Đánh giá Oppo Find 5: Điện thoại Trung Quốc giá tốt, cấu hình cao, dùng được

vuhai6
10/4/2013 3:43Phản hồi: 1.621
1.621 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ides
CAO CẤP
11 năm
thực sự là thiết kế không đẹp (cảm nhận của mình) và chụp ảnh vẫn ko thích, chụp tối vẫn nhiễu mà 😔
@ides đúng là thiết kế của F5 chưa thực sự phá cách nhìn vẫn giống dòng sp Xperia của sony , nhưng chất lượng hình ảnh thì ko tồi đâu bạn, camera 13mp, có hỗ trợ đèn Flash kép mà, hôm trước nhóm bạn mình có Party tối ở biển chụp hình bằng f5 cũng đẹp mà
@giolanh88 mình thấy nhưng tấm ảnh trên tốt ui mà bạn độ phân giai cao đấy.
@ides chụp ảnh như vậy là tốt quá còn gì xem thấy rõ luôn nhưng khía cạnh mà con người không rõ được kakka
@ides theo mình thì thiết kê như vậy là được ùi bạn không gì phải nói, vừa sang trọng mà lại lịch lãm tuy nhiễu nhưng không đáng kể vẫn dùng tốt 😁
TâmDJ194
ĐẠI BÀNG
11 năm
May khung,Dung duoc do!
[Guest]
TÍCH CỰC
11 năm
giá tốt so với em cấu hình ngon, kiểu dáng thì đẹp, ko phải khen chứ đây là con hàng Khựa có chất lượng gia công tốt nhất mình thấy
@[Guest] để thiết kế ra 1 chiếc đt để người tiêu dùng hài lòng với số tiền mình bỏ ra thì nhà sản xuất luôn quan tâm nhất đó là chất lượng, và có lẽ oppo làm được điều đó, chỉ với 10tr với 1 em cấu hình cao nhiều tính năng hấp dẫn,
@[Guest] nhìn thôi cũng đã thấy cái camera ấn tượng rùi chụp hình rõ thấy từng chi tiếc.
@[Guest] Nghe gọi âm thanh nghe tốt kg nhỉ, các Pác nào trãi nghiệm rùi xin cho ý kiến nhé...?? thanks
shaynethanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangtf Nói chung tốt, xững đáng với số tiền bỏ ra
kujim1221
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đã đọc hết, chúc bác bán được nhiều con find 5 nhé, hihi
@kujim1221 máy này tính năng tốt đấy chụp hình khỏi chê,giá cả cũng hop lý hihi
ôi lại đi pr cho hàng của thằng TQ chuẩn bị giết mình.
@tntc cái này ai gọi là PR bạn, cái này gọi là nhận xét, đánh giá có sao nói vậy thui. cái nào tốt chất lượng lại rẻ thì mình chọn, Quan điểm đi suốt twa tới nay ùi 😃
pin bổng yếu quá. rút kinh nghiệm hiện tại con phone tiếp sẽ ưu tiên khoản pin
Bài đánh giá rất hay và chi tiết, cảm ơn chủ thớt!
kian244
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cam con này nhìn cũng khá good
Mua con nằm dưới ảnh cho lành. Iphone 5. Đã tàu lại còn Android, cho ko lấy chứ đừng nói là mua.
macabi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ga_depzai Cha này có cái iphone 5 lỡm mà cứ khoe khoang hoài. Nói thật chứ iphone 5 cho cũng ko xài.
Riêng hàng tàu thì cạch thôi
@Ga_depzai iOS có cái hay của iOS, Android có cái hay của Android mà bạn, bạn chê hàng tàu chắc nhà bạn ít đồ dùng lắm 😁
home screen , lock sreen, menu app thiết kế wá 6, wá màu mè, tạo kảm zác rẻ tiền, kòn tại ok. chỉ có đìu đồ tàu thì dẹppp
Lucion
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jumi.binhkute Bạn muốn bày tỏ "lòng yêu nước" thì trước tiên tôn trọng ngôn ngữ của người Việt dùm tôi 😃 Nực cười quá 😁
Quá ngon
Ví dụ nếu mà có 10-15 triệu mua con này
Tiền thừa đi ăn chơi ;))
@Lò Gạch No1 ngoài việc thừa tiền bạn có thể tự sướng mà không cần photoshop kaka
S4 pro thì không quan tâm roài. Bất kể là của ai.
ủa sao ko thấy ghi giá em nó? Cơ mà kon này nhìn đẹp toàn diện.. mặt trước và mặt sau nhìn đều đẹp mặc dù là hàng TQ
@Grunkatz giá 10tr đó bạn. hàng trung quốc thì có sao đâu chứ hàng TQ cũng có nhiều loại mà
coi chừng trong pin có "gói lạ"!😁
@shuchanglove là sao pin xài lâu mà đâu cần gói thêm gì nữa đâu bạn
Tự dưng có 2 chữ TQ là bị dị ứng rồi , 10tr thì thiếu gì con để mua chứ , dùng nexus là 1 sự lựa chọn đúng đắn 😁
Bác viết bài này công phu thaatj1 Thực sự thì mình cũng có định kiến không tốt lắm về hàng TQ. Nhưng theo đánh giá của chủ thớt thì chiếc Oppo này thực sự xứng với cái giá 10tr đấy nhỉ? Hi vọng sẽ có dịp trải nghiệm em này trong thời gian tới 😁
@Thelastseeds nếu bạn muốn trãi nghiệm thì hiện tại find5 được phân phối trên toàn quốc ùi đó bạn, tại các trung tâm, siêu thị điện máy. tới đó tận mắt chứng kiến sẽ rất thú vị. hé hé coi chứ về tiết kiệm liền để có ẻm đó hì hì
Giá em này vẫn còn cao quá, lại mất giá nhanh nữa, muốn mua thì ngồi hóng em nó xuống giá thôi
@phongcui mình nghĩ cấu hình như vậy thì giá hợp lý. mình cũng chưa xài nên chưa biết thế nào. có thể rẻ hơn thị trường là do thương hiệu
Dự là chủ đề này close sớm!
Riêng em thì cảm nhận con này tạm ổn, phải chi nó có cái tên quen quen tí thì ngon, như sky, hay bèo bèo là lenovo, Q-mobile thì em hốt liền, còn cái tên này thì lại quá nên ko thể bỏ ra 10tr để đầu tư. Hihi
@phuocxuan2004 hix, bạn nên cập nhật chút nha, Q-mobile mà đem so sánh với lenovo với oppo là bị cười đó, chất lượng Q-mobile với Mobistar chỉ đáng xách dép cho lenovo, oppo, huawei thôi.
@AZwarrior Bạn có đọc kỷ không, tôi nói lenovo hay Q-mobile thì người ta biết nhiều tên tuổi hơn thằng oppo này, bạn ko cảm thấy vậy sao? Mọi người đều thấy đều đó hết, nếu cái máy chất lượng như thế này mà mang tên lenovo hay Q-mo thì sẽ dể bán hơn đó, còn thằng oppo này chỉ ở khựa thì dân nó mới biết và hiểu thôi.
@phuocxuan2004 em thấy những bài viết gần đây còn này thường so sanh S3, optimus G, butterfly không ah. em không biết sao. em cũng giống anh. thương hiệu lạ cũng ngại
Đề nghị không giới thiệu, quảng cáo những sản phẩm của TQ. Mỗi lần quảng cáo, giới thiệu đó vô tình chúng ta đã góp tiền cho họ mua một viên đạn đó. Chưa kể các sản phẩm công nghệ của TQ thời gian gần đây đang bị nghi vấn có cài sẵn các phần mềm độc hại, thu thập bí mật...
ngocb2
TÍCH CỰC
11 năm
@thuylexuan2002 đồng ý.
không nên PR cho trung cẩu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119