Đánh giá nhanh Yamaha Sirius RC Fi 2014: xe nhẹ, dễ lái và ít hao xăng

cuLong
13/3/2014 15:45Phản hồi: 1.646
1.646 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bác nào cho em hỏi là tiền biển số xe ở hà nội ( ko tính tiền thuế trước bạ) là bao nhiêu ạ, e nghe bảo 2tr. nghe thấy ghê quá vì ở nam định đki tiền biển có vài trăm à 😔 bác nào đki ở hà nội rồi trả lời giúp em
Quyetlq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@toàn già chuẩn rồi bác ạ, nếu em nhớ k nhầm xe >15tr mà đăng ký ở HN là 1-2tr, đúng là HN cái j nó cũng đắt bác ạ.
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@toàn già xe từ 15tr-40tr thì trước bạ 5% + biển số từ 1-2tr cho khu vực 1 là SG và HN nhé. Riêng SG chỉ có 1tr, nhưng HN là 2tr 😁.

chi tiết ở đây

http://www.moj.gov.vn/vbpq/Lists/Vn bn php lut/View_Detail.aspx?ItemID=26226
sáng nay e bị vặt lông các bác ạ, đúng 2tr 😔
Quyetlq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@toàn già chúc mừng bác đã đc vặt lông, và từ đây chính thức bác đc cưỡi em nó vi vu 😁:D
@Quyetlq đi 1 mình thấy cũng em và hơi bốc. đèo 2 là thấy hơi yếu, khi lên đến gần 40 mà cảm giác ko êm rồi. đang cố cho em ra qua rodai =)))
@toàn già Xe mới chiệu khó trả số nhé, mới thì nó rung đầu. Số 1 lên ngọt lắm

Sent from my IM-A870S using Tapatalk 2
@Nguyendrive à mình mua ở tôn đức thắng vì hôm ấy ra yamaha town nó ko có, giá mua là 22tr5 bao giấy tờ là tầm gần 26tr biển hà nội
CD70
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CD70 Ko tải đc. Nó bắt cài lung tung

CD70
ĐẠI BÀNG
9 năm

thử lại xem, m vẫn down bình thường :p
vietanhbka53
ĐẠI BÀNG
9 năm
xe này đi đường trường cũng ngon nghẻ. hôm trc mình mới từ hà nội về thanh hóa. trở ngại duy nhất là hơi ê mông 😁 xăng đo đc 83km/l
hektor2107
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vietanhbka53 Đo kiểu gì thế bạn
vietanhbka53
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hektor2107 lúc khởi hành mình đổ đầy xăng. đi được hơn trăm cây thì đổ đầy tiếp. từ tiền xăng và số km đi được mà tính ra
mình mới mua, vừa mua thì đúc cho full bình xăng. đi được tính đi đc 100k thì ra đổ full bình tiếp rồi nhìn lên bảng số xem là bao nhiêu lít. về chia ra xem bao nhiêu 1 lít
trả số liên tục ấy
Quyetlq
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình thấy đi số 1, 2 rất êm, không bị giật cục như mấy xe honda mình đi, hay do xe mới nó như vậy nhỉ?
Mọi nguoi cho hỏi thay nhot otô cho xe si fi này chạy có sao k. Cụ thể là havoline formula 10w-40 chai đen nắp đỏ loại 1l. Cần tưvvấn gấp do đã thay rồi.huhuhu
Moi thi xe chay rat muot nhug tu khi thay loc nhot jo xe chay k muot ma chay k nhanh chi nghe len ga chi nghe tieg hu hu ma k thay di j het bat dau chan r
@Hong Diep Tran Bạn kiểm tra nhớt dư, thiếu gì ko. Lọc thay trong hãng giá nhiêu

@hugokaka K bt nua .chac vay ah.wa so 4len ga nghe gô go ah
@hugokaka Luc chua thay loc nhot thi cug 80ngan nhot ma luc thay loc nhot r thi cug 80ngan nhot ah
@hugokaka Thay loc nhot thi do bao nhieu la vua .jo mih ratiem sua xe mih keu no thao nhot ra do nhot moi vao dc k
Bao duog xe mih di truoc ngay hen dc k vay .ai di chi mih voi
xạo bạn ơi
xạo quá bạn ah. minh mua 2th đi duong tp nè mà dc có 55km/l thôi nha bạn.
m chẳng biết gì.xe minh chay chỉ co 100km là hết hơn nửa bibhf xăng rôuf.mọi người nói 83km/l hay 70/lít thì là điêu ngoa.
m chẳng biết gì.xe minh chay chỉ co 100km là hết hơn nửa bibhf xăng rôuf.mọi người nói 83km/l hay 70/lít thì là điêu ngoa.
@Quyetlq m thì ko biết nhiều nhưng xe mình sao m nói vậy . m mới bảo duõng lần đầu. chạy dc hơn 1000km rồi. nhân viên ở công thành làm ntn m biết vậy mà hjhj
@kiml0ngcuibap uhm thank b.m chay như vật đó xe moi bảo duong đc 1 lân đầu . chay dc 1000km . mà roda chậy lâu ko vậy b? hêt roda nhân viên bảo dưỡng tự chỉnh cho m phải ko?
@kiml0ngcuibap mình đo chính sác luôn là chạy dường trường là 210km là chét máy dó bác
@tao.do Không hiểu ý cụ nói?
mình đi chỉ được tầm 65km/l thôi
cho mình hỏi
mấy hôm nay trời lạnh hay sao mà mình ấn giữ nút đề mà không thấy nổ
phải giữ vài giây nó mới nổ máy
như vậy là sao nhỉ
PGISs
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thekid1089 Với cái xe của em thì từ khi em dùng nhớt ngoài là hết cái bệnh đó luôn, trước đề phải giữ ga còn đạp thì không thể nổ được luôn. Giờ em toàn đạp cho nó khỏe chân vì cứ đạp nhẹ 1 cái là máy nổ ngay lập :mad: tức ý
@PGISs mình cũng nhớt ngoài từ lúc hơn 1k
mấy hôm nay thì lại bình thường rồi, hơi khó hiểu tẹo.
mà đã bạn nào phải lấy nhớt dư ra chưa
trời lạnh mình phải lấy 2 lần rồi
không để ý nó căng phồng ra.
Quyetlq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thekid1089 Nhớt dư là j zậy bạn?
@Quyetlq là cái miếng nhựa đựng nhớt dư ở dưới lọc gió khi ngồi lên xe thì là bên trái đó.
Chiếc sirius rc fi của mình mới mua,chạy được 800km rồi.Lúc mới mua mọi thứ đều ok, chủ đại lý 3s có nói " xe không cần chạy roda và garanty hơi lớn, sau 500km thì lên đại lý bảo dưỡng rồi chỉnh garanty lại ".Kết quả sau 500km mình lên chỉnh lại thì gặp vấn đề rất bực mình, garanty yếu,đề không nhạy như lúc đầu, lúc đầu chỉ kích đề là lên, không phân thời điểm sáng sớm hay chiều.Giờ đề khó,máy lạnh là mất garanty,nhiều khi nóng cũng không có.Mình đem lên chỉnh lại thì sau vài bữa lại bị,lên lần 2 tụi 3s chế carbon vô chạy được 10 hôm bị tiếp,Sau đó mình lên trạm YFS để bảo trì,họ tháo ra kết nối với máy tính,họ bảo không sao,giờ không biết phải làm sao.Mong pro tư vấn giúp.
@tuhyai khi hạ ga bạn đạp N (đạp nhẹ cần số vào N ) rồi lên ga thả nhẹ cần số ra thì xe không bị giựt nhé, kinh nghiệm chạy yamaha.
@hoa800 Âm côn thả trớn hả ...thôi ko hay lắm....
ThanhTaurus
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hugokaka Đâu ra âm côn bạn cái này có liên quan đến vòng tua máy mà
@hugokaka chỉ như vậy thôi ko còn cách khác đâu bạn, sirius cua mình 5 năm & 85 000km rồi vẩn bình thường.
doccoloi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh em trong hội có ai đi vỏ xe ko ruột hiệu corsa chưa,xin cho nhận xét giùm
rockyou94
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em mới mua xe sáng nay ạ. Cảm nhận ban đầu là xe dễ đi và khá êm, nhưng hơi cao. Nhưng không hiểu sao mới chạy được 5 km mà máy nóng kinh
PGISs
ĐẠI BÀNG
9 năm
@rockyou94 xe mới nó vậy bạn ạ. nóng như cái lò ở ngay chân thấy ghê ghê nhưng sau roda thì nó hết. À chạy thì chăm chút 1 tí nhé. cảm nhận của mình thì thấy xe này chạy thanh cảnh thôi chứ không phải loại dùng để đi dã chiến
motconga514
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy bạn cho mình hỏi ... xe khi lên tốc độ 60km/h thì đồng hồ contermet nó báo động gõ cốc cốc ... như vậy có ảnh hưởng gì ko ta ?
@hnpt00 Bạn có bị giồng tay lái không . mình chạy thấy phía trước xe rung giật khó chịu quá
hnpt00
ĐẠI BÀNG
9 năm
@MythTrangkum xe mình ko có htượng đó
xe pác chạy bao nhiêu km rồi?
@hnpt00 200km . nói chung tay lái k êm như sirius đời cũ . cảm thấy hơi thất vọng tí . từ hiện tượng vỏ kêu khi lên số cao( khkhắc phục bằng cách chèn keo vô viền vỏ trước ) đến rung tay lái (mỏi tay khi lái xe vì tay lái rung ) . lên số kêu và chở 2 chạy rất yếu . . Nhưng mình thích kiểu dáng của fi . Cảm nhận sau 1tuần chạy xe
tuyengan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@MythTrangkum Chắc bác đi quen xe honda. Xe Ya phải đi đúng số nó mới bốc, bác chờ đèn đỏ mà kéo số 3-4 thì xe đến mít mùa mới lên dc, còn xe honda lại đi dc. Khi bác đi đúng số thì xe Ya rất vọt, êm. Con Jupiter tỉ số truyền nó lớn hơn, xe khỏe hơn Si, nhưng mà depa số 3-4 cg ko khỏe dc như honda
Mình thấy xe sau khoảng 20 lần đổ xăng hoặc 4-5 lần thay nhớt thì xăng cộ mới đều được nhưng còn hên xui phần bugi, xăng gió do xe mình là BXC. Các bạn Fi thì chắc đỡ hơn rồi. Định là sau vài năm nữa sẽ để dành mua 1 chiếc Fi số hoặc tay ga Fi nếu có gia đình. Hi vọng là đến lúc đó các hãng xe ra xe tiết kiệm xăng hơn theo chuẩn Euro 4 -5. Tất nhiên là phải an toàn và độ bền cao cho người sử dụng nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019