ĐÁNH GIÁ NGƯỜI DÙNG VỀ SONY XPERIA ZL2 NHẬT

my_sinh107
7/8/2014 10:4Phản hồi: 193
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phụ kiện theo máy có cái dock DK38 thôi 😔 Mình được tặng thêm cái củ EP880 với sợi cáp EC803 , cái hộp của mình nó đóng lại tem hay sao đó tại trên tem nó shi là "Pure Whte" chứ không phải "White" . Bạn xem kĩ xem để tư vấn cho anh em đi mua tránh gặp gian thương 😁
ác , dock mình là DK34 @@ , hình như là cho z1 😕 cáp với cục cấm thì bị tem bảo hành che mất , dk38 là sạc của zl2 tem mặt trước mình bỏ đâu mất r .hộp thì ghi là white . Máy chỉ có dock với cáp thôi à. ko có giắc tai nghe hay gì khác . Do sách tay nên mình ko có đòi hỏi gì nhiều, chỉ cần máy tốt là đc .😃
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình mua ở đây nên cũng nói luôn cho ai mua sau test cẩn thận , bạn test vụ gọi đt mà nó bị to quá người kế bên nghe được chưa ? Mình thấy đôi lúc cũng có vụ đó
Hình như vụ gọi bị to thì máy zl2 đều bị , do có loa sau nằm bên trong máy , mình mới test xem gọi nghe được không thôi , bạn thử âm lượng nhỏ lại , mình thì chỉ nghe trong nhà hoặc dừng xe lại mới dám nghe nên âm lương nhỏ cũng chấp nhận được . Chủ yếu là chơi game à :p .
Mình coi lại thì mới thấy cộng cáp có miếng giấy màu trắng là EP880 còn cục sạc là EC803 ,chữ ở cục sạc nhỏ quá tưởng ko phải . cứ tưởng tem che mất ai ngờ ko phải 😁 , làm giật mình @@ . Chỉ có dock là dk34 ,huhu .
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thấy các trang nước ngoài mở hộp đều là cục DK38 thì phải tại ZL2 chỉ có dock thôi không có cáp với củ sạc
Loa mình chỉ để có 50% , tắt tăng âm lượng loa trong luôn mà còn nghe to 😁
Em này chơi game thì sướng miễn bàn :D mình đua asphalt liên tục 2h mà nó chỉ hơi ấm chứ không nóng như Z2 , pin nếu mà chơi game nhiều cũng onscreen được 5h là máy còn 10%
À mà trang Tinhte có lúc vào được có lúc không 😔 mấy trang khác vào bình thường , không biết tại web hay tại đt nữa
@NThanh2111 Khi mua máy có tặng kèm cục sạc từ , jack chuyển tai nghe, ngoài ra còn 1 miếng hình chữ nhật ko biết để làm gì (như miếng đế sạc từ)?
Mình thấy trang web vẫn vào được bình thường , chắc do trình duyệt rồi .
Máy cấu hình khủng nên chiến game thoải mái, ko cần lo cấu hình 😁 .
Mà sào thấy ít người bàn về em này quá :oops:
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chắc người ta xài z1 z2 z3 hết rồi chẳng mấy ai xài zl2 , mà kệ ít người nó mới độc 😔
@NThanh2111 😁
HomeTiger
ĐẠI BÀNG
10 năm
@NThanh2111 Tôi cũng đang có ý định mua một em này. Các pro cho hỏi đã root được em này chưa nhỉ?

Sent from my VS930 4G using Tinhte.vn mobile app
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HomeTiger Đã root và cài recovery được rồi bạn
con nay xem video thì thấy dày nhưng đi xem thực tếmowisi thấy nó đẹp thế nào
@BLocc94 Thánh phán quá chuẩn @@ , tuy không sang bằng z1 z2 z3 nhưng nó có nét đẹp riêng của nó , ngoài ra còn cầm đầm tay hơn nữa .
Đợi xách tay Z3 giảm giá làm thêm cái nữa
thấy giá 7tr2 ngon quá đang quan tâm mà rom nghe sao ít quá,người ta đang chuẩn bị lên L ầm ầm còn con này còn ko bik có 4.4 chưa nữa
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rocky911 Mở hộp ra đã là 4.4.2 rồi bạn , bạn có thể check lúc mua mà , ROM cook thì ít thật mình không nghịch gì hết nên thấy cũng không sao còn bạn thích nghịch nhiều thì khuyên nên chọn em khác 😃
pesgta
ĐẠI BÀNG
10 năm
e này up rom z2 đc hả các bác? e cũng đang quan tâm.
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pesgta Theo như mình biết thì up được , sau khi up màn hình sẽ không còn ám đỏ nữa mà đẹp như z2 luôn 😃 nhưng sẽ bị ...ngược cảm ứng , vuốt sang trái thì nó sang phải và ngược lại
pesgta
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai đang dùng review tí về màn hình với, nghe nói e này bị ám đỏ nặng nhưng dùng cân bằng trắng thì ổn chưa mn? Với cái camera trc nghe nói rỗ hạt dữ lắm phải ko? 😔
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pesgta Ám đỏ thì xác nhận luôn là có , còn nặng hay nhẹ thì theo mắt mình nhìn là nhẹ , cần bằng trắng chình cho nó bớt ám đỏ thôi chứ không mất hẳn được , bạn đem so với màn hình của Samsung hay Lg sẽ thấy rõ . Cá nhân mình thấy nó cũng hay hay (chắc tại ít máy giống vậy)
Cái ám đỏ này là do kernel của máy chưa fix được , up rom của z2 lên thì hết nhưng bị ngược cảm ứng
Cam trước chỉ có VGA thôi nên cũng hiểu rồi , đủ sáng thì đỡ chứ thiếu sáng tí là hột không
Mình đang dùng cài rom quốc tế z2a rất ổn.
HomeTiger
ĐẠI BÀNG
10 năm
@effective Tôi đang dùng ROM gốc, có nhiều ứng dụng Nhật không dùng đến, thấy hơi khó chịu. Bạn có thể share cho xin bản rom cua z2a được không.
Có bác nào có danh sách các phần mềm Nhật có thể loại bỏ trên ROM gốc không?
Thanks
@effective thế bác có bị lỗi gì không? Sao em bị lỗi ( không xoay màn hình, mất chụp hình hiệu ứng AR, mất xứ lý cuộc gọi thông minh ) bác biết chỉ em với, thank bác
@giangdaubu Hiệu ứng xoay màn hình trong setting, còn hiệu ứng ar có con khủng long mình vẫn dùng. Xử lý cuộc gọi thì trong setting sound có đủ cả

Mình dùng rom của mobilecity
Hướng dẫn Up Rom Quốc Tế D6563 cho Xperia ZL2 SOL25 Au KDDI
search google là ra
Nên xài ROM gốc ổn định hơn, ROM cook hay bị lỗi NFC và nhận sai bộ nhớ trong còn 16 Gb (ZL2 bộ nhớ trong 32Gb)
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang xài ROM cook đây không có vấn đề gì hết NFC vẫn bình thường , bộ nhớ vẫn đủ 32gb , ROM stock bị cái gọi đt với tin nhắn hơi bất tiện
HomeTiger
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NThanh2111 Bạn có thể share rom cook cho mọi người cùng dùng được không.
Thanks
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
9 năm

Đay mình làm theo cái này nè , có link luôn đó
@NThanh2111 Rom này nhận diện bộ nhớ máy bao nhiêu vậy bác? còn 11Gb hay 25Gb như rom stock ko?
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhlangdai Nhận bình thường bác ơi
msdientu
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhlangdai Nhận bộ nhớ bình thường nha bác
Bác cứ làm đúng theo hướng dẫn là được ạ
Hình như mấy chữ trắng , khi mình lướt sang trái phải thì nó chuyển sang màu xanh phải ko mọi người
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hedh Bạn nói gì mình chưa hiểu ?
. . Đây
@hedh Cái này em làm rồi anh à ngoài chỗ mua họ làm cho mình thì bị lỗi ko bật được Stamina anh à, anh có cách nào chỉnh được ko anh.
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này mình chwa gặp bao giờ , lúc trước mình bị tình trạng là lúc ở lockscreen vuốt mở khóa thì nó hiện lên "bong ma" rồi mới vào homsecreen , mình factory reset cái là hết luôn
tại sao lại mất công sài rôm cok và room của z2a cho bị lỗi. trong khi bạn có thể disable toàn app của nhật ( trừ 4 cái cần root mới dc) . bạn chỉ cần lên xda tải cái app tin nhắn của z2 là nhắn tin ngon ơ. và chỉ cần vào callsetting tắt đi cái country list là có thể gọi điện và nhập lệnh kiểu như *101# thoải mái

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019