Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá nhanh Vega R3 A850 VS Galaxy Note 2

maquan
16/10/2012 9:0Phản hồi: 428
428 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xiỗiquote="hoangtuan250790, post: 40922107, member: 798879"]Bác cũng nguy hiểm có kém ai đâu? Thế bác dựa vào cái gì mà bảo màn R3 đẹp hơn màn VU2? Mình thì đã cầm 1 lúc 3 con vu2, r3, G để so sánh rôi đấy. Màn G nó chỉ đc cái sáng thôi nhưng vẫn không tươi đẹp bằng VU nhá. Hôm vừa rồi t dùng tạm con R3 thằng bạn dùng con VU1. Cả 2 cùng xem 1 video mà màn con R3 nhợt nhạt hẳn đi nha. Bác cứ cầm 2 con đi rồi sánh. Về hiệu năng. t đâu có nói vu2 hơn R3. tất nhiên 4 nhân phải hơn 2 nhân rồi nhưng nó chỉ có tác dụng khi chạy ứng dụng nặng như game thôi. còn xem phim lướt web gần như ngang nhau hết - cái này đã cầm 2 con R3 và VU2 test nhá mạng cáp quang mà chỉ xêm xêm nhau thôi. có lúc vu2 bắt nhanh hơn lúc r3 bắt nhanh hơn.
Còn tất nhiên để so sánh tất cả những cái khác nữa thì mỗi con có mỗi ưu điểm riêng. R3 thiết kế đẹp, pin khỏe hơn, chụp ảnh đẹp hơn, cấu hình hơn vu2.
VU2 cũng có những ưu điểm hơn: thiết kế đặc biệt đọc sách lướt web, ghi chú rất tiện, còn khoản nghe nhạc bằng tai nghe thì chắc chắn hơn R3 ko tin bác cứ thử kiếm 1 tai nghe mà nghe cả 2 con sẽ rõ. đặc biệt hơn là vu rẻ hơn đến 1tr.[/quote]
Xin lỗi bác chứ.bác mắc cái bệnh gọi là bảo thủ cực đại. Nếu bác vẫn bảo thủ vu 2 của bác màn đẹp hơn 850 thì tôi ko nc với bác nữa.uh cho là con vu chíp lõi kép ram 1gb của bác là vô đối rồi màn hd là đẹp nhất ok chưa? Chưa dùng nhiều maý thì bớt nguy hiểm 1 chút đi.ko ngta cười vào mặt cho đấy.đúng bệnh thâm niên của ng việt.dùng maý nào dù cùi tới đâu vẫn bảo thủ rằng máy mình là nhất là số "zero".stop taị đây nhé.noí với ng biết thôi.ng bảo thủ thì đây chịu
Màn r3 nhợt nhạt hơn vu thì chứng tỏ độ nguy hiểm của bác dâng cao.lại còn chê màn lg g ko bằng vu thì tôi chịu bác :v
Thêm nữa nhé. 2 nhân mà chạy ứng dụng thường ngag 4 nhân thì test lại hộ cái :v. 4 nhân sờ và vuốt cảm ứng ko có độ trễ của 4 nhân đi hãng nói.nguy hiểm vô cùng haha
màn hình a850 càng dùng lâu thì điểm chết càng nhiều thi phải
@newton8800 hở sáng là bt thôi , màn nếu chỉ dưới 5 điểm sáng thì chấp nhận đk . Nếu xui gặp màn càng sài cài nhiều điểm thì chêt toi .
Bác ở đâu thì em tư vấn chỗ mua cho
@chauvinhphong Ở Hà nội hoặc Thanh Hóa. Bác tư vấn giúp e chỗ bán hàng uy tín với ạ. E k thạo về máy móc lắm nên cứ sợ bị dính nhiều điểm chết. Thanks bác trước!
@chauvinhphong Ở Hà nội hoặc Thanh Hóa. Bác tư vấn giúp e chỗ bán hàng uy tín với ạ. E k thạo về máy móc lắm nên cứ sợ bị dính nhiều điểm chết. Thanks bác trước!
@7290 moi didongthongminh , dtg , ... chủ yếu bác nên tìm hỉu kĩ trc khi mua là đk . Nhờ ai chuyên môn đi test
Đang tính làm con sky 850 giá 2 củ. mà giờ giá note 2 bao nhiêu rồi ạ?
nhocmaco
TÍCH CỰC
9 năm
Note2 vẫn còn hót.hj. chuẩn bị ăn L
@nhocmaco Lúc đầu mở thớt thì 2 em này gần như ngang giá nhau đấy( Sky A850 vs Note 2). Giờ không biết sao rồi???
nhocmaco
TÍCH CỰC
9 năm
@haihtk8 note 2 ae , cộng đồng support nhiều. chuẩn bị update androi 5.0. camera ăn sky a850 là cái chắc. noi chung bậy h note 2 hơn. giá tầm 3tr5 -4tr
Hiện giờ nếu có ai muốn mua sky mình nên mua ở chổ uy tính đảm bảo chất lượng cho mình. Hum kia e có mua 1 cây sky A850 ở androidgiare.vn ở 113 Nguyễn Văn Cừ, Phường 2, Quận 5, TpHCM phải nói là hàng bao dựng%…chủ yếu là máy cũ dọn lại cụ thể là đồ ko đi liền với nhau nữa zin nữa lô 2 màu phân biệt vâng tháo main ra cho xem nữa chấp nhận chưa khò nhug nhug thứ còn lại lô hết giá trị ui mà ai chắc dc main đó còn 90% ko hay xai dc à-4 năm già ui,máy bung ta lông ai biet dc 😃…mà ghi máy 98-99% ko có cả cái hộp, tai nghe va sạc thi 'ko theo máy'…ờk chấp nhận hag cũ mà xài vài ngày thấy sợ liền man hình thì lâu lâu xộc như lỏg cáp man hình có điểm chết và hở sáng(chưa fai hắt đèn nền hay đóm) buổi tối nhìn sáng cả 1 góc.vâng tem thi 2 lớp chồng nhau sợ qa đổi lên cây LG G2 tuong tự cảm ứng hở như đã bị thay… thôi đành tra máy chịu lổ 400k …ra tgdđ mua cho chắc ăn
Hiện giờ nếu có ai muốn mua sky mình nên mua ở chổ uy tính đảm bảo chất lượng cho mình. Hum kia e có mua 1 cây sky A850 ở androidgiare.vn ở 113 Nguyễn Văn Cừ, Phường 2, Quận 5, TpHCM phải nói là hàng bao dựng%…chủ yếu là máy cũ dọn lại cụ thể là đồ ko đi liền với nhau nữa zin nữa lô 2 màu phân biệt vâng tháo main ra cho xem nữa chấp nhận chưa khò nhug nhug thứ còn lại lô hết giá trị ui mà ai chắc dc main đó còn 90% ko hay xai dc à-4 năm già ui,máy bung ta lông ai biet dc 😃…mà ghi máy 98-99% ko có cả cái hộp, tai nghe va sạc thi 'ko theo máy'…ờk chấp nhận hag cũ mà xài vài ngày thấy sợ liền man hình thì lâu lâu xộc như lỏg cáp man hình có điểm chết và hở sáng(chưa fai hắt đèn nền hay đóm) buổi tối nhìn sáng cả 1 góc.vâng tem thi 2 lớp chồng nhau sợ qa đổi lên cây LG G2 tuong tự cảm ứng hở như đã bị thay… thôi đành tra máy chịu lổ 400k …ra tgdđ mua cho chắc ăn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019