[Đánh giá phim] Lucy

Nhạn Thái
16/8/2014 10:53Phản hồi: 164
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tikifo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chả thích cái mục đánh giá phim này tí nào 😔
Đoạn đầu xem có tý hấp dẫn càng về sau xem càng chán. Khoa học, giả tưởng, hành động lẫn lộn nói chung là một đống tạp nham mà không có cái nào đặc sắc cả. Nhiều cảnh không biết cho vào với ý đồ gì. Nói chung phim chán
Neu ban hieu ve phat giao thi se hieu ve phim nay
sunnydtld
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ironic_haha Mình có cùng suy nghĩ như bạn. Theo mình thấy thì đây cũng là 1 cái nhìn khoa học về khía cạnh Tâm Linh.
film coi tương đối chấp nhận được chỉ mỗi tội kết thúc hơi hụt hẫng, cũng giống film Limitless cách đây mấy năm thôi
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phim này xem chán lắm, trailer hay bấy nhiêu phim tệ bấy nhiêu.
Phim hay , ngoài một số sạn hơi vô lý và tiết tấu phim diễn ra hơi nhanh thì nội dung khá là cuốn hút
dạo này nhiều phim nói về trí tuệ nhân tạo nhỉ, gần đây có phim transcer gì đó
Mình nghĩ mod ko nên viết mấy bài kiểu như thế này. Cái này gọi là đi xem về kể lại chứ đánh giá cái gì? Ai chưa xem thì biết hết xừ nội dung lẫn diễn biến rồi chẳng muốn đi xem nữa, còn ai đã đi xem rồi thì cần gì phải đọc bài này.
Leonisvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cá nhân mình thấy phim hay về khá hay.. những cảnh cuối phim chủ yếu để trình bày quá trình phát triển thiên nhiên và con người qua các giai đoạn... sau đó là vượt ra ngoài không gia... tìm ra câu trả lời lớn nhất là tạo sao có vụ nổ big bang và trc đó... tại sao lại xuất hiện tế bào đầu tiên... và nó nhân đôi lần đầu tiền nhue thế nào... đối vs các bạn ko có hứng thú về khoa học thì có thể không hiểu nhưng mình thì thấy rất hay khi nói về vấn đề này... khi xem xong phim. Mình ấn tượng vs câu nói của lucy trên máy bay: "vì tri thức"... nó làm mình ham muốn học hỏi hơn bao giờ hết.
nxyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Leonisvn Em cũng có cùng quan điểm với bác khi xem phim này. Từ ngày xưa em học cấp 2 em đã sưu tầm các bộ sách khoa học nói về rất nhiều vấn đề từ vũ trụ đến con người. Từ những phát minh đến những bí ẩn chưa giải thích được.
Phim này và phim Transcendence về mặt khoa học có tính tương đối nhau. Vừa rồi e vừa đọc một báo cáo khoa học của bọn nước ngoài nó viết về vấn đề tương lai sẽ tải được ý thức lên Clound nên ko có gì là ko thể đối với con người cả.
Kelamtro
TÍCH CỰC
10 năm
Mình sẽ thử và thành công như cô ấy!!
dungleo
ĐẠI BÀNG
10 năm
chưa xem, nhưng đọc qua nôi dung tóm tắt thì cảm nhận cá nhân là nhảm nhí quá :d việc não hoat động như nào thì chả lquan j đến mấy cái khả năng như đọc thấu suy nghĩ ng` khác, du hành vượt thời gian blah blah.... :v may ra soi con diễn viên thì ổn
Xem xong cho đã rồi cũng chê , các thánh bỏ tiền vé vào xem ko thấy hay thì ném đá liên tục kaka .

Phim hay nhiều cảnh đẹp , hành động khá , iu nhất lucy .
kjeuphong
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình thích đọc tryên trinh thám nên xem phim thích nó logic 1 tý nên xem thì cứ xem giải trí nhưng ko thix mà phim hành động hàn xẻng thì em next luôn Scarlett Johansson i love you dù em qua tay rất nhiều thằng xinh thế mà nát ko bằng sư tử ở nhà
Johansson đóng phim này ko mất hết chất của Góa phụ đen
ngocta84
ĐẠI BÀNG
10 năm
phí tiền và thời gian của mình
Mới chỉ đọc review nhưng thấy quá vô lý..riêng cái đoạn mất 10 năm để nghiên cứu bề thần kinh học j đấy mà vẫn có tình tiết :quay về thời tiền sử,bắt sóng radio là k ưa nổi r 😁
Cái chất CPH4 đó muốn cook nó cũng không dễ đâu bạn, mặc dù Lucy đã xài được 10% rồi nhưng muốn kiếm nguyên liệu, vận chuyển nó thì còn khó hơn nữa vì không phải ở đâu cũng có. nói nôm na CPH4 là 1 dạng ma tuý đá (Crystal)

Theo mình thấy phim Lucy có nội dung hao hao dạng Transcendence. Và mình thấy nó không bằng Transcendence.
Các bác cứ spoiled thế làm em tụt cả csmcảm xúc
bác nào xem rồi đánh giá cho anh em với
chứ trước đi xem trans 4 hai lần mà cả hai đều ngủ gật giữa chừng 😁
Các Bác đi xem xong chắc ko chú ý nên chẳng hiểu cái gì rồi về lại chê tới chê lui

Riêng mình thấy cốt truyện cơ bản của Phim này cực kì logic và hợp lý , không tính đến các chi tiết .
Nó được viết kịch bản dựa trên lý thuyết là Con người chỉ sử dung đc 10% não bộ do không đủ năng lượng vì thế ở đoạn đầu đã nhấn mạnh bằng bài giảng nhân vật tiến sĩ Norman đã có nói đến việc tế bào sẽ Phân chia khi đủ năng nl và Bảo tồn khi thiếu thốn tài nguyên

CPH4 là 1 dang chất có thể Cung cấp 1 lượt cực lớn năng lượng cho cơ thể , bằng chi tiết là nó chỉ sản sinh ra 1 lượng rất nhỏ trong qua trình mang thai để kiến trúc lên toàn bộ hệ Xương của thai nhi

Khi Lucy hấp thu 1 lượng lớn chất này thì não bắt đầu giải phóng công xuất thực của nó theo từng giai đoạn - ai đi xem phim rồi sẽ rõ

Và khi sử dụng sức mạnh đấy thì cũng tiêu tốn quá nhiều năng lượng nên Lucy mới chỉ có 24h để sống sót do các tế bào sẽ đảo ngược sự phân chia và dẫn đến việc cơ thể tan rã - đấy cũng là câu trả lời cho việc tại sao cô phải cướp nốt mấy bịch CPH4 còn lại - để ăn 😁

Khi đủ năng lượng , nhờ vào việc kiểm soát tối đa đối với từng tế bào trong cơ thể lucy có thể biến đổi cơ thể theo ý muốn hay đọc được cả các thông tin trong phần sâu thẳm nhất của bộ não
Nâng lên 1 tầm cao hơn khi não bộ có thể đồng hóa , đọc và kiểm soát các loại năng lượng .....v..v.v . Đến đoạn sau thì mọi việc có vẻ đi hơi xa khi mà ý thức của cô đã có thể du hành trong thời gian . Nhưng là 1 bộ phim viễn tưởng thì chẳng có gì là không thể :p

Đoạn cuối khi đạt mức 100% công xuất thì có xuất hiện hình ảnh các tế bào tự dung hợp lẫn nhau do thiếu tài nguyên và tất cả những gì còn lại chỉ là 1 cái USB - khi đó Lucy chỉ còn tồn tại ở dạng Sóng điện được xây dựng từ sóng não của cô - I'm every where

Nhìn chung phim khá ổn , các cảnh quay chân thực và đã mắt mỗi tội hơi ngắn và kết thúc có phần hơi hụt
@voldemot tinhte giờ thêm cái mục review phim nữa, mà review kiểu gì spoil hết nội dung phim ra 😆) mấy cha liên tục comment "dở tệ hại, coi phí tiền, nhảm, phi logic". Chắc toàn mấy cha khoái ecchi, Người Đàn Bà Cuồng Dâm, hay mấy phim hành động rẻ tiền kiểu Thành Long hay Lý Liên Kiệt rồi vào rạp lo ngủ, ko chịu theo dõi nên cũng chả hiểu gì rồi phán nhảm. Những chi tiết bị chê nhảm và phi logic toàn là những chi tiết mình ấn tượng và thấy logic nhất phim.
Cheer! For ignorance :3
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
@thienbrand Chuột chù chê khỉ hôi ;)))
@hoanbnhbg thế bác là chuột hay khỉ ? 😁
@hoanbnhbg You are not my monkey, your argument about your circus is invalid.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019