Đánh giá Samsung Galaxy Note II

babybungbu
6/10/2012 0:10Phản hồi: 911
911 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

drthang2007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Toàn những ông chưa dùng note bao giờ nhảy vào phán như đúng rồi. Dòng note đã dùng là không muốn chuyển sang cái khác đâu. Còn việc chê note không bỏ vừa túi quần. Chắc là toàn mặc váy đi làm nên làm gì có túi quần mà bỏ
@drthang2007 Chính xác, trước đây cứ nghĩ dùng S3 to quá khó đút túi, giờ dùng quen rồi thấy nó rất vừa với tay và túi quần Jean. Nói chung cầm nhiều sẽ thấy quen, đút nhiều sẽ thấy vừa. Chưa dùng thì thấy nó to thật.
Giờ cầm iPhone thấy bé như con chuột nhắt, còn không đầm tay bằng con chuột máy tính.
@drthang2007 Chuẩn không cần chỉnh.
QuangVTV
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẳng hiểu ông nội này đa dùng note bao giờ chưa mà nói mh rỗ với ám xanh 😆 Nhảm nhí =))

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
cài này lớn quá... nếu từ 4-4,5 inch thì tốt (từ 3,5 trở xuống thì quá bé, từ 5 trở lên thì quá lớn)
Note quá cộm túi...
@thinghe hihihi..thì ra là em, anh đang gom lúa em à, thế em đã có note 2 chưa, chia sẻ ít kinh nghiệm và cảm nhận cho anh với.😃
thinghe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@girl0xinh chưa anh ơi.......thứ 7 tuần này có 1 anh ở Nhật về, em gửi anh mua giúp kẹp nách về........đang hồi hộp chờ đợi đây.... giá cũng khá tốt so với hàng xách tay bên VN.

Em cũng đang băn khoẳn về việc chọn màu máy, có ra viến thông a xem 2 cái mô hình 2 màu rồi mà chưa quyết định được, ngoài đó toàn bắt cọc, ko có máy demo sẵn..........
@thinghe giá cả xách bên đó về nhiêu hả em? note 2 ngoài màu trắng và xám ra còn màu nào nữa k0 nhỉ?
thinghe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@girl0xinh hiện tại chỉ có màu xám và trắng thôi ah, chắc đợt hàng sau samsung sẽ ra thêm các màu nữa cho note 2 giống như s3 ah. giá kẹp nách của VN đang bán 13tr750k, thì giá nhập sẽ thấp hơn 1 khúc rồi..........hehe
Cac b bi sao the!minh dung note 1 van dut tui quan jean thoai mai,con nay be ngang nho hon thi de dut tui quan jean hon

sent from galaxy note
hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy là ss đã hoàn thiện 1 tiêu chuẩn cho phablet, sau này các em >5inch ra đều sẽ so sánh với note2
rất tuyệt, rất hoàn chỉnh
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thì ghét nhất để đt sáng dưới 100%. Vì một ngày, đi làm thì cùng lắm thì cũng nghe gọi khoảng 20 cuộc gọi, nhắn khoảng 20 tin nhắn. Giờ nghỉ trưa thì web, chát chít, game trong vòng 1 tiếng. Sau đó lại làm việc đến chiều mới về. Số pin còn lại đủ để đáp ứng các nhu cầu thông thường vào buổi tối. Như vậy cần gì phải tiết kiệm pin. Nhìn màn hình mà cứ tối dưới 100% thấy khó chịu vô cùng.
Chứ còn một ngày mà dùng cạn pin thì chỉ có mấy đồng chí RẢNH thôi. Ai đi làm mà cứ ôm cái đt mà game,web thì cũng sớm đc nghỉ hưu sớm thôi.

Sent from my LT26w using Tinhte.vn
@huong04x3c Bác này nói nặng về cá nhân. Bác nghĩ ai cũng chỉ sử dụng như bác thôi sao ? Đó là cái đầu của bác nghĩ chưa tới thôi.
@huong04x3c 😃 mỗi người mỗi việc, đừng áp đặt như vậy... Nhân viên pr, marketting, sale, giám đốc, quản lý v.v. thì sao
ps: đầu để suy nghĩ chứ không phải để lắc lư cho đẹp, với lại điều tối kỵ là áp đặt suy nghĩ, sở thích của mình lên người khác... (tuy nhiên tinh tế thì những thành phần này rất nhiều =)) cứ tưởng mình là thánh, phán như đungs rồi)
@huong04x3c Haizz còn mình thì chưa bao giờ để độ sáng quá 70 chứ đừng nói 100, sáng quá chói con mắt khó chịu lắm á 😁
@hikaru2003 kết thế 😃
Đa số Smatphone muốn chuẩn là 5" thì phải.
@hungle1905 Không phải Smartphone là chuẩn 5''. Mà chỉ có Apple mới dám nói Smartphone là 3.5''. Nhưng cũng đu đeo lên 4'' rồi đó. Rồi sẽ nhái lên 5'' để theo kịp thời đại, nhưng Chiều rộng thì là chuẩn của Apple.( Chỉ dài ra thêm 1 tí)
ôi tuyệt vời nhưng công nghệ thế này thì chạy theo nó chỉ có nước mỏi chân thôi, thích nhưng ko có nghĩa là sẽ chích, với túi tiền ko phải là vô hạn mình sẽ đợi em nào thấy ok nhất sẽ mua thôi, chứ cứ kiểu 1năm mà có tới vài sản phẩm mới với sự nâng cấp thêm 1 tí từ sản phẩm cũ kiểu này thì chạy theo nó chỉ có thể nói thẳng 1câu là "cho em xin" ko đua nổi.vô đọc bài thấy em nào mới ra chưa lâu mà thấy ai ai cũng đã xài hết rồi oách thật.
Note 2 bi giờ là đỉnh của đỉnh rồi, còn gì mà chê nữa chứ, khoái nhất cái viên pin của em nó, pin thế mới sống sót được với cái màn hình khủng của em nó
Máy quá chất, thương hiệu đẳng cấp. Nhưng giá chát, nhìn mà ước gì...😔
@longvuong_quocbinh vậy theo bạn iphone 5 có chát ko?
@singum3004 note 2 mà chát thì chắc iphone 5 rẻ bà con nhỉ. chắc ở trên trời mới xuống
@dangtantu1988 Co 15c+9xi hehe vừa tầm😁 không quá cao. Con Smartphone nào mới ra mà không tầm 15c tro lên.
@dangtantu1988 bác nói rất đúng,note 2 như thế mà kêu là chát,chi phí sản xuất mình nghĩ có khi note2 có khi đắt hơn iphone 5 đấy,nhưng giá bán thế nào?có phải đắt hơn gần 40%,đúng là ng đời iphone 5 ko kêu chát mà note2 kêu chat
@dangtantu1988 nhưng trước hết bác phải hiểu kĩ comment của em đã nhé?
Anh babybungbu viết bài và hướng dẫn rất chi tiết
Công bằng mà nói but pen của Note lợi hại mà các hãng khác
Không có được.
Note 1 bỏ túi đc thì Note 2 cũng vậy...
Note 1 bán đc 10tr chiếc thì Note 2 chắc còn hơn 😃D)
Cơ mà em ko có nhu cầu viết viết,vẽ vẽ nên vẫn sẽ dùng s3 😁
asimo7777
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết bao lâu mới mua được đây. Hjxhjx. Thèm quá.
quochoi86
TÍCH CỰC
12 năm
Thích quá nhưng mà hơi to định mua mà nảm quá đợi LU mà lâu quá
Khong biết chọn gì bây h😔
Thế này mới gọi là smartphone chứ .....
ước mơ nhưng không biết khi nào mua dc 😁
Hix..hix... babybungbu ác như Phát xít.... 😔

Mới làm S III chưa nóng tay, bác làm cái rề-viu, em đọc ko thiếu chữ nào, và khi đọc xong trong người nó lại cảm thấy khó chịu...hu...hu....

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
phê quá 😃
hieuphan286
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết camera còn dính lỗi hồng tâm không nhỉ? Cá nhân mình vẫn thích nắp lưng như Note 1, để máy trần cầm rất bám tay.
ntnam1972
TÍCH CỰC
12 năm
Ôi ôi, Babybungbu đang ở đâu thế e? đọc review hay qua, tks nhiều! con này chắc còn gọn hơn LG Vu nhiều, Vu nhét túi quần thì đúng là khổ, xài mấy ngày là phải cho đi gấp!
@ntnam1972 Hehe, hi anh Nam, lâu quá ko gặp, anh vẫn khoẻ chứ 😁 Em đang ở New Zealand anh ạ :D Vu bị to bề ngang quá, Note 2 gọn hơn nhiều, anh làm 1 con đi :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019