Đánh giá nhanh Yamaha Sirius RC Fi 2014: xe nhẹ, dễ lái và ít hao xăng

cuLong
13/3/2014 15:45Phản hồi: 1.646
1.646 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bạn nào mua sẽ Sirius Fi 2014 mà đã chạy được hơn 10.000km rồi chưa? Đánh giá giúp mình xem tình trạng xe như thế nào.

Sáng nay dắt chiếc Lead của người thân sao mà nặng kinh khủng, chắc bữa giờ chạy Sirius nhẹ quen rồi nên bây giờ mới thấy xe tay ga nặng nề đến vậy.

Xe em mới chạy hơn 500km nên chỉ thay nhớt và lọc nhớt một lần, sau khi chạy hơn 1000km tiếp theo em sẽ thay nhớt khác tốt hơn nhớt hãng, xe này chạy đường dài nên xài nhớt tốt vì sẽ rất nhanh nóng máy, cảm nhận riêng của em là như vậy.
si fi này yên có cao ko mấy cậu, trươc mình cung đi si thường xe thấp dễ đi,r giờ đi wave rsx chán wa, tính mua si fi này ko bit nó có cao ko, chay bóc như si thường k.
@hoangmon1992 Xe này yên sau cao lắm bạn ơi , sirius ko fi mình ngồi yên sau chống chân tới đất nhưng xe này fải nhón chân hết cỡ mới đc , còn yên trước thì có cảm giác bằng bản ko fi .
Never Gone
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangmon1992 Yên cao hơn si bxc cũ, wave rsx(xe cũ của mình), gầm cũng cao hơn lun, leo lề rất đã. Đặc biệt là chỗ ngồi sau, chống chỉ định bác nào có gấu cao chạy xe cứ như em chở chị (mình 1m76 ngồi bt, gấu 1m65 ngồi nhích ngang lun, hi hi) bốc hơn wave rsx :p
PGISs
ĐẠI BÀNG
9 năm
khoản xăng cộ của các bác thế nào. Xe em đc 66km/l chạy đường hỗn hợp 😁
Tiên9195
ĐẠI BÀNG
9 năm
@PGISs garenti bạn đã chỉnh chưa vậy..bao nhiêu vòng thế..xe mình 1320 vòng chạy 1 tuần cỡ 180KM..đổ 65k đầy bình
vietanhbka53
ĐẠI BÀNG
9 năm
xe mình ko chỉnh garanty. thử đi 2 người đường ngoại thành thì đc 67km/l
PGISs
ĐẠI BÀNG
9 năm
garanty của mình để ở tận 1520 cơ :mad:
@PGISs SHDSD ghi 1400-1600 rpm, xe bạn vậy cũng OK

Sent from my LG-F180K using Tapatalk 2
I.Am.Fin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sirius Fi RC 2014 giá ngoài đại lý hợp lý là bao nhiêu vậy mấy bác? Nhiều chỗ thấy làm giá quá!
vietanhbka53
ĐẠI BÀNG
9 năm
có cách nào khởi động xe trời lạnh mà không cần giữ tay ga không các bác ? 😃
Làm sao biết garanty của xe mình bao nhiêu vòng (Mình hơi gà) mong các bác chỉ giúp.
PGISs
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Le Do Quynh Chi ra 3s người ta có máy đo cho mình bác ạ. chuẩn là khoảng 1400-1600 vòng ở nhiệt độ 110*c
Cám ơn bác PGISs, mình sẽ nhờ 3S kiểm tra khi đi bảo dưỡng lần sau. Xe mình mới chạy hơn 800km thôi, qua tháng sau là lần bảo dưỡn glaafn đầu tiên
PGISs
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Le Do Quynh Chi :pnhấn thank+tín dụng cho em mau lớn đi bác
Hôm trước đi bảo dưỡng đến khi về mới phat hiện ga răng-ti hơi nhỏ(mở đèn lên cứ nhấp nhấy liên tục).Có tiết kiệm xăng hơn xíu nhưng không biết có hại máy không các bác😔
Mình đi thay nhớt lần đầu 500km ở 3s kường ngân rồi bảo thợ chỉnh cái garanti nhỏ xuống nhưng họ bảo xe fi không cần chỉnh, nsx họ để mặc định rồi, xong rồi cũng đo lại, xe mình khoảng 1500, thấy trong khoảng 1400-1600 như hướng dẫn. Anh đó còn bảo mới có con ju fi tự chỉnh garanti ở ngoài phải đến thay bộ fi hay thay máy gì đó (không nhớ rõ) mất hơn 10 củ. Được cái trời lạnh cũng đề phát ăn ngay không cần ga, đèn đỏ hay tắc đường không bị tắt máy.
@ducvietphan Web có cảnh báo vđ này. Ặc ghê quá thôi để gartranty to yên tâm

Sent from my IM-A870S using Tapatalk 2
Xe em khi 282km đã thay nhớt hãng vì có khuyến mãi, giờ 500km có cần mang đi bảo dưỡng mà không thay nhớt k các bác, thấy ganhanti cũng hơn to, vào số 1 xe bực bực
Tiên9195
ĐẠI BÀNG
9 năm
xe mình đèn xe bị chập chờn có ảnh hưởng gì đến xe k nhỉ ?
Tình hình là sau bao đêm ngắm ảnh trên điện thoại, hôm qua e đi cưới e nó về rồi các bác ạ 😃
Các bác cho em hỏi là có phải đi rodai không vậy ạ. Nếu phải thì đi thế nào cho đúng. E hỏi mấy a ktv ở 3s thì a bảo "chả cần đâu" nhưng nghĩ lại thấy k yên tâm, cứ cẩn thận cho chắc 😃
Vs các bác cho em hỏi xe mới cần lưu ý điều gì. Mấy lần đầu nên thay nhớt hãng hay thay nhớt gì cho tốt ạ.
@Vova99 nếu đúng là bác chạy 800km đầu tiên ko nên quá 1/2 ga và 1600 km tiếp theo thì ko quá 3/4 ga.. nhưng e thấy max speed thì tầm 3/4 ga là cao nhất. lên full thì bị hãm tua rồi nên nó ko thể tăng lên dc mà có cảm giác hụp ga
@Vova99 nếu đúng là bác chạy 800km đầu tiên ko nên quá 1/2 ga và 1600 km tiếp theo thì ko quá 3/4 ga.. nhưng e thấy max speed thì tầm 3/4 ga là cao nhất. lên full thì bị hãm tua rồi nên nó ko thể tăng lên dc mà có cảm giác hụp ga
@hieuhang112
@Vova99 mình thì si fi chưa max nhưng viva mình max speed hơn 115. đổ dốc tầm 2độ là 120
Xe mình đi được 6k km rồi,giờ chạy tầm 40 thì nó nghe tiếng hú o o,lâu lâu bị khự khự ga,kéo lên 50 thì không nghe nữa,như vậy bị tình trạng gì mấy bạn,ra 3s nó nói không sao,trước giờ chạy có bị đâu,nghe khó chịu lắm
vietanhbka53
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonhoangle1987 xe mình cũng bị như vậy. dựng xe lên vào số thì nghe thấy tiếng đó ở nhông trước. mình nghĩ do chùng xích
Mình mua xe được 5 ngày rùi.xe chạy rất bốc nhưng nồi thì hơi hú,mỗi khi vào số thì kui 1cái cốc ss ấy. Chay thi mau nóng máy kinh. Mình tính chay dc 150km thi vào thay nhớt thử xem sao
Tiên9195
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình tăng sên lần đâu lúc 1k6..bây giờ 3k3 sên bắt đầu chùng tiếp..có điều kiện nên thay bộ 9ly nhé 😁..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019