Đánh giá nhanh HTC Desire 816: đẹp, chế tạo tốt và nhanh đủ xài

sonlazio
8/5/2014 8:28Phản hồi: 420
420 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

màn hình có phải là kính cường lực không các bác? e ko thích dán màn hình tý nào
@be_yourself_190706 không có kính cường lực bác ạ, e cũng thắc mắc khoản này tại sao đt tầm trung mà lại ko đk trang bị kính cường lực
picachu1220
ĐẠI BÀNG
10 năm
E cũng đang phân vân G2 và e này. Các bác đi trước cho e chút nhận xét để em có động lực đến với e nó luôn ạ....
Em đang dùng em này. Mới mua dc 1 tháng tại fpt shop. Dán diếc thẻ nhớ 8g giá 7tr8.nếu tầm trung thì em này là ổn. Nói chung e thấy hài lòng với e nó
hameln
TÍCH CỰC
10 năm
Các bạn có thể cho mình hỏi là máy mình đang ở 1.22.708.1 mà sao check update vẫn không có là sao vậy. 😔
Các bạn cho mình hỏi sao mình xem thông tin thì thấy máy này không có chức năng NFC mà chỉ có chức năng DLNA thôi. sao trong thông tin máy HTC 816 lại có NFC. Có bạn nào cho mình biết rõ hơn không?
hameln
TÍCH CỰC
10 năm
@caubanhcamau Minh cũng đã thử n k thành công. Hình như cần cái htc mini. Bên cellphones bán có kèm thì phải.
Không hiểu các bạn so sánh kiểu gì con này với con G2 vậy. Hơn nhau cả 2 triệu! Đừng nói hàng xách tay hay vv đủ kiểu vì giá này là giá chính hãng.
Mình mua ở Bach khoa coputer có 7tr6 tặng phiếu mua hàng 500 tính ra còn 7tr1. Mặt sau có dán fpt không biết hàng gì mà rẻ hè.
m.n cho mình hỏi có ai biết blinkfeed của htc 816w xách tay có việt hóa tiếng việt không
@LeeLee99 Mang lại tôi làm cho
@hanoiwap t chưa mua pạn ơi vì còn phân vân ko biết máy xách tay rom có ổn như máy cty ko. mua máy chính hãng thì lại ko đủ lúa =))
hameln
TÍCH CỰC
9 năm
@LeeLee99 Xách tay khá ổn bạn ạ. Ngoài k có blink feed tiếng việt thì mọi thứ k có j khác.
@hameln ơ trên kia có pạn nói việt hóa đc cái blinkfeed sang tiếng việt mà
alihieu
TÍCH CỰC
9 năm
Con này bộ nhớ trong 8g mà sao mình cài có mấy thứ mà đã full hết rồi nhỉ và toàn báo không đủ dung lượng trong khi đó mình mới cài được có có mấy trăm mb? Vào kiểm tra bộ nhớ thì thấy nó cho có 4g để cài trong khi máy nó 8g vậy?
hameln
TÍCH CỰC
9 năm
@alihieu Phân để htc nó cài hệ điều hành phải đến 4GB bạn ạ. Chả biết nó cài éo j mà lắm thế
cái nền đen của menu này có thay bằng ảnh khác như các dòng máy samsung, lg ko các pác
Screenshot - 12_6_2014 , 8_52_00 PM.png
hameln
TÍCH CỰC
9 năm
@LeeLee99
@hameln
hameln
TÍCH CỰC
9 năm
Haha, chắc bạn mới sài android... Root máy 1 lần là đc cho mãi mãi bạn nhé.
Tien273
ĐẠI BÀNG
9 năm
định xúc e này mấy bác đã dùng qua tư vấn cho mình đi ạ, mình chỉ quan tâm 2 vấn đề về khoản cảmera của e nó thế nào ạ nếu được có thể cho mình xin 1 ít hình và vấn đề thứ 2 là ram e nó chỉ có 1gb nên k bjk trong lúc sử dụng có xảy ra tình trạng giật lag j k ạ
Tien273
ĐẠI BÀNG
9 năm
định xúc e này mấy bác đã dùng qua tư vấn cho mình đi ạ, mình chỉ quan tâm 2 vấn đề về khoản cảmera của e nó thế nào ạ nếu được có thể cho mình xin 1 ít hình và vấn đề thứ 2 là ram e nó chỉ có 1gb nên k bjk trong lúc sử dụng có xảy ra tình trạng giật lag j k ạ
Bạn nào tư vấn hộ cái xem e này 2 sim có gọi được cho nhau không nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019