Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá N550JV - laptop giải trí với CPU Haswell mới nhất của ASUS

bk9sw
26/9/2013 10:34Phản hồi: 537
537 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vãi thật. Muốn tăng ram thì xác định 4 củ cho 16GB à các bác ~.~
Sao nó ác thế, có đúng là chỉ có 2 khe và nó căm 2 thanh 4GB không?
thienvuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mang ra TTBH rùi nhờ họ mở ra xem hộ là biết ngay mà. Có nhu cầu nâng cấp thì vất vả chút ^^

Sent from my C6903 using Tapatalk
nhoga_cf
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế thì thua n56vz rồi, 4 slot RAM, mỗi slot cắm đc 1 thanh 8GB :v, tổng 32GB, mà ít ai dùng hết 8GB lắm, nên khỏi cần nâng RAM làm j cho tốn
@nhoga_cf N56VZ mà kinh vậy? Chém!!!!!!!
E vừa mua con N550JV hôm trước tết mà sao Sạc pin lúc vào lúc không cứ chập chờn. kiểm tra trên mạng thì có mỗi cái tháo pin ra lắp lại nhưng con này Pin không tháo rời em đang không biết sử lý thế nào. em mua tại cửa hàng không biết bảo hành có ổn được không.
hauspeask
ĐẠI BÀNG
9 năm
Asus thì khỏi phải bàn cãi rồi, nhưng mà kết em này ghê, đặc biệt là bàn phím nhìn chất hơn những loại bàn phím khác trên những dòng trung của asus hy vọng hàng sẽ mang loại bàn phím này đến những dòng trung cấp hơn.....
Thiết kế good
npdong1994
TÍCH CỰC
9 năm
Mình mới tháo cái máy ra để kiểm tra, thông tin cuối cùng dành cho các bạn là N550JV có 2 khe cắm ram, đã sử dụng 1 khe cắm 8G và còn 1 khe cắm để trống
:v nếu các bạn ko tin thì mình có thể mở ra và chụp lại cho rõ :3
@npdong1994 Mình vừa kiểm tra lại bằng phần mềm CPUZ thì nó báo Ram 8GB chạy bộ nhớ kênh đơn, tức là 1 thanh 8GB😃😃
npdong1994
TÍCH CỰC
9 năm
:rolleyes: chắc có mỗi mình mình là lau chùi máy móc đón tết :rolleyes:
Ai cũng sợ bị mất bảo hành nên ko tháo máy ra :v
Tính đến nay mua em nó cũng gần đc 2 năm rồi, số đen hay gì, liên tục bệnh, hết 100% hard dísk, rồi đến vụ bản lề, lần này là gãy lần thứ 2 rồi, thực ra chẳng làm gì mạnh, chỉ cứ mở ra đóng vào như bình thường vậy mà nó cũng có thể bong bản lề ra được, buồn với em nó quá, cứ mỗi lần vào bảo hành là lại xác định 400k tiền bản lề rồi :-<

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019