Đánh giá người dùng về LG G2 Docomo

KrisLee
29/5/2014 5:48Phản hồi: 56
Như mình đã nói ở trên chủ đề này. Mình muốn các bạn ns lên ý kiến của mình khi dùng sản phẩm LG G2 Docomo .
Tiện cho mình hỏi luôn về khoản sạc của em này . Như đã biết dòng điện ở bên nhật sử dụng là 110v . nên khi về đây các thương gia k lấy sạc. và khi mua máy sẽ cho mình sạc 5V 1.8A . bạn nào đã dùng 1 thời gian rồi thì khi sử dụng sạc này lâu dài có bị loạn cảm ứng k . mình đang băn khoăn về điều này
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theo đánh giá thì chưa có ai bị loạn cảm ứng khi sử dụng sạc 1.8 của LG
quan trọng là củ 1.8a và cable loại zin, loại tốt thì chuẩn bạn à.
G2 dcm m sạc đủ các loại,dùng 1 tháng rôi chưa.thấy sao b ah...đa số cắm sạc Z2 nguồn 1.5A

Sent from my D6503 using Tinhte.vn mobile app
Mình dùng G2 F320 Hàn Quốc, ở cửa hàng mình có đủ sạc sony, sky, lg, samsung tiện tay mình cấm sạc nào cũng được, máy hoàn toàn ko bị gì hết. quan trọng là sạc tốt.
Mời bạn tham khảo vài câu hỏi về LG G2 Docomo L-01F Japan.

LG G2 Docomo liệu có ngon không ? 3G VN ướt không ?

www.tinhte.vn/threads/lg-g2-docomo-lieu-co-ngon-khong-3g-vn-uot-khong.2301307/
l3d0an90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em hỏi là con G2 DCM mua code unlock của Dôcmo bên Nhật rùi thì có up rom Quốc tế đc ko
@l3d0an90 up rom Việt hóa chuẩn 100% như rom quốc tế, không có lỗi vặt.
Ngoc7621
TÍCH CỰC
10 năm
ý kiến của mình sau vài ngày dùng la:
1. thiết kế đẹp, viền mỏng nhìn đã hơn hình, màn hình nỏi lên trên nhin đẹp hơn sky của mình.
2.camera thì cũng được.Nhưng chụp mà phóng to ra thì không có được chi tiết cho lấm. chụp đêm bật chế độ chụp đêm lên thì sáng. ko thì tối hơn cái sky, nếu ko bật thì ko thấy gì "sky thì thấy rõ".
3. pin cũng khá tốt. bạn sài nhiều thì 1 ngày được.
4. Cảm ứng nhạy. mà cái mạn hình nó có những sọc gì chạy ở trong, ra nắng sẽ thấy rõ. ko biết đó là công nghệ gì? mà nghe máy quốc tế ko có.
5. Sạc thì máy mình mua ko phải chính hảng nó để "made in china by SUNLIN" cũng có chử LG mà hơi mờ, ra 1.8 nhưng sạc vẫn bình thường.
6. có cái đồ đọc thẻ cũng vui. mà gắn vô máy khác ko biết dùng được không?
7. tín mua cái flip cover mà không biết dùng chung với quốc tế được không?
@Ngoc7621 cái thứ 4 của bạn mình đọc trên nhiều topic nó bảo là cái chống nhìn trộm gì đấy của máy . và mình đọc đc rằng cái sọc đấy chạy đều nhau thì ks.
còn cái flip cover thì dùng chung đc với quốc tế vì nó cùng 1 kiểu dáng nha bạn.
và bạn cho mình hỏi luôn là bạn khi sạc từ 5-10% đến lúc đầy là mấy tiếng vậy
Ngoc7621
TÍCH CỰC
10 năm
@KrisLee Mình ko để ý nữa chak khỏang 2 tiếng đó bạn.
@Ngoc7621 Mình nghĩ sọc màn hình đó là do ko dùng chuẩn sạc của dòng máy này!
Ngoc7621
TÍCH CỰC
10 năm
@pamihun không phải bạn mấy dòng LG hàn với nhật đều có. mà giờ bạn mua LG G2 hàn đi giá rẽ có 2 pin, dock. còn vụ nóng LG G2 là ích nóng nhất đó. máy mình dùng antutu thì hơi ấm thôi. còn mạng thì bình thường ko nóng
Ok X-Men 😃
Oánh giá của cá nhân mình :
- cấu hình thuộc loại khủng nên cho hiệu năng rất tuyệt
- pin cũng thuộc loại...trâu bò nhất nhì hiện nay
- mấy lỗi cơ bản hiện thời đã fix gần hết
- sóng sánh ngon lành
Chỉ chờ lên kitkat nữa là vô đối trong tầm giá rồi
@xtmobile-support E mới mua G2 Docomo hôm nay ,sao thấy sóng yếu quá , mất sóng liên tục , sms ko gửi được , không biết bản Rom nào là ngon nhất cho G2 Docomo anh !
@Peternity hiện thời mình thấy bản rom lamhoang v1 có vẻ là ổn địh nhất
sóng sánh mình thấy cũng ok mà bạn
lưu ý : beeline với cả vietnammobile tạm thời chưa xài dc trên docomo nha bạn
các bác cho em địa chỉ mua sạc cáp zin của lG g2 dcm này với , 1.8A ạ
bác thienminhmobile cho em hỏi cái này ạ: bản rom bác cài cho con lg g2 docomo của em ấy.
phiên bản android
4.2.2
phiên bản dài tần cơ sở
M8974AAAANAZM-1.0.190036
phiên bản kernel
3.4.80_NinjaKernelv1.62_
tạo số
JDQ39B
phiên bản phần mềm
D80210e

máy chạy asphalt 8 hay đánh giá antutu thì phần sau camera em cảm nhận thấy nóng lên hẳn rồi lan toả khắp đt nóng theo.. hjx, nhưng nghe nhạc thì nhiệt độ máy rất tốt, chỉ ấm ấm. Còn về phần ram kg hiểu sao phần trống rất ít (chỉ còn tầm 400mb đến 450mb) , mặt dù e kg chạy ẩn ứng dụng gì cả. về phần pin tuy cũng tụt nhanh nhưng em nghĩ đã sài cảm ứng thì chuyện này cũng bình thường. hjx.
@Cen Min Cám ơn bạn, mình đắn đo mãi. vì cmt này của bạn nên mình ko chọn LG DCM nữa.
@pamihun Máy g2 dcm sài rất tốt đó bạn, màn hình đẹp xem video nịnh mắt, pin cũng cầm cự đc nửa ngày (12tieg), còn để bình thường kg nghịch gì nhiều thì gần 1 ngày lẫn. Giờ mình vừa chơi vừa ngồi trc quạt nên nhiệt độ máy cũng chỉ ấm ấm thôi. Nhưng chỉ ghét mỗi cái kg biết vì bản rom hay root máy, mà máy mình nhiều lúc màn hình giật nhẹ, tuy nhìn kĩ mới thấy, nhưng cực kì khó chịu.
Các bác cho mình hỏi con màu trắng khi dùng 1 thời gian thì nó có bị ngả màu không nhỉ
G2 Docomo thì vô địch trong tầm giá rồi 🆒
@HoangGiang731989 G2 hàn cũng giảm giá mạnh ùi đó bạn
Chênh lệch khoảng 1 triệu à
@XTmobile.vn G2hàn fullbox bg giá khoảng bn thế bạn.
Nghe nói sạc em này full pin cũng mất 6, 7 giờ. Bác nào đang xài cho mình xin ý kiến về khoản này với?
lucyfer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sky_vega999 mình mua máy đc tặng củ sạc 5v-1,8a cáp sạc của DCM, dùng kiệt xong sạc tầm 2 tiếng rưỡi là ok
lucyfer
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ý kiến cá nhân
- máy nhìn rất đẹp mình mua nó vì nó đẹp, ban đầu định mua g pro
-máy nguyên khối chắc chắn
-hiệu năng miễn bàn
-Pin nóng và không như kì vọng.
-Sóng sánh ok ko vấn đề gì
Cho mình hỏi sạc zin của D802 là 1,5A hay 1,8A vậy mọi người!! Tks all!!
@Trần Ngọc Thế mình nghĩ là nó cũng thuộc dạng sạc 5v-1.8A thui bạn à
lucyfer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KrisLee chính xác là sạc 1.8a nhé bác
Mua G2 Hàn thì mình thấy nên mua G2 Docomo hơn, cùng như nhau nhưng giá rẻ hơn 1tr
lucyfer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HoangGiang731989 đắt ở cái tai nghe, 1 cục pin và 1 cái dock sạc với khả năng tháo nắp nữa bác ạ
buuton
TÍCH CỰC
10 năm
cho mình hỏi camera G2 dcm và G2 HQ chất ảnh va zoom giống nhau kg ạh?
@buuton mình thấy nó y như nhau thui!
buuton
TÍCH CỰC
10 năm
mình có xem qua clip này tình cờ nghe được người đánh giá nói ở tại phút1:23

cái anten của máy mà nói cột chống sét, mình nghe "khi các bạn đi trong trời mua rút nó lên để chống sét..."
mời các bạn xác nhận dùm đúng hay nhầm lẫn? nếu thực sự chống sét thì tốt quá
@buuton ĐỂ CHỐNG CHÂN GIỮA CHƠI MULTI ĐÓ EM😁
buuton
TÍCH CỰC
10 năm
@thienminhmobile hihi có tác dụng nhận sét ở trên trời và kích điện lại khi cần thiết hả anh ;-)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019