Đánh giá Nokia Lumia 1520: điện thoại to, màn hình đẹp, pin trâu, chụp hình đẹp, WP8

cuhiep
11/12/2013 3:7Phản hồi: 976
976 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trantt
ĐẠI BÀNG
9 năm
thua máy ảnh compast. 10 chấm nhé
tuan xxxxxxxxx 019.JPG
1520 đang được khuyến mãi giảm 10% trên 8,640,000 nhé các bác. Mình vừa mua chỉ 7,600,000 thoi ;) ở TGDD
@phaothancong khuyên thật bác không nên xúc em này vì;
1.vòng đời sản phẩm của em nó đã đến hồi kết rồi.MIC nó không sản xuất nữa và đương nhiên TGDD nó
@phaothancong Giá quá tốt, trong tầm tiền này bác ko thể kiếm 1 em nào tốt hơn cấu hình mạnh chụp hình cực đẹp lên win 10 thì khỏi nói rồi, điểm yếu duy nhất là hơi to thôi !!!
@tangvanthang khuyên thật bác không nên xúc em này vì máy tính bảng thì hơi nhỏ mà điện thoại hơi to, cam lồi lên nhìn phát ớn vì sơ sẩy là bị xước cam, kiếm đỏ mắt éo có bao da hay ôp iếc gì cho em nó. lúc đang ở black thì pin còn ngon chứ khi lên 8.1 thì pin như con kẹc.đi đường có điện thoại éo thể nào rút ra nghe được
@bless_you đầu tiên mờ bạn đọc lại định nghĩa phablet xem,nó là con lại giữa đt và tablet mà bảo kg như thế thì chịu:eek:
về pin mình bật 3G để 2 ngày sạc 1 lần,vẫn lướt web và FB và đang 8.1 từ ngày muao_O
cam lồi lắp bao da flip cover hay nắp lưng vào chả thấy vấn đề,nếu ở HCM mình chỉ bạn chỗ mua nó đổ cả rổ ra cho ngồi lựa,hàng giá phổ thông <150k,từ giả da đủ màu đến nhựa nhám trơn,mua 1 cái còn tăng dán màn hình.🆒
còn vấn đề chạy xe rút ra nghe kg dc thì cho mình hỏi bạn chạy xe gì,thể hình bạn thế nào,tay lái cứng mềm ra sao,túi quần thiết kế thế nào,chứ mình chạy từ wave tàu tới SH,đang chạy móc 1 tay ra nghe còn dc😕

thấy bạn toàn vào đầy hết dìm hàng từ dòng sản phẩm đã hết cho tới ba cái lí do nhảm nhảm kg chinh xác trên,mình xài 6 tháng nay thấy nó vô cùng vừa lòng,màn hình to,lướt web,FB,đọc sách mượt,game thì những game ít ỏi cho WP đề chạy kg lag,và đặc biệt pin siêu trâu
đồng ý là nó đã hết đời,nhưng kg có nghĩa là MS hết support hay kg kiếm dc đồ thay thế sửa chữa,và trong tầm giá cho WP dưới 9tr mình bảo đảm kg con nào ngon hơn nó,kể cả mấy em x30 về sau,bỏ mất cái tình năng glance vô cùng cần thiết
hungtnqb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có pro nào chỉ giùm em làm sao Lumia 630 cài được hiển thị thời gian trên màn hình chờnhư của ad ko. Xin chỉ giáo
Minhsur
TÍCH CỰC
9 năm
Hình như cái Glance screen này trên 630 không có bác ạ.
hungtnqb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Minhsur hay là do mình chưa lên được denim
@hungtnqb 630 kg có glance nên kg làm dc đâu bạn,cái này do phần cứng của máy chứ kg phải do windowphone
mà dòng x30 đa phần là kg có glance cả
Cũng kết em nó, giữa màu vàng và màu đen cái nào được các bác?!
Minhsur
TÍCH CỰC
9 năm
Mình dùng 1520 được hơn 1 năm. Vừa rồi nó hạ giá rẻ quá, làm cái nữa cho thằng con dùng.
Cả hai cái đều bật đồng thời cả wifi và 3G, định vị không bao giờ tắt... hôm nào dùng dữ dội thì khoảng 36g sạc 1 lần.

Các loại vỏ, ốp lưng, bao da... gô phát là ra cả đống. Mình dùng của Melkco, khoảng năm thay 1 lần...

Tầm 7t600 theo giá của TGDĐ chắc chắn là không có thằng nào ngon bằng.

@Minhsur Bác trang trí cầu kỳ nhở đưa hơi nhiều icon ra ngoài hơi rối mắt 😃
@Minhsur bác nói rất đúng,chỉ bực thằng MIC là sao nó không vát cái cam cho phẳng lì như 930 mà lại làm lồi lên phát ớn.cam của mình giờ xước dăm hai phát rồi.bực éo tả được
Minhsur
TÍCH CỰC
9 năm
@tangvanthang Dùng nhiều rồi cũng quen bác ạ, chứ màn hình to mà đưa ra ngoài ít icon quá lại thấy nó đơn điệu.
Em thì con nào cũng để nude 100%, màn hình còn chả dán nữa là 😃.
phaothancong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm nay em qua thế giới di động đầu Lê Đức Thọ giao Hồ Tùng Mậu , cầm con 1520 lỗi ấn phím cảm ứng nhảy lung tung không gõ được chữ hẳn hoi , hoang mang quá sao nokia cũng bị lỗi loạn cảm ứng các bác nhỉ
ducloibg_93
ĐẠI BÀNG
9 năm
vừa mới mua em nó bên tgdd cầu giấy. giá quá ngon chẳng có lỗi lầm gì. nhân viên thì nhiệt tình, mình lấy màu trắng và để nude đẹp nhất, sợ bẩn thôi
boc2010
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ducloibg_93 Dùng hàng nhà đi bạn. HERE Map, HERE Drive+ là ngon rồi, có sẵn trong máy... Bạn nhớ download Map về khi không có mạng 3G, Wifi vẫn dùng được.
ducloibg_93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boc2010 Đôi khi mình muốn tìm địa điểm ấy. Nokia maps lại không làm đuoẹc bạn ak.

Cho mình hỏi làm sao tải video trên youtube vs độ phân giải full hd vậy. Mình đang dùng tube pro không biết nó là full hd hay là hd nữa
@ducloibg_93 dùng HERE map search địa điểm dc mà bạn?
bạn chuyển qua metro tube thử xem,mình xài em này thấy ok hơn
ducloibg_93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sefer1988 here maps mình thử rồi kém lắm. chẳng nhẽ dùng cái maps bản web. nhưng thiếu chức năng
Ui cái giá chắc không thấp hơn dc nũa cho một e đẳng cấp hôm nay là ngày cuối TGDD giảm 10% hôm trc xài 1320 nhưng thấy chán chán nhưng rùi cái giá quá đẹp lên e này cảm thấy không còn lý do gì chê trách dc nữa rồi đúng là đẳng cấp là mãi mãi !!!

Sent from my iPad using Tinhte.vn
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
9 năm
😔 có 2 thứ hỏi các bác.
1, khi để độ sáng cao nền đen. nhìn trực diện là màu đen, khi nghiêng sang nhìn có là đen nữa ko hay là ngả màu 1 chút (ko hoàn toàn là đen tối nữa)? xem trong môi trường tối nhé.
2. bật loa to có hơi có tiếng rè rè k các bác?
@doansinhhung 5s grey bán được dư sức 7 củ còn Lumia 1520 thì được nổi 5 củ không bác?
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bless_you Vâng. 5s hơn 1520 cái gì ạ? Cả nhà chị e dùng ip. 730, 1320, 1520 e đều có. 5s có là gold e cũng ko hứng thú đâu bác.
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bless_you :rolleyes: e nặng lời gì đâu. bác nghĩ thế thì e xin lỗi.
suktqs
ĐẠI BÀNG
9 năm
mới xúc em này hôm 3/3. quá tuyệt luôn nhất là màn hình và loa rất to, xem phim, lướt web rất đã
e vỡ màn rùi 😔( có ai có màn ko ạ 😆
suktqs
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế là mất hơn 3 củ rùi, đi mua máy cũ đi bạn
@suktqs GIẬT MÌNH VỚI CHẤT LƯỢNG ẢNH ĐÁNG KINH NGẠC CỦA SIÊU PHẨM HUYỀN THOẠI 808 PUREVIEW (CÓ CHO VÀNG CŨNG KHÔNG BÁN) NÀY CÁC BÁC GÁI:

gilovino92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em sinh viên tính mua 1520 dùng mà lên thấy toàn bị sụp nguồn ( tự tắt máy + mở không lên hoặc tự reset ) + lỗi pin hao hụt hay chai phải thay mới. Vậy bác nào xài rồi cho em biết về vụ sụp nguồn là do thế nào ạ ? Có chữa đc ko ? với giờ mua thì mua ở đâu được ạ ? Test thế nào thì yên tâm cầm về. Em đang hoang mang với vụ nguồn quá
lapin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Những thứ bạn nói thật lạ lẫm?! Máy mình sau khi bị rạn kính cũng chả bị thế đâu.
ae cho em hỏi 1 chút :
em dùng nokia 1520 hàng at&t
tự nhiên vào 1 ngày đẹp trời e bỏ máy ra chụp thì màn hình đen xì...( camera sau đen xì quay lại camera trc vẫn ok )
ae phán xem nó bị sao và chỉ e chỗ sửa ở hà nội vs
p/s : e đã thử khôi phục cài đặt và kết quả vẫn thế
sốt hết ruột....e thick pin bền chụp ảnh đẹp mà h lại ntn chán quá
suktqs
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tito151986 Bạn tắt nguồn rồi thử lại xem sao
Cũng thích 1 em để chụp ảnh cho đã. Nhưng ko thích cái hệ điều hành 😃

Sent from my iPhone using Tapatalk
đang dùng, chẳng có khái niệm gọi là hối hận
(mình k chơi game)
@Trương Chí Kiện Mình cũng vậy, có điều gần 2 năm rồi nên pin kém quá, chẳng biết thay pin thì thay ở đâu và chi phí bao nhiêu nhỉ?
@Duy_P900 máy mình xài kung lâu, pin vẫn trâu bò xem bóng đá trên điện thoại = 3g, 1% xem đựơc 3phút,( đang xài win 10) lúc trứoc xài win 8 thì pin trâu bò hơn, win 10 chụp đẹp, có nhiều cái hay nhưng pin k bằng win8
W10 đã rất ngon, giờ có nên tậu luôn để trải nghiệm màn to giá rẽ ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019