Đánh giá Os 10.3.0.1052 trên Z10 sau vài ngày sử dụng!

mynk0209
24/8/2014 6:19Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lamvthanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho e hoi ngu kai may e ghi 10.2.1.2141 v cho e hoi may e os may z????va co can up rom moi hk??? Chu may e choi game nong qua yk..
mynk0209
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lamvthanh Thế này nhé. Bác vào Cài đặt (Setting) --> Kéo xuống dưới cùng vào phần Giới thiệu. Bây giờ thì xem Số kiểu của máy bác là gì: STL100-1 , 2 , 3 hay 4 nhé. Sau khi biết rõ cái này thì tiến hành cài lại OS nhé. Hiện nay đã có OS 10.3.0.1052 rồi nhé. Cần link cài mình gửi cho.
lamvthanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mynk0209 Cua e la 003....ma kai r may e co bi mat du lieu gi hk v a????a tu van giup e vs thanks a....
mynk0209
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lamvthanh Cài lại hệ điều hành có nhiều lựa chọn khác nhau, có thể mất toàn bộ dữ liệu (Chạy Autoloader) hoặc chỉ một phần dữ liệu hệ thống (Chạy qua phần mềm Sachesi) Mình thì mình khoái dùng Autoloader - sạch trơn máy, cần cái nào thì Restore lại sau.
Bác nên đọc cái hướng dẫn chi tiết này trước, k hiểu chỗ nào bảo mình:
http://blackberryvietnam.net/threads/nang-cap-rom-backup-restore-cho-blackberry-10.16499/
lamvthanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mynk0209 E da hieu r...thank a a chi e up auto vs....va cac ung dung cua may co xoa het hk a????hay con lai ung dung nao hk????
lamvthanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lamvthanh Ma cho e hoi day la ban chinh thuc chua a?????
lamvthanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
S minh thay no phuc tap qua Ban oi...s h may minh nhanh het pin hon trc nua???
zomano
TÍCH CỰC
10 năm
máy mình q10 003 xác nhận thay sim cái mất hết dữ liệu đã cài
kieumanhtu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z10 003 của em sau khi autoload lên 10.3.0.1052 thì ko kết nối được với máy tính nữa. Trước khi up đã có Blackberry Link rồi. Mọi người có ai bị không? Giờ phải làm sao nhỉ?

p/s: Cắm vào vẫn sạc được. Nhưng không hiện ổ đĩa trong My Computer, không chạy autoload để lên tiếp 1130 được.
mynk0209
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kieumanhtu Bác có dùng cable xịn k?
bitis06
TÍCH CỰC
10 năm
@kieumanhtu Bác vào đây, bỏ tự động, chọn Windows luôn nhé, xem có được ko. Thấy lỗi này nhiều người đã từng khắc phục được.

FROM Z.
@bitis06 e đã làm theo như bác nhưg mà máy tính vẫn không nhận device 😔 giờ phải làm thế nào ạ ?
Con em trong trình nhắn tin. Khi chọn chức năng vuốt để chọn chữ đã học em thấy vẫn ko dc mượt như trên 10.2. Không biết máy các bác có bị vậy ko??? (lưu ý là ko mượt bằng chứ ko phải là ko dùng dc nha!)
Máy em cũng ko vấn đề gì! Sau khi nâng cấp xong em khôi phục dữ liệu và nâật ký rồi sms vẫn ok. Tắt mắt khởi động lại hay thay pin mọi thứ vẫn y nguyên!
mynk0209
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thegioirockviet Máy bác bản stl nào?
cho e hỏi là z10của e bản 003 và chạy os 10.2.2
e autoload lên 10.3.1052
trc khi up lên thì e backup = bblink
sau khi up lên 10.3 thì e có restore lại các apps cài từ bản 10.2.2
restore mất hơn tiếg mà nó chả hiện app lên gì cả 😔
có ai khắc phục đc lỗi này không giúp e với ah:(
Các bạn lên bản 1154 đi.

Thấy bảo nhiều khả năng là bản chính thức khi ra Passport đấy.
nv_quang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z3 của em hôm qua a
Update lên bản 10.2 nhưng chưa thấy Update của hãng lên 10.3 cái 10.3 của các bác ở đâu đấy
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sau khi autoload máy bạn có vào phần getting start không? hay là vào thẳng màn hình chính?
Nếu như mình nói thì có thể máy bạn là hàng test sẽ bị hạn chế, còn máy chính hãng hoặc bản xịn thì sẽ không bị (máy mình STL-1 chính hãng ko bị)

cho hỏi bạn lên 1154 chưa? mình đang ở 1154 được hơn 1 tuần rồi và thấy cùi quá ko như 1052, ví dụ cảm ứng khi cầm máy lên sẽ bị miss lần đầu, bấm bàn phím miss phím space, thì thoảng vuốt đoán chữ mãi mới được
Mình mới mua Z10-001 nhưng chưa biết cài 10.3.1054, bạn nào có thể giúp mình được ko
có thế hướng dẫn chi tiết cài như thế nào không nhỉ
E mới mua z10 bản 001 được tầm tháng nay, thấy bản 10.3 này thích quá nên muốn up lên trải nghiệm thử .mà mới từ android sang nên k rành lắm. Có pro nào hướng dẫn giúp em với e ạ
bitis06
TÍCH CỰC
10 năm
@phuong1511 Bác tìm file autoload cho Z10-001 của mình ( sang bbvietnam), dowload về máy tính( có đuôi exe).
Nếu máy tính đã đủ driver và nhận thấy Z10 của bác, chỉ việc nhấp đúp chuột vào file vừa download đó, nó sẽ hiện cmd và tự chạy, đợi 3 phút cửa sổ đó tắt đi và xong! Lúc đó máy khởi lại và DONE!
Have fun!

FROM Q.
sao mình tải app k dc trong bb word vậy ta
Nghe có vẻ hơi lạc hậu nhưng hình như e vẫn chưa có cảm
Nghe có vẻ hơi lạc hậu nhưng thực sự e vẫn chưa có cảm giác muốn lên 10.3. Cho đến jơ e chỉ nghĩ đến việc 10.3 nếu có thể kéo dài thời luợng pin: thì e sẽ hy sinh cái lạc hậu của e!
mynk0209
ĐẠI BÀNG
10 năm
@myblackberry89 Mình đang dùng 10.2.2.1531 official thấy khá ổn định, pin ổn. Cá nhân mình đánh giá đây là bản tốt nhất từ trc đến giờ. 10.3 thì tinh tế hơn về giao diện, tính năng mới. Nếu có official chắc chắn mình sẽ lên 10.3. 😃
toanqni
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới up hôm qua cảm nhận khá mượt, pin mát,.... Tuy nhiên thấy có vẻ nhấn vào x (close) các ứng dụng ở home hơi khó thì phải, loa ngoài hơi nhỏ..
Bạn ơi cho mình hỏi. sao mình k tải về các file exe dc nhỉ? link toàn báo k down dc! tks!
CuongQuat
ĐẠI BÀNG
9 năm
vài ý kiến cá nhân sau khi dùng ạ:
chụp ảnh lấy nét, cái kiểu chạm vào điểm để lấy nét như iphone này làm mất màu sắc của BB, hơn nữa là focus kém hẳn, không thể lấy nét chuẩn như os 10.2.
- folder music mình để từng album rồi nhưng trong 10.3 tìm theo nó khó. nên không tạo được play list từng album như trên 10.2.
- font chứ trên 10.3 và soft Android cải thiện quá tốt. tương thích và không còn lỗi font.
- Danh bạ thì sau một ngày dọn các cái link em phải quay về 10.2 vì yêu chụp ảnh. thích nghe nhạc. và rất nhiều danh bạ trên FB, Gmail, và bbm không thể nói tắt thằng nào đi để dùng thằng nào chính. ưu điểm của OS 6. OS 7 chính là khả năng link danh bạ với Facebook tuyệt vời này. mình vào danh bạ của bạn muốn xem face, hay Google plus luôn khá dễ dàng.
Nếu 10.3 không giữ được mấy cái này thì mình chấp nhận Zalo, Viber lỗi font vậy.
Hi vọng bản update sau sẽ sửa cách gõ tiếng việt, mình quen gõ cuối chữ mà bb10 nó chưa hiểu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019