Đánh giá Nokia Lumia 1520: điện thoại to, màn hình đẹp, pin trâu, chụp hình đẹp, WP8

Thảo luận trong '[WP] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi cuhiep, 11/12/13.

1. Quick Beard

Quick Beard Thành viên

Gì mà phải xồn xồn lên thế bác, nếu e nói gì động chạm thì xin lỗi bác. Bác chả cần nhắc e cũng chuyển rồi. ^^

2. WhiteGhost

WhiteGhost Thành viên

Tại sao bài viết về Nokia, về WP mà bọn samfan, ifan cứ vào cắn như thật vậy nhỉ?? Bài viết có đụng chạm gì tới bàn thờ của các bạn ấy đâu mà lúc nào cũng phải vào dìm, seed, chê bôi làm gì trong khi cả đời các bạn ấy chẳng đụng đến cái lumia nào!

3. boycantho.ct

boycantho.ct Thành viên

Facebook có lâu rồi nhá, cầm con lumina 1520 chưa. Đảm bảo cầm xong thì ko thiết android nữa

4. Quick Beard

Quick Beard Thành viên

Ai chả biết fb có lâu rồi, e chỉ nói nó ko phải là chính chủ nên có những cái chưa bằng 2 thằng kia thôi. 1520 thì e chưa cầm, nhưng trc đây e đã dùng 1020 rồi. Về mặt kiểu dáng của 1020 e thấy ko có điểm gì đáng chê cả, thậm chí theo e thì cụm camera sau của 1020 có thiết kế đẹp nhất trong số các con smartphone e đã dùng. Lý do e đổi sang Android ko phải là do Lumia mà là do WP chưa đáp ứng đc nhu cầu của e. Cái gì chưa tốt thì nói chưa tốt, cái gì tốt rồi thì khen, chứ e chả là fan của hãng nào hay nền tảng nào cả. E chỉ thấy cái nào phù hợp, đáp ứng đc nhu cầu thì mua dùng thôi. Vào đây comment thì cũng chỉ là góp ý cho vui chứ ko hề có ý nâng bi hay dìm hàng. Còn nếu trong bình luận có gì làm bác khó chịu thì xin lỗi bác.

Nokia 67 - Nokia N70 - BB 71 - BB 8700 - Storm 9500 - Bold 9000 - iPhone 3GS - Bold 9780 - iPhone 4 - iPhone 4S + iPad 3 - Lumia 1020- Note 3 + iPad 3

parkson_ss2Steelseries thích nội dung này.
  5. Steelseries

Steelseries Thành viên

Mình nghĩ là chẳng có vấn đề gì khi mọi người vào góp ý. Phải có mâu thuẫn mới có phát triển. Chỉ ghét kiểu vào seed nhảm kiểu "thật là thất vọng, em dành dụm được bao nhiêu tiền mua lumia abc xong thất vọng, ko bằng con galaxy y, v.v..." mà ko có nổi một dẫn chứng ra hồn thôi :D Người thông minh là người tìm hiểu kỹ trước khi mua, nói có dẫn chứng và đúng sự thật )

Quick Beard thích nội dung này.
  6. Quick Beard

Quick Beard Thành viên

Những kiểu seeders mình ko cần phải quan tâm làm chi cho mệt bác ạ, nó nói gì kê thây chúng nó. Mình dùng một chiếc điện thoại mà cảm thấy thích, thỏa mãn là đc rồi. E cũng nói thêm là nhu cầu của từng người khác nhau, đối với người này thì WP chưa đáp ứng đc nhưng đối với người khác nó lại rất tốt, nên nếu có ai chê thì cũng là chuyện bình thường, chưa hẳn là seeders, các nền tảng khác cũng thế cả thôi. WP e thấy còn ít chứ sang mấy boxes của iOS với Android chê bai nhau chắc long trời lở đất luôn. ^^

Nokia 67 - Nokia N70 - BB 71 - BB 8700 - Storm 9500 - Bold 9000 - iPhone 3GS - Bold 9780 - iPhone 4 - iPhone 4S + iPad 3 - Lumia 1020- Note 3 + iPad 3

TomismSteelseries thích nội dung này.
  7. boycantho.ct

boycantho.ct Thành viên

Facebook chính chủ lâu rồi nhé. Ra siêu thị xem 1520 đi. Nói chung mình gét những người chuea dùng wp mà đi chê ỏng chê eo.

8. WhiteGhost

WhiteGhost Thành viên

Có một sự thật là fb cho WP là fb chính chủ duy nhất do team dev của FB và MS hợp tác phát triển, các fb của android và ios hoàn toàn ko do fb phát triển, và fb của WP là fb đc phát triển, cập nhật nhiều và nhanh nhất vì nó đã có 5 phiên bản chưa đầy 1 năm so với 4 năm phát triển của các app fb của android và ios, vì vậy các bạn đừng nói fb chính chủ này nọ nữa, nghe mắc cười lắm :))

ga_game thích nội dung này.
  9. Quick Beard

Quick Beard Thành viên

Nói chung là e ko biết nội tình nội hạt thế nào. Chỉ thấy fb của nền tảng khác là facebook làm publisher, fb trên wp là microsoft. Cảm giác dùng fb trên wp còn chưa bằng như trên 2 thằng kia. Còn e cũng đã nói ở trên e đã dùng lumia 1020 trc đây rồi. Cái gì chưa tốt thì e nói chưa tốt, cái gì tốt rồi thì e hoàn toàn ghi nhận.

parkson_ss2 thích nội dung này.
  10. Quick Beard

Quick Beard Thành viên

Cái bác nói thì e cũng chưa biết, trc e dùng 1020 thì vẫn thấy fb là do microsoft publish, còn trên android và ios là do facebook. Cảm giác e dùng fb trêb wp một số cái vẫn chưa bằng của 2 thằng kia. Kể cả cái facebook messenger trên wp cũng ko có.

11. boycantho.ct

boycantho.ct Thành viên

Ko biết gì thì đừng nói nha. Facebook chín chủ chứ ko phải của MS

12. Quick Beard

Quick Beard Thành viên

E đọc trên mạng thì thấy MS và BB phải tự tay viết app FB cho các nền tảng của mình vì FB ko có ý định ra mắt app FB cho nền tảng nào khác ngoài iOS và Android. Cũng có thể là báo nói sai, nhưng đúng là dùng fb trên wp có một số điểm ko thích bằng 2 thằng kia. Mà bác nc gì mà cứ như kiểu gân cô lên mà cãi nhau vs e thế. Đúng sai gì thì cứ nc bình tĩnh thôi bác?

13. WhiteGhost

WhiteGhost Thành viên

Đơn giản vì các OS khác do dev thứ 3 phát triển và đc fb ủy nhiệm, còn fb của WP đc chính dev của fb và MS phát triển và đương nhiên OS của MS thì MS sẽ là người đứng tên, nếu bạn để ý thì trong WP có sẵn plug-in fb ngay từ đầu nên bạn ko cần bất kỳ app fb nào để có thể chia sẻ mọi thứ lên fb

14. Quick Beard

Quick Beard Thành viên

E đọc trên mạng thì thấy MS và BB phải tự tay viết app FB cho các nền tảng của mình vì FB ko có ý định ra mắt app FB cho nền tảng nào khác ngoài iOS và Android. Cũng có thể báo sai, nhưng đúng là dùng cảm thấy chưa bằng 2 thằng kia, ko giống chính chủ tý nào cả. Cũng ko thấy có app fb messenger luôn.

15. WhiteGhost

WhiteGhost Thành viên

Vì fb đã đc tích hợp vào WP rồi bạn àh, bạn có thể chat fb ngay trong phần Nhắn Tin mà, còn dùng ko tốt là đúng thui vì OS mới, thời gian phát triển ngắn hơn 2 OS kia tới mấy năm mà, nhưng bây giờ fb Beta của WP cũng ngon lắm đấy bạn :)

ga_gameQuick Beard thích nội dung này.
  16. Quick Beard

Quick Beard Thành viên

E biết chứ, nhưng thích cái chat heads của messenger. Tiếc là đã bán 1020 đi rồi, đù sao cũng cảm ơn bác đã cung cấp thêm thông tin.

17. ttthanh14

ttthanh14 Thành viên

bó tay. khác gì nhau hả bạn @@ dùng tốt là ok rồi. mình thấy FB trên IOS và trên WP là ngon nhất đó, Android ngày trc FB dùng ngon, bây giờ càng update càng chậm

18. ttthanh14

ttthanh14 Thành viên

Thật ra Fb ai dùng WP nó đã tích hợp rất sâu vào cái people hub rồi, dùng đơn giản mà update home feed nhanh, thậm chí thông tin cá nhân, avatar của bạn bè đăng tải trên FB nó cũng tự động load hết vào danh bạ luôn, rồi tự tìm bạn bè FB mình quen qua số đt trong danh bạ. Nói chung là có cái hay của nó, ai dùng quen thấy rất tiện.

ga_gameQuick Beard thích nội dung này.
  19. Quick Beard

Quick Beard Thành viên

Hề hề cái đó bàn luận cho vui thôi mà bác, chứ đúng là có quan trọng gì đâu. Cá nhân e thì lại thấy ko bằng 2 thằng kia bác ạ. ^^

20. ttthanh14

ttthanh14 Thành viên

cách đây ko lâu FB của mic update bản mới ngon lắm thì phải, ko đc dùng nhiều nên ko biết. Vấn đề ở đây ko phải bàn luận cho vui, mà là ông ko hiểu rõ vấn đề.
    Cái Fb mới của Android mà bảo hay thì chịu @@ đang dùng con nexus 7 ngày xưa dùng FB app ngon thế, bây giờ chậm kinh, lại rất hay bị focre close dù Ram đến 1GB và ko chạy nhiều app ẩn. Ko hiểu update lên mà kém đi thì update làm gì. Dạo này toàn comment, up ảnh qua web, cần tag ai mới dùng app. Đâu phải app chính chủ đã ngon. Suy nghĩ thế hoàn toàn sai lầm. IOS thì FB ổn định, dù hơi chậm.