Đánh giá nhanh Vega R3 A850 VS Galaxy Note 2

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi maquan, 16/10/12. Trả lời: 422, Xem: 136200.

1. cutamthat

cutamthat Thành viên

r3 > Note 2 mới là cuồng quá mức =))
    chuberongmasieu thích nội dung này.
  2. hoangtuan250790

hoangtuan250790 Thành viên

Bác này đúng là chưa dùng em VU bao giờ rồi. Chắc chỉ mới dùng đến 850. Đọc lại bài mình viết nhé. xét về cấu hình thì VU2 không ăn được 850 rồi. 1 con lõi 2 với 1 con lõi 4. Nhưng nếu không cho biết thông tin trước CPU 2 con mà cho bác dùng đố bác biết được con VU dùng chip bao nhiêu đấy. Nhiều người nhìn con VU thì trong có vẻ xấu xí, nhưng nếu dùng rồi thì không thể xa nó được nhá. Còn bác thích hôm nào qua đây cho cầm con VU2 với con 850 xem thế nào. Bên Hàn người ta chuộng sky hơn là LG đấy chứ không phải là không có tên tuổi như bác nói đâu nhém, chính vì vậy mà LG xuống giá hơn sky. hehe
    ak. Đính chính lại cái giá trị sử dụng thật của bác nhé. Nhu cầu của bác dùng đt là gì? Thôi thì như đa số mọi người nhé: Nghe nhạc, xem phim, đọc báo, lướt web, ghi chú, học tiếng anh, choi game, chụp ảnh, nghe gọi, nhắn tin.... đủ chưa bác? xét từng cái nhé
    - Nghe nhạc: sky xách dép cho LG (tận hưởng âm nhạc bằng tai nghe, không chơi loa ngoài)
    - Xem phim: 850 có khả năng nhỉnh hơn vì màn tỉ lệ chuẩn 16:9. Nhưng mình vẫn thích xem Vu2 hơn vì dãn hình ra nhìn to xem sướng (có 1 số phim dãn hình quá cũng hơi xấu thật, nhưng bù lại xem tivi online thì vô đối, tỉ lệ 4:3 mà)
    - Xem ảnh: Màn Vu đẹp hơn 850 nhé, bác nào không tin cứ qua 1 số diễn đàn nhiều người nhận xét vậy hoặc mang con 850 đến nhà mình để so sánh với con VU2)
    - Đọc báo, lướt web, học tiếng anh, ghi chú, nhắn tin: Note còn không ăn được thì 850 không có cửa nhé.
    - Chụp ảnh: 850 13MP, VU 8MP. Tự các bác biết con nào hơn rồi. Nhưng 13mp cũng ko ăn được 8Mp của samsung.
    - Kiểu dáng: Tùy mỗi người. 850 mình thấy cũng rất đẹp, 5.3" nhưng cầm rất gọn. Vu thì cầm hơi thô vì to. hihi
    Em đánh giá vậy bác xem giá trị thực của bác được nhiều không?
  3. tan.hd

tan.hd Thành viên

mình thấy con nào cũng xấu hết và tệ ở tất cả các mặt, cảm giác sử dụng cũng kém. Còn mang cả note vào để so thì bạn quả thật rất bá đạo, cố gắng nâng bi chống chế làm gi, mua LG va Sky o VN thời điểm này xác định là xuống giá ầm ầm, cộng đồng ít ỏi ở VN và trên TG. Nếu bạn đã lỡ mua thì hãy nhanh chân bán nhanh, ko nên mất thời gian bào chữa vô ích nếu bạn ko muốn mất tiền. Thật đấy bạn.
  4. hoangtuan250790

Trên mạng nó vẫn mang 850 ra so sánh với note 2 đấy bác. Công nhân là con note 2 nó hơn 2 con này ở rất nhiều nhưng không phải là tất cả đâu bác. Bác cứ thử nhắn tin bằng con VU2 và con note2 xem con nào hơn. Còn đúng lý ra thì 2 con đấy không đủ tuổi để so với note2 rồi, vì thế nên note 2 nó mới đắt hơn đến tận 4triệu so với con VU2.
    Em cũng cùng ý với bác, có tiền cứ chơi samsung là ngon thôi. sky em dùng từ 710 đến 850 chưa con nào dùng được quá 1 tuần. samsung, lg dùng cũng nhiều. Chỉ có con VU2 em dùng là được lâu nhất. Thực ra dùng android con nào chẳng giống nhau, chỉ khác nhau là con đắt tiền hơn thì tốc độ với màn hình nó hơn tí. Chỉ có VU2 là nó đặc biệt nên dùng có cảm giác khác nên thích. Nhưng đợt vừa rồi nó xuống giá nhanh quá cũng đành cho em nó ra đi. Nhưng vẫn đang có ý định đặt hàng bên Hàn sẽ có cả ốp da và bút nữa. Tương lai vẫn sẽ rước em nó về dùng lần nữa. hehe. có VU3 thì tốt.
    ak. đính chính lại câu cộng đồng sky với lg ít thì bác sai lầm quá lớn nhé. hàng samsung Hàn ở Việt Nam mới là ít bác ak
  5. Daominhtri1981

Daominhtri1981 Thành viên

Anh chang yeu cong nghe nay chac cug o tren hanh tinh moi xuong giong nhu cai note 2 cua anh, Note cua anh san xuat o hanh tinh nao do nen Han Quoc k co cua dat ngang dep voi note cua anh. K biet xai dt dc toi dau ma cu quang bom nhu quang rac. Neu la yeu cong nghe t)i thu loi cho noi Iphone hon SS k han vi ten tuoi hay cong nghe ma do la cai tam cua Ios neu ban da tung kham fa het no thi Android chua bjo la doi thu xung tam cua no nen 6 dong doi Iphone da dap chet 162000 dong doi Android cho toi gio, con neu la ng yeu cong nghe cac ban dung dem gia ca vat chat ra ma so sanh, cai do la cac ban da la mua ban roi chu k fai ban ve cong nghe, cong nghe la su khach quan ve fan cung va fan mem cua may, ban da tung xem nhug bang diem danh gia cau hinh cua 2 dt nay chua? Xem di roi hay noi la m yeu cong nghe the naop
  6. nguyen68

nguyen68 Thành viên

Trước mình có dùng Vu1, nói chung là mọi thứ đều ổn, mỗi tội khó đút túi (tỉ lệ màn hình 4:3) và Camera bình thường (vẫn hơn Sky). Màn hình thì màu sắc của LG đậm và đẹp hơn Sky, màn Sky nhợt nhạt quá. Còn về khoản nhắn tin thì mình chưa thấy em điện thoại nào ngon bằng Vu!

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
  7. trucchison

trucchison Thành viên

Nhắn tin của VU có gì đặc biệt vậy bác :D
  8. nguyen68

nguyen68 Thành viên

Màn nó không to nhất nhưng rộng nhất bác ah. Tay em to bấm Vu là sướng nhất. Note2 chiều ngang vẫn kém Vu!
  9. trucchison

trucchison Thành viên

Tay mình cũng to nhưng thấy chiều ngang Note là ổn :D hồi dùng mấy em 3.5 3.7 đã rất ghét type khi xoay ngang màn hình vì nó rộng quá bất tiện :D chắc cái này là tùy sở thích mỗi người :D
  10. didonggiatot.com

didonggiatot.com Thành viên

Ai mà dìm sky là ko hỉu gì về công nghệ ....
  11. vnn13

vnn13 Thành viên

đã dùng sky 850 & 860 kết luận luôn là khá ổn, và chẳng có lý do gì mà ko so đc với noteII .các bác chơi công nghệ mà cứ băn khoăn về mất giá với ko bán dc thì các bác cứ mua nokia1200 cho lành ạ. Các bác xem thời điểm mới ra của các đời IP,SS giá là bao nhiêu với bây giờ là bao nhiêu, các bác đừng giật mình nhé.các bác cứ so từ từ ạ em xin hết ạ
    chiendo88KT thích nội dung này.
  12. hoangtuan250790

Qúa chuẩn
  13. hoangtuan250790

Bác cứ dùng thử VU sẽ biêt, có khi bác nhắm mắt lại nhắn tin cũng ko sợ nhầm chữ ấy;);) . Nhưng nhắn tin chỉ là 1 phần thôi. Lướt web trên Vu mới là thích, ko phải xoay ngang xoay dọc làm gì. Nếu thiên về công việc văn phòng, ghi chú, đọc báo thì mình nghĩ VU là hợp lý nhất. Đấy là điểm mạnh của nó. Còn điểm yếu của nó là, kiểu dáng hơi thô, khó bỏ túi quần - với mình chỉ có vậy. Còn tất nhiên nó không thể so với note 2 (như mình đã nói, chênh nhau tới 4tr quá khập khiễng)
  14. haihazin

haihazin Thành viên

Bi giờ R3 giá ~7tr chắc là so được với Note II rùi nhỉ? :D
    chuberongmasieu thích nội dung này.
  15. trucchison

trucchison Thành viên

Tùy người bác ạ. Từ hồi dùng máy màn 4.0 e đã tắt cái chức năng tự động xoay màn hình luôn rồi.
    Thực sự với tỷ lệ kích thước của VU em nghĩ nó là 1 cái Tablet mini, chứ ko phải 1 cái Phablet nữa, để mà cầm dùng được 1 tay và nhét vừa cái túi quần có lẽ hơi khó @@ Em Note 2 là đạt tới hạn của túi quần em rôi :D (thử nhét con Note 1 vào túi còn khó chịu)
  16. haxuanhung

haxuanhung Thành viên

Nhìn mấy cái hình này em cũng thấy như "căng cù cọt" thật so với 13 chấm dự là em đang dùng HK cũng đang muốn sang 850
  17. thanh2d

thanh2d Thành viên

Chưa có note 3 đâu bạn mua note3 CỦA TQ ah.
    Picasso0151 thích nội dung này.
  18. thaibaohoa

thaibaohoa Thành viên

chắc bác chưa cầm con vega r3 nên nói kg chắc chứ e dám bảo đảm với bác con r3 cấm chắc tay hơn con note2
  19. xitolala

xitolala Thành viên

20. TRUNGDUONG007

TRUNGDUONG007 Dự bị

Đọc hêt 20 pages rút ra quyết định mua ngay R3,nhưng mền ở SG thì mua ở đâu được hàng chính hảng với giá bao nhiêu vậy các anh tài ???