Đánh giá nhanh Yamaha Sirius RC Fi 2014: xe nhẹ, dễ lái và ít hao xăng

cuLong
13/3/2014 15:45Phản hồi: 1.646
1.646 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đi chợ và gặp một thanh niên đi si fi đang tắt máy đứng đợi người mua hàng. Khi nổ máy để đi, cậu ta không đề mà đạp bằng chân là sao nhỉ
hektor2107
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết Fi trên mấy con xe phân khúc cao hơn như Jupiter hay Ex ntn chứ mình thấy Fi của mấy xe Honda ngon hơn
@hektor2107 Mình đi Fi của Fu ngon ko bị giật giật khi giảm ga. Fi Si bị. Chưa đi Wave Fi ko bit sao. Viva Fi cũng bị giật giật

Sent from my IM-A870S using Tapatalk 2
@hugokaka em chạy con wave fi cũng không bị giựt khi giảm ga nhưng mà tiếng máy hơi to, khong biet fai tại garanty lớn ko
@pbdh Có thể công nghệ Fi của Honda mượt hơn, chuẩn hơn. Ya thiêng về bức tốc nên nó làm ra cái Fi chuối. Mà tay ga thì ko bị nha

Sent from my LG-F180L using Tapatalk 2
@hugokaka Hình như fi thì mình phải kiểm tra kim phun xang phai không bác,bao lâu kiem tra 1 lần vay
motconga514
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xe mình cứ lên 60Km/h là nó báo vậy mà 😁

Nghe mấy ông già già kêu ... lâu lâu đạp 1 phát (đặc biệt qua đêm) thì nó lên nhớt lên dầu gì đó, xe bền hơn.... Mà xe mình lúc nguội đạp khó nổ ghê @@
Xe mình đã chạy 2400km, xe rất ổn định về máy móc và độ hao xăng, chắc tại may mắn.
Quyetlq
ĐẠI BÀNG
9 năm
hôm qua ms ra khỏi đường bị em xe đạp điện tông vô, với 1 cú tông không mạnh vậy mà càng bánh trước méo luôn, k đỡ đc cái chất lượng...😔
hektor2107
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Quyetlq Ex còn thế nữa là 😁
vund3003
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Quyetlq Chả lẽ Si nay chất lượng kém quá vậy ta? đang tính mua mà nghe hết ham........
Quyetlq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vund3003 em vào tiệm sửa, anh sửa xe nói bây giờ chất lượng xe máy chỉ vậy thôi bác ạ, khung càng nó mềm lắm, hôm đấy anh ấy tay bo nắn càng mà còn được bác ạ, chứ bình thường phải dùng máy nắn mới chơi được cơ
mình đang phân vân nên mua sirius cũ hay là bản fi đây các bác bản fi thì nhìn xấu quá mà bản thường thì lại hao xăng. Mong các pro giúp đỡ
@đài võ đình Nếu đi loanh quanh gần, đường thật phẳng thì ngon. Còn nếu đường không được phẳng, có ổ gà, hoặc đi xa thì mình khuyên chân thành là không mua, mình đã bán si rồi, chạy được 15000, mặc dù máy còn rất ngon. Loại này đi đường xa, hoặc vào đường xấu thì mỏi người, tổn thọ lắm
@đài võ đình Mua Fi cho tiết kiệm xăng đi bạn...

Sent from my LG-F180L using Tapatalk 2
xăng sắp tăng giá rồi bác ơi, mua fi cho ngon
truongkdtmdt
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác biết mua baga xe sirius fi 2014 ở đâu ko? cả móc đồ gần baga ấy, em ở hnoi
Xăng đã tăng giá ngày hôm qua rồi, qua tháng năm mấy bác ở trên còn đánh thêm thuế môi trường thêm 2000đ hoặc hơn nữa. Em di chuyển nhiều nên thấy đổi xe FI chạy có vẻ là một quyết định chính xác. Hôm qua đổ xăng 50.000 đầy bình chạy được khoảng gần 1 tuần lễ.

Em mới phát hiện ra một điều của chiếc Si FI 2014, hôm trước em đi đường dài có chạy thử vận tốc cao (gần max speed) tầm 90km/h. Chỉ kéo thử một đoạn tầm vài km thôi. Nhưng sau đó thì thông số ganranti đã thay đổi như thế nào không biết , giờ xe em dừng lại buông tay ga là sẽ bị tắt máy. Em cũng không thèm chỉnh vì đã quen xe rồi nên vẫn giữ tay ga để xe không bị tắt máy dọc đường. Anh chị nào có sự thông hiểu về vấn đề này thì chia sẻ với mọi người luôn ạ.

Em mua hai chiếc xe máy cùng lúc (1 chiếc đi làm, một chiếc đi chơi). Chưa đầy 4 tháng mà em cộng đồng hồ cả hai xe là 4700km. Trung bình mỗi ngày em di chuyển 44km (suy ra là tầm 15.000 tiền xăng, mỗi tháng tiêu thụ nhiên liệu tầm 450.000đ, cộng tiền thay nhớt vào là đúng 500k luôn, hiiii. Lâu lâu ngồi rảnh thống kê lại thấy cũng thú vị)
Chúc anh chị ngày mới tốt lành.
@kehuydiet091 Si Fi kéo lên 90km/h chắc rất rất là nguy hiểm....tầm 70km/h là đã nguy hiểm rồi...
@hugokaka Em thấy bình thường bác ợ 😁
@kehuydiet091 Em cũng thấy bình thường, chỉ có điều nước mắt nước mũi chảy lòng thòng :D
@eocanten đội mũ có cằm vào, cảm giác vù vù như ngồi trong ô tô vậy.chaengr nghe tiếng gió, tiếng máy thì nhỏ.thêm cái kính mũ xịn nữa đi cho mấu :D
mới làm 1 em Si Fi.xe mới nên chạy êm ru con gà rù...còn khoản xấu đẹp thì nếu để 2 chiếc Si cũ và mới so với nhau.thấy chiếc Si mới đẹp hơn nhiều chứ ( nhà có con Si cũ của ông anh nhé.toàn trùm mền nên mới 95% ) Si Fi nhìn to,cao, bự hơn.nhìn ngầu hơn nữa,đặc biệt là bản đỏ đen với đen đỏ.độ cá tính thì Si cũ không thể bằng được.
em 1m79, 72kg thì lướt em này có được k ạ? Chỉ lo nhìn không hợp tướng 😆))
Viên bi này để làm gì nhỉ, có bác nào biết không ? Thấy nó bị gỉ sét hết rồi :p
@eocanten của mình cũng thế.Mà đỡ sét hơn của bạn
Mình mới lấy chạy được 98 km chưa thấy có gì bất thường, FI hoạt động tốt, xăng thì đổ đầy bình chưa đổ lần 2 chưa biết xăng uống thế nào nhưng báo cáo các bác là gần đến vạch giữa thôi
@babykbhn Bác nhìn xấu là fi 2k13 đấy ạ.Chứ Fi 2k14 đẹp men vãi ra 😁 .
@kehuydiet091 Báo cáo các cụ : Kết quả chạy chiếc Sirius rc fi 2014, sản xuất tháng 2/15 của mình sau khi đi 100 km thực tế đường hỗn hợp, trong đó 50km đầu tiên đi các số và tốc độ không quá 30km/h; 50 km tiếp theo đi các số và tốc độ không quá 40 km/h. Sau 100 km thì đổ lại đầy bình = 1,7 lít và đang tiếp tục chạy root da
@babykbhn Sau 2-3 lần đổ xăng xe tiết kiệm lắm. Ko hiểu lần đổ xăng đầu tiên khi mới mua xe thì xe chạy hao

Sent from my IM-A870S using Tapatalk 2
qloved
CAO CẤP
9 năm
mình cũng thích con mới này, nhưng nhà mua con bản 2012 rồi, đành chịu đi vậy, khi nào có tiền thì đổi xe khác theo ý mình và thải lại em si 2012 cho bố
xe này trong thời gian roda mà nghe thấy tiếng lạo xạo ở động cơ thì có bình thường không ạ ?
Xe chạy được 700km mà khi nhả tay ga nghe máy nó hú hú ko bít có ai bị giống em không ạ??
Chức NV
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào cho em hỏi với là xe em đi khoảng 50km/h xong giảm ga về số là nó giật 1 cái rất mạnh....
Có bác nào như em không vậy?
dotana
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Chức NV Tốc độ còn cao thì về số nó giật là phải rồi
Chức NV
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dotana Nhưng em đi thử con Ware A của đứa em đâu thế nhỉ?
Nó giật khựt 1 cái rất mạnh ý ?
@Chức NV Xe còn mới hộp số chưa ăn khớp mà bãn
Chức NV
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dieptrananhtuan Xe chạy được hơn 3000km rồi bác ơi?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019