Đánh giá nhanh Asus PU500C, ultrabook 15" cho doanh nghiệp vừa và nhỏ

cuLong
20/8/2013 14:42Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá vẫn cao quá,để thêm tý mua dell alienware m11x 2nd hay con macbook air ngon vs đẹp hơn!
phu_qn
ĐẠI BÀNG
11 năm
định chơi theo kiểu unibody với pin không tháo rời luôn cơ á. Quá bá đạo... 😃 Được cái là máy asus nhìn nịnh mắt nhất trong các máy window. vote
PhanKimi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp. Asus làm hàng rất ngon và giá tiền hợp lý.
Chức năng pin rời là để thay pin sơ-cua or pin chai thay pin khác...nhiều người vẫn bảo tháo pin ra xài trực tiếp nhở...

Thứ 1 tức là bạn vẫn muốn xoáy vào việc là k tháo pin mình đồng ý

THứ 2 mình k theo triết lý về tháo pin cho đỡ chai. mình nói câu nào liên quan đến tháo cho đỡ chai à bạn ?

Thứ 3 sập nguồn 1 vài lần thì k sao cả, mình khẳng định main lap nó bền là có cơ sở bạn ah, khi các hãng sản xuất ra họ cũng tính toán cả cái này rồi. bạn nói là
Mình cần 1 con số cụ thể để kiếm chứng, chứ đây là suy luận của bạn sau khi "hóng" ở trên mạng. suy luận này mình không phản đối nhưng mình lưu ý bị sập 1 vài lần thì không nghiêm trọng tới mức phải thổi phồng lên như vậy
Chuoicrew
ĐẠI BÀNG
11 năm
@okiookio mình ko nói là 1 vài lần, mà mình nói là sập nhiều sẽ ảnh hưởng, mà dùg lap đâu phải ngày 1 ngày 2 mà có 1 vài lần, tháo pin thì nó sập khi nào, điện mất bn lần ai mà biết. cái này k phải hóng trên mạng nhé, mình là sv và bạn bè mình cũng nhiều, trường hợp dùng lap tháo pin, khi đg điện k ổn định or mất 1 time k lỗi cái này thì cũng lỗi cái kia. chủ ý của mình là bây giờ công nghệ n tiến tiến rồi, k như trc cứ phải tháo pin, đấy là ý của mình. cái ý kia là mình dẫn chứng ra của bạn bảo là sập nguồn k vấn đề gì thôi. còn nhiều là bao nhiêu, 1 năm mất điện hỏng hóc bn lần b đếm dùm cái. mình đang nói 1 cách khách quan chứ k nói cái kiểu của bạn sập 1 2 lần ok
@Chuoicrew ĐƯợc rồi bạn muốn chọc ngoáy và con số 1 vài lần.

ở đây 1 vài lần trong một phiên làm việc.
1 phiên làm việc ở đây lấy chẵn là 8 tiếng theo giờ nhà nước đi ( công việc đặc thù nó có thể hơn hoặc kém)

Cái việc sập nguồn 1 vài lần không ảnh hưởng ý nói là cường độ thấp.

tức là 1 năm bạn bị sập tầm chục lần :
+ nếu chục lần dó rơi vào 1 ngày thì nguy hỏng cao.
+ nếu rải ra mỗi tháng 1 lần chảng hạn thì nguy cơ hỏng gần như là không có trừ khi con máy của bạn trang bị công nghệ quá cũ hoặc máy lỗi từ đầu mà không phát hiện ra.

Nếu cường độ sập nguồn cao thì mới dáng lo ngại, nếu mà bạn bạn là SV nhiều thì chắc tùy chỗ mà nguồn điện ổn định hay không, và xét về

+ phương diện nguời dùng, sập nhiều , sót của chắc chắn sẽ tự biết phải làm gì
+ phương diện máy móc, sập nhiều main chưa chắc chết đầu tiên , ổ cứng là cái nhậy cảm nhất sẽ dễ ra đi trước, không tốt cho người dùng, quay lại với phía người dùng
+ phương diện dữ liệu và công việc, sập nguồn, gõ dở chưa kịp lưu, mất công mất việc.

Mình tái nhấn mạnh cho bạn là:
+mình không theo phái tháo pin chống chai.
+việc sập 1 vài lần main lap vẫn chịu được ( hiểu theo cái mình vừa nói ỏ trên ý).
@Chuoicrew
1 vài lần trong thời gian ngắn ( 1 phiên làm việc ) chứ không phải là trong suốt cả năm (are u fucking trolling me :-w)
Chuoicrew
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Sâu Hán Sầm bác k hiểu vấn đề k nên cmt liều. sập vài lần trong time ngắn thì còn chết hơn đấy ;)
Chuoicrew
ĐẠI BÀNG
11 năm
@okiookio mình cũng ko tranh luận nhiều. để đưa đến 1 tiếng nói chung thì bây giờ thì ae nên giữ pin trong máy khi đang làm việc thì tốt hơn. nhất là lúc làm những công việc nặng và quan trọng. cường độ chịu đc hay k chịu đc nó vô cùng lắm. phòng hơn chữa, thế thôi. đấy là kinh nghiệm đc chứng kiến và tích lũy từ bản thân và nhiều ng khác mắc phải. để ko dẫn đến nhiều tính huống dở khóc dở cười.
tan.hd
TÍCH CỰC
11 năm
con này cạnh tranh vs dell vostro và HP probook dc ko nhở =))
nanogame
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xài laptop hồi giờ mới biết có vụ tháo pin cho khỏi chai...
X61 pin 8 cell từ 2009 đến nay vẫn dùng dc 3 tiếng, maximum battery life trong power manager, hên là vớ được cục pin panasonic.
con X220 dùng gần 2 năm vẫn dc 5 tiếng, sanyo, 9 cell
riêng nói về business laptop thì asuck chưa có cửa so với thinkpad, elitebook, ghét latitude nên ko thèm so với nó
nkcchinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản thân mình thấy chuyện xài lap tháo pin khá là... tào lao. Nhưng bác okiookio nói có lý đấy, chủ yếu là tâm lý phòng bệnh hơn chữa bệnh + tránh mất mát hư hao về mặt dữ liệu thôi. Cái main ko dễ banh chỉ sau 1 vài lần điện đóm đứt gánh giữa đường thế đâu.
giá okie cho 1 e cấu hình ổn vậy, nhưng hp có con sleekbook nhìn cũng khá đẹp hé hé cũng chỉ nặng 2kg màn hình 15inch
Đang tìm 1 em i3 mới,sẽ cân nhắc Asus ;)

Sent from my XT910 using Tinhte.vn
nhìn đep..sang!
favor_thien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tới h này mà vẫn còn vài bác nghĩ là tháo pin ra , cắm điện trực tiếp để pin ít bị chai hơn ah :rolleyes:
Có gắn vào xài hay tháo ra thì nó cũng sẽ xả pin dần dần thôi
Hơn nữa cắm điện trực tiếp rất nguy hiểm , nhất là chúng ta đang sống ở VN - nơi mà điện áp cũng còn thất thường ;)
Mấy bác tính tiết kiệm vài xị / vài chai tiền thay pin , nhưng nếu có vấn đề về điện áp thì có thể fải bỏ ra cả chục chai thay laptop mới ;)
Như vay thì tính già hoá non rồi

đó....con này là pin của Asus X44H 061 nhé, ban đầu là 52000mWh, mua tháng 10 năm 2011 đó
lắm người cứ bảo mình phét lác........khổ thật
Pain521988
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyentientruyen Cái vụ đo pin bằng soft mình thấy không chính xác lắm, như máy mình mua cũng cỡ 2 năm. designed capacity là 60653, bây giờ là 50771. Tức là không chai bao nhiêu, cỡ 15-16%, thế mà xài đc nửa tiếng là cùng, dù để ở mức Balance hay High performace.
@Pain521988 mời bác reset lại pin để có kết quả chuẩn nhất 😁
@Pain521988 mời bác reset lại pin để có kết quả chuẩn nhất 😁
@Pain521988 thực ra cái designed capacity luôn lớn hơn cái ghi tên vỏ pin bác à........😃
pin của mình thì thiết lập chế độ tiết kiệp pin thì phải được 4 tiếng lướt web trở lên 😁
LAPTOP RANH NHÂN GÌ MÀ KHÔNG CÓ JACK CẮM ĐIỆN THOẠI ĐỂ NHẬN FAX
Na Xanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy lap tốp quan trọng là Pin mà làm việc .và tốc độ thế nào .thôi
Na Xanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy lap tốp quan trọng là Pin mà làm việc .và tốc độ thế nào .thôi
dttung80
TÍCH CỰC
11 năm
@Na Xanh
Kiểu dáng cũng phải ngon 1 chút, đi ngoại giao cũng cần hình thức. 😃
nvdcs
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này nhìn cũng đã phết, còn cái vụ pin laptop dùng tháo ra thì gà vkl rồi, hiện tại mấy máy đời mới toàn có chế độ pin đến 95% mới xạc lại, do vậy trung bình nếu cắm điện liên tục thì cỡ 3 đến 4 ngày nó mới sạc pin 1 lần, ng ta gắn liền pin như thế để chống mấy bác kém hiểu biết rút pin của nó ra, đến lúc bị cháy mang đi BH thì cũng chết tội nó !
Nếu pin của ASUS bền không nhỉ? Con DELL tôi dùng hơn 3 năm mà pin vẫn được 3 giờ (lướt web).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019