ĐÁNH GIÁ NGƯỜI DÙNG VỀ SONY XPERIA ZL2 NHẬT

my_sinh107
7/8/2014 10:4Phản hồi: 193
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác quan tâm phụ kiện cho em ZL2 này có thể qua bên em nhé 😃
Các bác có thể xem tại link này ạ :
http://congnghenhat.vn/c422-b0-phu-kien-xperia-zl2-sol25-.html
anhtu048
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CongNgheNhat.vn Bác cho em hỏi là cửa hàng ngoài Hà Nội còn con này không và giá giờ là bao nhiêu được không ?
@anhtu048 zl2 bây giờ giá đang là 8tr2 bạn ạ 😃
Các bác cho em hỏi xíu. Bạn e xách về cho em 1 con zl2, em đang thắc mắc không biết xài cái dock sạc ra sao. Bác nào biết chỉ em với.
@quyenanh198 ZL2 có chân sạc từ, bạn chỉ cần đặt máy vào dock là có thể sạc được máy nhé.bạn nên dùng sạc dock hoặc cáp sạc từ nhiều hơn, hạn chế sử dụng công micro ÚSB để hạn chế việc mở gioăng bảo vệ cổng sạc nhiều nhé 😃
thế nếu muốn liên kết với laptop chép file thì nên sử dụng cách nào tiện nhất vậy bác?
@bestboyrgkg thì phải dùng cổng micro usb bác ạ
kmanng21
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bestboyrgkg bác xài airdroid để chép file hay quản lý tin nhắn, chụp ảnh... bằng máy tính thông qua wifi
datvn
TÍCH CỰC
10 năm
Công nhận là giá rẻ thật, nhưng qua trao đổi của các bạn về pin và camera, đặc biệt về màn hình ám đỏ, mình nghi con này là hàng tàu giả nhật. Bọn nhật nội địa làm hàng kỹ lắm, không mắc lỗi vớ vẩn thế đâu.
Có gì thất thố mấy bác bán hàng bỏ qua nhé!
@datvn Phiên bản chính hãng z2a cũng bị ám hồng , zl2 mua tại nhật mua code unlock tại VN cũng bị ám hồng , do kenel nó bị thế , up thử rom của Z2 thì hết ám hồng, màn hình đẹp hơn , tuy vẫn bị lỗi ngược cảm ứng chưa sửa dc , chứ chưa chắc là do Tàu đâu bạn 😁,
@datvn Không phải tầu đâu bác ạ . lỗi ám đỏ là do kenel chứ tàu sửa chữa lại đem ngâm nước là biết liền bác ạ
@msmobile.vn Bác msmobile.vn những máy mà tem ở dưới khay thẻ nhớ và tem ở hộp chỉ trùng IMEI không trùng Si và S/n thì có phải là máy tàu không bác? Bên bac sắp tới có nhập Z2a về không? Thấy ZL2 room xong nhièu lỗi quá, chờ Z2a về vây...
@Tu_ Anh Bác ơi hiện tại em cũng chưa biết là bao giờ về em nó bác ạ .
So sánh luôn hai sản phẩm cùng phân khúc cùng mang từ nhật về đó là sámung galaxy note 3 và sony xperia zl2
Hấp dẫn thật, quan tâm note 3 và zl2
soniclee
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi xíu, mình vừa mua 1 cái zl2 về xài, nhưng tính năng chạm 2 lần màn hình để mở máy rất tệ, có lúc chạm 2 cái lên liền, có khi chạm hoài ko lên phải bấm nút power
cái này tất cả sony đều vậy hay chỉ 1 số máy bị thôi vậy?

xin cảm ơn
Chỉnh màn hình thế nào giờ các bạn nhỉ? Ai cho mình 'chỉ số chuẩn' với ạ ;)
Alone-PQ
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tính xúc e nó .mà thấy mấy bác nói chùn ứqua .
@Alone-PQ Đã có em ấy cả tuần nay, hài lòng.
Chấp nhận vì màn hình do Kernel hơi ảo, nhưng chỉ cần chờ Update là được ;)
Quan trong là bạn cần biết nhu cầu mình đến đâu và chiếc máy có phù hợp để bạn sử dụng lâu dài hay không bạn ạ ;)
Còn về Camera thì Sony nổi tiếng 'chảnh và chỉnh' rồi bạn, Auto thì không ăn thua lắm :3
Nói chung bây giờ đầu tư hơn 8 triệu để có một chiếc máy với sức mạnh của flagship và vẻ ngoài tầm trung thì cũng không phải là quá đáng, quan trọng là cái mình có và cái máy có thể làm được cơ ;)
Alone-PQ
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sagitarius93 Mình chả khoái chụp hình.chưa cảm nhận em nó ntn bởi mình ở tận đảo phú quốc,thích e nó lắm mua online lở đâu nó gửi cho cái máy củ vs lổi .....thì ôm hận
Thấy trên Di Động Việt giảm giá xuống còn 7.5tr rồi nhưng không biết bên đó có uy tín không ?
Alone-PQ
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ukm
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
Màn hình có ám đỏ nhẹ , cam trước VGA , cam sau thì chỉnh tay sẽ ngon hơn , pin đủ xài 1 ngày nếu chơi game ít thì cũng qua được thêm nửa ngày
@NThanh2111 Đúng là hơi đậm thật ạ 😃

Chờ cập nhật 4.4.4 nào :p
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sagitarius93 Có 4.4.4 báo em cái nha em không biết theo dõi chỗ nào nữa , hình như ít người xài nên không thấy thông tin nhiều 😁
@NThanh2111 Nhiều người xài em này lắm, nhưng thường người ta chọn Z1 vì giá tốt hơn và nhìn sang trọng hơn thôi 😃

Bạn yên tâm là Z2 lên thì Z2a/ZL2 cũng lên, nhưng chắc một điều là phải flash .tft rom thôi 😃
@sagitarius93 Z1 không bền bằng bạn ơi , toàn bị lỗi màn hình ( không loạn cảm ứng thì tự báo quá nhiệt rồi tự tắt nguồn , rồi chạy ic nguồn @@ ) , nhìn ko cứng bằng nữa
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mọi người cho 1 cái đánh giá về pin đi 😃 mình xài đủ mọi thứ không bật 3G thì onscreen được ~6h là máy còn 10%
Tập trung vào topic này luôn chứ trên mạng thấy ZL2 ít bài thảo luận quá
Còn 1 cái là máy mình RAM trống có 1,2 GB thôi có ai giống vậy không ?
@NThanh2111 Y hệt đây, Pin thường > 1 ngày vì em ít bật 3G, RAM trốn thường 900 ~ 1.2GB
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy hôm mình nghe gọi có để ý là lpa trong của máy nó cũng bt không đến nỗi là người kế bên có thể nghe được , nhưng mà cái tiếng "tút tút* thì to đến khi nghe giọng nói thì nhỏ hơn nên hơi khó chịu tí
Nếu bật tăng âm lượng chuông , tăng âm lượng loa trong lên thì to thật , reng cái hết hồn
sạc của zl2 có sạc được ở vn ko vậy mọi người , bên nhật sài điện 110 . nếu không thì chắc bị thay phải ko @@ . sạc giờ toàn sạc lô
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hedh ZL2 hàng nội địa nên sạc 110 bạn không sạc được ở vn , vào cửa hàng sony mua cho chắc
Lúc mình mua được tặng cock sạc EP880 , cáp EC803 , dock theo máy là DK 38
@NThanh2111 bạn mua ở cửa hàng nào
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hedh Mình mua bên cellphones , có 1 cái hơi khó chịu là cái tem trên hộp là hàng in lại , seal 2 mặt trùng IMEI với máy nên mình cũng tạm tin được , xài đến giờ thấy không lỗi gì hết cũng hên 😃
nãy mình mới đi ttrải nghiệm con z2a ở cellphones 4b cộng hòa, ]mọi thứ của em nó rất phê lòi ,có cái camera trước VGA mờ quá , loa sau nó nằm bên trong máy , mở nhạc nó rung rung kì kì , do trải nghiệm nên ko dám mở loa lớn . ai sài rồi cho hỏi, mở lớn nó rung nhiều ko , có bị rè ko , nghe hay ko
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hedh Nó có rung bạn à , mở max volume cầm là nó rung đã lắm 😃 Do âm lượng nó lớn nên chuyện nó rung là bình thường , còn vấn đề nó có hay không thì mình ít nghe loa lắm chỉ đánh giá sơ qua là âm lượng lớn , để ClearAudio+ thì mình thấy nhạc cụ diễn tấu chính hoặc giọng hát sẽ "nổi" lên hơn , mở max âm lượng sẽ có rè ít hoặc nhiều tùy theo nhạc bạn nghe . chỉnh tay sẽ nghe đều các dải hơn đặc biệt là boost dải bass lên cho bạn nào thích
Đã làm 1 cây zl2 trắng ở mobile world ,rom z2a 4.4.2 ,cảm nhận quá ngon so với tầm giá .
Sóng sánh ,chống nước ngon lành, mặt sau có lớp chất liệu trong,dày giúp mấy giữ màu,chống vân tay ,chịu 1 chút va đập , chỉ sợ viền máy thôi .
Chơi game (giả lập psp, mame,gameboy) với lướt wifi trong 4 tiếng , chờ 6 tiếng , máy còn 44% ,thấy hơi hao pin ,để sài 1 thời gian nữa xem có cải thiện được không do mình nghe google nói pin sony càng sài càng trâu.
Giao diên đẹp phê lòi ^^ .nghe nhạc hay vãi cả đá* , âm thanh trong veo như đeo tai nghe @@ ( ko phải so với mấy tai nghe trung quốc ,fake đâu nhá, tai nghe somic ,sennheiser đàng hoàng ).
Khi nghe điện thoai thì loa sau hơi lớn .
Màn hình nhìn thẳng rõ , màu đẹp nhưng nghiêng tí là màn chuyển sang màu hồng ,chắc nhìn hoài sẽ quen .
Máy sài rom của z2a nên NFC chưa có, có cũng ko sài đến , cũng có thể do sài rom này nên pin hao.
Cấu hình thì không phải phàn nàn rồi, max khủng :v
Camera trước mờ ,camera sau chụp tương đối đẹp ( không biết camera mấy đt 12. 13. chup ra sao do mình lên thẳng từ cục gạch galaxy mini nên ko so sánh đc) .lúc đầu thì chụp hơi noise, mình tìm hiểu cách chụp từ bác Amerial giúp giảm noise hẳn ra , màu sáng đẹp hơn .
Hi vọng mọi người sẽ vào đây để thảo luận chia sẽ cảm nhận, chứ thấy ít trang nào nói về em này quá .
Ảnh chup từ ZL2
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn up bản ROM V1 của bên MobieCity thử xem mình xài bản này thấy ok
Bạn có chỉnh cân bằng trắng không ? Mình chỉnh 3 màu đỏ-lục-lam là 0-110-130 mới nhìn nó đỡ ám hồng
@NThanh2111 Mình ngại cài rom lắm ,bên WB cài dùm mình . mình có chỉnh cân bằng trắng 2 cây dưới cho nó ở giữa , mình thấy cho nó ngã vàng chút đc hơn là ngã xanh , vì vàng gần màu với hồng hơn ,😁
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
Pin em này mình onscreen được hơn 6 tiếng là còn 10& , chấm AnTuTu được hơn 40k tí 😃 Quadrant được cỡ 18k , còn AnTuTu tester chấm pin ZL2 ~9k
Bạn review luôn mấy cái phụ kiện tặng kèm để anh em có thêm thông tin 😁
Phụ kiện theo máy chỉ có dock với cáp sạc :p ,được cái là bảo hành màn,main, nguồn 12 tháng .
Onsceen đc 5 tiếng , 20h trên pin, pin còn 14% . Antutu đc 39k 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019