ĐÁNH GIÁ NGƯỜI DÙNG VỀ SONY XPERIA ZL2 NHẬT

my_sinh107
7/8/2014 10:4Phản hồi: 193
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vutung211
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em hỏi nhờ cái : em ZL2 này bộ nhớ là 16 G hay 32 G vậy ? Em xem ở Cellphones Thái Hà thì thấy báo bộ nhớ 16 G ???
Vừa quất 1 em chiều nay. Chưa dám nhận xét nhiều. Nhưng về khoản pin thì thấy hơi kém. 4 phút 1% Khi dùng 3G tương đương s4 pin 2k6... Hơi thất vọng tí
@miranda036 bác dùng rom gốc hay rom cook v bác
hamvui123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@miranda036 Bạn cho mình hỏi thăm con ZL2 của bạn một xíu:
- Tính năng gõ đúp mở màn hình thì có, nhưng có gõ đúp để tắt ko?
- Sony đã có tính năng rung khi kết nối chưa?
- Sử dụng nhật ký hay tra danh bạ có gì khác trước ko? Ví như tra danh bạ nhiều ký tự và lọc theo tần suất của LGG3 hoặc gạt trái để nhắn tin và gạt phải thực hiện cuộc gọi như SS?
- Pin có được 01 ngày thoải mái ko?
Mình cũng thích sony và cũng mua nhiều con như acro s lt26w; ZL; ZR; Z1 compact nhưng sau con Z1 mình nản với Sony. Nếu bạn rảnh có thể cho ae một bài rv. Cảm ơn bạn!
@hamvui123 Mình cũng vừa cchyển từ s4 sang em này. Có thể khẳng định là cảm giác màn hình ngon hơn, nhìn sang hơn. nhưng về trải nghiệm người dùng thì đúng là ko bằng ss dc. ko gat trái để gọi gạt phải để nhắn tin dc. và còn nhiều cái bất tiện hơn. mình cũng chưa up dc room của sony lên cũng chưa dám khẳng định nhiều. rất buồn là em này hàng sách tay nên room chẳng có. Buồn kinh. Pin mở 3G liên tục thì dc tầm 5h. hôm trước vừa cầm con s5 của ông anh xem. 3h 33f còn 67%. quả thật là dã man....
hamvui123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@miranda036 Bạn nhắc mới nhớ con s5 hết pin mấy hôm chưa sạc. Bạn đừng nhìn sang núi khác làm gì, s5 cũng bằng s4 thôi, mình cũng vẫn còn s4. Hiện mình thấy con lg g3 pin ăn đứt s5, ko biết con philip i908 có hơn ko?
Mình cũng vừa lấy, dùng room nguyên bản, pin ổn mà!! Để 3g liên tục, nghịch nhiều mà đến 9h tối vẫn 20%

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Em mua con này được hơn tuần rồi (mua ở di động thông minh). Hôm mua là 8.490.000đ mà hôm nay vào đã thấy tăng 8.990.000 => pó tay. Em đánh giá cảm nhận của em cho các bác tham khảo:
- Phần mềm đã có bản room cook fix lỗi nhé http://choimobile.vn/threads/rom-fix-loi-moi-nhat-cho-sony-xperia-zl2-sol25-da-co-link-v2-0.27934/ em đã up dùng ok. Còn bác nào up bản quốc tế http://choimobile.vn/threads/huong-dan-up-rom-quoc-te-d6563-cho-xperia-zl2-sol25-au-kddi.28100/ thì máy vẫn lỗi tin nhắn còn lỗi nghe gọi thì do từng sim, từng mạng (cái này em cũng không hiểu vì sao lại thế)
- Pin dùng ổn định, không nóng máy, quay 4k ngon, chất lượng ảnh và video sắc nét,mầu tươi tắn.
- Loa sony vẫn vô đối, âm trong và to, có nhiều tính năng hỗ trợ đi kèm. Em hay phải gọi điện nhiều, nên kết nhất quả đi xe máy mà vẫn nghe gọi rõ ràng, không ò è như mấy em khác.
- Em thấy nhiều bác bảo lỗi ám đỏ ở camera, em thấy check cũng có, nhưng không bị nặng lắm mà cũng không ảnh hưởng nhiều ( hơ hơ em nhớ đã yêu cầu nhân viên đi lấy một con khác ở showroom 2 chỉ để kiểm tra cái nè, vãi tội em nhân viên mà cũng vãi em, mất 4 tiếng ngồi test loạn xà ngầu). Vì thế màn hình em càng tươi tắn rực rỡ.
@anh2031987 Vậy là ok rùi bác, ah bác để ý do phụ kiện đi kèm của nhà mạng ko có sạc , lên chú ý kiếm củ sạc chuẩn nữa là ok ;-)
Xem xong 3 video này bạn sẽ có đánh Giá của riêng mình bạn nhé

Anh mobile city cho em hỏi. Hôm qua em mua zl 2 của bên anh về. Vỏ made china, trên tem dán ime cũng made in china. Trong hộp thig giắc chống ồn made in viet nam. Vậy hàng cty anh là hàng dựng hay hàng xách tay? Em mua rồi. Chỉ muốn hỏi cho biết. Để tránh hiểu nhầm. Và ae khác biết đường mà mua????
@miranda036 Khẳng Định bạn một câu hàng nhật xách tay 100% , Dĩ nhiên hàng nhật trong hôpk sẽ không có sạc và tai nghe , Hai thứ đó tặng kèm nên mình để bên trong hoppj cho tiện. Sạc Bên nhật 110V không sài dc ở việt nam bạn nhé ! Bạn an tâm sạc chất, tai chất nên bạn dùng thoải mái nhé ! Cảm ơn bạn đã mua sử dụng sản phẩm của chúng tôi !
@Mobilecity Em biết là ko có tai nghe. Nhưng hàng xác tay nhật về thì có thêm cái giắc chống ồn. Sao lại made in viet nam. Và vỏ hộp và tem ime lại ghi made in china?
@miranda036 À cái jack chống ồn ngắn ngắn à ? cái đó Việt nam sản Xuất linh kiện mà bạn .
Còn made in china là sao ạ?
@miranda036 Dĩ nhiên khi đóng hàng cái jack đó nhập từ việt nam ! Còn lại made in china và bán tại nhật , bạn có thể tham khảo các nguồn khác nhau như các bạn của bạn mua bên nhật , tất cả đều như vậy
E này theo hộp chỉ có dock và jack chuyển thôi, không có j hơn đâu. Mình mua ở congnghenhat đc kèm sạc, tai nghe, dây sạc, hehe, còn xin đc thêm cái sạc từ nữa.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@Edwards Đó là dock sạc theo máy đấy ạ !
Có ai đang dùng zl 2 giống mình ko vậy? Cài GMD mà ko chạy dc. Vuốt kiểu jì cũng ko dc. Phần mềm quan trọng nhất với mình. Ai biết giúp với.
Hàng khủng giá rẻ

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Mới tạt qua cửa hàng xem thử em ZL2. Hỏi nhân viên có máy mẫu ở ngoài để trải nghiệm ko. EM trả lời ko có sẵn, chỉ khi nào đồng ý mua thì em ấy mới lấy máy cho test.
Cũng may cạnh bên có 1 anh đã mua máy đang ngồi test, nên mình cũng ngồi xem thử.
Cái mfinh quan tâm nhất ở ZL2 là camera 20,7MP. Nhưng sau khi xem ảnh chụp của anh đó. ( ảnh đưa máy cho mình mượn chụp luôn), mình thấy màu sắc đúng là hơi ám đỏ như mấy bạn đã nói, và chất lượng của 20MP thì khiến mình hơi hụt hẫng, nét nhòe và không sắt nét.
Chuyển qua camera trước, ôi trời cái này mới là thất vọng não nề. Thấy trên hộp bao bì ghi là 3.1MP, còn trên các thông tin của các cửa hàng là 2.1MP Nhưng khi mình chụp thì thấy hình ảnh cứ như là VGA, Mặt bị lóa và không lấy nét được mặt. Nghĩ trong bụng cũng may là máy của anh kia, chứ bỏ tiền mua máy này về chắc hối không kịp. ( Thông cảm, mình hay đi chơi với gấu, và 2 đứa thích tự sướng, nên mình quan tâm đến chất lượng camera trước)

Nói tóm lại, mình ko đánh giá về cấu hình và các chức năng chống nước này nọ của em nó, về khoản camera thì thất vọng hoàn toàn. Mình đã xem thử em Galaxy J, camera sau 13MP mà thấy chụp cũng ngang ngửa, bù lại camera trước tốt hơn hẳn.
Vài dòng nhận xét cho những ai kiếm điện thoại mà quan tâm đến camera trước giống mình.

PS: thêm nữa mình có thắc mắc, là mình đi vòng vòng các cửa hàng, nhưng ko thấy cửa hàng nào bày em ZL2 này ra để khách trải nghiệm, chừng nào khách hỏi thì mới lấy mấy ra cho khách xem, có chỗ còn bắt trả tiền trước mới cho test máy. là tại sao vậy?
câu hỏi thứ 2 là chuyện mập mờ về front camera. Tại sao trong hộp thì ghi 3.1MP (cái này hợp lý, vì người Nhật thích tự sướng nên camera trước phải nhiều chấm), nhưng các trang bán điện thoại thì ghi 2.1MP. còn chất lượng thì chỉ ngang ngửa VGA? Mình thật sự thắc mắc, hay là các máy này còn có một "nguồn" khác, chứ ko phải từ Nhật?
@long_devil Bác chém vừa thôi,hộp nào ghi camera 3.1 vậy,hay là thấy ngta bán được làm trò dìm hàng,
@laitheha Mình không rảnh để làm mấy trò đó nhé
chucvnvn
TÍCH CỰC
10 năm
@long_devil Đây có phải hộp của nó đâu nhỉ ?
@long_devil có đủ nhận thức bình thường để phân biệt vỏ hộp với banner quảng cáo ko vậy .___.

Còn camera của ZL2 mà còn chê thì .... thôi, lấy luôn DSLR đi cho khỏe, dùng điện thoại làm gì nữa ;). Mà chắc cũng vào đây làm gì nữa, mấy bạn trong này chắc toàn người mù cả thôi 😆
Dạo này dân tình xách SOL25 về nhiều quá nhỉ ?
Ngồi viết nhiều thế kia mà bác,chắc nhiều time mà :
@laitheha thôi, loại não teo như bác, em không đôi co nữa ;)
@long_devil nếu nguồn k phải từ Nhật thì bác check thông tin là biết ngay chứ nhỉ ;) ng tử tế chẳng bao giờ phát ngôn ra mấy từ đấy đâu bác ạ, nói chn kiểu bác em ngứa hết cả @$$
@long_devil "LÃO BÁC TO" NÊN MỚI NHIỀU CHỮ THẾ KIA :V
mời bác ghé qua bên e thử nhé mobileworld.com.vn
Có ông khách vừa unlock cái máy mình tìm mãi trên vỏ hộp chẳng thấy chỗ nào ghi camera bao nhiêu ? hay mình nhìn không ra nhỉ ? soi mấy lần vẫn không thấy .
Nhìn màn hình em này bị ám đỏ khổ ghê ý các bác ạh. Cơ mà mượt vô đối, các bác có ai khi mua máy cài room quốc tế còn có 12gb trống không?
trên hộp sony ko có thông số bao giờ cả? thánh gì đó chém như thật
hình như con này không có đèn led phía trước báo tin nhắn, cuộc gọi à???
@lhtrieu653 nó chìm vào trong hết rồi bạn àh, cái loa cũng nằm trong luôn, nguyên khối kín mít trừ cái lỗ tai .... nghe ra. Thế mới chống nước được chứ. 😁
các bác cho em hỏi có bác nào bị như em mua bên cellphones mà bộ nhớ có 11.57gb không vậy? Không biết tại mua nhầm bản 16gb hay là cellphones cài bản room nào khác nữa? 😔
@bestboyrgkg 32G mà bạn ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019