Đánh giá nhanh Yamaha Sirius RC Fi 2014: xe nhẹ, dễ lái và ít hao xăng

cuLong
13/3/2014 15:45Phản hồi: 1.646
1.646 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyengan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sên zin của Sirius mau chùng mà, chùng thì tăng chứ suy nghĩ gì lắm. Có tiền thì thay sên D.I.D ấy
@tuyengan Nsd của siFi thông số ra sao vậy bạn

Sent from my IM-A870S using Tapatalk 2
Tiên9195
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hugokaka Sên 420 Dĩa 40 Nhông 14
@Tiên9195 Ah ra thế nên hộp sên Si Fi to, xem ra tỉ số truyền động xem xem nhau so với Bcx ko nhỉ

tuyengan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình ko chạy Si Fi. Mình chạy Si bxc thì 15-35 bác
Tiên9195
ĐẠI BÀNG
9 năm
mua NSD mới vẫn giữ nguyên tỷ lệ mà chi thay đổi cộng sên 7ly lên 9ly là hợp lý nhất 😁
vietanhbka53
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tiên9195 bạn nghe anh vinh tư vấn phải ko :D
Tiên9195
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vietanhbka53 thì vấn đề này do mình hỏi a Vinh mà 😃
Xe mih thay nhot lan hai 1700 km keu no thay loc dau ma no k chiu no bao lan sau r thay vay khi nao thay nhot lan tiep theo .thay nhot hag hay thay nhot ngoai thi tot vay may bac
vietanhbka53
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hong Diep Tran nhớt hãng dùng đc 1000 km là biến tính, thấy khó chịu rồi. mà rất nóng máy. lọc nhớt thì đáng ra thay ở lần thay nhớt đầu luôn. mình cũng quên. định để lần tới 3000 km thay
tuyengan
ĐẠI BÀNG
9 năm
2 cái yếm ( bửng) mình màu đỏ, xe đăng ký đỏ đen, giờ mình muốn đổi thành màu đen, vẫn có ít màu đỏ cho giống đăng ký, theo các bác giờ mình dán decal đen toàn bộ yếm thì ổn ko, có xấu ko, chứ sơn thì đắt đỏ quá ạ
hektor2107
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình ở HN muốn mua cái baga inox loại tốt, chắc chắn và dày dặn thì mua ở đâu giá tốt nhỉ các bạn
tuyengan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hektor2107 Của Si thường có gắn vừa Si Fi ko nhỉ, mình để lại cho bác, xe thì mới mua, mình định dùng baga nhựa
vietanhbka53
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuyengan mình cũng muốn thay baga nhựa mà chỉ thấy rao bán trong nam
hektor2107
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hektor2107 Up................
cho em hỏi là si fi 2013 khác si fi 2014 ở đâu ạ, phân biệt kiểu gì ạ 😃
@toàn già Google ra liền ah. Máy móc giống nhau. 2014 khác mặt nạ đầu, cản sau, mặt đhồ, tay lái dài hơn tí xíu...

cry4rever93
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tình hình là em đang có ý định mua em này, các bác cho e hỏi là nên mua ở quê hay mua ở trên hà nội, Và mua ở trên hà nội thì mang về quê đăng kí đc không ạ! giá cả ở trên hà nội hay ở quê đắt hơn ạ, ai có kinh nghiệm chia sẻ với em ạ!
tuyengan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cry4rever93 đi tham khảo giá đi. Giá ở HN nếu mua ở town là đúng giá niêm yết, nhân thuế+phí biển thôi. Ở HN đắt hơn tầm 1tr nếu ở quê bán đúng giá. Mình thì mua ở quê và bị lừa mất cặp vành đúc đểu, lại còn giá cao hơn ở HN 1tr nữa nên tính ra thiệt
cry4rever93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuyengan sao lại bị lừa vành đúc đểu ạ. k đc bảo hành hả bạn, bạn mua ở quê full là bnhiu?
tuyengan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cry4rever93 Mình mua Si thường, xem trên website ko có vành đúc, bản phanh đĩa 19tr1, đến cửa hàng nó bán bản có vành đúc 20tr2, giá của bộ vành thường xịn vs vành đúc đểu xêm xêm nhau, tầm 700-800k, mà nó lừa mình nó bán đắt hơn 1tr đó bác. Còn Si Fi thì bản RC vành đúc nên bác yên tâm. Bác mua ở quê mà bỏ xe oto khách cg xót, hôm e đưa nhìn nó đẩy cái xe mà mòn nhựa mấy chỗ luôn
cry4rever93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuyengan vậy là nên mua ở quê luôn xong làm giấy tờ biển luôn hở bác. e mua bản rc vành đúc cao nhất nên k sợ bị vành đều 😁
vietanhbka53
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu bạn tự đi đăng kí thì đại loại là mua xong phải đến cục thuế để đóng tiền, sau đó đến trụ sở CAGT khai đăng kí xe và làm biển số. Thường các cửa hàng bán xe có cả dịch vụ đăng kí trung gian, nếu bạn nhờ thì họ sẽ hẹn bạn ngày giờ đến trụ sở CAGT để làm thủ tục
Các bác có biết đại lý yamaha ở hà nội rẻ hơn ko ạ, e đi tham khảo tý 😁. à mà ví dụ e lấy biển ở quê ( cụ thể tỉnh nam định ạ ) mà đi trên này công an nó có để ý hỏi han hơn là để biển hn ko ạ ..... e ngơ ngơ nên hỏi các bác pro thông cảm ^_^
@Quyetlq nó là cái yamaha town to to đúng k bác, e định lấy ở đấy cho nó yên tâm 😆) mà lúc đầu nó đứa giá cho bác là bn mà bác cho xuống 22tr1 thế ạ
mà tiện e hỏi bác mua xe xong có dán keo luôn ko bác
Quyetlq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@toàn già Em k mặc cả, giá nó như thế luôn ạ. Em k thích dán, để nguyên nhìn thích hơn.😃
@Quyetlq à mà bác ơi, bác mua ở 62 nguyễn chí thanh hà nội ấy thì có làm giấy tờ luôn không hay bác tự làm. tiện hỏi con xe bác màu gì 😁
Quyetlq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@toàn già mình ở quê nên pải mang về tự làm bác ạ, còn các đại lý giờ hầu như đều thêm dịch vụ lo giấy tờ cho khách hàng rồi bác ạ, bác cứ tới đó mua rồi hỏi thử xem, xe mình đen + đỏ, mình ưng màu vàng hơn nhưng ny bảo k thích nên thôi 😃
tui mua hồi gần tết bị nó chém rát lun. nghĩ s mà nó bán mình 23tr7 là xe ko giấy
Xe hom wa thay loc nhot roi k bt sao chay nghe no gam wa ah k nghe ngot nhu truoc nua xe moi nguoi co bi vay k
@Hong Diep Tran Thay lọc nhớt giá nhiu bạn. Ở đâu

@hugokaka
anphu311
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bạn cho hỏi có phải dòng này cổ lái bị nghiêng về bên trái ko. xe của mình với xe anh bạn bị vậy!
Thay loc nhot 80ngan o Nghia thah
@Hong Diep Tran Trời mắc quá, hãng bán 65k. Bên ngoài bán 25k, 35k. Bạn bị chém rồi

@hugokaka nhớt loại gì mà 25 35k thế bác
hektor2107
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xe của mình đã đi được 1500km. Lúc mới mua galanti tương đối lớn, đến khi qua mốc 1000km mình bắt đầu thấy galanti nhỏ dần. Tất nhiên là galanti nhỏ bớt đi vào số 1 êm hơn nhưng sáng ra đề phải giữ tay ga to lên xíu môt lúc không là tắt máy ngay. Đề cũng không nhẹ phát lên ngay như lúc mới mua. Thế là có vấn đề gì các bạn nhỉ. Mình rodai cẩn thận và thay dầu và lọc nhớt hãng đã ở mức 500km rồi. Sáng ra truớc khi bật khóa đề có đạp 5 cái và chờ đèn Fi tắt mới đề. Mình ở HN nhé nên sáng ra nhiệt độ dạo này chỉ khoảng 10 độ thôi
vietanhbka53
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hektor2107 do trời lạnh khó khởi động hơn đấy. lúc bạn mua về là mới sang đông thôi
hektor2107
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vietanhbka53 Thế chán nhỉ, con Lead 125cc Fi của vợ mình để cả tuần không đi đề phát lên ngay, chả phải giữ tay ga một lúc gì, nghe tiếng vòng tua máy rất đều ấy
PGISs
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hektor2107 xe em được 3500km rồi hồi còn dùng nhớt hãng em cũng gặp bệnh như anh ấy, đề thì phải giữ ga còn đạp thì không sao mà nổ được. giờ em chơi nhớt ngoài rồianh thử dùng nhớt 15w hoặc 20w xem. em ở Hải Phòng sáng ra đề nhẹ là nổ ngay
Quyetlq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@PGISs xe mình cũng gặp hiện tượng chết máy rồi, chả hiểu do granti thấp hay do nhớt, sáng ra đề k ăn đc luôn mà pải làm mấy pát, đi cua trong ngõ ở số 3 vẫn có thể chết máy... Hãi quá...:mad:
hektor2107
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xe của mình đã đi được 1500km. Lúc mới mua galanti tương đối lớn, đến khi qua mốc 1000km mình bắt đầu thấy galanti nhỏ dần. Tất nhiên là galanti nhỏ bớt đi vào số 1 êm hơn nhưng sáng ra đề phải giữ tay ga to lên xíu môt lúc không là tắt máy ngay. Đề cũng không nhẹ phát lên ngay như lúc mới mua. Thế là có vấn đề gì các bạn nhỉ. Mình rodai cẩn thận và thay dầu và lọc nhớt hãng đã ở mức 500km rồi. Sáng ra truớc khi bật khóa đề có đạp 5 cái và chờ đèn Fi tắt mới đề. Mình ở HN nhé nên sáng ra nhiệt độ dạo này chỉ khoảng 10 độ thôi
Xe chay 3000 r ma jo nghe tieg xe gam wa k ngot nhu truoc nua
@Hong Diep Tran Mới chạy có 3000 mà đã thấy máy móc thay đổi rồi ư, mình không nghĩ như vậy đâu! Bác kiểm tra lại xem sao chứ em nghĩ phải hơn chục ngàn mới cảm thấy sự thay đổi.
Xe em mới chạy hơn 1000km nhưng không khác mấy so với lúc mới mua
Bác vận hành xe đúng, chăm sóc và bảo dưỡng đúng cách thì em nghĩ xe này cũng sẽ bền như các dòng xe khác thôi.
Thân.

Chia sẻ : Xe em lúc mới mua cảm nhận garanty lớn , sau đó một tháng thì đột ngột tắt máy sau khi khởi động nếu như không giữ ga. Tuy nhiên chạy một thời gian sau thì đột nhiên garanty lại tự điều chỉnh và không còn hiện tượng tắt máy khi khởi động xe nữa (chẳng hiểu thế là như nào vì em không động chạm hay chỉnh sửa gì).

Ra bảo hành 3S lần đầu tiên thì thợ bảo là đừng đụng chạm hay chỉnh sửa gì cả, chỉ có hại chứ không có lợi !?

Đành chờ ý kiến của các bác kỳ cựu chạy xe lâu rồi.
Quyetlq
ĐẠI BÀNG
9 năm
mà em mới đi xe bảo dưỡng xe lần 1 về, đến ngta thay nhớt cho em, lúc ra nhận sổ bảo hành thì đc xin 75k tiền nhớt, em tưởng free chớ...thấy cái tờ bảo hành ghi miễn phí mà @@, các bác chỉ giáo cho em cái này cái...
hektor2107
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phun xăng điện tử mà buồn thế nhể, hay là bugi kém nhỉ. Bạn nào đã thay bugi iridium chưa
vietanhbka53
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn nào ở cầu giấy thì bảo hành sửa chữa nên đến 62 nguyễn chí thanh. yamaha ở hoàng quốc việt chỉ là cửa hàng ủy quyền, còn ở nguyễn khánh toàn chỉ là 2s thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019