI BÀNG
12 năm
BADA thì không hay lắm! nhìn cũng khá mượt í nhỉ
Kenny
CAO CẤP
12 năm
cố gắng mấy cũng chỉ là cái nồi lẩu thập cẩm
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hổng mê Samsung cho lắm.
quá nhiều OS để quan tâm, hãng nào cũng muốn có OS riêng
Đã xài thử Bada rồi qua iOS. Xài iOS rồi thì không muốn đụng đến Bada nữa. :spin:
txtruong_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
BADA!phong cách riêng của SS

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019