Đánh giá Nokia Lumia 1520: điện thoại to, màn hình đẹp, pin trâu, chụp hình đẹp, WP8

cuhiep
11/12/2013 3:7Phản hồi: 976
976 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ha.hvnh
ĐẠI BÀNG
9 năm
nút nguồn của em hơi lỏng lẻo, cảm giác mềm và bấm có tiếng lỏng lẻo Bác ạ. Hôm qua em còn bị tình trạng cắm tai nghe vào nghe nhạc cứ bị kiểu như nhạc bị vấp, có tiếng xẹt xẹt đến mức ko chịu đc phải reset lại máy. Bác thử check xem nút nguồn có phải là hơi lỏng lẻo hơn ko nhé, với lại nếu reset nhiều máy có ảnh hưởng gì ko? máy em mới mua đc 1 tuần đã phải reset. 😔
@Ha.hvnh lâu lâu không lỗi gì cũng đem ra reset cho hết file rác, dùng bao nhieu dt rồi, cái nào cũng reset cả vài chục lần có sao đâu
Minhsur
TÍCH CỰC
9 năm
@Ha.hvnh Số bạn đen thật, mình đã mua rất nhiều máy Lumia trong 3 năm qua, hầu như không phải ngó nghiêng soi xét gì nhiều mà duy nhất có cái 1520 mua năm ngoái phải thắc mắc với nơi bán là bị rè loa khi nghe chuông gọi đến (Được đổi luôn cái khác nhưng mình không đổi vì khi tháo khỏi Flipcover, phát hiện lỗi rè loa là do lắp cái Flipcover vào tạo rung động tiếp xúc giữa máy và Flipcover gây ra tiếng rè).
Bạn xem kỹ thế mà vẫn mua phải cái 1520 có cả đống lỗi thế thì đen quá. Nên đổi ngay nếu còn kịp.
hic e dinh may hom nua mua
ma k biet test nay kia.e o dong nai lan
thanhvng
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy ảnh trên chụp bằng điện thoại ư. Em cầm DSLR chụp còn không đẹp bằng nữa!
từ khi lên 8.1 bin tuột không phanh, để tiết kiệm pin, chế độ nghỉ mà 1 tiếng tuột 12% pin 10402458_613168758805641_6274802101495674584_n.jpg 10686954_613168745472309_5842305993484433000_n.jpg
Minhsur
TÍCH CỰC
9 năm
Pin của mình thì như này:
dothaison269
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Minhsur Bác Minhsur cho hỏi app này là app gì mà hay thế 😁
Minhsur
TÍCH CỰC
9 năm
@dothaison269 Cái này là Insider bác ạ. Thực sự app quá hay.
dothaison269
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Minhsur App hay, thank bác 😁 Chả biết nút like của tinhte để ở đâu 😆
Nhưng app này bị lỗi phầm memory hay sao ấy, 930 của mình 2GB mà nó nhận có 1. Dùng Hardware Tests thì lại hiện là 2GB
Minhsur
TÍCH CỰC
9 năm
@dothaison269 Bác kiểm tra hoặc gỡ bỏ rồi cài lại xem sao. Nhà mình dùng 920, 1320, 1520 đều ok bác ạ.
Riêng bản của mình là bản có phí nên bớt được mấy cái quảng cáo.
dothaison269
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào mới mua 1520 thì tốt nhất mang thẳng qua Noikia Care check 1 lượt cho chắc nhé. Mình dùng thỉnh thoảng thấy cảm ứng k0 nhạy, phải bấm lần 2 mới được. Quan trọng nhất là chơi game hay bị chết. Mang ra tgdd thì họ bảo bt nên mình mang thẳng qua Nokia Care thì mới biết bị liệt cảm ứng. Hôm trc cũng bị lỗi OS về internet sharing nên thôi đành chia tay em nó, trả lại hàng. Mình không chê tgdd vì hàng nhập về cũng hên xui nhưng phải công nhận đội bán hàng của tgdd rất nice, tư vấn nhiệt tình, biết hỏng máy cái trả lại tiền ngay. Mình chỉ mất tầm 3' là lấy lại tiền. Bác nào lăn tăn tgdd thì lúc mua cứ mang đi test là yên tâm nhất, họ cho đổi trả tận 14 ngày mà.
Tiện đây mọi người cho hỏi mình đang dùng củ sạc Note 3( 5,3V-2A) cho e này liệu có vấn đề gì ko nhỉ? Chả bít mua củ ở đâu, ra Nokia care thì phải mua cả cable mà cũng hết hàng. Cảm ơn mọi người nhìu 😁
dear all
em mới mua vlc player 60k trên store mà không biết dùng làm sao bác nào có kinh nghiệm chia sẻ dùm tks all !!!
king_titi149
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tangvanthang Bác chép phim hoặc nhạc vào thẻ nhớ rồi coi thôi.
e
éc chép vào máy ko được hở bác ??? vì máy dư nhiều quá e chưa cần đến thẻ !!!
biết thêm dc 1 cái app hay là íisider,thanks bác Minhsur nhá ;)
Minhsur
TÍCH CỰC
9 năm
Các bác cài thêm cái Store Deals khi nào có cái gì giảm giá hoặc KM miễn phí nó sẽ báo. Nhiều apps khá thú vị. Nhất là những apps học ngoại ngữ.
Ha.hvnh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Minhsur Bác ơi, máy lu 1520 của bác khi dùng ngón tay ấn vào 2 viền màn hình thì có xuất hiện vết loang ko, máy e vừa đi đổi về thì lại bị như thế này, ra tgdd xem mấy máy đều bị
Minhsur
TÍCH CỰC
9 năm
@Ha.hvnh Nếu thử như bạn thì tivi, màn hình MTXT hay bất kỳ điện thoại màn hình cảm ứng nào cũng bị thôi.
Bây giờ mà cứ tìm xem máy có những lỗi gì thì máy nào cũng có lỗi vặt, kể cả Vertu bạn ạ. Còn IP muốn thử uốn cong thì chắc IP6 cái nào cũng cong.

Cứ dùng cho thoải mái đi bạn ơi.
@Ha.hvnh Dùng lực để ấn vào thì nó có vết loang chứ gì. Vậy bạn ấn như vậy để khám phá chức năng nào à, ngày ấn mấy lần như thế?
có ai ở đây xài app Amazon Kindle để đọc sách prc kg?có cách nào để đọc sách prc mình để sẵn trong WP kg?tại thấy nó kg có mục internal storage như trên mấy máy khác,hoặc có thể chỉ mình phần mềm nào đọc dc file prc với,thanks :p
@sefer1988 kg ai xài 1520 đọc truyện định dạng prc sao :oops:
Minhsur
TÍCH CỰC
9 năm
Nhiều bác dùng điện thoại cứ xoay ngang xoay dọc để tìm hở sáng, lay từng phím sườn xem có có lỏng không, thao tác thật nhanh xem có treo máy không...
Mình thực sự không biết làm vậy để được gì. Thay vì tìm cách khai thác em nó triệt để lại phải dành thời gian tìm xem em nó có những lỗi gì.
Minhsur
TÍCH CỰC
9 năm
Hiện giờ mình chụp khá nhiều ảnh trên 1520, khoảng 5GB. Giờ phiền nhất là cắm máy tính nó đọc lâu quá. Mà chia thành file thì vào Lumia Storyteller lại không hiển thị hết.
hình như a hiệp k để ý kỹ đến camera của máy thì phải, chụp hình nhìn kỹ toàn bị ám tím do chất lượng cảm biến của camera rất tệ,
@TuấnCòi28 Thường ánh tím xảy ra trong điều kiện thiếu sáng vs cam trước hay sao á, chứ cam sau chụp sáng hay tối vẫn chấp nhận đc mà.
Tấm hình bên dưới đc chụp vào ban đêm vs đk thiếu sáng, chụp mà ko xài flash lun. Hình cho ra đc như vậy cũng ngon quá rùi còn gì 😁
BB Tran
TÍCH CỰC
9 năm
màu vàng có dễ bị bẩn ko bác @cuhiep!?!?!? thích em màu vàng mà sợ ẻm thành lọ lem quá 😁
mykolor
TÍCH CỰC
9 năm
@BB Tran màu đen lịch lãm, màu trắng sang trọng, màu đỏ bóng lộ, màu vàng... gay :D
BB Tran
TÍCH CỰC
9 năm
@mykolor bác đang dùng màu đỏ hay màu vàng thế !?!?!?!? :rolleyes:
mykolor
TÍCH CỰC
9 năm
@BB Tran đt nào iem cũng dùng màu đen bác ạ 😁
Minhsur
TÍCH CỰC
9 năm
Em dùng màu đen, nhưng thấy 1520 màu vàng đẹp nhất.
Đa phần ai cũng mua màu đen nhỉ,máy màu vàng ai chê chứ mình thấy bên ngoài đẹp mà,đỏ cũng khá là ổn,nó kg bóng bẩy như trong quảng cáo,chỉ có màu trắng là thấy hơi tệ 1 tẹo :p
mà màu vàng chứ khó mua lắm ah,bữa dắt con bạn đi mua 1520 ra hỏi đen trắng ở tgdd nào cũng có,vàng thì phải lùng,hên sao vẫn mua dc 😁
@sefer1988 1520 giờ toàn bị đốm màn mới đểu chứ các bác
@hettien90 Đúng mình test 10 con bị 9, được 1 e ko bị nhưng dùng 1 tuần thấy xuất hiện 1 đốm bằng hạt ngô, chả hiểu sao nữa đành chấp nhận.
@tangvanthang sao con nào cũng bị vậy nhỉ kp bít nokja nó có báo khắc phục lỗi này ko nữa
có tiền là hốt,, iu rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019