Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đánh giá phim] Lucy

Nhạn Thái
16/8/2014 10:53Phản hồi: 164
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

"theo nghiên cứu hiện tại con người chỉ sử dụng 10% công suất của não bộ, vậy nếu khi đạt hiệu suất tối đa thì chúng ta sẽ trở lên như thế nào? "

khi sử dụng hết 100% công suất tối đa thì não bộ của chúng ra sẻ nổ tung và ta sẻ chết.!

@khonggianbonchieu_dh Sam them bo tan nhiet cho cai dau nua! :p
Head
TÍCH CỰC
10 năm
Không thích phim này ngay từ trailer. Buff một người trở thành siêu nhân vô lý một cách quá đáng. Lúc đầu còn thích thú với khả năng thay đổi tóc, học ngoại ngữ. Nhưng đến đoạn 100% có thể làm bất tỉnh người khác hàng loạt thì mình đã quyết định là không xem phim này. 😃
@Head Thực ra nếu bạn nghiên cứu kĩ thì thấy có thể đó 😃)
Nhưng với năng lực người bình thường thì ko, như kiểu bạn tạo 1 sóng điện từ tới các não bộ khác làm cho phần não tiếp nhận nhận được tín hiệu muốn ngủ ngay lập tức ấy. Gần giống như bạn đi bác sĩ tâm lý và bị họ thôi miên ngủ mất đó
Mr.Hip
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phim dở như hạch, dù cố gắng phân tích theo góc độ nào đi nữa
+ Chèn thêm mấy cái cảnh về thiên nhiên, động vật hoang dã chả liên quan ăn nhập gì, lại làm tình tiết thêm chậm và chán
+ Lý thuyết 10% cũ rích, sai lè lè bao lâu nay lại được nhai lại
+ Bắn giết bao nhiêu thằng, chừa thằng trùm với thằng cộng sự của trùm ra để cuối film cả băng hấp diêm cảnh sát
+ Cầm súng đi lung tung như chốn không người, vào khu vực phòng mổ bệnh viện không ai cản
v.v...
Film quá nhiều sạn
Đến khúc cuối tưởng emnos xuất hiện nude khi biết mất còn lại bộ đồ thì lại "I am everywhere" nhãm vãi ra
Đánh giá 1đ/10, không nên phí tiền coi
lyvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói túm lại là khi xem khúc đầu của phim, là có cảm nhận: phim hoàn toàn mang tính giải trí đơn thuần, và lúc đó hi vọng sẽ có 1 kết thúc bất ngờ. Đúng là bất ngờ thiệt, nhưng là hụt hẫng chứ ko phải như kì vọng: lúc đạt dc 100%, nghĩ rằng Lucy sẽ thành chúa trời hay gì gì đó, nhưng lại hóa thành cái USB, ặc ặc, I am everywhere, hết, nhảm cực. Nhưng nó lại phù hợp với đa phần người dân Mỹ, họ thích kiểu kết thúc ấy. Còn mình thì bị hụt hẫng tràn trề vì đợi chờ em ấy nửa tháng nay.
pepepepe
ĐẠI BÀNG
10 năm
có vẻ giống limitless, để đi xem có hơn dc limitless ko
HaingoN95
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trailer rõ hay nên đến lúc xem thì hụt hẫng
Xem ninja rùa có lý hơn
denhun
TÍCH CỰC
10 năm
Scarlett Johansson mà diễn thì kinh rồi. Kể cả những phim xem có vẻ nhảm thì IMDB vẫn cao vù điển hình như Under the skin 2013. Không biết trong 40 triệu kinh phí kia mất bao nhiêu để trả cho cô này đây?
coi trailer xong chả muốn xem 😃
anhtrungat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đoạn đánh giá cuối bài của thớt như cop nhặt ở đâu ấy nhỉ, đọc nghe quen quen ...
Không liên quan nhưng trailer parody còn hay hơn phim này gấp mấy lần =))
nv_giap
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng vừa xem phim này, hành động kết hợp với giả tưởng nên mình có cảm giác diễn biến nhanh. Mình cứ tưởng là cô ta sẽ yêu anh chàng cảnh sát và sẽ sinh ra em bé trước khi chết
Tháng 8 các mod đánh giá fiml mệt nghĩ nhỉ 😃 Toàn bom tấn, nhờ có các topic thế này mà sàn lọc đc fiml để xem. Thanks các mod 😁
nv_giap
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dạo này làm việc nhiều là mình bị đau đầu. Hay là mình đã sử dụng 100% bộ não rồi nhỉ, nên không thể sử dụng thêm được nữa
hoangtu2410
ĐẠI BÀNG
10 năm
vừa đi xem về và chán không thể đỡ được , quá phí tiền
mrd213
CAO CẤP
10 năm
Vừa xem về ạ, thật sự thì thấy phí 1 tiếng rưỡi 😔
celebs
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đọc suốt 2 pages thấy từ chủ đến khách hầu như đều chê phim này tơi bời , mình thì chưa coi vì chỗ mình k có rạp nhưng nhìn vào doanh thu của bộ phim thì đủ thấy là đáng để xem rồi , nhiều bộ phim quảng cáo rùm beng , chi phí sản xuất cao ngất nhưng rồi lỗ chổng vó ra ấy chứ !
hoangtu2410
ĐẠI BÀNG
10 năm
@celebs ờ đi xem đi bạn, phim hay lắm đó =))
anhvu161
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đánh giá phim kiểu gì mà kể ra hết thế này. Nhảm. Đề nghị mod này đừng đánh giá phim nữa
tinhte giờ còn thêm cả đánh giá phim nữa. Chắc sau sẽ còn cả mấy tin bóng đá, thời sự, văn hóa, nghệ thuật nữa nhỉ
Review mang tính chủ quan và s po iler nội dung quá! Cá nhân mình thấy về khía cạnh khoa học của phim rất logic nhưng có vẻ như ông đạo diễn vẫn chưa đủ trình diễn giải để đa số người xem dễ hiểu, thành ra nhiều người thấy phi lí và chê bôi nhiều.
@nhoctihon57 Yep, mình đọc qua review (spoil) là thấy nó đang nói về 1 thuyết ko tưởng, nhưng biết đâu 1 thời gian tới con người sẽ làm đc
Dạo này thấy nhiều phát hiện gần như là ai cũng nghĩ k tưởng vào cách đây 10-20 năm trc 😆)
Nói chung là chúng ta có thể hi vọng và đợi chờ, nên xem trước phim này coi như biết đâu biết trước tương lai con người
iamarock
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhoctihon57 Về mặt khoa học cái vụ nv nữ chính cắn thuốc xong não hoạt động 100% - lý thuyết não bộ con người bình thường chỉ hoạt động 10% đã bị bác bỏ và xác nhận là không đúng từ lâu rồi bác... thế nên về khía cạnh khoa học phim này còn ảo hơn cả Limitless (ít ra Limitless người ta chỉ thông minh hơn, nhanh nhạy hơn) 😁
@iamarock Bác bỏ? Bạn dẫn chứng cho mình đi, thế giải thích tại sao não cá heo phát ra sóng, tại sao các cặp song sinh có khả năng đọc suy nghĩ - chia sẽ cảm giác ( mặc dù càng lớn do không thường xuyên sử dụng nên khả năng đó mất dần)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019