Đánh giá Oppo Find 5: Điện thoại Trung Quốc giá tốt, cấu hình cao, dùng được

vuhai6
10/4/2013 3:43Phản hồi: 1.621
1.621 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em z nhỉ
Sony Xperia Z, Apple iPhone 5 và Oppo Find 5 đều là những smartphone cao cấp có cấu hình và thiết kế tốt nhất hiện nay. Xét về hiệu năng, những smartphone này đều có thể xử lý mọi tác vụ một cách vô cùng mượt mà. Tuy nhiên, ai mới là người sở hữu camera chất lượng hơn, bạn đọc hãy cũng chiêm ngưỡng một số ảnh chụp so sánh sau đây và đánh giá:

Sony Xperia Z được trang bị camera 13 MP với cảm biến Exmor RS, trong khi đó iPhone 5 có cảm biến 8 megapixel và Oppo Find 5 sử dụng cảm biến BSI-CMOS 13 MP của Sony.
Thoai, toàn backdoor, không chơi, lỡ có chuyệnn gì hối hận không kịp, tốt nhất là không chơi hàng Tung Của, tiền nào của nấy.
k có rom côk>> vứt
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình nói thẳng là tinh tế pr cho thằng này quoá =)) Cứ như đi phỏng vấn ưu điểm nói rất hay, nhược điểm thì không rõ =)) "Máy cầm nặng" .....Dù sao thì đôi bên cùng vui, anh em có bài để review. Tks ^^
@khoaguitar Chẳng phải PR,ở đây bài đánh giá về sản phẩm,xét trên phương diện sử dụng thôi chứ các bác lôi chuyện ngoài vào làm gì,Đơn giản chỉ là đánh giá 1 chiếc Smartphone thôi!.
Hàng TQ thì chẳng ai bảo ai thì ai cũng biết tránh rồi!
chưa cần biết tốt hay ko, nhưng tầm tiền đó rồi thêm chút ít nữa mua Z, one hay S4 dùng cho đỡ bị ng đời tây chay...
@JackSmith mua z hay s4 bạn biết thêm bao nhiêu không gia scuar con find5 chỉ có 10tr mà hai con kia đã là 16 tr nếu những người không có điều kiện thì sao 6tr đủ đẻ mua thêm một smart phone nữa đó bạn
hboyvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xin lỗi chủ thớt nhưng tự tôn dân tộc không cho phép đồ trung quốc thì good bye thẳng thôi tốt cách mấy cũng không ham cho cũng ko cầm( kể có tặng thêm tiền) 🆒, mua đồ TQ lợi bất cập hại thêm biết đâu trong máy với điều kiện bảo hành hay sử dụng lại bắt mình đồng ý toàn bộ nó chen vô :" Tam sa là của Trung Quốc" thì sao hoặc là backdoor trộm hết dữ liệu :'s
Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Hỏi cái hơi ngu chứ ROM cho con này thì thế nào ?
hboyvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@goldenfish125 Rom tàu đầy rẫy thôi bạn à

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
vidoicoem
ĐẠI BÀNG
11 năm
BlackBerry đê, dùng mọi loại nhưng vẫn phải về chơi em BB
tay chay tàu khựa
Không lạc vào chủ để chính trị để tránh bị ra đảo, tuy nhiên cá nhân m ko đến mức tẩy chay vì nó là hàng TQ, từ A-Z các thứ xung quanh chúng ta đang dùng đều dính đến TQ hết, ko có đồ TQ thì nhiều cái khổ lắm...Yêu nước bằng cách khác chứ phải có thực tế...
Trong tầm tiền Find 5 rất tốt...
[PK]
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hiệu suất nó thế nào nhỉ o_O
máy TQ ghi cấu hình lúc nào cũng khủng nhưng hiệu suất đạt dc bao nhiêu thì chả ai cam kết , con này chi khá nhiều tiền cho đăng bài quảng cáo đó , nên giá tuy rẻ hơn các hảng khác nhưng vẫn đắt hơn các hảng của TQ :eek: :eek:
Em thấy nó khá giống với chiếc Xperia S từ mặt sau. Tiếc là em nó của bọn tàu. Em thì vẫn chọn hãng khác ;)
lucky
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quan điểm của mình là không để 'Tiền" đổ về CHINA, nên không mua bất cứ mòn gì của Tàu làm.
No khựaaaaaaaaaaaaa......!
Dùng 1 tuần mà bắt nó trầy máy thì bán làm sao được.
Chú nào nhiều tiền chuột bạch 1 năm rồi vào đây review xem sao.
Em nói thật các bác sao chỉ nói mồm to thôi...
1 con điện thoại chip của Qualcom, Cam của Sony, Chip xử lý Audio của Thụy Điển hay gì đó ko nhớ, abc-xyz...
Lành mạnh chứ đừng cực đoan, PC-Lap các bác dùng SX ở China, Tivi cũng thế, đồ xe máy hỏng ra tiệm có hàng TQ tốp vào ngay, thịt gà lợn ở HN từ Tàu về, đồ điện tử các thể loại...60% đồ xung quanh, trong nhà các bác hàng China đấy...
Tẩy chay đến mức này thì tiêu cực quá, chẳng giúp gì cho nước nhà cả, chả để làm gì cả...
Phong trào người Việt ưu tiên dùng hàng Việt, có phần tương tự nhưng chả thấy hay gì cả, hàng không tốt giá không tốt sao phải vận động nhau dùng, vậy hàng Việt sao nâng cao chất lượng cạnh tranh được.
Nói chung quan điểm khác nhau ko tranh cãi, nhưng đừng có cực đoan quá, chả để làm gì
raptor983
TÍCH CỰC
11 năm
@nbgiang88 Nghe chúng nó xuỵt chó bụi rậm à. Tiền chúng nó đổ hết vào bds rồi, doanh nghiệp chết toi cả, ở đó mà sx ra hàng vn cho mình dùng. Cứ hàng tốt mà dùng, trừ hàng tàu hàng tq ra. Tránh đc đến đâu thì tránh thôi. Cái này mình nói thật nhiều ng chê bai hàng tàu nhưng lại rước ngay về khi có cơ hội. Đéo hiểu loại ng này là thế nào, mà mình gặp nhiều trong cs ấy nhé, tiền họ không thiếu nhé. Thế mới lạ. Vậy nên những bài thế này vô hình chungkhuyến khích hay tạo động lực cho họ...mua hàng tàu tiếp...

Sent from my Amazon Kindle Fire using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019