Đánh giá nhanh Asus PU500C, ultrabook 15" cho doanh nghiệp vừa và nhỏ

cuLong
20/8/2013 14:42Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuibap035
TÍCH CỰC
11 năm
con này ưng ý wúa mọi người ưi
tuanthinh27
ĐẠI BÀNG
11 năm
thích xài lap asus từ khi mua con N56VZ. Chạy rất ngon, mỗi tội hơi nặng 😃
babyboy89x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanthinh27 công nhận là con n56vz rất ngon từ cái giá, thiết kế đến cái cấu hình, mới mua hộ cho 1 ng mà ưng ý quá đi😃😁;)
<p>Thiết kế rất đẹp và tinh tế. Cấu hình ổn cho công việc nhưng hình như mức giá có vẻ hơi cao&nbsp;</p>
ssd 24gb thì quá ít nhỉ, sao không cho 64gb chạy win cài ứng dụng cho thoải mái
Kabm
CAO CẤP
11 năm

Có 1 số thiết bị như 1 số chuột, bàn phím không tương thích với usb 3.0
@Kabm
giờ chuyển sang chip haswell hết rồi sao con này còn dùng ivy nhỉ với mức giá này mà dùng chip ivy thì quá đắt vì chíp mới ra thì nó sẽ giảm giá chíp cũ nên đừng mua làm gì cho mất oan tiền
Kabm
CAO CẤP
11 năm
@trần hữu phú
Xem giá Ultrabook Haswell chưa, cỡ chừng 1000usd tại Mỹ

http://www.baomoi.com/VivoBook-V551--ultrabook-dung-chip-Haswell-cua-Asus/136/11124874.epi
@trần hữu phú Hawell có mấy con I5 đã về VN. Còn chờ dài
@Kabm bạn phải biết ultrabook thì tiền nó đi liền với khúc ruột mà bạn xem lại cấu hình đi card rời khoảng 300-400 $ rồi bạn ah
muadonglove
ĐẠI BÀNG
11 năm

=)) giờ này mà vẫn còn tư tưởng này thì lắp máy bàn mà xài, pin laptop bây giờ khác hồi xưa rồi. Bạn tháo pin ra, mất điện đột ngột, đi luôn cái main, ổ cứng của bạn luôn =)), xem lúc đó chai pin đáng hơn hay thay cái main đáng hơn =)), nói đâu xa, ngay như dell XPS, Macbook Pro, Vaio S, pro, pin rời hay pin liền?!!!

NSX trang bị cổng usb 2.0 có mục đích cả đấy, bạn cài win xong, muốn cắm usb vô mà chưa cài driver usb 3.0 thì còn lâu máy mới nhận usb nhé, đó chưa kể môi trường dos như hirent boot nữa...
chả phải dững dưng mà ASUS luôn có cái đĩa driver kèm theo, trong đó có driver usb 3.0 =))
hơn nữa bây giờ usb đã thật sự phổ biến = chuẩn 2.0 chưa?! 😁
Chuoicrew
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này rất nhiều nét giống vaio S
16tr mình sẽ mua một bộ PC core i7 về dùng cho sướng 😃
Chuoicrew
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trongvongbankinh đang nói dòng lap cho doanh nhận bố lại nhảy vào cmt bê cái case core i7 vào làm gì. ngta đi làm công sở bê cái máy tính key đi chắc. cmt nhảm :eek:
autk08
TÍCH CỰC
11 năm
Góp ý là Lap thế hệ mới của Asus đến 95% là ngừng sạc pin, nên không phải lo chai pin như chủ thớt nói. Máy em cho tháo pin nhưng không bao giờ tháo, rất dễ gặp rắc rối!
@autk08 Chả cần thế hệ mới đâu bác em xài con Asus F8V P8400 từ đầu năm 2009 tới giờ, cắm liên tục khi nào pin dưới 95% nó mới sạc lại nên toàn để pin thôi.
Kabm
CAO CẤP
11 năm
@autk08
Chức năng tháo pin là để thay bổ sung pin thứ 2 khi hết pin, giờ mình mới biết có người dùng để cất cục pin bỏ tủ!!!
mrd0nlov3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kabm E có dùng pin đâu , e cất pin đi xong cắm trực tiếp vào ổ 😁
@autk08 chuẩn, máy mình còn 1 tháng nữa là 2 năm cmnr, mới tháo pin ra vài lần để quét bụi...😁
Con này xài Hackintosh thì ngon . Mà nhiều người cứ nhầm máy cho doanh nghiệp với máy cho doanh nhân vậy nhỉ :rolleyes:
mrd0nlov3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua rồi mới ra loại mới 😔
đẹp quá
Đang xài k53sv nhưng mà ko mê đc cái bàn phím chiclet của asus
Mình dùng X61 từ năm 2008 đến nay Pin vẫn được 2 tiếng! Điều này là do Power management của IBM viết! Từ 2010 sài Ubuntu 64 bit cũng trên em này, dùng Power Mgmt do cộng đồng phát triển! Chưa bao giờ mình nghĩ phải tháo pin ra khỏi máy 😃 các bác quá cẩn thận Mình dùng X61 từ năm 2008 đến nay Pin vẫn được 2 tiếng! Điều này là do Power management của IBM viết! Từ 2010 sài Ubuntu 64 bit cũng trên em này, dùng Power Mgmt do cộng đồng phát triển! Chưa bao giờ mình nghĩ phải tháo pin ra khỏi máy 😃 các bác quá cẩn thận Mình dùng X61 từ năm 2008 đến nay Pin vẫn được 2 tiếng! Điều này là do Power management của IBM viết! Từ 2010 sài Ubuntu 64 bit cũng trên em này, dùng Power Mgmt do cộng đồng phát triển! Chưa bao giờ mình nghĩ phải tháo pin ra khỏi máy 😃 các bác quá cẩn thận Mình dùng X61 từ năm 2008 đến nay Pin vẫn được 2 tiếng! Điều này là do Power management của IBM viết! Từ 2010 sài Ubuntu 64 bit cũng trên em này, dùng Power Mgmt do cộng đồng phát triển! Chưa bao giờ mình nghĩ phải tháo pin ra khỏi máy 😃 các bác quá cẩn thận quá!
SangBlue
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình lưu tâm ở chỗ con này sài chip ULV.
Còn cái chuyện chỉ có 1 cổng USB 3.0 thì ko đáng chú ý như bác chủ nói bởi vì loại này đã phổ biến trên thị trường đâu mà hỗ trợ cho nhiều???
Phím mũi tên bé tí vậy mà thiết kế cho dân văn phòng cái ***
Điểm trừ cho phím mũi tên, từ đó tới giờ thích asus ở bàn phím full size soạn thảo word với excel rất thích
Chuoicrew
ĐẠI BÀNG
11 năm
mìh xài vaio S đc gần 1 năm cắm sạc liên tục, dòng battery care có thấy nó chai tý gì đâu. chắc vài 3 năm ms chai vài % 😁
Chán, Ultrabook mỏng cho nữ sài, mình chỉ thích Workstation ko trọng mẫu mã nhưng phần cứng hầm hố.
đẹp nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019