Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ĐÁNH GIÁ NGƯỜI DÙNG VỀ SONY XPERIA ZL2 NHẬT

my_sinh107
7/8/2014 10:4Phản hồi: 193
ĐÁNH GIÁ NGƯỜI DÙNG VỀ SONY XPERIA ZL2 NHẬT
Từ cơn sốt của LG G2 Docomo và Samsung Galaxy J Docomo thì giờ mới đến lượt Xperia ZL2 về. Cơn sốt điện thoại diễn ra một cách chóng mặt khiến nhiều người không khỏi hoang mang, không biết lựa chọn chiếc nào.

Đến lượt Sony cho hàng loạt các dòng hậu Docomo, trong đó Xperia ZL2 cũng góp mặt cho cuộc cách mạng Nhật này.

Nút chụp ảnh chuyên biệt và phím tăng giảm âm lượng, tất cả đều nằm trên cạnh phải. Bạn có thể dễ dàng nhận thấy vỏ lưng đằng sau nhô lên hẳn, cùng với đó là đoạn mép cạnh uốn tròn cá tính, trong khi đó viền cạnh máy cũng không sắc như những mấu điện thoại vuông vức khác, nó không liền một khối với mặt sau hay mặt trước nhưng cũng có cho mình vẻ bầu bĩnh mềm mại.

Khi tắt màn hình, phía trước là một màu đen huyền ảo, không phím bấm, ít biểu tượng; thêm vào đó là vỏ máy cũng chỉ một tông màu nên thiết bị vừa đơn giản nhưng cũng rất sang trọng. Sony thiết kế một phím nguồn khá phong các với những đường tròn đồng tâm và màu sơn bạc.

Sony Xperia ZL2 là bản nâng cấp của phiên bản ZL ra mắt năm 2013 với nhiều cải tiến đáng kể. Màn hình 5 inch độ phân giải full HD sắc nét, camera 20.7MP có thể quay phim dưới nước. Sản phẩm hứa hẹn sẽ là thách thức lớn cho Samsung, Apple và Microsoft Mobile trong thời gian tới.

Thông số kỹ thuật

· Mạng: 4G LTE, WiMAX 2+

· Màn hình: IPS 5" 1.080 x 1.920 pixel, Live Colour LED, Triluminos, X-Reality for mobile

· Máy chụp ảnh: Exmor RS 20.7 MP, ống kính f/2.0

· Quay phim: Full HD hoặc 4K 3.840 x 2.160 pixel

· Camera trước: 2.1 MP

· Nền tảng: Qualcomm Snapdragon 801 MSM8974AB, bộ xử lý 4 nhân 2,3 GHz

· RAM: 3GB, đồ hoạ Adreno 330

Quảng cáo

· Bộ nhớ: 32GB, thẻ nhớ mở rộng microSD

· Kết nối: Wi-Fi IEEE802.11a/b/g/n(2.4GHz/5GHz)/ac, Bluetooth 4.0 LE, GPS, Glonass, NFC

· Tính năng đặc biệt: âm thanh chống ồn KTS, loa kép, USB DAC, xuất HDMI 4K (MHL 3.0)

· Kích thước: 13,7 x 7,2 1,08 cm

· Trọng lượng: 167 g

Một số hình ảnh của Sony Xperia ZL2:

Quảng cáo

193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dosonpk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này chắc ít người dùng nên chưa thấy có nhiều phản hồi gì cả.
Em này thì mềm mại dễ dùng lắm mà cấu hình lại mạnh nữa chứ.
dosonpk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@msmobile.vn Nhưng mà có bị cái mã quốc gia ko hiển thị tên, hay +84, với tin nhắn không bác? Rom gốc ấy 😁
Màn hình em này đa phần bị ám đỏ nhé, ko hiểu tại sao, đi tést vài con mà vẫn vậy!
hUngtUn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy zl2 camera trước hì h như chỉ là vga thôi...thấy mấy cửa hàng cứ ghi 2.1mp k biết như nào.ai dùng rồi cho ý kiến về camera trước cho em với
@hUngtUn
3.1Mp nhưng chụp ko đẹp!
có bạn nào xác nhận lại là màn con này là TFT LCD hay IPS không ?
haizachary1
ĐẠI BÀNG
10 năm
màn ám đỏ anh em ạ
liệu có fix đc ko
a đù ám đỏ . pó tay rồi sao mua
xedap610
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này mua về Việt Nam thấy một số người bảo không cần unlock vẫn có thể sài bt. Hihi. Bạn nào biết vụ này ko? @ fan_ryu

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
gasay
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có màu vàng không nhỉ? sẽ giống miếng đậu lướt ván
Mình cầm con này được một thời gian rồi. Nói chung là ổn và khi dùng lâu dài thì không thấy tệ như mình tưởng, thậm chí bây giờ mình còn thích hơn cả Z2 😁

Vụ màn hình thì xác nhận là con này bị ám đỏ nặng. Nhưng dùng White Balance sẵn có trong Settings là có thể khắc phục được dễ dàng dù không triệt để được.

Bù lại thì màu sắc hiển thị rất tốt, trong vắt luôn, ngoài Z2/TX/V và Z Ultra ra thì đây là cái máy có màn hình làm mình ưng ý. Góc nhìn cũng tốt chứ không hề tệ như nhiều bạn bảo. Với mấy cái ưu điểm này thì mình sẵn sàn bỏ qua vụ ám đỏ vốn không ảnh hưởng nhiều lắm 😃

Cái tiếp theo đó là ZL2 có màn hình nhỏ hơn Z2 không đáng kể (0.2 inch thui) nhưng do 2 viền trên và dưới của máy được thu nhỏ lại, thành ra nhìn mặt trước của máy cân đối hơn nhiều, và máy cũng gọn hơn, dầy hơn và cầm chắc tay hơn do dùng vỏ nhựa nhám.

Cái mặt lưng của máy được ốp một lớp nhựa sần trong mờ giống kiểu loại vỏ nhựa 2 lớp của mấy bạn Lumia, sau đó thì in chữ lên, cho nên nhìn khá là hay ho và lạ mắt. Bẩn thì mình chả sợ vì máy chống nước, thấy bẩn thì quăng vô nước cọ cho vài đường là sạch bong kin kít :D

---------------

Phần cứng của ZL2 y hệt Z2, trừ có cái camera trước thì đúng như một bạn trên đã nói, khá là tệ. Bạn nào định mua ZL2 cho gái thì coi chừng không tan vỡ hạnh phúc =))

Chạy Kitkat sẵn ngay từ lúc bán ra nên mình không phải lo vụ tin nhắn không hiển thị tên thuê bao nữa. Mình đã disable trình quản lý mess mặc định của Au và dùng Hangout để thay thế, không thể nuột hơn :D. Còn lại tên trong danh bạ và khi gọi điện thì vẫn hiển thị bình thường không lỗi nhé :D

À mà mình mới phát hiện ra một điều là con này quay video trâu chó hơn Z2, mình quay 4K trên Z2 được một lúc là em nó xỉu vì nóng quá, trong khi ZL2 có vẻ dai sức hơn nhiều :D

-------------------------
Đấy là vài dòng của em sau vài ngày được ôm ấp em này. Nói chung là em không có gì phàn nàn cả. Bác nào có thắc mắc gì muốn hỏi hoặc đang có ý định mua thì cứ hỏi nhé, em sẽ cố gắng trả lời :v
@chuot_cong2706 vì cũng sợ hàng dựng nên em k dám đụng vào note 3 hay galaxy j,em này thì quá ngon rồi,chắc em sẽ xúc em nó,mà em vẫn không tự tin về khoản test máy lắm
@ngày lại qua ngày Em ZL2 này thì quá tuyệt vời bác ạ . Còn test máy thì thương gia nào cũng bao test mà bác
latony
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chuot_cong2706 Bac Chuot co the chi cho minh cach disable chuc nang sms cua au voi. Tks
dr.temperate
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chuot_cong2706 S
dosonpk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác chuột rì viu cứ như thương gia ý nhỉ 😁
@dosonpk mình có may mắn được cầm nhiều máy sớm hơn mọi người thôi, chứ mình không bán máy bạn à :D
khanhdnk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng đang lăn tăn giữa em này với galaxy j, tại thấy giá ngon quá, nhưng đứa em nói hàng của mạng au ko ổn định bằng docomo ko bít đúng sai thế nào...
quanhp68
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khanhdnk xác nhận với Bác là Docomo dùng vẫn ổn hơn.mình biết vụ này từ hồi S3,S4 docomo.và giờ là j doccomo.Các thương gia đang bán J ầm ầm.😁
xedap610
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho hỏi con này mua bên Nhật về tự nhận sóng việt đc ah. Thấy bảo ko cần unlock như một số con đt khác. Bác nào rõ vụ này ko?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
cái này mình ko rõ lắm, lúc cầm trên tay là hộp đã không còn seal rồi, mở máy lên cắm sim vào rồi chuyển sang chế độ Oversea UMTS là dùng bình thường 😃

Cái này thì mình cũng không rõ lắm, nhưng mà phần lớn những mẫu Sony nội địa mình dùng như Xperia VL, ZL2 và A thì hoàn toàn thấy bình thường sau khi unlock.

Nhưng mà vẫn bị dính cái lỗi không hiển thị tên người nhắn trong message, phải chuyển sang Hangouts nên hơi phí. Cái trình quản lý mess của mấy bạn Au làm đẹp vãi mà ko dùng được 😔
@chuot_cong2706 Mình cũng bị mà ko biết làm tn
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungdhtm2010 Máy của bạn là ROM stock phải không ? Up thử sang bản việt hóa xem sao
mới quốc e màu trắng rât tuyệt vời . ngon bổ rẻ 8t4 ngon với giá này
khanhdnk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phihau9 Bác mua ơi đâu thế? Hôm chủ nhật qua cellphones 19 thái hà muốn test thử mà các em ấy bảo " anh có lấy thì trả tiền rồi em bật máy anh test " cửa hàng có 4 cái ghế thì 8 hay 9 đứa nhân viên nó ngồi hết cả, khách hàng xem máy cứ phải đứng, thái độ lạnh nhạt...
@khanhdnk em chả dám vào cellphones đâu bác ạ , đi 1 lần vào cellphones Lê Hồng Phong HCM gặp bọn nhân viên thái độ lạnh nhạt , không coi khách hàng ra gì , nản với cái cellphones
bluesky2210
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khanhdnk Nhân viên cellphones thái độ ghét lắm, bạn có thể qua mobile city hoặc msmobile. Mình thấy 2 chỗ này ổn đấy. Hôm qua mobile city xem máy thì bảo có thể fix đc lỗi ám đỏ đang chờ xem có fix đc thật ko để xúc e nó :p
Em này quá ngon à. Anh em mua thì qua bên em ạ.
ở tp hồ chí minh thì mua ở đâu các bác?
@ngày lại qua ngày uy tín thì có xtmobile , còn bác muốn chắc hơn thì ra phongcachnhat , có điều chỗ này mắc hơn nhưng chỗ này dc đảm bảo nhập từ Nhật thẳng về VN
@abcd123456789 đắt hơn gần 800k
@abcd123456789 Mình thấy như nhau cả bạn ah, bên mình có chế độ bảo hành màn hình và nguồn nên bạn cứ yên tâm nhé. Xem như là bảo hành toàn bộ máy rồi đó

Sent from my SM-G900K using Tinhte.vn mobile app
Rom 32G có lý ak
mua hàng xách tay kinh nghiệm các bác xem bảo hành có đủ 12 tháng ko, bảo hành full cả màn hình và nguồn không, rom có ổn định ko?
với chú ý đến phụ kiện trong đó có củ sạc tặng kèm nữa có chuẩn không ?
nếu ok hết thì quất thui a 😃
Thêm 1 lựa chon ae tham khảo a Galaxy J (Sc-02F docomo)
chúc bác mua máy đc như ý 😃
@CongNgheNhat.vn củ sạc ntn là chuẩn vậy bác?sạc samsung 2A có sao k bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019