Đánh giá Nokia Asha 302: giá rẻ + nhiều kết nối

reevemax
12/3/2012 7:53Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy mình cung ọp ẹp mặt sau, phải lấy mảnh giấy nhét vào, đau khổ thế đấy
Bác nào có bản backup lúc mới mua của máy thì cho em xin với. Máy em bị lỗi mất file mạng xã hội mà tìm mãi không có. Cám ơn các bác trước!
máy no có khác

cầm chắc, cứng cáp lắm.

phân khúc này no vô đối
May ong nay ko chiu hiu ha? Hehe voi vai pin cung gjong voi 200 nhung cai cpu noa 1GHZ lan thj ton pin la phai rui may ong dung co thay no doc ung dung nhanh nhu gio ko? Ko he co do tre nha
vu.storm
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi sao con n302 này ở vatgia đề là màn hình 256K màu-TFT Touchscreen (Cảm ứng) là sao ạ
Máy này có cài được từ điển và đọc được file văn bản không hả mọi người. Thấy con này vừa tiền thôi mua về dùng, có gì quẳng quật cho đỡ xót:-ss
Mình cũng mới mua 1 con Nokia Asha màu trắng. Mình trước giờ dùng con X1 01 giờ chuyển sang con này cũng bở ngỡ. Các bác nào rành hd em với.
Mới ra mạng vô thử mấy cái ứng dụng của nó thì bị báo nâng cấp phiên bản mới. Ví dụ em vô: whatsApp, mục lưu trữ,...
Trò chơi có sẵn trong máy thì chỉ là demo cho chơi 20 lần. Down game về trên nokia store cũng là demo.
Một số chức năng em thấy như sắp xếp lun tun làm em k biết cái nào là cái nào. Bác nào gợi ý em sắp xếp phím tắc cho các ứng dụng với.
Thanksss
Bữa giờ xài con này thấy cũng ok. Mình mới cũng không rành về điện thoại lắm chỉ nghe gọi và nhắn tin, len mạng .
hôm ra cafe vọc, update tum lum cũng không nhớ sao nữa mà về nhà trên màn hình máy có chữ E, lấy sách HDSD ra đọcthì thấy ghi: nếu có chữ G,E vậy là đã kết nối GPRS hay EGPRS. mình cũng không nhớ có kết nối lúc nào không mà giờ vào mạng mọi luc mọi nơi^^ ( đang rất khoái) . khi vào mạng thì E tự bật, ngắt kêt nối thì E tự tắt.
tiền thì thấy vẫn con nguyên không biết cuối tháng thì thế nào ^^.
bạn nào rành thì giải thích hộ nha.
uppppp
sao không ai bàn luận về Nokia asha 302 nua nhi
có ai hack ẩn ứng dụng dc ko
mình thấy cấu hình con này 3G 14.4Mbps mà sao lại chậm nhỉ 😔 .tốc độ có = đc galaxy y ko các bác
Thấy nhiều bạn lăn tăn quá nên cũng muốn ý kiến về em N302 này ^^
Mình mới mua em N302 này hôm 1/7
Không biết mọi người sử dụng rồi chê pin yếu là do sao chứ mình dùng thấy pin cũng khá mạnh mà ^^
- Là người dùng phổ thông nên mình cũng chỉ dùng điện thoại để chụp hình, nghe nhạc, nhắn tin, lướt web, games, apps... bình thường ^^
Nói thật mình xài đt rất là dữ =)) Từ lúc mua về, nạp pin đúng 8 tiếng(ng` bán bảo 3 lần đầu nạp 8 tiếng @@) xong là mình xài liên tục, hết chụp hình đến nghe nhạc, vừa lúc nào cũng lướt web + game ầm ầm vậy mà những 2 ngày mới hết (đó là xài liên tục không cho máy nghỉ 1 chút nào luôn ấy 😆)
- Chụp hình thì nói chung là ổn, màu của nó bạn nào dùng photoshop thì sẽ thấy giống đc như "vibrance" vậy @_@ màu rất sáng và khá là đẹp, nếu bạn nào cần tham khảo cứ pm mình sẽ send hình chụp cho coi nhé ^^~
- Nghe nhạc đc và đặc biệt là coi clip khá chất(còn có chức năng chụp cảnh trong clip nữa). Trong lúc nghe nhạc có thể nhắn tin, lướt wev, luyện games... miễn ko phải chụp hình là đc 😔. Loa ngoài to và rất rõ. Riêng bạn nào thích đeo tai nghe thì nên mua tai riêng(cổng 3.5 nng` ta bán đầy mà ha 😁 ) vì tai nghe có sẵn của nó khá yếu, nếu ko nói là hơi bị tệ T^T
* Còn về clip xem trong đt thì down clip cỡ size 360p(mình hay down trên youtube ha) và phải là mp4 hoặc 3GP nhé (mình hay xem clip viétub, chữ khá rõ và khá nét nên thấy rất ổn)

- Khoản nhắn tin thì khá ổn, trước mình cũng có xài 1 em qwerty C3-01 của LG rồi nên dùng loại bàn phím này khá quen. Muốn nhắn tin có dấu thì phải chịu cực 1 tí ha, nhắn tin thường để có dấu thì chịu khó đọc trong sách hướng dẫn nhé(dùng nút symbol + A = A,Â,Ă ... gì đó), mình cũng hay xài Ola (mặc dù đã có apps sẵn nhưg bạn bè trên đó nên phải xài thôi ^^) và vì thích gõ dấu nên cũng phải mày mò 1 chút :D Gõ dấu trên apps thì khác với gõ dấu khi nhắn tin nhé, kiểu gõ trên apps của đt này là telex, nhứ=dấu sắc, f=dấu huyền... vậy(thắc mắc gì pm riêng mình chỉ trực tiếp luôn ha ;) )

- Rút kinh nghiệm từ nhiều gn` đi trc' nên mình ko hay mua đt ở thegioididong hay vienthonga nữa(vì gnhe nói nó đổi pin hay sao đó X_X), mình mua ở viettelstore, gặp trúng dịp hên cuối tuần nó giảm xuống còn có 2tr5 còn đc tặng thẻ nhớ 2GB nữa, mừng muốn chết :p

- Có 1 điều lạ là bộ bán hàng chuẩn của nó ko có dây cáp kết nối với máy tính :oops: nên chỉ có 2 cách 1 là mua dây cáp ở ngoài và 2 là dùng đầu đọc thẻ nhớ. Mình thì có sẵn dây cáp rồi, nhưg thật sự lúc đầu mình vs ông anh cũng loay hoay dữ lắm máy tính mới nhận đc.
Muốn kết nối = dây cáp thì phải down Nokia Suite(phiên bản của nó nhá) về máy tính, khi cắm dây vô chọn kết nối = PC suite thì mới vô(đồng thời lúc đó mt cũng nhận thẻ nhớ luôn, cách nào cũng đưa files vô đc mà 😃).

- Ở trên mình đọc qua thấy có bạn nói down trên nokia là bản demo. Không biết bạn down ntnào chứ trên Nokia Suite lúc kết nới với máy tính có nguyên 1 kho ứng dụng đủ thứ, và chọn free luôn mà 🤔 Còn nếu không search google games 320x240 nó ra tha hồ mà down luôn mà @@;
Khi cài apps thì down file jar về, 1 là bỏ vô thẻ nhớ, 3 là kéo trực tiếp vô Nokia Suite là nó tự động cài luôn cho mình(khỏe re :D), bộ nhớ trong máy cũng nhiều nên tha hồ mà cài apps nhé

- Đặc điểm là vì có chip nên duyệt web + game khá mượt nhé.

- Mình dùng 2G hay 3G gì đều ổn cả, chỉ cần mạng mạnh là ok vì cái này nó mượt lắm, xài thích gê :"> Wifi nếu rãnh thì đặt cho nó tìm tự động, ko thì tắt đi khi nào tìm cũg đc, tùy vào wifi thôi chứ mình đã nói ở trên rồi, wap thích lắm :p
------------------------------------------------------------
Mình chỉ nhận xét những phần đặc điểm mà nhiều bạn thắc mắc của cái đt này thôi, nói chung là nó khá giống Nokia C3 nhưng có chip và 3G, đối với mình là rất đáng tiền ^^

P.S: Thấy nhiều bạn so sánh con này với Galaxy Y, Galaxy Y mình chỉ thấy hơn đt này đc khoản hđh androi(->nhiều apps hay hơn) và cảm ứng thôi. Thật ra lúc đầu định mua Galaxy Y rồi, nhưg thấy thằng em mình xài(nó toàn dùng chơi 12 sứ quân online nhá T^T) thì 1 ngày sạc pin khoảng 2-> 3 lần và rất hay nóng máy nên ko dám mua nữa :p
@small.girl con này xem video youtube ngon ko bạn 😃 .mình thì rất hay youtube
@zsunbuon Thường mình dơn tực tiếp = mt rồi qua pc suite coi thẳng trong đt luôn bạn à. Coi Youtube trên máy đc nhưng còn tùy mạng nữa nha ;)
Bớ small.girl, bạn gõ kiểu telex trên 302 bằng cách nào thế? Chỉ giùm mình đi? Sao mình thấy na ná kiểu VNI hơn ( dấu là các phím số ). Bạn nói Lướt web và game liên tục ko nghỉ được 2 ngày thì... hỏi chấm.
Nokia dạo này chán thật, ra bản FW 3,4 tháng trước rồi im luôn trong khi mấy vụ lỗi khi sd app (gây treo chẳng hạn) hay cải thiện hiệu năng máy và pin rất cần thì chưa thấy fix.
Có ai để ý cục sạc ko? Mình để ý nó ghi output 450mA trong khi pin 1430mA sạc chỉ gần 3 tiếng là đầy. Ai biết mong chỉ giáo giùm.
@hkxm8 Hiện tại mình đang dùng con này ,góp í vs bạn 1 chút như sau 😃 .bạn chỉ có thể gõ telex trong app (ví dụ như dùng ola chat ) .sms thì ko đc (vui lòng đọc hdsd 😃 .về dung lượng pin ,mình nghĩ là tuỳ từng nơi bạn mua (tgdd hoangha vietel ..) sẽ đc cục pin xịn hay lởm (thấy mấy bạn nói về vấn đề tráo pin nên mình í kiến thế ) .mình mua máy tại hoanghamobile ,ngày nge gọi khoảng 20' ,~100 sms ,3h web (youtube +fb +news ) + vọc vạch game khoảng 1h thì pin đc khoảng 1.5 ngày 😃
Bạn nói pin sạc nhanh đầy ,đúng ,vì đó là sạc khoẻ mà bạn ,bạn thử lấy sạc 1280 ra sạc xem ,tầm 5h ms đầy 😁 .chúc bạn vui !
@zsunbuon Sặc, Telex trong app như OLA nói làm chi, đọc nát HDSD rồi thấy có người nói gõ đc TELEX nên tưởng FW 14.53 cho gõ TELEX chứ. Chỗ mua thì mới mỗi TGDĐ nên chưa biết chỗ khác ra sao. Hà, bạn xài máy gần ngang mình rồi đấy, nhưng mình đc gần 2 ngày (4 tiếng music, gần 2 tiếng game(1GHZ ko xài thì phí) và hơn 2 tiếng xài mạng, sơ sơ gọi nhắn tin,...) Gọi nhắn tin chả tốn pin là bao chỉ mỗi game là thấy sợ luôn.
Mình để ý thấy nghe nhạc(tai nghe) 4-5 tiếng 1 vạch, game 1 tiếng 1 vạch(ko kèm nghe nhạc), mạng 1h30' nếu sóng tốt(2G), tải Java hay nhạc với 3G thì tầm 30 phút. Có ai có kết quả khác ko?
crazyfly
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hkxm8 có biết fix lỗi mà cứ gõ vào thanh địa chỉ trong Operamini là lại thành bàn phím kiểu t9 không?(nghĩa là nhập chữ bằng mấy phím số y như trên nokia 1202 bt ý, không nhập chữ theo kiểu full qwerty đc, chả hiểu sao, mà rõ ràng con C3 của mình trước cũng dùng đúng cái opera đấy, con asha này tự dưng bị như thế
@crazyfly bạn bấm phím chọn fullscreen và vào trong nhập nhé 😃
Phan mem moi nhat cua con la bao nhieu cac bac.download phan mem cua con nay la o trang nao???
E dung 3g.vao xem youtube.chan lam.ko dk net dau.nhoe lam.dang dinh thay may day
@Phucvtpt đồng ý vs bạn là con này youtube kém .mình có cách khắc phục như sau .bạn để ý cạnh video có chữ :xem chất lượng cao .click vô đó ,chất lượng sẽ đc cải thiện chút (nhưng đừng hi vọng sẽ = đc samsung 😔 )
@zsunbuon
Minh the roy ban a.xem te hon.no vo hat nhiu lam.chay ko muot.minh kon dung 3g ma ko thay kai thien

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019