Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Nokia Asha 200 - 2 sim 2 sóng (update fw 11.95)

BlackCat_94
24/1/2012 8:56Phản hồi: 2.521
2.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
haiz.chán quá.Cái máy này kể ra bộ nhớ mà nhìu hơn chút nữa thì khéo.chắc đây là nhược điểm lớn nhất của máy
vihali
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm qua, em mua cái này để tặng vợ nhưng xài trước cho quen để còn hướng dẫn ;)

Mò mãi mà chả biết đặt cấu hình GPRS, MMS ở đâu, đành gửi tin nhắn để tổng đài của Viettel gửi về. Thế rồi cũng vào được FB qua Nokia Browser. Lần đầu tiên vào mạng bằng data packet chứ không phải wifi, quê quá.

Tuy nhiên, em có vấn đề là ấn vào icon của Email hay Social hay Facebook ở Home screen thì nó cứ Getting services suốt. Thế này là thế nào hở các bác?

bạn ơi hầu hết các máy của Nokia bây giờ đều cài đặt cấu hình tự động vì vậy bạn chỉ việc lắp sim và sử dụng thôi! Còn việc bạn vào Social,... Bị getting ser quá lâu có thể do server dịch vụ phản hồi lâu or gặp sự cố, or bạn có thể Restore máy! Mình đã từng làm vậy vs X2-01 và đã khắc phục đc!
bacphan098
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ thớt cho em hỏi con này có phần giới hạn cuộc gọi không (giới hạn 10')
có đó bạn!
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
H mới thấy. Cái máy này vào mạng phức tạp và chán quá. Lúc đc lúc k. Nokia 2 sim 2 sóng có khác. Không bằng 1 số máy đời cũ rồi
uk bạn nói đúng đó,đó giờ iphone wifi thôi,chả biết edge gprs,giờ cần 2sim nên sắm thêm con này đó chứ,vậy giờ muốn dùng ED thì cách nào hả bạn.
đã thử cập nhật phiên bản mới mặc dù kết nối vẫn còn đó,vẫn cài game các thử được nhưng khi cập nhật cứ bảo đt mất kết nối.
Mặc định máy sd EDGE mà bạn, trừ TH bạn đến chỗ sóng kém or chỉ có sóng GPRS thì ms bị chuyển về GP thui! Bạn thấy chữ E hiện lên khi vào mạng nghĩa là bạn đag dùng EDGE đó!
@BlackCat_94 theo mình biết thì GP hoạt động trên băng tần 900/1800mhz (2.5G) còn ED hoạt động trên băng tần 850/1900mhz (2.75G) mà? 🤔
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
@caocaolatre199x hình như chỉ là sim 1 mà thôi.chạy mạng thì bỏ vào sim 1 cho nhanh hơn.dùng mạng ở sim 2 thỉnh thoảng nó ms lên EDGE còn bt thì toàn GPRS chậm lắm
cac bac up FW sao vay chi e voi sao em dung nokia suite de ktra update thi bao la k co update gi moi,lam sao biet may minh dang la may cham,e bam *#0000# thi thay may de la v10.58 do co fai ma so FW k,2.18 la moi nhat ak,sao nokia suite lai k bao update moi la sao cac bac chi e di,tu nhien k go dau dc cac bac thong cam.
bạn ơi asha 200 vừa mới ra mắt nên k có firmware mới đâu! Các thiết bị của s40 thường chu kì 6 tháng cập nhật 1 lần, nhưng k fải thị trường và sp nào cũng vậy, cũng có thể 1 năm ms up 1 lần! Hiện tại phiên bản mới nhất là v10.58 14/12/2011, còn v2.18 đấy là p.bản Nokia Store mới nhất! Bạn để ý kĩ nhé!
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
V10.58 hiện tại là mới nhất rồi bạn nha. Còn mún gõ tiếng việt thì bạn nhấn giữ phím "SYM" đồng thời bấm các chữ cái. VD Để bấm chữ ă thì bạn bấm giữ phím sym đồng thời bấm chữ a
giờ lại đánh dấu đc này,quái thật,đó giờ mình đánh telex bình thường chứ k fai giữ phím SYM gì đó như bạn nói
mình thì thử đủ mọi cách mà hok thể bấm đc,ai bjk nt tiếng việt có dấu chứ giữ phím sym thì hơi bất tiện rồi
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Về vấn đề viết tv thì cũng hơi bất tiện nhỉ. E này còn có nhược điẻm nữa là bàn phím khá nhỏ. Các phím hơi sát nhau nên vs những người tay hơi to như mình bấm cũng hay bị nhầm và bất tiện
cũng đâu có phức tạp lắm bạn! Dùng lâu cũng quen mà, mình viết t.vịt trên asha nhak ầm ầm nè! Còn bàn phím nhỏ thì cũng vậy bạn sẽ dần bấm chính xác hơn! V.đề chỉ còn là t.gian làm quen mà thôi!
máy này chưa được opera mini hỗ trợ hả các bác
bạn ơi bất cứ máy nào có java đều đc Opera hỗ trợ sd tùy theo cấu hình máy cũng như phiên bản java cài trên máy! Hiện tại java của asha 200 là MIDP 2.1, bạn thoải mái dùng tất cả các phiên bản Opera Mini! Nhưng h.tại do bộ nhớ của asha hạn chế nên bản 4.4 là ổn định nhất, bản 6.5 dùng cũng đc nhưng hơi lác có khi bị treo đứng phải restart máy!
tất nhiên có java là chạy được opera mini nhưng máy này hình như chưa có bản chính thức nên mỗi lần zo lại bị hỏi có cho phép truy cập mạng hay ko etc..., với lại ko di chuyển bằng phím 2,4,6,8 được mà phải di chuyển bằng phím 4 chiều rất bất tiện

cũng chưa thấy phần giới hạn thời lượng cuộc gọi ở đâu cả
bạn download phiên bản có chứng chỉ nhé, như vậy sẽ k bị hỏi nữa! Uk xlỗi, g.hạn cuộc gọi, mình đọc lướt, hình như mìk cũg chưa thấy, chỉ thấy có fần ghi âm cuộc gọi thôi! Sr cả nhà, ai biết chỉ zùm, mìk cũg k bít đâu!
Nếu muốn di chuyển bằng phía 2,4,6,8 thì ấn nút mũi tên hướng lên phải 2 lần(nút dùng để mở khóa bàn phìm nằm dưới góc dưới trái của điện thoại) 😁
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Uhm. Cứ coi là mạg e nó bình thường đi. Đẻ mình kt lại. Còn cái gprs và edge mà bạn qwe j đó hỏi thì bạn cứ hiểu nôm na như thế này. Gprs la 2G còn edge là 2,5G. Vì vậy mà tốc đọ của edge sẽ nhanh hơn.
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy này hỗ trợ đc opera mini đó bạn. Bạn tải về trên trag chủ của opera và dùng bình thương nha. Khuyên bạn nên dùng bản 4.4 sẽ ổn định hơn
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mà bấm t. Vịt giống như pc như thế nào vậy. Ai có cách k
tính tới t.điểm này thì s40 k thể viết as PC! Nhưng bàn phím thay thế hoàn toàn OK mà bạn! Mà cho dù có đi nữa thì cũng chỉ là nội bộ app đó vdụ as Ola gõ telex, còn k thể chạy ẩn hđ as s60 đc!
bacphan098
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài đặt noá ở phần nào bạn, mình mới lấy nó chưa biết cách sử dụng 😃

Sent from my iPhone using Tinh tế
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tin mới đây.Mình vừa vào nokia suite và thấy có bản cập nhật mới cho e nó nè.nhưng hiện tại mình chưa có thời gian nên ai rảnh thì test lại hộ mình với nha....!
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Blackcat sao k cho link lun di.ma con cai fw Cat kiem tra giup minh nha.nay dug nokia suite mo len ma toan pi dis.buk qua.ma h minh pai di hoc roisr moi ng.dag dug e 200 nen ngai vit t.v. Moi ng thog cam nha
bản Opera 4.4 có cer: m.opera.com/?act=lp&tag=mini4&region=vi&cert=all&rnd=2071080466 Bản Opera 6.5 có cer: m.opera.com/?act=lp&tag=mini5&region=vi&cert=all&rnd=1804220198 còn firmware mới chưa có đâu bạn! Đề nghị viết có dấu tiếng Việt nếu k mình sẽ xóa bài theo quy định của diễn đàn! Hoặc tối thiểu viết tắt nhưng vẫn fải có dấu!
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tien the moi nguoi cug chia se cho nhau 1 so phim tat nha.vd nhu trog thu muc muon danh dau 1 so file thi nhan phim mui ten len canh phim sym...cung giup topic giau manh nao
sr.ngai vit t.v wa.dag trog lop
vinhquangqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai bị như mình ko nhỉ

thỉnh thoảng máy tự dưng hiện lên dòng chữ đã chèn thẻ sim trong khi đó mình đã chèn sim 2 rồi ?>>.. Rất bực
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
có thể là sim của bạn gặp 1 số vấn đề ở mặt tiếp xúc nên làm máy nhận sim kém
vinhquangqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chèn sim khác vào vẫn bị như thế. Update fw 10.60 vẫn bị thế , mình hỏi trong đây có ai thỉnh thoảng bị lỗi như trên ko
m chưa bị như thế! m đang dùng V 10.58 muốn up lên 60 mà ko có cáp 😔
bạn mua bao lâu rồi? Mua ở tgdđ àk? Trong 1 tuần đầu thì bạn nên mang đi đổi, cái này có thể bị lỗi khe cắm Sim 2! Họ sẽ đổi thôi!
tamtitmit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới bị bệnh giống bạn nè,đang nghe mp3,lướt web cũng báo đã chèn thẻ sim,rùi tự out lun.Tức fát điên nên mất.
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
mà có ai tìm ra cách gì để khắc hục đc cái nhượic điểm bộ nhớ thấp của e nó chưa
s40 thì đành botay thui! Nếu s60 thì còn có fần mềm giả lập Ram or tăng cache! Hoặc bộ nhớ thấp thì dùng các phiên bản fần mềm cũ hơn 1 chút, cải thiện hiệu suất đáng kể đấy, điển hình as Opera Mini, bản 4.4 chạy nhak hơn rất nhìu so với 6.5!
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng phần mềm để xóa 1 số file hệ thống k cần thiết trong máy đc k nhỉ.như nhạc chuông hay theme j ấy.ai đã test thử chưa
co ai thử cập nhật phiên bản mới chưa,mình dùng nokia suite cứ báo lỗi k kết nối internet dc dù internet lướt web vẫn ầm ầm.
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
giống mình đây.chắc là h chưa cập nhật đc.Nhưng hi vọng sẽ k lâu nữa chúng ta sẽ có bản cập nhật mới.Cùng chờ đợi nào....!
mấy bác cập nhật sao ấy chứ mình làm 1 lần là xong lên V10.60 chạy nhanh hơn trước ! ko bik là do FW mới hay sao chứ còn về vấn đề themes thì máy mình giờ xài themes nào cũng dc !

Lúc cập nhật thì pin phãi còn đầy nha mới ko bị mất kết nối giữa chừng !
vinhquangqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hướng dẫn cập nhật đi bạn .... Mình cập nhật trên điện thoại qua GPRS ko được , máy báo đang là phiên bản mới nhất
thường thì cập nhật bằng OTA khó phát hiện p.bản mới lắm! Dùng Nokia Suite p,bản mới nhất để update đi bạn, toàn bằng t.Việt chứ có phải t.Anh đâu mà k biết dùng! Mình là gà nên tốt nhất dùng Nokia Suite or Nokia Software Updater cho an toàn!
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mở nokia suite để update cứ đến phần kiểm tra bản cập nhật thò lại bị dis còn cài NSUpdate thì chỉ hiện "chuẩn bị" thôi nhỉ.bực quá....!
Oh đã có firmware v10.60 rùi cơ à? Các bác update xong có cảm thấy có gì mới k? Ví dụ như dùng theme có bị báo lỗi bộ nhớ đầy or bị màu loang k?
surpra
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào dùng máy này cho em hỏi chút là nó có đồng bộ contact với Outlook được không ạ?

Em cần máy 2 sim đồng bộ được với Outlook + Pin tốt. Tất cả các tính năng khác em không cần ạ.

Thanks !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019