Đánh giá Nokia Asha 200 - 2 sim 2 sóng (update fw 11.95)

BlackCat_94
24/1/2012 8:56Phản hồi: 2.521
2.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bác nào biết chỉnh âm lượng chuông báo thức của máy này không? Máy mình mới mua mà chuông báo thức nhỏ quá, sáng ngủ không nghe được. Tìm tòi mãi không chỉnh lớn được. Tiếng nhỏ thế này làm sao dậy được chứ! Có bác nào biết xin chỉ giúp với. Xin cảm ơn tất cả các bạn!
namttn
TÍCH CỰC
12 năm
Bác ko để ý là nó to dần lên à. Còn muốn đổi nhạc chuông báo thức thì vào alarm, cho vùng chọn lên on/off --> option --> more setting , sẽ có thêm lựa chọn repeat , tone , snooze time-out. Theo em bác nên đổi nhạc chuông cho phù hợp chứ cái standard cũng hơi khó nghe.
Đúng là tiếng chuông to dần lên, nhưng lúc không to hơn được nữa thi âm vẫn hơi nhỏ. Hình như máy mặc định thế rồi ấy. Vì mình ra thế giới di động(mình mua ở đó) hỏi và test thử 1 máy mới khác cũng vậy. Chắc không khắc phục được.
haiz vậy thì đành chịu thui, dù sao vấn đề này cũng k quan trọng lắm mà! =)))
qua tết ráng kiếm tiền tậu em này mới được..kết nhất khoản pin khủng..😁
Tình hình là có đó bạn, nhất là khi bạn ra ngoài đường gặp gió thì vọng lại khá rõ....! Nói chuyện bình thường nếu để ý kĩ cũng sẽ thấy nó hơi vang vang! Nhưng dù sao chất lượng âm thanh khá tốt, loa rất ấm!

---------- Post added at 04:25 PM ---------- Previous post was at 04:24 PM ----------

Có zanh zum tiền đi nhá, 1 khoản chi k hề bị hớ! Pin mà dùng 1 Sim thì miễn chê luôn, 2 sim cũng rất ổn!

---------- Post added at 04:27 PM ---------- Previous post was at 04:25 PM ----------

Ủa lạ nhỉ, âm báo thức của mình rất ổn, bạn thử test ở 2 chế độ profile là Gerenal và Silent xem âm có khác k nhé!

---------- Post added at 04:30 PM ---------- Previous post was at 04:27 PM ----------

Bạn cứ vào Youtube xem thôi, vấn đề chất lượng ra sao mình k chắc! Mình k mơ mua asha 200 về để xem Youtube!
Chã xem dc youtube đâu bác đừng cố gắng làm chi cho mệt !

Mình mới sưu tầm dc bao nhiêu ứng dụng vs game & ít themes nè AE xài đỡ nghen !

Link down : http://www.mediafire.com/?t92wjn05bcluuj7
hay wá, ủng hộ mem đầu tiên chia sẻ cho a e app và theme! Mọi người thấy hay thì thanks bác ý nhé! Nghe chừng topic của mình hđ hiệu quả đấy chứ, rất tích cực!
vinhquangqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cả nhà ơi mình mới mua hôm qua nhưng có 1 vấn đề thế này nếu mình vào mạng thì cùng lúc đó nếu có người gọi đến thì máy ko nhận cuộc gọi đó luôn, phải thoát trình duyệt thì máy mới nhận, ngày xưa dùng máy s40 1 sim đâu có thế như thế . Cả 2 sim đều có tình trạng như vậy

ai giống mình ko
bạn chỉ k nhận đc cuộc gọi ở Sim kia thôi chứ, còn Sim bạn đag dùg để vào mạng vẫn nhận cuộc gọi bt mà!
[/COLOR]
Ủa lạ nhỉ, âm báo thức của mình rất ổn, bạn thử test ở 2 chế độ profile là Gerenal và Silent xem âm có khác k nhé!

Mình làm như bạn rồi. Âm lượng như nhau, vẫn hơi nhỏ. Chắc là do máy sản xuất ra đã như thế. Ngủ say là dễ không nghe thấy. Thanks bạn đã giúp đỡ!

---------- Post added at 09:18 AM ---------- Previous post was at 09:13 AM ----------

Mình làm như bạn rồi. Âm lượng như nhau, vẫn hơi nhỏ. Chắc là do máy sản xuất ra đã như thế. Ngủ say là dễ không nghe thấy. Thanks bạn đã giúp đỡ!
Thèm smartphone nhưng chưa có đk xài, đang lăm le em này từ hôm Tết đến giờ.
Hic, ngồi đọc cả 2pic của anh mèo đen sao thấy còn hơi lăn tăn cái khoản bộ nhớ + ram cùi quá, qwerty để lướt web mà Youtube cũng không lại càng thêm nản. Hic, ACE cho lời động viên 😔
Umk nếu bạn có nhu cầu cao thì tốt nhất nên dành dụm tiền mà sắm một em sờ-mát-phôn En-đở-roi! Còn với những ai yêu thích tính năng 2 sim, tính năng đơn giản của s40 thì Nokia Asha 200 quả thực quá tốt! Mặc dầu có một vài khuyết điểm nho nhỏ, nhưng với những ưu điểm của nó thì cũng k nhằm nhò gì! Mình nghĩ Sinh viên xài vậy là tốt rồi, đi làm thì mới sắm smartphone! Quan điểm của mình là bạn nên sắm....! hihi

---------- Post added at 11:44 AM ---------- Previous post was at 11:42 AM ----------

Mọi người vào đọc mà chả thanks mình một cái, có vậy mới ủng hộ mình viết bài chứ nị! hix hix cố gắng vì 1 tinhte tốt đẹp!
Thanks mỏi tay ấy chứ 😁.
Hic, mình cũng nghĩ sẽ chẳng thể đòi hỏi nhiều với tầm tiền 1.7 tr. Thôi quyết định xúc em nó vậy. =))
umk hoan nghênh bạn đến với cộng đồng sử dụng Nokia Asha 200! Chúc bạn tậu 1 chiếc thật hoản hảo nghen!
thấy mấy bác cứ hướng dẫn toàn từ tiếng anh.vậy máy không có tiếng việt hả mấy bác......ak còn cái này: Hỗ trợ mạng xã hội, Flash Lite..cái sau mà dùng cho việc gì thế mấy bác.
[TR="class: r"]
[/TR]
[TR]
[/TR]
[TR]
[TD="class: v"][/TD]
[/TR]
[TR]
[/TR]
[TR]
[/TR]
[TR]
[/TR]
[TR]
[/TR]
[TR]
[TD="class: v"][/TD]
[/TR]
namttn
TÍCH CỰC
12 năm
Có tiếng việt chứ. Tại từ dùng đt mình nhìn quen TA rồi nên dùng luôn.Máy này có hỗ trợ Facebook. Còn lập trình flash lite giống như lập trình flash, song mã và câu lệnh được giản lược bớt đi để phù hợp với các tính năng thực sự cần thiết cho máy điện thoại.
fuongca
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic mấy bác yêu cầu cao quá, em nó chỉ có 1,7 m thoi mà, em đánh giá với tầm tiền này thì em nó cũng đáng để dùng đấy, với các chức năng cơ bản là wa ổn rồi (^.^)
bác xem có theme hay game gì về nó thì úp lên trang 1 đi bác mèo đen ơi.Thấy có bác nào đó chia sẻ về game của nó đó..em đánh dấu trang này mai mốt mua em nó còn lên này thảo luận với anh em ///hjhj...
Mọi người ơi thông cảm cho mình nhé! Hiện tại mình vẫn là hsinh lớp 12, học hành nhiều nên k có t.gian giúp các bạn update app, game và theme lên trang 1 đc! Mình chỉ thi thoảng dùng e 200 nèy vào wap tinhte trả lời và giúp đỡ các bạn thôi! Mong mọi người hết sức ủng hộ topic cũng như đánh giá cao các mem có công chia sẻ app...cho a e cùng tận hưởng! Nếu bạn nào có kho app lớn có thể lập topic riêng rồi chia sẻ link cho mọi người cũng đc! Hoặc chia sẻ t.tin vs mình nhờ mình up lên trang đầu! Mình sẽ onl vào tối thứ 7 để giúp mn! Mọi t.tin liên lạc qua e-mail: snsujud_94@live.com or yahoo! quanghuy_hbt_a2!
vinhquangqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
300 game màn hình 320x240 do mình tổng hợp, down về vất hết vô thẻ là chơi

http://www.tinhte.vn/f369/300-game-java-man-hinh-320x240-e72-e71-e63-e5-c3-x2-01-a-604625/
12 chắc là bận học ôn thi ĐH rồi..lâu lâu vô với anh em cũng đc bác ak......!..đừng bỏ luôn là đc ..hj
Máy tui khôi phục cài đăt tất cã 2 lần giờ cài themes nào vào cũng nghe nhạc dc hết ae thữ xem ! cài tất cã nha
Link app vs game chĩ mới có trước nhiêu đây thui ae xài đỡ có mới tui sẽ up thêm cho http://www.mediafire.com/?t92wjn05bcluuj7 themes đẹp bên C3 mà tui đang xài ngon nè http://blogmobilevn.wordpress.com/2011/04/26/t%E1%BB%95ng-h%E1%BB%A3pb%E1%BB%99-s%C6%B0u-t%E1%BA%ADp-theme-cho-c3-00/
vinhquangqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao trong thẻ nhớ của mình có file tên là log.txt mà xóa rồi , nó lại hiện lại là sao nhỉ
system file bạn ơi, bạn xóa cũng vô ích!
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người giúp đỡ e với.con này e vừa update phần mềm "mục lưu trữ" của máy từ 2.16.00 lên 2.18.00 mà bi h vào mà máy toàn báo ứng dụng sai thôi ah
vinhquangqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình khi mua về cũng update nhưng ko bị ứng dụng sai

Hiện tại mình đang dùng bản 2.18 đây, ko lỗi gì cả
bạn vào Option>Update Version để cài lại app Nokia Store! Có thể trong quá trình cài đặt bị lỗi thôi mà! Mà mình thấy app free của Store chán lắm, thà tải ngoài lại đc app trả tiềh hack hay!
nhìn cũng mê thật
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình khởi động lại và đã vào đc rồi bạn ah.H chỉ còn vấn đè bộ nhớ máy quá ít thôi.Ai có cách nào đẻ tăng bô nhớ của máy lên k.Như là xóa các file k cần thiết đi ấy.Với lại có cách nào để tắt đc cái thanh "trình quản lí sim" ở chế độ màn hình chính k
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa khởi đọng lại máy và vào đc rồi. H chỉ cần mọi người giúp đỡ mình về cái vấn đề của bộ nhớ máy thui
Các bác cho em hỏi. Máy này cắm cab usb với máy tính có sạc pin luôn không ạ? Nếu có thì chỉnh ở đâu để sạc qua usb? Xin các bác mách bảo!
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy này không thể sạc bằng cab usb đc bạn nhé!
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ah.Ai biết cách tự tạo theme cho con này k.Pahir dùng phần mềm nào vậy.Mình dùng Carbide_ui_Series_40_Theme_Edition_v6_0_en mà khi mở theme lên thì chỉ ra 240x320 thôi chứ k hiện ở 320x240
umk k có độ p.giải 320x240 đâu! Nhưng bạn sử dụng mọi thứ ở độ p.giải đấy là đc!
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhưng mà nhìn ở đọ phân giả như vậy k thấy rõ đc ảnh bạn ah.còn vấn đề về bộ nhớ của e nó thì xử lí sao đc nhỉ....?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019